TIN TÀI TRỢ.

Cách trị hói đầu và rụng tóc với nước ép hành tây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.06K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018
    Cách trị hói đầu và rụng tóc với nước ép hành tây

Hành tây là loại thức ăn khá phổ biến trong các bữa ăn và chúng cung cấp không ít vitamin cho cơ thể. Hành tây cũng cung cấp các dưỡng chất cần thiết cho mái tóc của bạn. Do đó, sử dụng hành tây trong việc điều trị hói đầu và rụng tóc rất có hiệu quả. Đó cũng là cách đơn giản và phổ biến, không còn xa lạ gì đối với chúng ta, trừ khi bạn không biết. Nhưng trong việc xử lí hành tây rất dễ làm chúng ta cay mắt, vì vậy hãy tham khảo cách xử lý hành tây nhé!

cach-tri-hoi-dau-hieu-qua-nhat-hien-nay-06

Bạn sẽ cần 1 củ hành tây cỡ trung, 1 muỗng canh mật ong, bông để thực hiện cách này. Nạo hành tây và lấy nước ép. Cho thêm mật ong vào và trộn đều. Sử dụng bông, thấm dung dịch và thoa lên trên da đầu rồi để yên trong 20-30 phút. Gội sạch da đầu và tóc bằng dầu gội đầu. Để có kết quả tốt nhất, hãy lặp lại cách này hai lần một tuần.

Cách trị hói đầu và rụng tóc với bột backing soda

Dùng 2 muỗng backing soda với 3 cốc nước ấm. Trộn đều hỗn hợp này rồi bôi lên tóc và da đầu như đang gội đầu. Sau đó rửa sạch. Backing soda không những làm cho tóc sạch như dầu gội đầu mà còn giúp da đầu tránh tiếp xúc với hóa chất Sodium lauryl Sulfate – một chất tạo bọt có trong các loại hóa mỹ phẩm – vốn là tác nhân gây hói đầu.

Triệu chứng nổi bật nhất của bệnh hói đầu là tình trạng tóc rụng khiến nhiều mảng da đầu bị trống, trơn lì, không thấy lỗ chân lông. Với nam giới, mảng hói thường tập trung ở giữa trán, đỉnh đầu và hai bên thái dương. Trong khi ở nữ, tóc lại thưa dần từ hai bên trán và đường ngôi giữa.Trước đây, hói đầu thường gặp ở độ tuổi sau 40 nhưng theo thống kê gần đây, có tới 1/3 đàn ông bị hói đầu từ tuổi 30 và con số đó vẫn chưa dừng lại.

Có rất nhiều cách trị hói đầu như dùng dầu gội chuyên biệt, sử dụng thực phẩm chức năng, thoa các loại serum... Để mang tóc trở lại với những vùng da đầu bị hói nhanh nhất, quý ông có thể áp dụng giải pháp cấy tóc. MC, diễn viên Đức Tiến từng rơi vào tình trạng tóc thưa mỏng, có quy cơ hói.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chú mình đã bị rụng tóc lâu năm, mà ko hiểu nguyên nhân vì sao, cũng mua một số loại thuốc mọc tóc nhưng ko thấy ăn thua. Ko biết có phương pháp nào điều trị vừa nhanh vừa tiết kiêm cho phí ko ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=ThaoTranNguyen91;36984363]Chú mình đã bị rụng tóc lâu năm, mà ko hiểu nguyên nhân vì sao, cũng mua một số loại thuốc mọc tóc nhưng ko thấy ăn thua. Ko biết có phương pháp nào điều trị vừa nhanh vừa tiết kiêm cho phí ko ạ?[/Q
    Bác mình cũng tự nhiên bị rụng tóc, uống bôi đủ thứ mà không ăn thua. Hôm đấy nghe đài JoyFM rồi gọi hỏi, xong đi khám chỗ bác sĩ ấy đến giờ mình thấy đầu đã có thêm tóc, nhìn k bị hói như trước nữa. Bạn bảo chú bạn đi khám bác sĩ da liễu xem sao.
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đang có ng nhà bị rụng tóc, kiểu rụng nhiều lắm luôn ý, mình cũng đang sốt ruột muốn đưa ng nhà đi điều trị. Bạn có thể cho mình xin địa chỉ đk ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn mình mới 27t mà đã hói đến nửa trán, nó bôi đủ loại thuốc ko đỡ chán quá nó đành mua bộ tóc giả 7 triệu để đội khi đi đâu đó cho tự tin có bạn nào từng chữa khỏi làm cho tóc rậm trở lại thì mách nước với ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi cáo cách dùng bột soda này sao, lần đầu tiên nghe, sao cư thấy sai sai thế nào