TIN TÀI TRỢ.

Cách chữa bệnh sâu răng ở trẻ em bằng dầu oliu và dầu đinh hương

• 0 Lượt chia sẻ
  • 182 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018
    Tác hại của sâu răng ở trẻ em

* Sâu răng khiến răng bạn cực kỳ đau buốt do tủy răng bị tổn thương, nếu không điều trị tủy răng kịp thời gây ra viêm tủy răng có thể dẫn đến hoại tử tủy, gây áp-xe răng (mủ trong răng)

Sâu răng ảnh hưởng đến tủy răng

* Sâu răng trẻ em gây tổn thương đến tủy răng

* Sâu răng trẻ em còn là nguyên nhân gây viêm hạch, viêm tủy xương, viêm mô tế bào, viêm xoang hàm trên. Với trẻ em bị nhiễm khuẩn răng sữa, nếu không được điều trị đúng sẽ ảnh hưởng đến quá trình mọc răng vĩnh viễn.

Khi lỗ sâu đã hình thành trên răng, gây đau nhức cho trẻ thì cần tiến hành điều trị theo phương pháp khác thay vì tái khoáng. Nha sĩ sẽ nạo sạch vết sâu trên răng và hàn trám để tái tạo lại hình dáng cho răng.
    cach-chua-sau-rang-cho-tre-em-2
    Thao tác làm sạch vết sâu sẽ giúp loại bỏ các mô răng bệnh chứa vi khuẩn – nguyên nhân gây đau nhức. Hàn trám răng composite hoặc amalgam diễn ra khá đơn giản và không xấm đến răng nên không gây ra tình trạng đau nhức, ê buốt.

Nếu trám răng được thực hiện với công nghệ tốt và bác sĩ có chuyên môn giỏi thì hiệu quả có thể kéo dài khá nhiều năm, đảm bảo ăn nhai tốt cho bé.

Cách chữa bệnh sâu răng ở trẻ em bằng dầu oliu và dầu đinh hương

Dầu oliu và đinh hương đều có tác dụng trong việc loại bỏ tình trạng sưng viêm, tiêu diệt vi khuẩn. Sự kết hợp của 2 loại nguyên liệu này sẽ giúp tăng gấp đôi hiệu quả trong cách chữa đau răng sâu ở trẻ em.

➤ Cách làm:

Trộn đều 2 loại dầu oliu và dầu đinh hương theo tỉ lệ 1:2
    Dùng tăm bông thấm hỗn hợp này và bôi trực tiếp lên vùng răng sâu.
    Kết hợp dầu ô liu và đinh hương giảm đau răng sâu cho trẻ bạn nên thực hiện 3 – 4 và kiên trì trong một thời gian dài để thấy được hiệu quả.

>> Có nên bọc răng sứ cho trẻ em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tinh dầu đinh hương mùi rất hắc và khuyến cáo ko uống thì sao lại dùng cho răng miệng được nhỉ