TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ cho mọi người 1 cách ngăn rụng tóc không hề tốn kém nhé

• 5.56K Lượt chia sẻ
  • 63.6K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào mọi người ! Sau 1 thời gian dài bị stress vì rụng tóc dù thử rất nhiều loại thuốc chống rụng thì em cũng tìm được 1 cách ngăn ngừa có hiệu quả. Mặc dù đến bây giờ thì vẫn rụng nhưng khá ít chỉ vài sợi. Hồi trước thì ngày nào cũng rụng ra 1 đống. Nên em viết bài chia sẻ với mọi người.
    Trước tiên em muốn nói về tình hình tóc của em, tóc em rất dễ bết bẩn ngày nào cũng phải gội không thì trông như 10 ngày chưa gội đầu vậy. Từ khi bị rụng tóc, tóc em khá mỏng nhiều chỗ còn rụng trắng cả da đầu luôn. Em nói thế này để mọi người biết là cách em chia sẻ chưa chắc có hiệu quả với tất cả mọi người.
    Giờ em xin chia sẻ, cách cũng đơn giản mà không tốn kém:
    + Mọi người lấy 1 quả chanh vắt vào 1 chậu nước ấm khi tắm. nước đừng quá nóng, chỉ man mát thôi ạ.
    + Mọi người cứ gội bằng dầu gội rồi xả 1 lượt nước.
    + Xả tiếp bằng nước hòa chanh khi nãy.
    + Rồi lại xả bằng nước bình thường là xong.
    Lúc đầu cũng không thấy ngay được kết quả đâu ạ, nhưng em kiên trì làm vậy trong 2 tháng thì giờ tóc em đang có dấu hiệu phục hồi, dầy hơn trước 1 tẹo và rụng ít hơn.
    Lưu ý mọi người là chỉ thực hiện như vậy nhiều nhất 3 lần 1 tuần thôi, còn những ngày khác mọi người cứ gội bình thường nhưng khi gội thì nhẹ tay vì chân tóc yếu dễ rụng.
    Về dầu gội thì mọi người không nên dùng quá nhiều loại dầu gội đầu. chỉ dùng 1 loại mình thấy hợp với tóc mình thôi. Em thì dùng dầu gội thái dương 3, còn mọi người ai có tài chính thì em nghĩ nên dùng dầu gội xách tay từ nước ngoài về, loại ngăn rụng tóc ý ạ. Vì dầu gội trong nước nhiều hóa chất hại tóc lắm.
    Còn nữa, chế độ sinh hoạt thì mọi người hạn chế thức quá 12h giờ đêm,
    Đó là toàn bộ những giờ em thực hiện suốt vài tháng nay. Nếu mọi người có thắc mắc gì muốn hỏi có hỏi ạ, nếu em biết em sẽ trả lời.
    Chúc cho những ai rụng tóc giống em sẽ nhanh chóng bình phục
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Tóc mình dạo này đang rụng không kiểm soát nổi để mình thử cách của bạn xem sao.
    • 363 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Hay đấy. Tôi đang có dấu hiệu hói
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

1 điều nữa lưu ý mọi người: không dùng máy sấy tóc sau khi gội. Với cả không sử dụng keo hay nhuộm tóc (tốt nhất là hạn chế làm tóc).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi henry_9x Xem bài viết
    Chào mọi người ! Sau 1 thời gian dài bị stress vì rụng tóc dù thử rất nhiều loại thuốc chống rụng thì em cũng tìm được 1 cách ngăn ngừa có hiệu quả. Mặc dù đến bây giờ thì vẫn rụng nhưng khá ít chỉ vài sợi. Hồi trước thì ngày nào cũng rụng ra 1 đống. Nên em viết bài chia sẻ với mọi người.
    Trước tiên em muốn nói về tình hình tóc của em, tóc em rất dễ bết bẩn ngày nào cũng phải gội không thì trông như 10 ngày chưa gội đầu vậy. Từ khi bị rụng tóc, tóc em khá mỏng nhiều chỗ còn rụng trắng cả da đầu luôn. Em nói thế này để mọi người biết là cách em chia sẻ chưa chắc có hiệu quả với tất cả mọi người.
    Giờ em xin chia sẻ, cách cũng đơn giản mà không tốn kém:
    + Mọi người lấy 1 quả chanh vắt vào 1 chậu nước ấm khi tắm. nước đừng quá nóng, chỉ man mát thôi ạ.
    + Mọi người cứ gội bằng dầu gội rồi xả 1 lượt nước.
    + Xả tiếp bằng nước hòa chanh khi nãy.
    + Rồi lại xả bằng nước bình thường là xong.
    Lúc đầu cũng không thấy ngay được kết quả đâu ạ, nhưng em kiên trì làm vậy trong 2 tháng thì giờ tóc em đang có dấu hiệu phục hồi, dầy hơn trước 1 tẹo và rụng ít hơn.
    Lưu ý mọi người là chỉ thực hiện như vậy nhiều nhất 3 lần 1 tuần thôi, còn những ngày khác mọi người cứ gội bình thường nhưng khi gội thì nhẹ tay vì chân tóc yếu dễ rụng.
    Về dầu gội thì mọi người không nên dùng quá nhiều loại dầu gội đầu. chỉ dùng 1 loại mình thấy hợp với tóc mình thôi. Em thì dùng dầu gội thái dương 3, còn mọi người ai có tài chính thì em nghĩ nên dùng dầu gội xách tay từ nước ngoài về, loại ngăn rụng tóc ý ạ. Vì dầu gội trong nước nhiều hóa chất hại tóc lắm.
    Còn nữa, chế độ sinh hoạt thì mọi người hạn chế thức quá 12h giờ đêm,
    Đó là toàn bộ những giờ em thực hiện suốt vài tháng nay. Nếu mọi người có thắc mắc gì muốn hỏi có hỏi ạ, nếu em biết em sẽ trả lời.
    Chúc cho những ai rụng tóc giống em sẽ nhanh chóng bình phục
    Từ ngày đi làm tóc tới h mỗi khi chải đầu và gội là e xót xa khi nhìn thấy tóc rụng kinh khủng. E thì đang dùng vỏ bưởi và lá trầu, cũng thấy ok lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình trung thành với gội bồ kết, hương nhu. trước ở hanoi tóc mình rụng kinh khủng, rụng đến mức ko có cơ hội tóc dài. nguyên nhân chính mình nghĩ là sử dụng giàu gội, làm mất hết chất sừng trong da đầu
    • 232 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều đã chia sẻ kinh nghiệm hay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ cách này, mình sẽ áp dụng thử.
    Hiện tại mình đã áp dụng cách khách được một thời gian nhưng không hiệu quả, có lẽ cơ địa mình không hợp cách đó. Nên muốn thử cách của bạn.
    Mình từ ngày bắt buộc xài nón bảo hiểm tóc rụng nhiều dữ luôn, dù đã dùng lót nón rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebong27031992 Xem bài viết
    Từ ngày đi làm tóc tới h mỗi khi chải đầu và gội là e xót xa khi nhìn thấy tóc rụng kinh khủng. E thì đang dùng vỏ bưởi và lá trầu, cũng thấy ok lắm
    Mình thì cũng thử vỏ bưởi rồi nhưng không thấy hiệu quả chắc do cơ địa mỗi người. Mình bị rụng tóc 2 năm nay rồi, uống bao nhiêu loại thuốc ngăn rụng tóc mà không có tác dụng gì. may mà hợp với gội chanh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbui92 Xem bài viết
    mình trung thành với gội bồ kết, hương nhu. trước ở hanoi tóc mình rụng kinh khủng, rụng đến mức ko có cơ hội tóc dài. nguyên nhân chính mình nghĩ là sử dụng giàu gội, làm mất hết chất sừng trong da đầu
    Mỗi lần em xem tivi thấy tóc người ta mà tủi thân lắm ạ.Tóc e mỏng dính lại bết bết vào da đầu trong khi tóc em thời trước dày lắm Em thì chưa thử gội bồ kết, hương nhu vì không có thời gian chuẩn bị nhưng em thấy gội bẳng thảo dược tự nhiên luôn tốt hơn dầu gội. Nhất là dầu gội sản xuất ở VN, toàn hóa chất.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi penguin2015 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ cách này, mình sẽ áp dụng thử.
    Hiện tại mình đã áp dụng cách khách được một thời gian nhưng không hiệu quả, có lẽ cơ địa mình không hợp cách đó. Nên muốn thử cách của bạn.
    Mình từ ngày bắt buộc xài nón bảo hiểm tóc rụng nhiều dữ luôn, dù đã dùng lót nón rồi.
    Nếu thế thì bạn nên cố gắng đừng đội chặt mũ quá. cố gắng thoải mái tinh thần và sinh hoạt điều độ nữa, tránh stress, thức quá khuya, thay vỏ gối 2 3 lần 1 tuần (vỏ gối phải giặt tay đừng cho nước xả hoặc nếu có thì cho càng ít càng tốt), vì đối vs những người tóc yếu thì tất cả điều là 1 trong những nguyên nhân gây rụng tóc.
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bác sĩ thảo ở số 10, trương quyền, quận 3 khám cho mình nói là đầu tiên là coi nguyên nhân tóc rụng do thói quen sinh hoạt hay không, cách ăn uống,...., sau cùng mới đến da đầu,... mình thì do da đầu yếu, hic, mình phải khám và điều trị hết 2 tuần, giờ tóc mình mọc lại và khỏe hơn trước rất nhiều!
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thay đổi nơi sống thì tóc rụng nhiều wa luôn, 1 tuần lau sàn 1 lần mà thấy hãi, bảo sao tóc mình mỏng kinh khủng
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tình trạng tóc mình y chang tóc bạn, tóc sau 1 ngày là bết lại nhìn như 1 tuần không gội đầu nhưng mình cách 1 ngày gội 1 lần vì sợ ngày nào cũng gội thì tóc sẽ càng rụng nhiều. Cho mình hỏi sau khi bạn áp dụng cách này tóc có còn nhanh bết ko, hay chỉ giúp cải thiện tình trạng rụng tóc?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thi uong thuoc bô procare, chi hai thang tóc bong muot và kg rung soi nao ca
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua ở đâu vậy b?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

Có nhiều cách nhưng đơn giản nhất là hòa 1 chút dầu Oliu vào lẫn dầu gội đầu rồi gội sạch lại. tóc vừa mọc nhanh vừa ko bị rụng.
    Cách 2 lích kích hơn đó là Lòng đỏ trứng, 1 thìa mật Ong và 1 thìa nước cốt chanh ủ tóc trong 30 phút rồi gội sạch lại, cách này khá hiẹu quả nhưng lại mất thời gian.
    • 108 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các mẹ mua lọ xịt rụng tóc của Loreal ý .khoảng 300 tiền Việt.e bị rụng vì truyền thuốc do nhiễm trùng máu,rụng như ung thư luôn mà xịt cái đó hai tháng tóc mọc đầy và dày hơn trước nữa kìa bên này có 10$ nhưng e thấy Vn có bán .xịt vào chân tóc còn giúp tóc mọc nhanh hơn và dày hơn nữa
    • 151 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaOng Xem bài viết
    Có nhiều cách nhưng đơn giản nhất là hòa 1 chút dầu Oliu vào lẫn dầu gội đầu rồi gội sạch lại. tóc vừa mọc nhanh vừa ko bị rụng.
    Cách 2 lích kích hơn đó là Lòng đỏ trứng, 1 thìa mật Ong và 1 thìa nước cốt chanh ủ tóc trong 30 phút rồi gội sạch lại, cách này khá hiẹu quả nhưng lại mất thời gian.
    Cách 1 này mình có áp dụng. Kết quả đang dần cải thiện tóc mọc dày hơn, tóc rụng ít lại. Trước đây do tóc uốn, nhuộm làm rụng tơi tả, hói thấy cả da đầu luôn. Giờ đang giảm vì mình mới áp dụng cách này khoang nửa tháng nay thôi.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sinh con xong tóc rụng như trút ấy. Uống đủ các loại thuốc bổ cg ko đỡ. Sau đó mình nhớ ra lúc bầu mình uống thuốc của ông lang Kỳ (ở phủ lý). Mình đến hỏi có ông ấy có thuốc chữa rụng tóc ko thif ông ấy xách ngay lên 1 cái can thấy ghi là thuốc mọc tóc. Ông ấy bán cho mình 1 gói (100k) bảo về uống là tóc hết rụng, chồng giựt ko đứt. À, là thuốc nam hay bắc gì đó mà ông ấy vê thành viên tròn rồi, dễ uống lắm. Uống hết gói đó mình thấy hiệu nghiệm ra mua tiếp gói nữa về uống. Mình thấy tóc đỡ rụng khoảng 90%. Trước thì mình chỉ vuốt là vơ đc cả nắm. Nhg sau đó thì một ngày chỉ rụng vài sợi, tóc con thì mọc tua tủa mọi người ợ. Sau đó thì cứ vài tháng mình lại ra mua 1 gói về uống.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3