TIN TÀI TRỢ.

Bệnh vẩy nến toàn thân (phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Tiendung192! Tôi bắt đầu dùng thuốc TPĐ là vào mùa hè nên việc làm sạch các tổn thương nó dễ hơn mùa đông. Theo hướng dẫn của nhà thuốc tôi tắm kỹ bằng nước bồ kết rồi bôi rất ít thuốc iên vùng bệnh sau đó massage nhiều lần cho thuốc ngấm vào da. Suốt 2 tuần đầu bệnh ko giảm mà lan rộng ra nhưng cảm thấy da mềm hơn (như 1 bạn nhận xét ở trên ). Có lẽ phải tuần thứ 4 mới giảm, các vết bệnh thâm lại, ko lên vảy nữa và khỏi dần. Tôi là người thích ứng thuốc khá nhanh chỉ sau hơn 1 tháng tôi đã đạt tới 90%. Có vài nốt nhỏ ở 2 ống chân là mấy tháng sau mới hết, vì thế mà các vết thâm ở 2 ống chân đến nay vẫn chưa hết hẳn.
    Đợt tết vừa rồi ăn uống thoải mái, có thể nói là uống nhiều rượu. Sau tết lại xuất hiện 2 nốt bằng hạt ngô ở 2 bên ống chân,nhưng đến nay đã ổn rồi.
    Tôi biết có rất nhiều người đã khỏi khi dùng TPĐ, cũng có một số ít người không hợp thuốc. Điều đó thì tôi ko biết vì tôi chỉ là bệnh nhân đã từng nhiều lần bùng phát toàn thân và 20 năm mang bệnh rồi.
    Bạn có thể tìm đọc lại các bài viết của mình, bác Hanhhalogen,Nhocxinh144,Trieuro53... để xem mọi người chưa bệnh như thế nào nhé.
    Chúc bạn mau khỏi bệnh!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 101 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiendung192 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mh hỏi.ban đầu bạn dùng thuốc TPĐ có bị nặng hơn, ngứa hơn không? Mh dùng được nửa tháng thấy bệnh nặng hơn, nản quá
    comment by WTT mobile view
    Ngứa thì rất ngứa rồi đó. Đêm mình k ngủ được luôn mà. Nhưng bạn cứ sử dụng đi. Nếu bạn sử dụng thuốc từ 3-4 tháng mà thấy các vết k giảm đi thì nên ngưng lại. Vi co the ban k hop thuoc. Bạn đang nổi thêm vì bạn uống thuốc giải độc gan nên nó sẽ xì ra da của bạn , đến khi nó xì hết rồi thì lúc đó bạn sẽ giảm từ từ. Bạn đừng căng thẳng, hay thoải mái đi . Cang thẳng bệnh sẽ nặng thêm đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trieuro53
    • 101 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Và bạn nên chụp hình lại các vết vảy nến của minh theo thời gian để so sánh. Nhiều khi ngày nào bạn cũng nhìn nên sẽ k thấy sự khác biệt .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trieuro53
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Bac_TH : chao anh,em cũng đang ở đà nẵng và bị vảy nến,em theo dõi thấy anh có nhiều kinh nghiệm về bệnh này, anh có thể cho em số điên thoại để em liên lạc nhờ anh tư vấn chút được không ạ, sdt em :0935227997.em cảm ơn a
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@BS_T.H : chao anh,em cũng đang ở đà nẵng và bị vảy nến,em theo dõi thấy anh có nhiều kinh nghiệm về bệnh này, anh có thể cho em số điên thoại để em liên lạc nhờ anh tư vấn chút được không ạ, sdt em :0935227997.em cảm ơn a
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của bạn làm mh thấy có hy vọng hơn, cảm ơn bạn
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trieu ro: Thực ra là cũng có 1, 2 nốt nhỏ mới manh nha mh bôi thuốc thì thấy lặn, còn các vết cũ vẫn lan rộng và ngứa k tả đc. Hy vọng là quá trình lành bệnh sẽ diện ra như bạn nói
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hyvongkhoivn: Cái mặt của mh là tốc độ lan kinh khủng nhất, một ngày phải trả lời cho sự tò mò của biết bao người
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào tất cả các anh/ chi trên diễn đàn. Em là thành viên mới, e mới bị được gần 1 năm nay. Xin phép được hổi các anh/chị là có ai đã chữa trị tại Lương y Việt Nga Hoàng Hoa Thám chưa ạ, có phải là lừa đảo không ạ, em thấy hoang mang quá
    • 78 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungduc163 Xem bài viết
    chào tất cả các anh/ chi trên diễn đàn. Em là thành viên mới, e mới bị được gần 1 năm nay. Xin phép được hổi các anh/chị là có ai đã chữa trị tại Lương y Việt Nga Hoàng Hoa Thám chưa ạ, có phải là lừa đảo không ạ, em thấy hoang mang quá
    Ko ăn thua , hàng lởm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mọi người chú ý vào P5 tham khảo nhé ! Phần này có nhiều chia sẻ của những người có kinh nghiệm . các bạn chú ý trên diễn đàn có những người chia sẻ kinh nghiệm rất chân thành , nhưng bên cạnh đó có những người vào đây với mục đích bán thuốc và lái các bạn đến chỗ bán thuốc của gia đình họ , họ tạo thành nhóm lập nick giả là bệnh nhân để tạo sự chú ý tình cờ và sau đó chỉ dẫn mọi người vào những chỗ đó dùng thuốc hậu quả tiền mất không khỏi mà còn nặng hơn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Những người vô nhân đạo đó không bị bệnh tật này thì cũng bệnh khác thôi , hoặc không may trong cuộc sống ...
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mọi người ơi,em bị trên tí rìa trán thì dùng loại gì để bôi đc ạ. em hỏi đề phòng lúc cần dùng đến,chứ hiện giờ em cũng chưa dám dùng loại gì cả. cảm ơn mọi nhiều
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/Nh%C3%A0-Th...08329/?fref=ts

Phía trên là Fb bảo có thể chữa bệnh vảy nến , không khỏi sẽ hoàn tiền. Mọi người có ai biết chô này không ạ, có nên tin được không
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi , M cũng đã bị rất lâu rồi > 10 năm, bạn hướng dẫn lại giúp m PP bằng lá bàng nhé, m rất hi vọng sẽ hợp .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyensusu Xem bài viết
    @BS_T.H : chao anh,em cũng đang ở đà nẵng và bị vảy nến,em theo dõi thấy anh có nhiều kinh nghiệm về bệnh này, anh có thể cho em số điên thoại để em liên lạc nhờ anh tư vấn chút được không ạ, sdt em :0935227997.em cảm ơn a
    em vào thử đường link này nhé, bệnh chưa nhiều thì cũng ko nên kiêng quá đâu
    https://lethihongtram.wordpress.com/
    chúc e thành công
    Chán chả mún chêt
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear Nguyensusu nếu viêm da tiếp súc thì còn may nhưng phải theo dõi kỹ nhé
    Chán chả mún chêt
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có bạn nào dùng thuốc của TPD cho mình ý kiến với đặc biệt bạn nào năm ngoái cũng trải qua mùa đồng rồi. Mình điều trị thuốc cua TPD vào cuối mùa hè thuốc tác dụng tốt khoảng 1 tháng đầu đã lành bệnh được trên 80 %. Nhưng bắt đầu vào mùa đông thì không thấy tác dụng rõ. trước tết trên 2 óng chân của mình còn mỗi bên hơn 10 nốt nhỏ khoảng 1 cm và trên đầu cũng hết nhưng tới thời điểm này trên đầu xuất hiện nhiều nốt nhỏ và cách tay cũng bắt đầu thấy vài nốt nhỏ mọc lại nhìn như muỗi đốt, nhưng nốt ở ống chấn to ra gấp 5 lần trước tết mà thuốc mình vẫn dùng đều đăn kiêng bia rượi thịt chó đủ. không biết tại mùa đông hay là lý do gì. dạo này những nốt ở chân to ra và lan rộng rất khó chịu mình cứ ngâm chân xong là bôi thuốc ngay mà vẫn thấy khô.máy ngày nay phải dùng màng nilong bọc thức ăn quấn vào chân cho nó mềm ra và hi vọng là hấp thu thuốc tốt hơn không biết làm như vậy có sao không?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E có 1 vấn đề muốn hỏi mọi người ạ. Nếu mình xăm lên nhữg chỗ bị vậy nến thì liệu nó có còn nổi nữa không ạ? Và đã có anh chị nào thử chưa vậy? E đag rất muốn thử làm nvay
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mọi ng cho e lời khuyên với ạ, e dùng thuốc của TPĐ đc gần 3 tuần rồi, mặt e từ chỗ có vài ba vết giờ cả mặt đỏ au, công việc của e phải tiếp xúc với nhiều người nên e rất khổ tâm, e có nên dùng song song thêm một loại thuốc tây nào đó AN toàn một chút để cải thiện tình hình trên mặt trước đã k ạ?