TIN TÀI TRỢ.

Chả biết ăn gì mà đi ngoài rất lạ - như dầu xe máy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 861 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, mình và ox tối qua ăn rau dền luộc, tôm và thịt, sau đó bị đi ngoài, nhưng lạ ở chỗ là đi bắn ra những giọt màu xanh thẫm gần như đen, giống hệt như bạn thay dầu xe máy ý, những giọt đó cảm giác như có mỡ, cứ loang loang trên mặt nước. Không hề đau bụng, đi ngoài phân cũng bình thường, chỉ có là thêm những giọt đó. Thậm chí khi trung tiện thị cũng bị bắt giọt đó ra và khi đó thì nhìn rõ là màu xanh lá cây. Khiếp, nghe kinh thật. Hôm nay ox khỏi rồi nhưng mình vẫn bị.

Vấn đề là mình đang cho con bú. Thường thì mẹ tiêu chảy vẫn có thể cho bé bú. Nhưng mình lại ko nghĩ đó là tiêu chảy. Có nên cho bé bú ko. Đã có ai biết bệnh này ko giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại MGOD
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 92 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

triệu chứng này quả thực rất khó đoán là bệnh gì, có thể chỉ là rối loạn tiêu hóa bình thường thôi, theo em, chị vẫn cho cháu bú được. Nhưng nên để ý thêm về phân và thói quen đi ngoài của mình. Nếu có táo lỏng lẫn lộn, rót rặn nhưng ko đi ngoài đc thì nên cẩn thận hơn.
    • 861 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsfan Xem bài viết
    triệu chứng này quả thực rất khó đoán là bệnh gì, có thể chỉ là rối loạn tiêu hóa bình thường thôi, theo em, chị vẫn cho cháu bú được. Nhưng nên để ý thêm về phân và thói quen đi ngoài của mình. Nếu có táo lỏng lẫn lộn, rót rặn nhưng ko đi ngoài đc thì nên cẩn thận hơn.
    Mình vẫn đi bình thường bạn ạ, hôm nay 2 VC đều đã khỏi. Đang tính kế trồng rau sạch tại nhà thôi, nhưng mà nghĩ kích rích ngại quá. Giá mà ở HN có dịch vụ trồng rau tại nhà cho mình nhỉ? Trước mắt phải lên Metro mua cho cả tuần thôi, không thì nguy hiểm quá.

Cảm ơn bạn nhé.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 92 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

he! chị mua thùng xốp về nhà mà trồng, loại thùng xốp giống của các chú bán kem ngày xưa ấy. thêm một ít đất lấy ở bãi bồi nữa về và 1 cuốn sách dạy trồng rau là ok
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Em cũng từng bị như vậy mấy lần đó, nhưng sau khỏi mà, e chẳng để ý đến điều đó vì ko thấy đau bụng, chắc do RLTH chút
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 227 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Cháu nhà mình mấy năm trước bị hiện tượng này. Giờ vẫn thắc mắc quá. Không rõ tại sao? Search trên mạng mãi không thấy triệu chứng. Cháu đi phân có màu xanh và điều lạ nhất là nói nổi như váng mỡ, rửa cho cháu thấy nhờn như mỡ. Có ai biết giải thích giùm với? Cháu ko đau bụng, tự khỏi.
    • 26 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thời gian gần đây cũng đi ngoài có hiện tượng y hệt như vc chủ top đây. Search Google thì tìm ra topic này.
    Qua tìm hiểu trên mạng thì thấy nói đó là hiện tượng đi ngoài phân mỡ do dị ứng với gluten có trong bánh mì và các sản phẩm làm từ lúa mì, lúa mach,.yến mạch.
    Mình không biết bạn thời gian qua có còn gặp lại hiện tượng đó nữa ko và bạn đã khắc phục như thế nào, bạn có thể chia sẻ cho mình được không?
    Cám ơn bạn nhiều.
    • 124 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotpassion Xem bài viết
    Mình thời gian gần đây cũng đi ngoài có hiện tượng y hệt như vc chủ top đây. Search Google thì tìm ra topic này.
    Qua tìm hiểu trên mạng thì thấy nói đó là hiện tượng đi ngoài phân mỡ do dị ứng với gluten có trong bánh mì và các sản phẩm làm từ lúa mì, lúa mach,.yến mạch.
    Mình không biết bạn thời gian qua có còn gặp lại hiện tượng đó nữa ko và bạn đã khắc phục như thế nào, bạn có thể chia sẻ cho mình được không?
    Cám ơn bạn nhiều.
    Bạn ơi bạn đã lành chưa. Mình hôm qua cũng bị như vậy, đi ngoài mà thấy lóng lánh như váng mỡ, mùi cũng khó chịu đặc trưng, đi nhẹ mà cũng bị ra ko kiểm soát nữa. Nhưng hôm nay hết rồi, mình lên mạng tỉm hiểu thấy đó là bệnh đi ngoài phân mỡ, thấy cũng sợ sợ ko biết có nên đi khám ko nữa
    comment by WTT mobile view
    • 26 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình lành rồi. Bệnh đi ngoài phân mỡ là do dị ứng với gluten có trong bánh mì, lúa mạch, yến mạch,... Cách điều trị chỉ đơn giản là dừng ăn các sản phẩm có chứa gluten, bệnh sẽ hết ngay. Mình rất may kịp thời tìm ra nguyên nhân và dừng kịp thời, ko thì ko biết sẽ nguy hiểm cho cơ thể như thế nào.

Bạn tham khảo qua Google search hoặc tại trang này:
    Gluten: Cái bạn không biết có thể giết bạn

http://dauhieuthoidai.blogspot.tw/2011/06/gluten-cai-ban-khong-biet-co-giet-ban.html
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu 32 tuần cũng đang bị tình trạng như vậy ko biết có ảnh hưởng gì đến em bé ko các mẹ nhỉ.???
    • Mesuathuhang Khách
    • 2 năm
    Mình cũng bị giống vậy, đang cho con bú nên lo quá. Cho hỏi bạn đã khỏi chưa, làm cách nào để khỏi, bạn chỉ giúp mình với.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesuathuhang Xem bài viết
    Mình cũng bị giống vậy, đang cho con bú nên lo quá. Cho hỏi bạn đã khỏi chưa, làm cách nào để khỏi, bạn chỉ giúp mình với.
    Chị ơi chị đã khỏi chưa em cũng đang bị giống chị vậy không biết bị gì nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui trời, mình cũng bị nửa tháng nay, hoang mang không biết sao đặc biệt quá.. giờ đọc bài của chị thấy cũng có người bị vậy, cũng yên tâm phần nào, đang định đi nội soi đường ruột đây các chị ơi. cho em lời khuyên, em thấy lo lắng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cg như vậy 3 hôm rồi, hôm có đỡ hơn chút vẫn còn. Bạn chữa như nào chỉ mình với ạ, lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đi khám đi bạn ơi
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hiz. nghe mà miêu tả mà thấy hãi hùng chắc rối loạn tiêu hóa thôi ban ơi
    • 66 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trước mình cũng thế nhưng uống men tiêu hóa mấy ngày là hết