TIN TÀI TRỢ.

Bệnh vẩy nến toàn thân (phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f119/...y-nen-2170579/
    Chả có nhẽ nào lại thần kỳ như vậy.Mình hiện tại vẫn kiểm soát tường đối bệnh nên vẫn có thể chờ các phương pháp thực sự an toàn, tận gốc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi langtuyeuvo Xem bài viết
    Chuẩn đấy, rất đói cứ ăn bình thường là được. Tuy nhiên có vẻ VN bị theo thời tiết, càng rét càng bị nặng.Mình sẽ xúc ruột tiếp trong tháng này xem thế nào. Lần đầu tiên vẫn chưa thấy có tiến triển rõ rệt của VN, tuy nhiên có vẻ tâm lý cũng vui lên, người cũng khỏe hơn thì phải
    Bác đã súc ruột đợt tiếp theo chưa ạ? Em đang tính cuối tuần sau làm tiếp đây. Trên người em giờ bong rất ít vảy nhưng vẫn chưa được gọi là khỏi, bởi vì nó chỉ chờ cơ hội trời rét hoặc gặp nước có ít chất tẩy rửa là nó lại đỏ ửng lên. Em không thấy nó có dấu hiệu khỏi hẳn mà chỉ là ở trong chế độ nằm chờ. bác thì thế nào rồi ạ?
    • 39 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chào các bạn! Mình tình cờ đọc đc topic này, lại chợt nhớ ra mẹ mình từng nói rằng ở chùa Trắng trong Hà Đông ngta chữa đc bệnh vẩy nến! (Bạn mẹ mình từng chữa rồi và khỏi thật). Hi vọng thông tin này hữu ích cho mọi ng
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi cá biển có nên ăn hay là kiêng loại nào mọi ng nhỉ? Tại đọc có chỗ bảo có,có chỗ không nên phân vân quá. Không biết qua trải nghiệm của các bác trên diễn đàn thì kinh nghiệm là ntn??
    comment by WTT mobile view
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbong123 Xem bài viết
    Bác đã súc ruột đợt tiếp theo chưa ạ? Em đang tính cuối tuần sau làm tiếp đây. Trên người em giờ bong rất ít vảy nhưng vẫn chưa được gọi là khỏi, bởi vì nó chỉ chờ cơ hội trời rét hoặc gặp nước có ít chất tẩy rửa là nó lại đỏ ửng lên. Em không thấy nó có dấu hiệu khỏi hẳn mà chỉ là ở trong chế độ nằm chờ. bác thì thế nào rồi ạ?
    Mình chưa bạn à, có thể là cuối tuần này. Thời tiết này các mảng vảy nến rất hay đỏ lên, cứ từ từ vì quen tình trạng này rồi nên ko nóng ruột lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 99 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bộ sản phẩm trị vẩy nến Dr Michaels Soratinex nhỏ để mọi người tham khảo nhé
    http://www.lazada.vn/bo-san-pham-tri-vay-nen-dr-michaels-soratinex-nho-1803601.html#

• 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E bi vay nen toan than.that ra ma noi e cung qua tuyet vong khi benh phat ngay 1nhieu.nh ma bh tren nguoi e khong con thay vet nao cua benh nua.noi that e moi de con e dc gan 4thang. Euong va bou thuoc tu tuc e mang bau 2thang.
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Luc mang bau 8thang la e da ngung uong vs boi.vet tham o lung e da mat gan het r.e viet bai nnay that ra la cung muon llay thuoc day ban.neu cac a chi thay tin dc e thi lien he voi e.tai e cung bi benh e biet nno co cam giac the nao.e k lua tien dau.moi thang thuoc cua a chi mua e dc 10k.ma e phai di 30km.con neu a chi muonn den nha thay thuoc thi lien he voi e.tai ong nay o que nen e nghi tim dg se kho.uong la co tac dung luon .k bi len them.nh ma a chi cung phai tu tim non~bang de boi them moi. nhanh khoi.cco ai muon tin yong e
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Co ai muon tin tuong e thi goi 01673699996 .
    • 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi langtuyeuvo Xem bài viết
    Mình chưa bạn à, có thể là cuối tuần này. Thời tiết này các mảng vảy nến rất hay đỏ lên, cứ từ từ vì quen tình trạng này rồi nên ko nóng ruột lắm.
    Anh có dùng sản phẩm bôi kem của Mr. Michels hay PTD không ạ? Nếu anh có dùng thì chia sẻ kinh nghiêm cho em biết chút ít. Em đang muốn hỏi địa chỉ ở hà nội để đến mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh BS_T.H cho mình hỏi chút là. Theo pp súc ruột mà anh đã làm và thành công thì lượng muối là bao nhiêu cho 3l nước ah. 27gam có phải là chưa được 1 lạng muối không ah. Hay anh định lượng ra bao nhiêu thìa cafe giúp cho nó đễ ah. 1 thìa cafe là 5ml. Mình đang tính làm mong anh trả lời sớm. Cám ơn anh đã nhiệt tình post bài và chỉ dẫn rất khoa học.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi become Xem bài viết
    Anh BS_T.H cho mình hỏi chút là. Theo pp súc ruột mà anh đã làm và thành công thì lượng muối là bao nhiêu cho 3l nước ah. 27gam có phải là chưa được 1 lạng muối không ah. Hay anh định lượng ra bao nhiêu thìa cafe giúp cho nó đễ ah. 1 thìa cafe là 5ml. Mình đang tính làm mong anh trả lời sớm. Cám ơn anh đã nhiệt tình post bài và chỉ dẫn rất khoa học.
    Bạn ra hiệu thuốc mua lấy 6 chai nước muối natri về là xong, chứ pha thì tỉ lệ vẫn không an toàn. Mua cho nhanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi become Xem bài viết
    Dear bạn, theo mình thì ko nên tự pha vì rất khó định lượng,
    bạn nên ra quầy thuốc mua dung dịch truyền Nacl 0,9% ( truyền TM ) của BBraun nhé, loại này rẻ ( khoảng 12k / 1chai 500ml ) mua 6 chai là Ok, nhớ là uống từ từ cho đủ time nhé đừng nhanh quá như bạn Huongthachthao rồi thấy nó chưa kịp ra thì phát hoảng ( hehe )nếu tập đúng thế Yoga thì kết quả sẽ tốt hơn, nếu đủ 4 tiếng mà đi nước trong veo là thành công bạn nhé. thân chào
    Chán chả mún chêt
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh có dùng sản phẩm bôi kem của Mr. Michels hay PTD không ạ? Nếu anh có dùng thì chia sẻ kinh nghiêm cho em biết chút ít. Em đang muốn hỏi địa chỉ ở hà nội để đến mua.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbong123
    Anh dạo này thế nào rồi? không thấy xuất hiện trên diễn đàn. Hình như anh đang dùng sp bôi của mr michaels hả? Anh dùng thấy thế nào? Em đang định kết hợp bôi với súc ruột. Anh mua kem này ở đâu vậy ạ? cập nhật tình hình cho anh em tham khảo với.
    Tks bạn, mình vẫn vào Diễn Đàn hàng ngày đã xúc ruột 2 lần, tình trạng bệnh cũng bình thường tiến triển rất chậm nhưng ở tình trạng chấp nhận được, do tết hơi thả ga 1 tý ( chút bánh kẹo, hạt dưa, bánh chưng, dưa món ) nên VN có lên 1 ít nhưng nằm ở tình trạng cho phép. nếu bạn quyết định theo PP Dr thì cứ đi khám thử nhé, rồi quyết định sau cũng chưa muộn. nhưng nếu theo thì nên tuân thủ chặt chẽ để có kết quả tốt khỏi tốn tiền vô ích. thêm nữa PP Pagano là PP bạn nên kết hợp nhé vì bổ xung rất tốt cho bạn lúc chữa bệnh. sau 5 tháng ko dùng PP Dr, vừa rồi có lấy 1 bộ về dùng lại như ban đầu để tấn công những nốt còn lại xem sao. knao quyết định dùng báo mình nhé ( mình sẽ hướng dẫn cách dùng chi tiết để tiết kiệm thuốc và hiệu quả hơn
    thân chào
    Chán chả mún chêt
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bôi lá bàng non là như thế nào hả bạn? mình bị viêm da cơ địa ko biết theo có được ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meberunthui Xem bài viết
    Luc mang bau 8thang la e da ngung uong vs boi.vet tham o lung e da mat gan het r.e viet bai nnay that ra la cung muon llay thuoc day ban.neu cac a chi thay tin dc e thi lien he voi e.tai e cung bi benh e biet nno co cam giac the nao.e k lua tien dau.moi thang thuoc cua a chi mua e dc 10k.ma e phai di 30km.con neu a chi muonn den nha thay thuoc thi lien he voi e.tai ong nay o que nen e nghi tim dg se kho.uong la co tac dung luon .k bi len them.nh ma a chi cung phai tu tim non~bang de boi them moi. nhanh khoi.cco ai muon tin yong e
    bôi lá bàng non là thế nào hả bạn, mình bị viêm da cơ địa theo thuốc này có được ko?
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình hiện tại chỉ có dùng duy nhất thuốc bôi Daivonex thôi, chưa dùng bất cứ thuốc bôi nào của Dr.Mi hay TPD. Còn địa chỉ mua thuốc thì rất đơn giản, bạn lên google search phát ra ngay.Nếu bạn muốn hỏi Dr. Mi thì anh Bt-H rất rành trong việc này vì anh ấy chữa cũng lâu rồi
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BS_T.H Xem bài viết
    Dear bạn, theo mình thì ko nên tự pha vì rất khó định lượng,
    bạn nên ra quầy thuốc mua dung dịch truyền Nacl 0,9% ( truyền TM ) của BBraun nhé, loại này rẻ ( khoảng 12k / 1chai 500ml ) mua 6 chai là Ok, nhớ là uống từ từ cho đủ time nhé đừng nhanh quá như bạn Huongthachthao rồi thấy nó chưa kịp ra thì phát hoảng ( hehe )nếu tập đúng thế Yoga thì kết quả sẽ tốt hơn, nếu đủ 4 tiếng mà đi nước trong veo là thành công bạn nhé. thân chào
    Mình xúc chỉ khoảng 2h30 là xong. Tập YOGA rất dễ xúc ruột. Cảm ơn bạn đã hướng dẫn
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào mọi người! Mình là thành viên mới toe nhưng lại theo dõi dđ lâu rồi, mh sinh bé xong đc khoảng 6 tháng thì phát bệnh vn. Mây năm trước thi thoảng bị vài nốt rồi khỏi nên mh k để ý, còn giờ thì bị 1/2 da đầu, tay, mặt, khắp nguời thì rải rác những nốt nhỏ. Mh đang điều trị bằng thuốc của Trung tâm thừa kế và ứng dụng đông y của bs Tuấn, hiện tại đang bị công thuốc. Có ai điều trị ở đây và đã khỏi bệnh k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lâu nay không theo dõi. Bệnh cũng đỡ nhưng chưa khỏi hẳn được. Trên người vẫn còn mà bôi thuốc nó cứ trơ ra vậy.
    Có ai chữa vẩy nến bằng phương pháp của anh Giang thì chia sẽ với ạ: https://www.facebook.com/VietNamThanDuoc/
    Em cũng phải thử mới được.