TIN TÀI TRỢ.

Bệnh vẩy nến toàn thân (phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bao giờ Áo mới nghiên cứu thành công cái pp chữa thành công vảy nến để ae bớt khổ cơ chứ!
    Mình bih vảy nến từ năm 2006 đến giờ, chỉ uống thuốc đông y, đỡ,1 tgian, từ lúc Chửa thì ít, sinh xong rồi giờ đầu mình phát rất nhiều (mình chỉ bị mỗi ở đầu thôi) cún nhà mình đc 3 tháng rồi, thấy đầu con có 1 đám nhỏ bong da. Thấy mà xót con quá. Các bác xem có pp nào phù hợp trẻ ss thì giúp e với????😢😢😢😢😢
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 70 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sau 3 ngày tết em tăng gần 2 cân và đặc biệt là do chế độ ăn uống sinh hoạt không kiêng cử nên rất nhiều nốt mới nổi lên -_- h thì e hoàn toàn tin tưởng rằng chế độ ăn uống sinh hoạt ảnh hưởng trực tiếp tới vn. mn thế nào?
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cauvongmotsac Xem bài viết
    Sau 3 ngày tết em tăng gần 2 cân và đặc biệt là do chế độ ăn uống sinh hoạt không kiêng cử nên rất nhiều nốt mới nổi lên -_- h thì e hoàn toàn tin tưởng rằng chế độ ăn uống sinh hoạt ảnh hưởng trực tiếp tới vn. mn thế nào?
    Tâm lí cũng rất quan trọng nữa đó em. Thể dục thể thao ăn uống điều độ tâm lí vui vẻ là oke. Xác định sống chung vs lũ thôi nên phải giữ gìn 😁
    Anh dat_nt thử inbox hỏi bác B.S_T.H xem. Em thấy bác ấy kì cự nên có rất nhiều kinh nghiệm đó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 544 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi bác. đầu năm đã phải làm phiền bác chút. tình hình là em đã sử dụng dầu oliu được khoảng gần 2 tuần rồi bác ạ. nhưng chỉ đỡ gàu và ngứa thôi chứ da dẻ vẫn chưa đc cải thiện lắm. vẫn còn đỏ đỏ ấy bác ạ. ko biết có phải do tết nhất ko thực hiện đc chế độ ăn tiêu chuẩn vs nhiều rau xanh nữa ko. em cũng chưa có điều kiện để thanh lọc ruột em đang định thử pp tinh tre đàng ngà ấy ạ. em hỏi bác xem bác đã sử dụng chưa vì thấy có nhiều ng dùng đã khỏi rồi,mà bác là thành viên kì cựu mà hình như em ko thấy bác đề cập đến việc sử dụng. 2 nữa là pp kéo gối theo khí công y đạo ấy ạ. bác có áp dụng ko?
    p/s: đọc lại chương 7 em thấy hơi buồn cười vs bác tí mong bác đừng giận. đầu c7 bác cương quyết ko sử dụng pp dr.micheal,nhưng bây giờ lại tích cực đi giới thiệu nó nhất nhưng bây giờ sao bác ko dùng thêm liều duy trì cho nó khỏi hẳn đi ạ\/ hay chỉ đc đến thế thôi hở bác
    Dear Lenamtckh
    mình xin trả lời bạn như sau: các biện pháp ngoài da ko giải quyết gốc vấn đề vảy nến mà chỉ được 1 phần thôi. do đó bạn nên kiên nhẫn nhé
    - PP Pagano hay Dr M, hay ep gối, Tre đằng ngà sẽ mất time rất lâu nhưng gquyet đc phần gốc. nếu có quyết tâm bạn nên áp dụng nhiều PP kết hợp nhé.
    PP tre đằng ngà phải mất công đi cạo vỏ tre mà ở Đnang ko có nên mình chưa theo.
    thực ra mình ko có ác cảm với PP nào hêt cả với Corticoid hay Dr M. tuy nhiên tính hay bông đùa nên châm chích vài câu thôi. ko phải phản đối đâu bạn ạ.
    còn PP Dr mình vẫn dùng it thuốc bôi nung hiện tại giảm rất chậm . nhung tương đối ổn nên ko lăn tăn j nữa. chúc bạn mau hết bệnh nhé.
    Chán chả mún chêt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hì. Thanks bác B.S_T.H rất nhiều ạ 😁 em đang tiếp tục theo dõi bệnh tình và nghiên cứu các pp xem sao.
    @all: phần tc mình thấy bạn @tuonglairongmo có nhắc đến dầu gội mg217 trị vảy nến da đầu rất hiệu quả. Ko biết đã có ai sử dụng chưa và kết quả như nào ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn lenamtckh, mình đang theo Thiên Phú Đường, bôi thuốc đc 1 tháng thì bắt đầu ngứa kinh hoàng, đêm ko ngủ được, lại xuất hiện thêm các vết nữa, mình lo lắng quá.
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy912 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn lenamtckh, mình đang theo Thiên Phú Đường, bôi thuốc đc 1 tháng thì bắt đầu ngứa kinh hoàng, đêm ko ngủ được, lại xuất hiện thêm các vết nữa, mình lo lắng quá.
    Cũng còn tuỳ cơ địa mỗi ng nữa. Cũng thấy có nhiều ng dùng ở đó đã khỏi rồi á. Nhưng ko biết có đc kéo dài lâu ko nữa. Hy vọng hợp thầy hợp thuốc thôi. Bạn cố gắng,có gì post lên đây diễn biến cho mọi ng tham khảo nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang theo Pp TPĐ đc 2,5 tháng. Đã dùng hết 1,5 lọ thuốc bôi và 1 lọ thuốc uống. Hiện tại mình không dùng thuốc bôi mà chỉ uống 3v/ ngày. Mấy hôm tết vừa rồi thèm măng quá rỉ tai mẹ chồng mua cho ăn đã cơn thèm. Không ngờ có vài bạn xuất hiện trở lại trên đỉnh đầu ( mình chỉ bị trên đầu) làm mình lo lắng mất ăn mất ngủ. Mà mình để ý dạo bôi thuốc cứ hôm nào ăn măng là y răngf cảm thấy thuốc không có tác dụng. Gần 10 năm rồi giờ mình mới đc có lại cảm giác đi ra hàng gội đầu hiên ngang😭. Mà trước khi bôi thuốc mình cũng "hạ" luôn mái tóc dài cho tiện. Trc khi về Việt Nam chữa bệnh mình đã kiêng hẳn thuốc Tây đc 1 thời gian ngày nào cũng uống 1,5l nc đỗ đen rang và mỗi buổi sáng uống 1 cốc nước chanh mật ong ấm. Trc đây mình như con nghiện ấy đi đâu quên thuốc thì...chết dở. Hiện tại mình cảm thấy trong cơ thể chưa khỏi hoàn toàn vì thấy móng chân móng tay" chưa hoàn chỉnh" lắm. Nhưng giờ chỉ uống mà ko bôi cũng ko thấy có vảy rơi xuống là mình đã hp lắm rồi. Mẹ mình phải sắm bồ kết mua ngoài chợ về nướng- nghiền bột để lúc gội chỉ pha túi lọc cho mình dùng. Nhưng n lúc lười lại ra hàng gôi đầu, gội xong cứ nhờ kiểm tra đi kiểm tra lại xem có "gàu " không 😭. Đây là 1 chút chia sẻ của mình về quá trình 2,5thang qua chứ ko quảng cáo cho ai hết cả. Mình cứ "ráo" trc không lại nhận gạch về xây vila thì...😅
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới. Chúc các bạn mau chóng khỏi bệnh. Các bạn đã và đang chữa ở Thiên Phú Đường có thể up ảnh về tình trạng bệnh trước và sau cho mọi người xem để quyết định. Hjh Hiện tại mình mới chỉ dùng pp tự súc ruột, ăn uống và tập thể thao thôi.
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbong123 Xem bài viết
    Bác BS_T.H và bác langtuyeuvo súc ruột trong buổi sáng thôi ạ? Sau đó thì các bác làm gì tiếp theo ạ? Hay các bác làm y chang như trong hướng dẫn của chị Lê Hồng Trâm ạ? Em vừa súc ruột xong. Không thấy mệt gì cả. Nhưng thấy đói gớm. Các bác chia sẻ tiếp đi để em còn lấy động lực.
    Chuẩn đấy, rất đói cứ ăn bình thường là được. Tuy nhiên có vẻ VN bị theo thời tiết, càng rét càng bị nặng.Mình sẽ xúc ruột tiếp trong tháng này xem thế nào. Lần đầu tiên vẫn chưa thấy có tiến triển rõ rệt của VN, tuy nhiên có vẻ tâm lý cũng vui lên, người cũng khỏe hơn thì phải
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vukhanhminh Xem bài viết
    Mình đang theo Pp TPĐ đc 2,5 tháng. Đã dùng hết 1,5 lọ thuốc bôi và 1 lọ thuốc uống. Hiện tại mình không dùng thuốc bôi mà chỉ uống 3v/ ngày. Mấy hôm tết vừa rồi thèm măng quá rỉ tai mẹ chồng mua cho ăn đã cơn thèm. Không ngờ có vài bạn xuất hiện trở lại trên đỉnh đầu ( mình chỉ bị trên đầu) làm mình lo lắng mất ăn mất ngủ. Mà mình để ý dạo bôi thuốc cứ hôm nào ăn măng là y răngf cảm thấy thuốc không có tác dụng. Gần 10 năm rồi giờ mình mới đc có lại cảm giác đi ra hàng gội đầu hiên ngang😭. Mà trước khi bôi thuốc mình cũng "hạ" luôn mái tóc dài cho tiện. Trc khi về Việt Nam chữa bệnh mình đã kiêng hẳn thuốc Tây đc 1 thời gian ngày nào cũng uống 1,5l nc đỗ đen rang và mỗi buổi sáng uống 1 cốc nước chanh mật ong ấm. Trc đây mình như con nghiện ấy đi đâu quên thuốc thì...chết dở. Hiện tại mình cảm thấy trong cơ thể chưa khỏi hoàn toàn vì thấy móng chân móng tay" chưa hoàn chỉnh" lắm. Nhưng giờ chỉ uống mà ko bôi cũng ko thấy có vảy rơi xuống là mình đã hp lắm rồi. Mẹ mình phải sắm bồ kết mua ngoài chợ về nướng- nghiền bột để lúc gội chỉ pha túi lọc cho mình dùng. Nhưng n lúc lười lại ra hàng gôi đầu, gội xong cứ nhờ kiểm tra đi kiểm tra lại xem có "gàu " không 😭. Đây là 1 chút chia sẻ của mình về quá trình 2,5thang qua chứ ko quảng cáo cho ai hết cả. Mình cứ "ráo" trc không lại nhận gạch về xây vila thì...😅
    Bạn có thể update ảnh từ lúc bắt đầu chữa đến bây giờ, đã đỡ được ntn, chi phí chữa?? Mình cũng chỉ gội đầu bằng bồ kết bột và tắm bằng nước lã thôi
    • 28 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình dùng thuốc của TPĐ đến mai là tròn 3 tuần, thấy cũng giảm được 1 chút, nhưng chưa có nốt nào khỏi hẳn cả. Các nốt to thì thấy ở giữa bắt đầu có da mới, cũng vẫn có lúc bị ngứa. Thôi cứ kiên trì vậy. Ảnh là sau khi bôi 1 tuần và sau khi bôi 2 tuần ạ.
    image

image
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vì là trên da đầu nén mình cũng khó chụp ảnh. Chỉ có ảnh móng thôi bạn ạ. Khoảng 3 tuần đầu bôi cảm giác nhanh khỏi hẳn đến nơi luôn. Nhưng từ tuần thứ tư thì tiến triển chậm hơn bình thường. Rồi qua cái đợt rét đậm rét hại mình ngại bôi thuốc rồi lại gội đầu nên mình ko bôi nữa chỉ uống thôi. Từ lúc dó đến giờ mình bôi hết 1,5 lọ thuốc bôi và 1 lọ thuốc uống hết 5,2tr. Vì cuối tuần này mình lại đi nên mua thêm thuốc uống và bôi mang đi để uống và bôi duy trì nữa bạn ạ.
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langtuyeuvo Xem bài viết
    Bạn có thể update ảnh từ lúc bắt đầu chữa đến bây giờ, đã đỡ được ntn, chi phí chữa?? Mình cũng chỉ gội đầu bằng bồ kết bột và tắm bằng nước lã thôi
    Vìlà trên da đầu nén mình cũng kh chụp ảnh. Chỉ có ảnh móng thôi bạn ạ. Khoảng 3 tuần đầu bôi cảm giác nhanh khỏi hẳn đến nơi luôn. Nhưng từ tuần thứ tư thì tiến triển chậm hơn bình thường. Rồi qua cái đợt rét đậm rét hại mình ngại bôi thuốc rồi lại gội đầu nên mình ko bôi nữa chỉ uống thôi. Từ lúc dó đến giờ mình bôi hết 1,5 lọ thuốc bôi và 1 lọ thuốc uống hết 5,2tr. Vì cuối tuần này mình lại đi nên mua thêm thuốc uống và bôi mang đi để uống và bôi duy trì nữa bạn ạ.
    • 70 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chị #baogiochodenmuaxuan ơi cho em hỏi là các vết thâm như vậy là chị mới vừa bôi thuốc ạ? tắm sạch sẽ rồi có còn thâm không???
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người làm ơn đừng có share các phương pháp điều trị của lương y này, lương y nọ ở Hà Nội nữa, tôi nghiệp người kháclắm. Mình và 1 người chị quen đã từng xài các liệu trình của các vị này, kết quả càng ngày càng nặng, giờ ko kiểm soát nổi, phải dùng thuốc tây để kìm lại. Làm ơn đừng suốt ngày vì lợi nhuận mà làm khổ người khác nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tóc chị thì 3 phân em ạ.
    • 28 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thuốc màu đen nên bôi lên màu nó thế đó, khi tắm lấy miếng xơ mướp kì các vết vẩy nến thì nó hết màu luôn.
    • 28 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thuốc màu đen nên bôi lên màu nó thế đó, khi tắm lấy miếng xơ mướp kì các vết vẩy nến thì nó hết màu luôn.
    • 28 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình nghĩ bệnh này chẳng ai nói hay được, mỗi người lại hợp 1 thuốc. Mẹ đẻ mình từng bị vẩy nên trong 1 năm, đầu tiên thì cũng dùng thuốc tây, sau đó bôi bảo thanh đường mà khỏi hẳn 2 năm nay rồi. Sau này mình tìm hiểu thì thấy mọi người chửi BTĐ quá trời, bản thân mình thấy mẹ khỏi thì cũng mua hết 2,5tr tiền thuốc bôi, thuốc tắm và thuốc uống của BTĐ nhưng bôi vào thấy ngứa hơn nên mình nghỉ luôn. Giờ mình đang theo PP pagano kết hợp với TPĐ, tiến triển rất chậm, nhưng thôi, ko vội đc, có tấm gương là mẹ mình, bôi phải đến 6,7 tháng ấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)