Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách nào trị mất ngủ???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 62.5K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 593 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Buồn ngủ lắm cũng chỉ ngủ được 1 tiếng rồi lại thức trắng đêm.
    Cứ cái đà chắc em chịu kg nổi, sáng đi làm ngáp ngắn ngáp dài, như tối về là kg ngủ được.
    Mấy anh chị có ai biết bài thuốc trị mất ngủ nào tốt chỉ em với.
    Nothing is impossible
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

chị ơi...chị thử cách này xem..
    Chị uống nước nhãn nhục ấy....Chị mua Nhãn nhục sấy khô loại ngon,rùi về rửa sơ nước (nếu thấy cần) rùi chế nước sôi,đậy nắp lại như pha trà ý....
    1 lát sau thịt Nhãn nhục nở ra,chị uống ấm nhé....Chị có thể uống hàng ngày,nhưng em sợ hơi nóng,có thể gây nổi mụn (đối với em hihi)...nhưng nếu trị dc mất ngủ thì ok rùi chị hen
    Cách đấy là cách đơn giản nhưng mà em thấy cũng hiệu quả lắm....
    Ngoài ra chị có thể uống ly sữa nóng rùi mới ngủ ah...
    Mất ngủ ảnh hưởng nhiều sức khỏe mình lắm đó...Chúc chị có giấc ngủ ngon nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,541 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Hà Xem bài viết
    Cứ cái đà chắc em chịu kg nổi, sáng đi làm ngáp ngắn ngáp dài, như tối về là kg ngủ được.
    Mình chuyên gia mất ngủ đây, gần 2 năm mất ngủ như bạn. Điều trị đủ kiểu giờ ngủ khoảng 5h một đêm, tình hình có vẻ được cải thiện nhiều hơn rồi. Nếu bạn mất ngủ do stress thì phải giải tỏa nó đi, còn ko phải thì đi khám bác sỹ để biết nguyên nhân điều trị. Sợ uống thuốc tây thì khám đông y. Vẫn ko ngủ được thì PM cho mình mình tư vấn thêm. Chúc ngủ ngon nhe!:Rose:
    • 1,353 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

bạn ơi, mình mất ngủ kinh niên đây, 3 năm roài. Giờ mình đang điều trị ở viện Y học Dân tộc cổ truyền, giờ đã ngủ khá hơn nhiều. Bạn ở HN hay SG?
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 486 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em cũng mất ngủ nhưng ko bằng các chị. Em chỉ ngủ đc 1 mình, có người khác nằm bên cạnh hay trong phòng ngủ có người thức là em ko ngủ đc hoặc tỉnh giấc ngay khi có tiếng động.Hic, thèm 1 giấc ngủ ko biết gì lắm ạ. Khg 1 năm này em dùng tinh dầu oải hương, thấy cũng dễ ngủ hơn các chị ạ.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 627 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình cũng hay mất ngủ lắm, thấy chồng tớ uống thuốc đông y mua trên lãn ông mua của 1 người quen uống vào thấy ngủ ngin lắm. Đây là loại chè ngủ thôi nhé, k phải thuốc gì đâu bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

ko biết chủ topic đã khá hơn chưa nhỉ??
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Hà Xem bài viết
    Mình thấy bảo là tâm sen chữa mất ngủ tốt lắm mà bạn đã thử chưa?chỉ tội uống đắng lắm nhưng mà hiệu quả .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn đi châm cứu đi, mình cũng thấy hiệu nghiệm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 209 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtim1302 Xem bài viết
    Em cũng mất ngủ nhưng ko bằng các chị. Em chỉ ngủ đc 1 mình, có người khác nằm bên cạnh hay trong phòng ngủ có người thức là em ko ngủ đc hoặc tỉnh giấc ngay khi có tiếng động.Hic, thèm 1 giấc ngủ ko biết gì lắm ạ. Khg 1 năm này em dùng tinh dầu oải hương, thấy cũng dễ ngủ hơn các chị ạ.
    E giống hệt chị camtim ạ, chả lẽ về sau lấy chồng mỗi ng 1 phòng :Laughing:
    Da dẻ đã xấu mất ngủ kiểu này càng xấu hơn :Sick:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    • 161 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e thì rất kỳ lạ.ban đầu tắt điện e không ngủ được. e sợ ma và ngạt thở, sau đó e mất ngủ.và tính ra khoảng gần 10 năm nay e không bít thế nào là 1 giấc ngủ không bít trời đất là j.e ngủ cực tỉnh.bi jo để đèn e k ngủ được :Crying: ai làm j e cũng bít.e tập thói quen cứ 10h giường nằm, xem xong phim 10h30 và ngủ.lúc đó nghĩ tới 1 câu chuyện thật vui và chìm vào giấc ngủ.nếu như e 11h mà chưa ngủ được thì coi như gần sáng e mới ngủ ( tức là khoảng 3 - 4h ).n giấc ngủ đó không sâu, hầu như ai làm j e cũng bít :Yawn:
    • 463 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Khoảng nửa tháng nay tự nhiên e bị mất ngủ, đêm nằm trằn trọc lăn lộn khắp giường mà mắt mũi vẫn tỉnh như sáo lun à, hic. Mệt lắm ý. Cứ đến 2-3h mới ngủ đc. K bít mua tinh dầu oải hương ở đâu các mẹ nhỉ? E ở HN
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi tội nghiệp các chị bị mất ngủ nhỉ. Chả bù với em có thể ngủ từ 11h tối tới 11h trưa, dậy ăn cơm xong coi tivi 1 lát rùi ngủ tiếp tới 6 giờ chiều.Rùi dậy tắm rửa ăn cơm rùi đi chơi. thế là hết ngày, đó là lịch ăn chơi hồi hè của em đó àh, giờ thì đi học hết đường ngủ nướng
    Mà em có ý này, khó ngủ thì tranh thủ ngày nào đó ngủ sớ, tống viên thuốc ngủ vô,nửa viên chẳng hạn, thế là ngủ khò, chỉ cần ngủ đúng giờ 1 thời gian, mốt sẽ thành thói quen thôi là tới giờ là phải ngủ

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 243 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mìnhcũng hay bị mất ngủ lắm, lúc đầu còn nằm đếm hay uống sữa nóng ...nhưng chẳng tác dụng gì , mà sáng hôm sau mệt rũ người...:Sick:
    Sau cứ thấy nguy cơ mất ngủ là mình làm 1/2 viên thuốc ngủ là ngủ đến sáng...tất nhiên cũng ko nên lạm dụng ...nhưng 2-3 lần/ tháng chắc cũng chẳng vấn đề gì .
    • 593 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

haizzzzz... cứ chiều làm về thì pha 3 gói a-ti-so uống...
    @bosua89 : kg uog duoc nhãn nhục em ơi, mụn
    Giờ tìm tim sen
    Nothing is impossible
    • 593 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mỗi tối trước khi ngủ là bật nhạc hòa tấu nhẹ nhẹ. Nghe..
    Cũng giảm được chút
    Nothing is impossible
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic em cũng bị chứng mất ngủ này. Để em học theo cách các chị thử xem.Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 361 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

@ Bé Hà: chị ơi,chị mất ngủ thì tuyệt đối đừng uống gì liên quan đến trà nhé,như trà xanh,cả trà sữa lipton nữa...E thấy lipton là "mạnh" lắm ý...ba e uống cafe buổi tối cũng ngủ ngon lành,thế mà uống có chút trà sữa là khó ngủ lắm...
    còn trà atiso thì e ko rõ lắm,chỉ biết nó mát gan..Nhưng atiso tốt nhất ra mấy tiệm thuốc bắc ở Hải thượng lãn ông mua loại sấy khô rùi về nấu uống...Chứ mấy cái trà túi lọc hay hộp thiếc dạng uống liền thì....e nghĩ ko tốt bằng đâu.Uống vào chỉ như uống nước đường mà ko có mùi atiso gì cả >"<
    mua ngoài Hải thượng lãn ông rẻ lắm,tầm 50 60k (ko nhớ rõ nửa kg hay 1kg gì đó) là nấu mệt mỏi luôn hì hì...chị cho đường phèn ấy (loại cục cục trắng ý) cho mát,chứ đừng cho đường cát chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,818 Bài viết

• 13,302 Được cảm ơn

Em cũng bị mất ngủ khoảng từ 2 tuần nay. Cách đây 1 tuần thì lúc đi ngủ k sao (khoảng 11h), sáng 5 h đã tỉnh. Bây h còn thảm hơn, nằm đếm các loại con đến 4-5h sáng, xong ngủ đến 8-9h là tỉnh. K hiểu là bị cái gì nữa.
    Tối nay em sẽ uống nhãn nhục xem sao...
    koi
    • 608 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

dạo này vì lo việc cưới nên em cũng mất ngủ,công việc thì quá nh,làm việc như điên,giờ sắp làm cô dâu mà trong em như con ma,kô còn miếng máu.Mụn nổi khủng khiếp,em kô tự tin khi làm cô dâu nữa,ước gì có cái lổ để chui vào.......................cứu em với,bưổi tối em cg kô ngủ đc,nhãn nhục và tim sen em đều có nghe trị mất ngủ nhưng nóng trong ng lắm,mụn lại nổi nh hơn
    tho20va20nhim
    Thỏ papa & Thỏ mama đang chờ đón Thỏ baby
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8