Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị nhiệt Miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 191 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái giúp em với, chả là chồng em suốt ngày nhiệt miệng, 1 tháng 30 ngày thì 29 ngày nhiệt miệng :Crying: :Crying::Crying:, ăn uống chẳng ngon.miệng thì toét hết cả, đau đớn vô cùng:mad::mad:. Có mẹ nào biết cách chữa cho đỡ nhiệt cũng là may lắm rồi. Cảm ơn các mẹ trước nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn ơi anh xã nhà mình cũng hay bị nhiệt miệng, bôi đủ thứ thuốc mà không khỏi. Có lần mình đi mua thuốc cam cho cún nhà mình ở hàng Tùng Lộc trên phố Khâm Thiên ý, thấy nói có thuốc bôi gia truyền chữa nhiệt miệng, anh xã bôi thử thấy hiệu quả lắm. Bạn thử ra chỗ 164 KHâm THiên (cửa hàng thuốc cam Tùng Lộc, mình ko biết có nhớ chính xác số ko nữa) mua về bôi thử nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 673 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Ôi hệt chồng em, suốt ngày nhiệt miệng, chán không chịu được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 467 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

các chị ơi, nếu ai uống đc bột săn dây sống (sắn dây pha với nước lọc ý ạ) thì tốt cực, uống mấy ngày là đỡ ngay. ngày xưa e cũng k uống đc vì nó ngang phè phè, thế mà giờ ngày nào cũng uống, uống cái này thấy bảo còn làm đỡ đau đầu. nhưng các chị quấy đều lên,rồi để nó lắng xuống, rồi hẵng uống, tránh bị dạ dày hay sỏi thận gì đó:Smiling:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 778 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Còn đây thì là bệnh của mình, chồng kết luận trung bình cứ khoảng 2,5 tháng vợ bị nhiệt 1 lần. Chán :Sad::Sad::Sad:

Mà tớ đang có bầu thì k biết có bôi đc cái thuốc gia truyền Tùng Lộc đấy k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Em cũng thấy uống bột sắn nhanh khỏi lắm chứ uống thuốc khẩu viêm thanh gì gì đó như quảng cáo vừa đắt mà lại chẳng thấy khỏi gì hết. Nhưng mẹ bé đang có bầu thì k được uống bột sắn đâu :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetngoc Xem bài viết
    Còn đây thì là bệnh của mình, chồng kết luận trung bình cứ khoảng 2,5 tháng vợ bị nhiệt 1 lần. Chán :Sad::Sad::Sad:

Mà tớ đang có bầu thì k biết có bôi đc cái thuốc gia truyền Tùng Lộc đấy k nhỉ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 2,346 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Mình cũng chuyên bị nhiệt miệng thế này đây. NGoài nguyên nhân nóng trong ra, nhiệt miệng còn có thể do viruts nữa. Do vậy, phải vệ sinh răng miệng sạch sẽ bằng bàn chải mềm.

Uống Khẩu viêm thanh or An thảo trong trường hợp đã bị vài vết cũng đỡ đau và nhanh khỏi lắm.

Các mẹ có thể tham khảo thêm kinh nghiệm ở đây: https://www.webtretho.com/forum/f119/lo-mieng-nhiet-mieng-7167/
    M9Cep7
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 190 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bệnh của em đấy. Suốt ngày bị thôi. Em vẫn chưa tìm ra thuốc gì uống để khỏi dứt điểm. Nhưng lại tìm được thuốc bôi rất tốt để giải quyết tạm thời không đau. Trước đây em bị đau đớn lắm, đến cười cũng đau nhưng từ hồi em tìm được loại thuốc này thì đỡ hẳn. Cứ bắt đầu bị cái là em bôi thuốc kết hợp với uống PP và B2 nên chỉ vài ngày là khỏi mà ko đau đớn gì. Thuốc em hay bôi là oranpet (Hình như em viết ko đúng nhưng các mẹ cứ ra hiệu thuốc nào lớn lớn một tý vì các hiệu thuốc nhỏ ko có, đọc là thuốc trị nhiệt miêng oranpet là họ biết) thuốc này bôi thích lắm, rất em mà lại mau khỏi không như các loại khác, nếu mới bị bôi chỉ vài lần là khỏi.
    • 176 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecupbi Xem bài viết
    Bệnh của em đấy. Suốt ngày bị thôi. Em vẫn chưa tìm ra thuốc gì uống để khỏi dứt điểm. Nhưng lại tìm được thuốc bôi rất tốt để giải quyết tạm thời không đau. Trước đây em bị đau đớn lắm, đến cười cũng đau nhưng từ hồi em tìm được loại thuốc này thì đỡ hẳn. Cứ bắt đầu bị cái là em bôi thuốc kết hợp với uống PP và B2 nên chỉ vài ngày là khỏi mà ko đau đớn gì. Thuốc em hay bôi là oranpet (Hình như em viết ko đúng nhưng các mẹ cứ ra hiệu thuốc nào lớn lớn một tý vì các hiệu thuốc nhỏ ko có, đọc là thuốc trị nhiệt miêng oranpet là họ biết) thuốc này bôi thích lắm, rất em mà lại mau khỏi không như các loại khác, nếu mới bị bôi chỉ vài lần là khỏi.
    chị ơi chị ra tiệm thuốc tây, nói là bán 1hộp thuốc B6, về uống là hết này , đây là cáhc của em đó, em bị là đi mua uống ngay. à mà đọc kỷ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 190 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé! Mình sẽ thử xem chứ cũng bế tắc vì ko biết làm thế nào chữa dứt điểm. Mình nghĩ là do mình gan nóng cũng đang nghiên cứu xem có thuốc nào giải độc gan an toàn đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,629 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Mình thường xuyên bị, cứ 1 tháng bị 2 lần nhưng mỗi lần bị là vài chỗ chứ ko co 1 chỗ đâu nhưng đó là cách đây 3 năm, còn bây giờ thì mình ko có bị nữa, 1 năm chỉ bị khoảng 1-2 lần thôi. Mình nghĩ bạn nên phòng ngừa tốt hơn là để bị rồi mới trị, mỗi ngày mình uống 1 ly trà túi lọc atiso+rong biển, uống cho tới bây giờ là 3 năm rồi (nhưng mang thai thì đừng uống lúc mới 3 tháng đầu vì mát quá thai dễ ra, chứ sau đó uống lại cũng ko có hại gì cho thai nhi hết). Vừa phòng ngừa bị nhiệt, mụn vừa tốt cho gan. Mà ai bị quầng thâm mắt thì khi uống xong, có thể lấy túi trà đắp lên mắt để giảm vết thâm.

c50gtlb

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 191 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ cobexiu ơi, chị uống trà Atiso+rong biển nghĩa là mình mua gói trà đã gồm hỗn hợp này hay là phải mua riêng về rồi mới pha lẫn vào nhau. em thấy cách này rất hay đấy vì trà atiso giải độc cho gan mà.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 1,016 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

tớ thấy bên lamchame có bạn Hainhoc bán thuốc Đông y chữa nhiệt miệng đấy
    Các mẹ vào link sau tham khảo nhé
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=14250
    • 6,113 Bài viết

• 23,748 Được cảm ơn

Em là "chuyên gia" bị nổi nhiệt miệng nè. Cái bệnh này người miền Nam kêu là bị "nổi đẹn". Đặt biệt với phụ nữ hay bị nổi theo chu kì kinh nguyệt. Hic hic, có một cách rất đơn giản và hiệu quả là bôi mật ong vào chỗ viêm, cứ 2h bôi 1 lần. Các mẹ thử xem nhe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ pha nước trà thanh nhiệt thái bình uống thử coi. Rất dễ uống mà rất hiệu nghiệm. Trà này bán trong các hiệu thuốc ấy
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

sao bị bệnh lại post ở đây, MOD mắng chết bjo. Cái bệnh này chẳg dc nói bao nhiêu bên mục bệnh ng lớn sao các chị.
    Em là nô lệ của bệnh này rùi, uống tỉ thứ ko khỏi. EM còn uống cả thuốc đặc trị nấm miệng ấy, nistatin (ko bít viết đúng ko), mới đầu hiệu nghiệm lắm, nửa vỉ là khỏi, sau khi 2 vỉ+thuốc bôi of nó cũng ko ăn thua. Hôm trc em thấy bên thanh lý có chị nào đó thanh lí cái thuốc nhiệt này ấy, cho hết đợt mà, 20k/gói, em cũng thấy ok, bôi 2ngày là đỡ, nhưng em nghĩ là rồi sẽ nhờn if dùng nh ấy.
    Theo em biết thì ng ta chưa tìm ra n.nhân of bệnh này, ko fải do nóng trong đâu, nhưng mà cứ fòng bệnh hơn chữa bệnh ah. Em cũng uống nh nước và ngày nào cũng uống ít nhất 1gói trà actiso, ngon bổ rẻ. May quá mùa đông không hay bị, chứ mùa hè bị 1.5 tuần mới khỏi, sau vài ngày lại bị.:Crying::Crying::Crying:
    Bây giờ em chấp nhận sốngchung với lũ rồi.:Laughing:
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em cũng là nô lệ của bệnh nhiệt các mẹ ạ. Ngày xưa một tháng cũng phải bị 1-2 lần kiểu như nhiệt này chưa lặn nhiệt kia đã mọc ấy mà. :Laughing:
    Mà em bị nhiệt thì khổ lắm, toàn bị cả ở lưỡi gần gần chỗ tai, bị nhiệt mà đau không ăn được, đau không nói được. Ai trêu thì cũng phải cầu xin người ta đừng làm mình cười. Bụng đói sôi ùng ục nhưng cũng không làm gì được. Sau có con bé cùng lab người Hàn dẫn đi mua thuốc. Tối bôi và uống thuốc, sáng thấy đỡ hẳn, không đau đớn gì nữa. Vì thế có ai bị nhiệt thì thử tìm hai loại thuốc sau (hi vọng ở Việt Nam cũng có):
    - Riboten của Pharvis BioTech Korea: uống ngày 3 lần, mỗi lần 1 viên.
    - Peridex của Green Cross: bôi trước khi đi ngủ. Bôi xong ngủ luôn, không nói, không ăn gì hết. Cái này hình như của Nhật ạ!
    Lúc mới uống và bôi thì rất đau nhưng đảm bảo ngủ dậy sẽ hết.
    Chúc mọi người hết bệnh nhiệt. :Smiling:
    hello
    • 98 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi hi.mình cũng hay bị nhiệt miệng. Hồi còn cho con bú thì hay bị lắm. Có anh bạn của chồng làm bác sỹ bảo do cho con bú nên bị thiếu các vi chất nên phải uống bổ sung.Mỗi ngày uống 1-2 viên đạm Mỹ là khỏi. Uống đạm khỏi từ từ chứ ko như thuốc tây:Laughing:
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhiệt miệng là do thiếu sinh tố nhóm B bạn ah, ra hiệu thuốc mua Bcomplex của dược phẩm Tiền Giang thì phải, uống giảm nhanh lắm mà ít bị lên lại hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 750 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các mẹ thân, khi bị nhiệt cá mẹ lấy cà phê bôi trực tiếp vào chổ bị nhiệt, cứ thỉnh thoảng rảnh rảnh bôi vào nó sẽ có hiệu quả ngay ít nhất là sang ngày hôm sau các mẹ sẽ cảm giác nhẹ bớt đau, các mẹ cứ bôi cho đến hết thì thôi. mình thường bôi 2 ngày là hết hẳn. các mẹ thử xem sau
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2