Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bệnh trĩ văn phòng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 663 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có ai cần tư vấn về bệnh trĩ cho dân văn phòng không ạ. Em cũng là nhân viên văn phòng và đã từng mắc bệnh trĩ. Cũng ngại chia sẻ. Nhưng bác nào mắc bệnh này thì nên chia sẻ sớm để còn điều trị . Để lâu khó chịu , phiều toái lắm ạ. Eml lập topic này để mọi người cùng chia sẻ.Các bác cứ mạnh dạn nói lên tình trạng của mình . Cùng nhau sẻ chia nhé !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ko bị trĩ mà chỉ bị rách trong hậu môn gây đau rát kinh hoàng. Giờ chỗ đó cực kì nhạy cảm, ko biết phải làm sao đây. Ăn rau nhiều quá cũng chết.
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

rách như thế nào cơ? Nứt kẽ hậu môn hả em ? hay như thế nào vậy? Chảy máu sau khi đi vệ sinh không vậy?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm rồi mới đi khám lại, bác sĩ bảo bị thêm cái trĩ ngoại ngay tại cửa hậu môn và có một vết rách ở ngay trên chỗ trĩ. Đi vệ sinh máu chảy thành giọt ko dứt, kinh hoàng lắm bác ơi. Nhưng em ko sợ máu, em chỉ sợ cái cảm giác đau nó át cái cảm giác mắc cầu làm cho việc đi cầu ko hết. Như thế thì máu vẫn chảy mà đi cầu lại ko xong. Khổ sở trăm bề.
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn có thể do thường xuyên bị táo bón, rặn nhiều nên dễ bị chảy máu.Bạn chú ý kiêng đồ ăn cay nóng, đồ uống nhêều chất kích thích... Uống thử thuốc tiêu trĩ safinar nhé ! Thuốc này cầm máu tốt mà giúp búi trĩ co vào. Mà xem bệnh bị lâu chưa? bị lâu và búi trĩ lớn thì hơi khó đấy
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những lời khuyên của bác tuannhien rất hữu ích, đầu tiên xin cảm ơn chân thành, nhưng hoàn toàn ko mới. Bác có thể cho em thêm lời khuyên khi những cách mà bác tư vấn trở nên ko ăn thua ?
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn mà thường xuyên táo bón cần bổ sung thêm chất xơ. bạn ra hiệu thuốc dược sĩ tư vấn cho bạn. Mình thì uống safinar + tập hit thở rất hiệu quả Khi hít vào thì co thót hậu môn, khi thở ra thì thả lỏng hậu môn, mỗi ngày tập 2 lần, mỗi lần khoảng 20 lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo Đông y, bệnh trĩ là do khí huyết ứ đọng, không lưu thông được, tích tụ lâu ngày mà gây ra những búi trĩ.
    Để điều trị trĩ tận gốc và khpong tái phát cần bổ tì can thận, giúp lưu thông khí huyết.
    Bạn nên sử dụng các loại thuốc đặc trị trĩ của Đông y để tránh tái phát.
    Ngoài ra, nếu bạn thuộc thể hỏa có thể ăn nhiều rau diếp cá, giúp mát gan cũng có tác dụng rất tốt.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác tuannhien ơi, em bị tắc mạch ở phía trong sâu hậu môn gây đau rát kinh khủng. Hiện giờ nó sưng lên phù nề bịt luôn cả ống hậu môn làm đi cầu ko được. Muốn tự tử quá.