TIN TÀI TRỢ.

Cần sự giúp đỡ của tất cả các mẹ: bị ngất xỉu (nguyên nhân và cách điều trị)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình sinh năm 86. Đây là lần đầu tiên bị ngất xỉu: khi mới ăn xong và đi tắm, mình bị ngất xỉu trong nhà tắm, sau đó mình cảm thấy vô cùng hoang mang. Mình bị đau đầu và nôn tất cả thức ăn đã ăn trước đó.

Ai đã bị trường hợp này hoặc biết có thể tư vấn giúp mình.

Trân trọng cảm ơn
    Thiết bị Điện Nước khu vực Bình Phước:
    www.GiaoSiDienNuoc.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 212 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Nguyên nhân dẫn tới ngất xỉu thì có rất nhiều mà bạn chỉ nói ăn và đi tắm nên cũng có vô vàn phỏng đoán thế này.

Hồi giờ sau khi ăn bạn có cảm thấy chóng mặt, choáng váng không? Vì có một số người huyết áp bị hạ đột ngột sau khi ăn, cái này bạn phải chia nhỏ bữa ăn, đi khám bác sỹ và lấy thuốc, nhưng thường nó xảy ra ở người lớn tuổi.

Lại có thể là do bạn ăn chưa đủ, nhịn đói khá lâu làm hạ đường huyết gây choáng váng.

Khi đi tắm, nếu là tắm trong bồn, lúc tắm xong nếu bạn đột ngột/nhanh chóng đứng dậy thì cũng sẽ bị tụt huyết áp.
    Tắm nước lạnh khi trời nóng hay tắm nước nóng khi trời lạnh đều có thể dẫn đến ngất xỉu/ đột quỵ vì sự thay đổi nhiệt độ đột ngột nhất là khi cơ thể đang yếu (ví dụ bị cảm) hoặc có tiền sử tim mạch, tiểu đường...Nếu bạn tắm nước nóng, đặc biệt trong khoảng thời gian dài sẽ làm giãn nở mạch máu, hạ huyết áp.

Bạn nên đi khám bác sỹ để đo huyết áp và kiểm tra toàn diện. Bác sỹ họ cũng cần làm các xét nghiệm, kiểm tra chứ phán online thì cũng không chính xác đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn bị ngộ đọc thức ăn bạn à,bây giờ thực phẩm đa số không sạch nên mình phải cẩn thận nhất là với con trẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)