TIN TÀI TRỢ.

Các chị có gia đình tư vấn hộ em về tránh thai với .

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Em vừa lập gia đình , nhưng mà em muốn kế hoạch 6 tháng mới có em bé để quên nếp sống mới đã ạh . Nhưng em băn khoăn cách tránh thai quá . Chồng em lại ghét dùng BCS , huhu, dù em thấy nó rất bình thường . Mấy chị chỗ em mách tốt nhất là uống thuốc hàng tháng , nhưng hình như thuốc làm cho mình hay mệt đúng không ạh , huyết áp em thấp nên em muốn hỏi kỹ chút . Thêm nữa em muốn xin tên loại thuốc tốt mà các chị đã từng sử dụng , chỗ em mỗi chị dùng 1 loại . Em cảm ơn mọi người lắm .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 259 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettyangel Xem bài viết
    Em vừa lập gia đình , nhưng mà em muốn kế hoạch 6 tháng mới có em bé để quên nếp sống mới đã ạh . Nhưng em băn khoăn cách tránh thai quá . Chồng em lại ghét dùng BCS , huhu, dù em thấy nó rất bình thường . Mấy chị chỗ em mách tốt nhất là uống thuốc hàng tháng , nhưng hình như thuốc làm cho mình hay mệt đúng không ạh , huyết áp em thấp nên em muốn hỏi kỹ chút . Thêm nữa em muốn xin tên loại thuốc tốt mà các chị đã từng sử dụng , chỗ em mỗi chị dùng 1 loại . Em cảm ơn mọi người lắm .
    bạn ơi mình nghĩ bạn chưa co em be ko nên sư dụng thuốc .hồi trc co 1 chị làm chung cty với mình chưa co em bé dùng thuốc sau nay ko co con dc.minh hoi bác sy ,BS noi dung rồi vì chưa sinh dùng thuốc làm cho no ko rụng trứng dùng lâu dần thành thói wen ko rung trứng nưa nên kho có con lắm .mình nghi dung bcs rất hợp lý ko ảnh hưởng đến sk.bạn nen thuyết phục chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì toàn dùng thuốc thôi,dùng loại hàng tháng đến 5 năm,sau đó mình bỏ 6 tháng là có thai liền.Mình dùng cũng nhiu loại mà ko nhớ tên.có 1 loại dùng bị dị ứng wa chời,sau đó mình dùng sang loại j ma 45k/3vỉ ấy,dùng thấy ko bị dị ứng nữa thế là xài đến khoảng hơn 3 năm.mà dùng thuốc tránh thai thấy da dẻ có vẻ mịn hơn thì fai:Laughing:
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bây giờ chỉ có 2 cách tránh thai là BCS và thuốc. Nếu nói dùng thuốc tránh thai mà bị vô sinh là không có căn cứ, vì theo mình được biết các loại thuốc tránh thai đã được y học thế giới công nhận đều có giá trị tích cực với phụ nữ. Nhưng theo mình, nếu bạn đã xác định kế hoạch 6 tháng sau có con thì không nên uống thuốc. Tuy bác sĩ phụ khoa từng nói với mình rằng: "Cô có thể có con bất cứ lúc nào sau khi ngừng thuốc mà không sợ tác dụng phụ cho con", nhưng nói thật mình vẫn cảm thấy như thế không tốt cho con. Nếu chồng bạn là người đàn ông có trách nhiệm với vợ con thì sẽ đồng ý dùng BCS thôi, hãy thử thuýet phục chồng xem sao. Chồng mình thì lại muốn dùng BCS để vợ khỏi phải uống thuốc tránh thai.

Còn nếu vẫn muốn uống thuốc tránh thai thì bạn nên dùng thuốc loại cho những mẹ đang cho con bú.
    • 217 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Hic , em muốn hỏi xin kinh nghiệm các chị vì con bé bạn em nó uống thuốc gần 2 năm , đến khi cưới mãi không có em bé, đi khám bác sĩ nói do teo nang trứng nên nó phải đi canh trứng rụng gần 3 tháng mới có thai , trộm vía thằng cu khỏe mạnh nhưng em nhìn thế em cũng ngại. Nhưng nhiều chị chỗ em uống thì không sao cả . Chồng em ghét lắm , huhu, anh ấy cũng không nhạy lắm với chuyện ý nên em cảm giác hôm nào dùng bcs là anh ấy không .... được . Anh ấy ức chế mà em cũng ức . Khó hiểu thật . Nên em nghĩ chắc dùng thuốc là thoải mái cả 2 . Em băn khoăn quá , chị nào dùng thuốc rồi có em bé tốt cho em lời khuyên và cả tên thuốc để em biết mà dùng vối . Em với chồng em có nên ra hẳn trung tâm tư vấn tránh thai không ạh ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

mìh nghĩ bạn nên thuyết phục chồng dùng bcs, trước mình lấy chồng cũng kế hoạch 6 tháng bằng biện pháp này rồi mới để tự nhiên để sinh em bé. Bây giờ có rất nhiều loại bcs, dùng rất thích, nhất là mấy loại của Nhật ấy, bạn mua về khuyến khích chồng dùng thử xem sao.
    • 217 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

:-( e dùng bcs thấy rất ổn , chồng em cứ kêu là mất cảm giác . e nghe các chị khuyên mua thử mấy loại siêu mỏng xem ntn hic
    mà giờ loại thuốc tháng nào tốt ạh >
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Qua mục "ngừa thai...." , ở đó có nhiều kinh nghiệm của các mẹ đó bạn:Angel:
    • 217 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

huhu,em k tìm đc topic ngừa ngai ở đâu cả ? huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kho nhi. Minh thi tinh ang chung ngay an toan, chua thay dinh bau nen chua so. Nhung chac bien phap nay ko an toan nen m ko neu ra o day. ku nha m dc 1 tuoi nen cung so dinh bau. Trom via may ma chua dinh:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

huhu,em k tìm đc topic ngừa ngai ở đâu cả ? huhu
    Đây nè bạn: http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=72723
    Chúc bạn tìm được giải pháp tốt cho mình:Smiling: