TIN TÀI TRỢ.

Bị hôi miệng sau khi ăn tinh bột & đường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 738 Bài viết

• 4,651 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ, mình có trường hợp này nhạy cảm quá nhờ các mẹ tư vấn giúp.

Sức khỏe răng miệng của mình khá tốt. Mình đến phòng nha 6 tháng 1 lần để cạo vôi răng và theo dõi tình trạng chiếc răng giả của mình. Theo mình biết, răng giả cũng là nguy nhân gây hôi miệng nhưng trong trường hợp này, răng giả của mình vẫn còn tốt.

Mình cũng bị viêm amiđan mãn tính, có mủ hôi và đã cắt hồi T7/2008.

Mình cũng đã đi khám hệ tiêu hóa và nội soi bao tử. Kết quả nội soi là dạ dày sạch co bóp mềm mại. Bs nói không vấn đề gì.

Nhưng không hiểu sao mỗi lần ăn tinh bột hay đường là miệng mình rất chua, nói thẳng ra là rất hôi thối. Mình rất mặc cảm. Mỗi lần vào tiệc, chỉ cần uống chút ít nước ngọt thôi là ngay sau đó lưỡi mình & hơi thở mình trở nên rất chua. Hàng ngày mình không dám ăn vặt, vì chỉ cần ăn miếng bánh hay củ khoai là lập tức hơi thở trở nên chua & hôi thối.

Mình nhờ các mẹ xem và tư vấn giúp mình tình trạng này nhé. Mình đi khám & xét nghiệm hết rồi mà vẫn chưa khá hơn. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tôi cũng đã từng bị như bạn, đến nỗi đi uống cafe với mọi người nhất định chỉ dám uống trà không đường thôi. Nếu họ có lỡ quên cho đường vào trà thì phải đổi cốc khác không đường bằng được. Đến nỗi có người không biết tưởng mình bị tiểu đường đấy.Đã có hẳn một topic về vấn đề này rồi, bạn chịu khó vào đây đọc kỹ may ra rút được kinh nghiệm gì đó cho mình nhé.https://www.webtretho.com/forum/showt...=49755&page=15
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 227 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GSimenon Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình có trường hợp này nhạy cảm quá nhờ các mẹ tư vấn giúp.

Sức khỏe răng miệng của mình khá tốt. Mình đến phòng nha 6 tháng 1 lần để cạo vôi răng và theo dõi tình trạng chiếc răng giả của mình. Theo mình biết, răng giả cũng là nguy nhân gây hôi miệng nhưng trong trường hợp này, răng giả của mình vẫn còn tốt.

Mình cũng bị viêm amiđan mãn tính, có mủ hôi và đã cắt hồi T7/2008.

Mình cũng đã đi khám hệ tiêu hóa và nội soi bao tử. Kết quả nội soi là dạ dày sạch co bóp mềm mại. Bs nói không vấn đề gì.

Nhưng không hiểu sao mỗi lần ăn tinh bột hay đường là miệng mình rất chua, nói thẳng ra là rất hôi thối. Mình rất mặc cảm. Mỗi lần vào tiệc, chỉ cần uống chút ít nước ngọt thôi là ngay sau đó lưỡi mình & hơi thở mình trở nên rất chua. Hàng ngày mình không dám ăn vặt, vì chỉ cần ăn miếng bánh hay củ khoai là lập tức hơi thở trở nên chua & hôi thối.

Mình nhờ các mẹ xem và tư vấn giúp mình tình trạng này nhé. Mình đi khám & xét nghiệm hết rồi mà vẫn chưa khá hơn. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trungdu Xem bài viết
    Tôi cũng đã từng bị như bạn, đến nỗi đi uống cafe với mọi người nhất định chỉ dám uống trà không đường thôi. Nếu họ có lỡ quên cho đường vào trà thì phải đổi cốc khác không đường bằng được. Đến nỗi có người không biết tưởng mình bị tiểu đường đấy.Đã có hẳn một topic về vấn đề này rồi, bạn chịu khó vào đây đọc kỹ may ra rút được kinh nghiệm gì đó cho mình nhé.https://www.webtretho.com/forum/showt...=49755&page=15
    Vậy là các bạn bị thiếu chất đấy. Ngày trước mình bị rất nặng, ăn cái gì cũng bị chua miệng, đi khám khắp nơi mà chẳng tìm ra nguyên nhân. Sau mình mua vitamin về uống, tình hình hết hẳn. Các bạn làm theo mình nhé xem có đỡ không: mua viên sắt Ferrovit, vitamin C, A, B tổng hợp. Mỗi ngày uống 1 viên, liên tục 1 tuần. Nếu đỡ thì các bạn uống cho hết 1 tháng. Sau đó mua tảo spirulina về uống, loại của nhật đắt lắm. Nếu được mua Spivital của Vĩnh Hảo cái này mình tìm mãi mà chẳng mua được nên mình mua Linali...(mình không nhớ tên) các bạn cứ ra tiệm thuốc tây hỏi, loại này của Việt Nam nhưng cũng OK lắm.
    Mình nghĩ tình trạng của bạn GSimenon là do bạn bị khô miệng đó. Mà khô miệng nguyên nhân do thiếu chất. Để trả lời cho bạn thì mình đã mất 4 năm ròng rã tìm ra nguyên nhân và cách điều trị chứ bác sĩ chào thua. :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 227 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vitamin mua đừng mua loại sủi bọt, vì uống vào rất dễ bị loét lưỡi, nướu. Kinh nghiệm đau thương của mình đấy.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôii miệng do rất nhiều nguyên nhân có thể do dạ dày hoặc thận. để trị dứt điểm đc bệnh này cần xác định đúng nguyên nhân
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 127 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Rất có thể bạn bị hở van dạ dày nên hơi thở có mùi bạn nên đi khám để bs kết luận chính xác nhé