TIN TÀI TRỢ.

Cách chữa Viêm xoang viêm họng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.07K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 227 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đọc bài báo nói về tác dụng của mật ong có thể chữa viêm xoang mãn tính . Em nhỏ thử rồi có tác dụng lắm đó . Các bác dùng thử xem nhé.
    Còn chữa viêm họng thì nói thật với các bác là chả có thuốc gì chữa được chỉ có hàng ngày các bác chịu khó xúc miệng thôi. Nước súc miệng thì các bác pha dấm ăn với một chút mật ong rồi pha thêm ít nước nóng Súc buổi tối 2 lần nhé . Ok luôn . Nhớ đừng pha chua quá .
    Àh ! mà các bác biết viêm họng hay viêm xoang đều từ thận mà ra không. Viêm xoang hay còn gọi là hư hỏa nguồn gốc là ở thận. Còn viêm xoang dẫn đến viêm họng đó. Nên các bác nhớ giữ nội tạng khỏe mạnh nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 203 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

hic, mình cũng bị xoang đây khổ quá, cứ hôm nào thời tiết oi ả là hôm đó khó chịu, mình đã chữa của bác sĩ Thủy khu Trung Hòa Nhân Chính rùi nhưng cũng khỏi đươcj độ khoảng 2 năm thôi chắc chẳng chữa khỏi được đâu mình phải đi theo nó cả đời mất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 440 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Nhỏ mũi là nhỏ sao bạn ơi? Mật ong có cần pha loãng ra ko, ngày mấy lần, nhỏ khoảng bao nhiêu lâu thì khỏi? ban nó rõ dùm mình với.
    Mình cũng viêm xoang mãn tính đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình bị xoang khổ cực luôn. Mỗi lần bị bụi, gió hoặc chuyển mùa là y như rằng đau nhức buốt rồi ho rồi đủ các loại luôn. Đi hết viện này viện kia người ta bảo xoang nặng, rồi thấy bảo có người chữa được ở hải dương, cũng phi đi cắt thuốc về uống, cuối cùng mèo vẫn hoàn mèo.
    Tớ thấy một anh ở phòng cũng bị xoang suốt ngày sực nước 9/1000 thấy khỏi về bảo chồng là anh làm thử. Chồng tớ gạt đi bảo làm gì có chuyện đó, thuyết phục mãi thì anh ấy mới chịu khó ngày nào cũng sực vào mũi, từ đó đến nay khỏi hẳn mọi triệu chứng khó chịu, chỉ khổ là trong nhà lúc nào cũng phải có chai nước muối ấy để sực mỗi sáng. Rất dễ chịu, các mẹ bị xoang thử làm xem sao nhé! mình thấy rất công hiệu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 65 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mechunyeu Xem bài viết
    Chồng mình bị xoang khổ cực luôn. Mỗi lần bị bụi, gió hoặc chuyển mùa là y như rằng đau nhức buốt rồi ho rồi đủ các loại luôn. Đi hết viện này viện kia người ta bảo xoang nặng, rồi thấy bảo có người chữa được ở hải dương, cũng phi đi cắt thuốc về uống, cuối cùng mèo vẫn hoàn mèo.
    Tớ thấy một anh ở phòng cũng bị xoang suốt ngày sực nước 9/1000 thấy khỏi về bảo chồng là anh làm thử. Chồng tớ gạt đi bảo làm gì có chuyện đó, thuyết phục mãi thì anh ấy mới chịu khó ngày nào cũng sực vào mũi, từ đó đến nay khỏi hẳn mọi triệu chứng khó chịu, chỉ khổ là trong nhà lúc nào cũng phải có chai nước muối ấy để sực mỗi sáng. Rất dễ chịu, các mẹ bị xoang thử làm xem sao nhé! mình thấy rất công hiệu
    Sực nước muối là như thế nào hả mẹ nó? Bạn hướng dẫn cụ thể cho mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ra hiệu thuốc mua lọ nước muối 9/1000 hình như là 5 ngìn. về bạn cắt ra rồi nhỏ vào mũi nhiều nhiều một tý. Ban đầu sẽ rất khó chịu vì nó chảy lung tung nhưng rồi sẽ quen. Bạn khịt khịt, hi hi không biết dùng từ nào, cho nước muối chảy thẳng lên mũi như kiểu mình súc miệng ý. Làm vài lần thạo lại thấy thích vì lúc nào mũi miệng mình cũng sạch. Chịu khó bạn nhé, chắc khoảng 1 tuần bạn sẽ thấy công hiệu ngay. Chồng mình trước xoang nặng lắm, khổ lắm mà bây giờ á, yêu đời rồi, không bao giờ thấy kêu là bị đau nhức hay khó chịu nữa. Bạn nhớ làm thường xuyên bất cứ lúc nào bạn đi làm về hay tiếp xúc với chất bụi bẩn thì phải rửa cho sạch sẽ.
    Chúc mẹ nó mau khỏi nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng chẳng biết bao lâu thì khỏi nữa vì bệnh xoang và viêm họng cứ khi yếu người là lại bị lại. Vẫn đề là nằm ở sức đề kháng của mỗi người. Nhưng em nhỏ em thấy rất tốt . Một lần về quê các bác bảo em nhỏ mà . Nhưng mà nhỏ xót lắm từ mũi xuống cổ họng xót kinh khủng luôn ấy . ĐƯợc một lúc , mật ong nó làm nóng mũi mà nước mũi chảy ròng ròng ấy nhưng khi xì hết thì mũi dễ chịu lắm thông từ trên xuống dưới .Nhất là ai bị tai mũi họng thì khỏi phải nói luôn , xót lắm .Mới đầu em nhỏ bị như thế mà .Nhưng sau khoảng 3 4 lần nhỏ thì không thấy còn xót nữa .Thường thì người ta bảo pha mật ong với nước vô trùng cơ để nó loãng ra nhỏ nó dễ nhưng kiếm đâu ra nước vô trùng nên em thường pha loãng bằng nước nhỏ mắt ấy nhưng đừng loãng quá nhé. Bài báo này ở trên mạng có đấy mà ,các chị cứ lên mạng tra mật ong chữa viêm xoang mạn tính là có . Nó do canada phát hiện ra. Chứ còn em thấy uống thuốc không khả quan mấy .Hết thuôc lại bị lại thui mà .
    Nhưng em cũng khuyến cáo các bác rằng xoang và viêm họng rất hay bị trở lại vì vậy tốt nhất như các bác ở trên đã nói là kiên trì mà lấy nước rửa hít đi hít vào thường xuyên ấy ngày ngày thì cũng đỡ và tốt nhất.Em cũng làm rồi , nhưng nói thật em không kiên trì được vì cứ thấy nó đỡ là lại nghỉ . Các bác cứ tham khảo cách nào tốt nhất.
    Nhưng mật ong các bác nên mua mật rừng ấy nhé chứ lấy mật làm bằng đường thì tác dụng giảm đi một nửa đó. Tốt nhất vào Cúc Phương mà mua .
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà, mình cũng đã dùng mật ong chữa viêm xoang cho khá nhiều người và đều có kết quả khả quan, nguyên nhân là do mật ong có
    chứa rất nhiều chất kháng sinh làm cho vi khuẩn không phát triển được, tốt nhất là nên dùng mật ong rừng. Trước đây mình kiếm được một ít mật
    ong của người dân tộc (ong được nuôi từ hoa thuốc phiện) cực kỳ tốt vì nhiều kháng sinh tự nhiên. Ngày các bạn nhỏ mỗi bên một giọt, nằm ngửa mũi hường lên trời, sau khi nhỏ thì hít thật mạnh để đảm bảo mật ong chui tận vào hốc mũi, nhỏ xong thì nằm khoảng 15 phút. Cứ kiên trì khoảng 1 tuần sẽ thấy có kết quả rõ rệt. Chúc cả nhà mau khỏi bệnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mật ong có tác dụng rất tốt, đặc biệt ngậm chanh- mật ong, quất ngâm mật ong khi ho.
    Nhiều trường hợp bị xoang sàng sau, dịch chảy liên tục xuống họng, gây viêm nhiễm, gây ho và rát họng. Các mẹ có triệu chứng cụ thể có thể pm mình, sẽ hướng dẫn kỹ hơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Triệu chứng của chồng bạn là viêm xoang mãn tính, bảo vệ, làm sạch mũi, nhất là rửa hàng ngày bằng nước muối sinh lý sẽ rất tốt. Tích cực uống thêm nước chanh, nước cam, tập thể dục mỗi ngày để tăng cường sức đề kháng mũi xoang, giữ ấm cổ, người trong trời lạnh.
    Thân!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đêm hôm kia (1/2/2k15) em đi về muộn khoảng 11 rưỡi 12h, sang 2 hôm nay em bị đau ở vùng cạnh mũi, xung quanh mắt, đau cả đầu nữa
    search ra thì là triệu chứng của viêm xoang, (mà em lại hay bị viêm mũi dị ứng) trước rồi
    em phải làm sao đây?