TIN TÀI TRỢ.

Cách gì chữa bệnh căng thẳng vì làm việc nhiều quá?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.82K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Các chị có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với,
    ông xã em dạo này nhiều việc quá , việc công ty lộn xộn, việc học hành nữa, nên đâm ra đau đầu, căng óc, mệt mỏi, không tập trung được, lại gầy hơn và trông xanh xao nữa.
    Vì bận quá nên ăn uống cũng thất thường, chỉ có buổi tối là ăn cơm nhà, nhưng cũng muộn lắm mới ăn, có hôm 10h , 11h.
    Cứ kiểu này tới cây cổ thụ cũng ngã nữa chứ đừng nói chi chồng em. Cũng ko biết làm cách nào bây giờ. nên mạn phép xin ít kinh nghiệm của các mẹ. có thuốc gì uống tốt hay là món gì ngon để bồi bổ không ạ
    em cảm ơn.
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Híc! các chị xem mà ko trả lời hay góp ý gì cho em à! buồn thế

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,062 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile Xem bài viết
    Híc! các chị xem mà ko trả lời hay góp ý gì cho em à! buồn thế
    Mới nhắn tin cho bạn thì thấy được khen bên này :Smiling:
    https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=40610

Bạn vào tham khảo nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile Xem bài viết
    Các chị có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với,
    ông xã em dạo này nhiều việc quá , việc công ty lộn xộn, việc học hành nữa, nên đâm ra đau đầu, căng óc, mệt mỏi, không tập trung được, lại gầy hơn và trông xanh xao nữa.
    Vì bận quá nên ăn uống cũng thất thường, chỉ có buổi tối là ăn cơm nhà, nhưng cũng muộn lắm mới ăn, có hôm 10h , 11h.
    Cứ kiểu này tới cây cổ thụ cũng ngã nữa chứ đừng nói chi chồng em. Cũng ko biết làm cách nào bây giờ. nên mạn phép xin ít kinh nghiệm của các mẹ. có thuốc gì uống tốt hay là món gì ngon để bồi bổ không ạ
    em cảm ơn.
    Bệnh căng thẳng thì chỉ có nghỉ ngơi thư giãn nhiều lên thôi. Cuộc sống nhiều áp lực nên chủ yếu là anh xã nhà bạn phải biết bố trí thời gian để xả street thôi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đọc câu hỏi của bạn nên vội gửi trả lời luôn rằng căng thẳng và mệt mỏi của chồng là có nhiều nguyên nhân. Rất có thể chồng bạn đã bị stress. Mình chưa rõ lắm các triệu chứng của chồng bạn có thật sự đã bị stress hay không. Bạn có thể cho mình mail và mình sẽ gửi câu trắc nghiệm cho bạn để bạn đánh giá đúng về mức độ stress của chồng.
    Còn hiện tại bạn nên chăm sóc chồng bằng cách quan tâm nhiều hơn về mặt tinh thần cho anh ấy. Không có gì lo ngại đâu. Chúc bạn thành công
    • 2,623 Bài viết

• 2,999 Được cảm ơn

Hị hị, đã căng thẳng mà còn bắt làm độ dăm chục câu trắc nghiệm A B C D xong chắc... điên luôn.

Thật đấy.

~ Đậu Dế ~
    bqnqp8

Wofmp8
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Cảm ơn các góp ý của các chị

Vốn là ổng đi làm cả ngày, tối đi học thêm, em thì bận con nhỏ, lại thêm cái bụng bầu nên cũng ko có mấy thời gian. cả ngày hai vợ chồng gặp nhau mỗi buổi tối, có bữa ổng đi khách khứa nữa là thôi ko ăn cơm nhà, nhưng đc cái là biết vợ lo nên cũng cố gắng ăn được bát cơm dù là no rồi.
    tình trạng cũng ko đến nỗi là ghê gớm lắm, chỉ là em sốt ruột quá , mấy hôm nay ổng cứ kêu đau đầu, em thấy quãng cáo nhiều loại thuốc dưỡng não ko biết hiệu quả thế nào ? có nên uống hay không? rồi tẩm bổ bằng món gì ?

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị mua C sủi cho chồng chị uống đi, My Vỉta hay là Puss... đấy, rồi chị mua thêm mấy hộp sữa hoặc đại khái món gì có thể tăng sức khỏe để vào xách tay của anh ấy, nhắc nhờ anh ấy uống, sẽ đở mệt hơn đấy chị à.
    [B]Thương con mẹ thương con[B]
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

nếu muốn điều trị bằng thuốc thì bạn đến bác sĩ chuyên khoa tâm thần.
    nếu có vấn đền tâm lý thì gặp bác sĩ tâm lý.
    nếu muốn tự cân bặng thì bạn có thể tăng hoạt động cơ thể, thể dục thể thao, vui chơi giải trí, du lịch có lẽ sẽ hết ngay mà
    • 303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em cũng thường bị stress lắm, khi nào thấy mình hay quên, muốn khóc là biết "nó" tới rồi đó, cách đơn giản nhất là hít thở sâu, tập trung, mình sẽ ko nghĩ nhiều đến những chuyện lo lắng, đầu óc nhẹ nhàng và cũng dễ ngủ hơn. Chị có thể đk học 1 lớp yoga thử.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doi_mat_buon Xem bài viết
    Tình hình là trước Tết em đã bị stress rùi. Mấy ngày tết em được ở nhà nghỉ ngơi nên cố gắng cân bằng lại. Nhưng gần đây hình như stress quay trở lại.
    Đêm em ngủ hông được, thức đến khuya ko à :Sad: , có khi 1-2h sáng mới bắt đầu ngủ, rồi sáng thức sớm. Giống như 2 con mắt ko muốn ngủ vậy đó. Đêm ko ngủ được thế nhưng ban ngày em cũng ko cảm thấy buồn ngủ :Worried:
    Lâu lâu thì tim đập dồn, giống như khi bị hồi hộp đấy ạ.
    Đầu thì căng ra. Trí nhớ ko còn tốt nữa, hix. Một bộ phim em theo dõi thường xuyên vào các buổi chiều, ấy thế mà lúc nghĩ đến bộ phim đó em nghĩ mãi mà ko nhớ ra tựa đề, 1 lúc sau mới nhớ được tựa và nội dung phim :Crying: :Crying:
    Chắc em bị stress nặng rùi. Có cách nào thoát ra ko ạ. Chị nào có kinh nghiệm giúp em với ạ. Nên uống thuốc gì ạ? Em sợ tình trạng này kéo dài thì em thành kẻ mất trí nhớ :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Em cảm ơn nhìu nhìu :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    bạn thử đến khoa tâm thần bv Bạch Mai khám xem , chứ mấy loại thuốc chữa bệnh đó ko uống bừa được đâu, mà bệnh và thể trạng của mỗi người khác nhau nên cách chữa trị cũng khác, bạn nên đi khám sớm đi nhé.