TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ cho mọi người 1 cách ngăn rụng tóc không hề tốn kém nhé

• 5.56K Lượt chia sẻ
  • 63.6K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy dầu gội VN như Thorakao gội hiệu quá lắm, mình cũng rụng nhiều, hồi trước cứ vuốt là một chùm tóc. Gội dầu gội mắc tiền nước ngoài luôn cũng không hết. Sau chuyển sang Thorakao thì đỡ hẵn tóc dày lại nắm giựt cũng không bị.
    Có thể do cơ địa mỗi người phù hợp với loại nào nhưng mình nghĩ dầu gội loại như kiểu xưa sẽ đỡ bi hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người đã chia sẽ kinh nghiệm nhé mình cũng có kinh nghiệp làm tóc mọc nhanh và ngăn ngừa rụng tóc nữa nek cung muốn chia sẽ mọi người nữa hjhj là dùng một ít tinh dầu tràm rộn với dầu gội mình đang dùng gội đầu khi cần gội vừa đơn giãn mà hiệu quả lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn bạn đã chia sẻ nhé. tóc mình giờ cũng đang rụng nhiều lắm. nhìn mà sót. phải áp dụng thử ngay mới được )
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen11895 Xem bài viết
    cám ơn bạn đã chia sẻ nhé. tóc mình giờ cũng đang rụng nhiều lắm. nhìn mà sót. phải áp dụng thử ngay mới được )
    Bạn thử dùng tinh dầu bưởi massage da đầu xem có đỡ không. Mình dùng dầu gội thái dương 3, kết hợp với hàng ngày massage tinh dầu bưởi vào mỗi tối. Kiên trì gần 1 tháng nay thấy đỡ nhiều ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

m cũng đang bị rụng tóc quá trời luôn. cảm ơn b nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhé. mình sẽ thử ngay hì
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bà xã mình dạo này rụng tóc rất nhiều ,hi vọng cách này có thể giúp bà xã mình được
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em xin chia sẻ kinh nghiệm với tóc rụng của em trc đây chỉ cần nấu nước vỏ bưởi gội đầu thường xuyên sẽ có hq nha a
    Tóc dày, dài chắc khỏe với tinh dầu bưởi, dầu dừa 0936 702 939
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

toa thuốc trị rụng tóc và mụn của mình ,bạn nào quan tâm thfi vô xem nha ,gồm 7 toa ,nhưng thấy toa 1-2-3-4 là được nhất nên up cho mọi người ,toa 1-2 giống nhau chỉ khác tuywsp trị mụn.rụng tóc thầy có chai dầu gội hỗ trợ ,thuốc thì trị cả 2
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    mình điều trị trong 3 tháng hết tất cả ,bạn nào có thẻ BHYT ,có thể đi khám như mình á,đỡ chi phí ,nhưng uống hơi nhiều thuốc
    cũng hơi ngán
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lạ nhỉ nhưng mà nếu gộ vậy có chóng bị ngứa không bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hơn 1 năm nay không vào webtretho, hôm nay nhân chuyện của mình mới nhớ lại chủ đề rụng tóc này. Mặc dù nói nhiều về viêm gan B với các mẹ nhưng vì trường hợp này chữa nhiều người rụng tóc và tóc bạc sớm nên mình cũng chia sẻ luôn ở đây với các mẹ.
    Cuối tuần trước, mình và người nhà tới cảm ơn
    Dược Sĩ Mai Anh, người đã giúp người nhà mình chữa khỏi bệnh viêm gan B. Hơn 2 bị viêm gan B mãn tính tiến triển (HbsAg ++, Hbeag+, Fitoscan thấy cao hơn 6000 đơn vị gì đó - tức là có yếu tố mạn tính tiến triển, miệng nhạt, da ngứa, nhất là khi uống rượu.. Sau khi Bs tư vấn uống chống Virus tenofovir disoproxil fumarate.

Khoảng 1 năm, sau vài lần xét nghiệm lại đếm số virus thấy giảm đi nhiều, rồi ngưng thuốc, sau khoảng 3 tháng thấy cơ thể có 1 số thay đổi, đi kiểm tra lại thấy số Virus tăng lại nhanh gần bằng số virus hồi chưa điều trị. Người nhà mình tá hỏa, chuyển hướng sang Đông y. Có lẽ, virus là 1 loại vi sinh vật nằm trong nhân tế bào, khác với vi khuẩn nằm ngoài nhân tế bào, do đó diệt vi rus bằng chống virus đồng nghĩa với diệt cả tế bào lành, lợi bất cập hại. Nghe bạn bè chỉ, người nhà mình đã tìm đến dược sĩ Mai Anh, ở thôn Hố Sếu, thị trấn Bến Tắm, Chí Linh, Hải Dương. Sau khoảng 6 tháng điều trị, người nhà mình xét nghiệm lại, Hbsag vẫn dương tính, nhưng Hbeag đã âm tính (dấu chỉ cho thấy virus đã ngưng phân bào), đồng thời số lượng virus chỉ còn dạng vết, trong ngưỡng an toàn. Sau 3 tháng ngừng thuốc, kết quả kiểm tra vẫn khả quan, ổn định, thật là mừng hết chỗ nói.Nghe nói chị là hậu duệ của cụ Tuệ Tĩnh (Dòng Nguyễn Bá Tĩnh), tuy nhiên vì lý do gì đó, chị không chữa bệnh rộng rãi, ai biết đến chị, thì chị khám và cắt thuốc.Chị có hai bài thuốc cực kỳ hiệu quả là chữa viêm gan B và chữa tóc bạc sớm, chữa rụng tóc rất hiệu quả.Nguồn nguyên liệu chị lấy từ trên núi Tam Ban, nghe nói đi rất sâu và chị thường chọn những ngày đặc biệt mới lên hái, chỉ hái để đủ dùng, không hái nhiều, vùng núi này nối liền với cánh cung Đông Triều gần nơi chị ở. Các bài thuốc của chị đều được chị gia trì bằng năng lượng đặc biệt vì chị Mai Anh này tu theo dòng truyền thừa Đại Thủ Ấn – Mahamudra của Tây Tạng. Ngoài ra, chị có khả năng cảm xạ học đặc biệt, có thể đo năng lượng của bất cứ thứ gì, ở đâu bằng cách quán tưởng tánh không, thú thật là mình cũng không hiểu hếtChuyến đi hôm kia thật ý nghĩa, con đường vào thôn Hố Sếu, qua Bến Tắm – tương truyền nơi vua Trần tắm ngựa trước khi đánh đuổi quân Nguyên, thật đẹp, hồ rộng trong xanh soi bóng trong buổi chiều cuối thu, rừng dẻ bạt ngàn hoa trắng, thơm ngao ngát. Vào nhà chị, hình ảnh người phụ nữ giản dị, có đôi mắt nâu sáng, đang thiền định trong tịnh thất rộng khoảng 80 m2, thiết kế vô cùng đặc biệt, tượng các vị phật nhiệm màu trầm mặc trong khói hương thơm ngát. Mình và người nhà lặng lẽ thắp hương lạy phật, và cảm tạ Đức Dược Phật Dược Sư đã ban phép mầu chữa bệnh và cơ duyên gặp được chị.Nghe chị giảng về bệnh tật, về nguyên nhân của nghiệp, về năng lượng thâm sâu, về Phật Pháp mình như được lạc vào một thế giới hoàn toàn khác. Khi bệnh khỏi, chị luôn từ chối mọi công lao chữa bệnh từ chị, chị chỉ nói, đó là nhân duyên và cũng là công đức của chính bệnh nhân. Chị chỉ là người giúp bệnh nhân nhấn dấn bước, giống như chiếc xe đang lên dốc, ở một thời điểm nào đó cần sự hộ vệ, cần lực gia trì, cần một thứ năng lượng, một thứ sắc tướng (thuốc) đặc biệt để đẩy chiếc xe vượt dốc vậy thôi.Một buổi chiều đầy ý nghĩa và an lac. Mình sẽ quay lại nơi ấy một ngày không xa.Mình mong muốn mẹ nào bị viêm gan B sẽ có nhân duyên để tìm được thầy giỏi, thuốc hay như người nhà của mình
    • 196 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

gội đầu bằng nước chanh pha loãng
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình dùng dầu dừa. trước khi gội 30" mình thoa dầu dừa lên chân tóc và ở phần đuôi tóc ( thoa một lượng vừa phải, không nên thoa quá nhiều dẫn đến gội k sạch), gội sạch bằng dầu gội bình thường 2 lần. Sau vài lần gội tóc bạn sẽ thấy tóc con mọc. Không những kích thích mọc tóc mà còn làm cho tóc mềm mượt, giảm gãy rụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị rụng tóc nhiều, mình giờ đang dùng Dầu gội Thảo Dược Thiên Thảo thấy đỡ rụng và tóc con mọc lên nhiều, mình dùng được 4 tháng rồi. Mình mua trên Web: myphamthanhphuong.vn; các bạn tham khảo thử xem. Dầu gội này của VNam mình sản xuất, chiết xuất từ các loại cây như: bồ kết, bưởi, bồ hòn, hà thủ ô... kết hợp với tinh dầu dừa, dầu hạt nho...., mình đọc trên thành phần của dầu gội. Gội thấy sạch gàu nữa.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhưng mà gội đầu bằng chanh hình như nó khô tóc vì trong chanh có axit. Mình nhớ trước mình có gội bằng chanh mấy lần, thì tóc bị khô.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 217 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nếu ở Hà Nội thì mọi người có thể đến khám tại phòng khám của Thầy hà văn Tiêu ở ngoc chơ Khâm Thiên. Mình khong nhớ địa chỉ nhưng đó là nơi rất uy tín, chữa bằng thuốc nam kết hợp với dầu gội của thầy. Nhưng phải 3-6 tháng mới khỏi
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3