Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách thanh lọc gan kì diệu bằng gạo lứt

• 33.7K Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 143 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadaxanh7291 Xem bài viết
    Các c làm trà này rồi cho e hỏi là e cho gạo vào phích để qua đêm nhưng sáng ra thì gạo nở gần bung. 2 lít nước trong phích thì đổ ra chỉ đc 2 cốc cao, chắc gần 0,5l nữa. Vậy e làm như thế đúng hay sai và sai ở khâu nào ạ
    E cảm ơn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoadaxanh7291
    Chắc bạn cho nhiều gạo lứt quá, lấy vỏ hộp sữa chua làm ống đong, 2l nước chỉ một hộp sữa chua thôi, mình pha vào phích 1l mà còn được 2 cốc cao đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonghip Xem bài viết
    Dùng gạo lứt thế nào để hiệu quả nhất, có phải ngâm trước không ạ?
    Theo mình hiểu thì gạo lứt bạn không được vo trước khi rang vì làm thế khi uống sẽ bị nóng, có ngjiax là bạn không nên ngâm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nấu tỉ lệ như nào thế chủ shop ơi...cả bài ko thấy nói về tỉ lệ nấu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kisschutchit
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào b.gạo huyết rồng k fải gạo lứt bạn nha.gạo lứt khác với gạo huyết rồng ở trong hạt.bên trong gạo lứt là màu trắng như gạo thường mình ăn.còn huyết rồng bên trong nó co màu nâu.k trắng bạn ah.
    theo mình đc biết.vì ox mình làm bên dược, gạo lứt có giá trị dinh dưỡng cao khi hạt còn nguyên cám, và còn nguyên nhũ.vì 2 phần đó chứ dinh dưỡng giúp cho ng bi tiểu đường lẫn những ng bị ung thư.Hiên tại, gia đình mình đang sử dụng sp gạo lứt của Extra- Fo duy trì sức khỏe cho cả gia đình.
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trước nhà mình cũng xát gạo lứt để ăn. con trai 4 tuổi chê mẹ ơi cơm đểu chẳng là vì nó màu xấu lại cứng nữa nhưng nếu nhai kỹ thì ngon lắm. Vậy là mình lại phải đi xát lại xát dối thôi cám đó mình đem về rây kỹ để đắp mặt, tắm trắng cũng thấy hiệu quả. Giờ thấy tri thức nửa mùa như mình cũng hay ( hai cv đi làm viên chức nhưng ở quê nên cũng cấy thêm lúa) thế là yên tâm cái khoản gạo không bị thuốc sâu, thuốc trừ cỏ, thuốc ốc nữa, cố cấy lấy gạo ngon để ăn khi nào bận không làm được thì thuê coi như là đong thóc rẻ, thực phẩm an toàn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivang1564 Xem bài viết
    Theo mình hiểu thì gạo lứt bạn không được vo trước khi rang vì làm thế khi uống sẽ bị nóng, có ngjiax là bạn không nên ngâm.
    cho mình hỏi, có rửa sơ gạo qua nước để sạch bụi ko ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cho qua nhiều gạo rồi. 1 muỗng ăn cơm, 1 lít nước nhé.
    • 321 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em bị nóng gan, ăn uống đủ kiểu vẫn nóng.sớm mai em phải mua gạo lứt về pha trà uống luôn xem sao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chưa hieu cach nấu lăms vì me bảo nêu nấu trên bếp thì đục vậy nấu như nào a
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bài thuốc cho ox nhà mình rồi, thanks bạn!
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cách nấu như thế nào vậy chủ top ơi. cho mình hỏi 1l nước 1nap sữa chua cho lên bếp nấu nhừ ra thành cháo rồi uống hả
    comment by WTT mobile view
    • 116 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thật ra dùng gạo lức cũng đơn giản, ko cần nấu mất công
    Bạn mua gạo về rửa sạch (vo như vo gạo nhẹ nhàng, đừng chà sát kỹ quá)
    Sau đó để ráo rồi rang lên trên chảo - đảo đều tay,
    Khi dùng: bỏ 1 ít vào nước sau 10 - 15p là uống được, như uống trà vậy, 1 cữ vậy có thể pha đi pha lại 2 lần, còn xác có thể ăn ngay hoặc đem hấp cơm ăn tiếp, ngon ngon ^_^
    [Gạo sáng nay của mình nè, để tới g nó nở bông nhìn thích lắm, có thể ăn luôn đó ]
    12003383_10153332385782701_3063495436584765921_n
    • 116 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hình trên là nước 1, còn đây là nước thứ 2 nà11227650_10153332754822701_4053561620207681949_n
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2