TIN TÀI TRỢ.

Bệnh vẩy nến toàn thân (phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em họ mình ở quê bị bệnh vẩy nến, ra HN khám 5 lần 7 lượt ko khỏi được, chỉ đỡ xong lại bị lại. Bác sĩ nói bệnh này khỏi được nhưng quan trọng do mình. Nhưng em đọc mn ở topic nói thì bệnh này không khỏi hoàn toàn được đúng không ạ? Tội em họ em nó cứ lo lắng về bệnh mà càng lo thì bác sĩ bảo càng bị nặng, mà giờ có bác nào biết loại thuốc hay cách nào giúp bôi vào nó khỏi hẳn không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 254 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunthuhan321 Xem bài viết
    Em họ mình ở quê bị bệnh vẩy nến, ra HN khám 5 lần 7 lượt ko khỏi được, chỉ đỡ xong lại bị lại. Bác sĩ nói bệnh này khỏi được nhưng quan trọng do mình. Nhưng em đọc mn ở topic nói thì bệnh này không khỏi hoàn toàn được đúng không ạ? Tội em họ em nó cứ lo lắng về bệnh mà càng lo thì bác sĩ bảo càng bị nặng, mà giờ có bác nào biết loại thuốc hay cách nào giúp bôi vào nó khỏi hẳn không ạ?
    Bạn dùng dầu i ốt bôi 10 lần /1 ngày
    Doctor Mậu nhận chữa hết bệnh đau dạ dày, hp, trào ngược và bệnh gout, xương khớp, ...cho người chữa các nơi không khỏi. ĐT:0399554775

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị !
    em bị VN cũng 8 năm rồi, uống đủ loại thuốc, hiện tại bệnh cũng khá nặng, em search mạng thấy có kemdaKB quảng cáo ở dantri và vietnamnet, gọi điện họ tư vấn 2tr3 dùng cả uống bôi và tắm trong 1 tháng. có bác nào dùng qua chưa ạ cho em xin ít ý kiến
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 133 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vutuan1510 Xem bài viết
    Chào các anh chị !
    em bị VN cũng 8 năm rồi, uống đủ loại thuốc, hiện tại bệnh cũng khá nặng, em search mạng thấy có kemdaKB quảng cáo ở dantri và vietnamnet, gọi điện họ tư vấn 2tr3 dùng cả uống bôi và tắm trong 1 tháng. có bác nào dùng qua chưa ạ cho em xin ít ý kiến
    KB là Thiên phú Đường, bọn này bố láo đấy, tốn tiền vô ích thôi. Tôi dùng 14,15 lọ bôi 6 tháng không ăn thua gì, bẩn người.Tôi dùng hình như năm 2014 thì phải, lúc đó có GS Hiển nguyên GĐ BV Da liều TƯ nên mình tin theo, thực ra lão này GS bố láo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào mn! mình đang điều trị liệu pháp sinh học tại BV Da Liễu TP. HCM, sau 5 tuần tiêm liên tục thuốc Fraizeron (liều tấn công, sau đó 1 tháng tiêm lại 1 lần), vảy nến trên người hết hoàn toàn, sau hơn 10 năm thì nay đã mặc được áo tay ngắn ra đường, về chi phí thì mình được bảo hiểm y tế hỗ trợ 40% (nhưng vẫn còn khá cao), theo mình tìm hiểu qua những lần đi tái khám thì hiện nay công ty dược novartis có chương trình hỗ trợ những bệnh nhân thu nhập thấp, chi tiết ntn thì mn nếu quan tâm thì trình bày khi gặp Bsi, khi đến BV khám thì nên qua khu B, đăng ký khám phòng 120 (phòng này chuyên về bệnh vảy nến) mình sẽ cập nhật tình hình bệnh của mình cho những ai quan tâm pp sinh học mình nói trên, chúc mn tìm dc pp thích hợp cho mình!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yetc Xem bài viết
    KB là Thiên phú Đường, bọn này bố láo đấy, tốn tiền vô ích thôi. Tôi dùng 14,15 lọ bôi 6 tháng không ăn thua gì, bẩn người.Tôi dùng hình như năm 2014 thì phải, lúc đó có GS Hiển nguyên GĐ BV Da liều TƯ nên mình tin theo, thực ra lão này GS bố láo.
    cám ơn bác hjx, đúng là đã khổ vị bệnh mà còn hay bị chúng nó lừa. giờ em nó đau sang cả khớp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 133 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vutuan1510 Xem bài viết
    cám ơn bác hjx, đúng là đã khổ vị bệnh mà còn hay bị chúng nó lừa. giờ em nó đau sang cả khớp
    GS H này hình như già rồi bị lú lẫn cứ tưởng mình là số 1, bán cả đạo đức Thầy thuốc và cả lương tâm con người. Lời thề Hippocrates bị ông này quên, hoặc lúc vào ngành không thề.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ có tập Dịch Cân Kinh (DCK) mới hết hoặc làm giảm bệnh. Thấy mọi người nói tập DCK không hết vì mọi người tập đúng phương pháp (bám ngón chân, thót hậu môn, đưa lưỡi lên vòm họng, hít thở), tuy nhiên cái khó nhất của tập DCK đó là trong 30 phút quạt tay ra phía sau 1800 cái thì đầu óc không được nghĩ miên man chuyện khác mà chỉ có duy nhất lắng nghe nhịp thở! Làm dược như vậy thì mới hết bệnh được!
    • 254 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bệnh vẩy nến thường phát triển tồi tệ hơn với việc dùng thuốc ức chế steroid. Vì vậy, không bao giờ sử dụng thuốc steroid.
    Thuốc hiệu quả nhất trong một trường hợp có thể hoàn toàn không hiệu quả trong trường hợp khác, nghĩa là không có loại thuốc nào có khả năng làm việc thông minh trong mọi trường hợp.(Các bác có điều trị tây y thì cũng thông cảm cho bác sĩ nếu bệnh không khỏi) Ngoài ra, vì hầu hết các loại thuốc uống đều độc hại với gan (gan), mọi người đều tập trung vào một loạt các ứng dụng bên ngoài như petroleum jelly, parafin lỏng, thuốc mỡ tar, psoralen (thuốc cảm quang), axit salicylic, thuốc mỡ steroid, v.v. để chăm sóc da khô và nhiễm trùng. Tia UV cũng thường được sử dụng để kiểm soát bệnh vẩy nến. Trong nhiều trường hợp, một loại kem dưỡng ẩm sẽ giúp.
    Doctor Mậu nhận chữa hết bệnh đau dạ dày, hp, trào ngược và bệnh gout, xương khớp, ...cho người chữa các nơi không khỏi. ĐT:0399554775

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

KB mình đã dùng. trong cơ thể đã khỏi. trên đầu thì chưa vì chưa khỏi đã hết tiền mua thuốc. mò lên mạng thấy topic này. tính kiếm thuốc rẻ hơn... mà đọc bài viết có lẽ ko có nhỉ. cái kem kb rất mắc đối với e
    thông tin thêm là e bị VN 5 năm. chủ yếu trên đầu. cơ thể cũng có vài chỗ. nhưng nó bùng phát nhiều quá. nên mới chịu khám bs. dùng thuốc bs ko khỏi. bế tắc . thấy cái KB đó mua thử thôi. dù gì e vẫn tin cái kem đó trị dc. vì trong cơ thể chả thấy tái phát nữa. nhưng giá của nó mắc quá @@
    • 59 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có 1 lời khuyên đối với các bạn mới bị đó là chấp nhận sống chung với bênh và tuyệt đối không xài bất kỳ loại thuốc nào chứa corticoid, thay đổi chế độ ăn uống ngủ nghỉ để giữ tinh thần thoải mái nhất; bệnh sẽ từ từ thuyên giảm trong 3-5 năm với điều kiện phải kiên trì với chế độ mình đã đặt ra. Mình đã từng trải qua giai đoạn bùng phát toàn thân lúc 30t (lần đầu phát hiện và bùng phát sau 2 tháng do sử dụng thuốc bôi có chứa corticoid mạnh), chế độ ăn uống và sinh hoạt mình đã post ở bài cũ có thể giúp ích cho các bạn quan tâm. Xin chào và chúc mọi người 1 ngày tốt lành.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấu hiểu được nổi vất vả của những anh chị em bị bệnh Vẩy Nến, Minh tặng 10 liệu trình thuốc cho những anh chị bị bệnh trên, mọi người gửi thông tin tình trạng bệnh của mình, địa chỉ, thông tin người nhận, số điện thoại, Minh sẽ gửi thuốc đến cho mọi người. Thuốc gồm dạng uống và bôi ngoài. Thuốc uống có tác dụng điều hòa hệ miễn dịch của cơ thể, kìm hãm và ngăn các phản ứng miễn dịch diễn ra do đó làm triệt để căn bản yếu tố phát bệnh bên trong ( Đông y gọi là chữa vào gốc của bệnh). loại bôi có tác dụng làm mềm, và loại bỏ vùng da bị bệnh, tái tạo tế bào dưới da, tăng cường sự đàn hồi của da, dưỡng da giúp da mịn màng khỏe mạnh như lúc chưa bị bệnh.
    Thuốc uống:

uk3spHlNFDZfdPJ9nBsRgkfPgGV7Uzgp5ww7yZUDrHMvsxG-Aq6LZmb50hvzcethT6Q0LU69XIbOppcSSlNVUKrtQIKjHBg

Thuốc bôi ngoài.
    MXluumcWyhIhk5hStBNLhZRe-6oZMU9UDyj5mQ_g6RJGkfvAE8vnzQw65JsS8PNM_mCs0dhY76RRYyZ37bhDHVkf5944QQ

Trân trọng,

Lê Minh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi outofblue Xem bài viết
    Chỉ có tập Dịch Cân Kinh (DCK) mới hết hoặc làm giảm bệnh. Thấy mọi người nói tập DCK không hết vì mọi người tập đúng phương pháp (bám ngón chân, thót hậu môn, đưa lưỡi lên vòm họng, hít thở), tuy nhiên cái khó nhất của tập DCK đó là trong 30 phút quạt tay ra phía sau 1800 cái thì đầu óc không được nghĩ miên man chuyện khác mà chỉ có duy nhất lắng nghe nhịp thở! Làm dược như vậy thì mới hết bệnh được!
    mình nghĩ cái này đúng
    Chán chả mún chêt
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bị vn nhưng ko quá nặng. Vấn đề là bị nhiều nơi nhỏ nhỏ trong cơ thể rồi lan dần. Nếu ko gãi thì chỗ đó lâu lâu sẽ tự khỏi. Nhưng hầu như ko khỏi nổi vì nó ngứa quá, chịu ko nổi, mà lúc gãi thì sưóng ko gì bằng nên tự kiềm chế nhiều lần rồi mà ko làm được. Bây h nhiều chỗ do gãi nhiều lên lan rộng quá. Anh chi e có cách nào chống ngứa mà ko độc hại không? Minh ko muốn bôi các loại thuốc chữa vn đâu vì ko có tác dụng mấy, bôi rồi lại bị. Đối với mình hiệu quả nhất là ko gãi, một thời gian ko chú ý đến nó thì nó hết. Độ một vài tháng/năm nó bị lại rồi lại hết.

Lúc nó ngứa, mình cố gắng kiềm chế đọ 5p-15p thì hết ngứa. Nhưng có lúc mải làm việc gì đó quên mất vô tình gãi thì thôi rồi, ngứa điên cuồng ko kiềm chế nổi nữa. Có cái gì bôi một phát giảm ngứa ngay để ko gãi nữa ko?

Các pp ăn uống mình đang cho con bú nên ko theo được. Phải ăn đủ dinh duỡng cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ matmal
    tập dịch cân kinh thử đi bạn
    Chán chả mún chêt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 178 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có anh chị nào bị VN thử dùng nước tắm thảo dược medavi chưa ạ?
    www.tocxuan.com Tel: 0915070559