TIN TÀI TRỢ.

Bệnh sùi mào gà ( Phần 7 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 2.56K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thường thì thời gian ủ bệnh của smg ở miệng có lâu ko ạ. e phát hiện smg cách đây 1 tháng.họng cũng nuốt thấy vướng cả tháng nay rồi. sáng dậy có ít đờm. ngoài ra k có triệu chứng gì khác liệu có phải đang ủ bệnh smg ở miệng ko ạ. hic.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên điều trị băng tây y là đốt laser chứ nhiều bạn dùng đông y bôi càng loét càng lâu khỏi hơn ấy
    có thế do giai đoạn bùng phát ban đầu nó cũng lên nhiều hơn nhưng mà như bạn thì là sai thuốc rồi, đi đốt đi đừng để lâu nó thành viêm loét, lan sâu là hết chữa đó
    thuốc đông y tớ nghĩ chỉ nên uống chứ k nên bôi, nguy hiểm lắm mà chưa thấy ai khỏi bằng bôi cả

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieuvy000 Xem bài viết
    Hi ca nha, minh la thanh vien moi minh cung dang bi smg ca thang nay roi. Ban dau minh nghe loi bs phu khoa di bv da lieu dot laze dot 1 lan thay cho dot k moc ma moc nhung cho khac k biet do no moc them hay do bs dot k kỹ nen con xot lai.minh dot lan 2 thi con 1 cuc to va 1 cuc nho minh uong khang sinh o bv ca tuan k thay moc them nua. minh co len wtt tham khao va nghe noi thuoc dong y chua dc benh dut diem nay nen minh co den tiem thuoc dong y va mua thuoc vua uong vua ngâm va bom vao am dao.thầy noi fai uong 40-60 ngay thuoc thi moi khoi benh fai kieng trì.minh lam dc 3 ngay minh thay rac roi va mac cong wa vi thuoc do phai nau.1 ngay nau 2 lan 2 lan ngâm va bom am dao minh thay met wa nhung minh van fai co gang chiu vat va chi mong het benh.hom nay minh vach ra xem thi nhiu mut sui no moc lan ra them minh hoảng qua.co goi dt hoi thầy thi thầy noi rang uong het 10 ngay roi len lay thuoc uong tiep va thay se ban chai thuoc ruou ve thoa vao cho sui rung nhung minh thay co ban noi thoa thuoc ruou vao lam loét va no cang lay lan ra nhieu them minh cung so.minh co nt zalo nua ma thay k tra loi minh thay hoang mang wa. Hom nay minh len wtt thay moi nguoi noi co sui cu di dot.len lai thi dot tiep dot khi nao no k moc nua thi la khoi benh nghe cung co li chu cai kieu uong va ngâm thuoc nhu vay ma no cu moc lan ra nhieu co ngay no moc sau vao tan tu cung chac tieu luon wa
    • 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocdoiquanhamchan Xem bài viết
    Mọi người ơi hôm nay em đi khám chỗ cô Hoa rồi. Cô nhẹ nhàng và nhiệt tình lắm ạ. Không biết có phải do lúc em đến có mỗi mình em hay không mà em cảm thấy khá là kín đáo. Chỗ để xe nhà cô ko nhiều nên chỉ có 2 ng đc vào 1 lần còn đâu đứng chờ ngoài ngõ.

Cô bảo em phải đốt và tiêm thuốc tuần 2 lần. Vì soi vào bên trong có cục sùi to bẳng đầu ngón tay cơ lên lần này đốt toàn bộ hết 1 triệu.
    Lúc đầu là tiêm thuốc tê, đau ( gấp 3 lần tiên bình thường). Lúc tiêm mũi đầu tiên đau đấy, nên e khuyên mọi người chuẩn bị tinh thần bằng cách lấy tay cấu thật mạnh vào bụng hoặc đùi, đau vào thì nó sẽ chuyển sự chú ý sang chỗ khác .
    Sau thuốc tê ngấm thì cô bắt đầu đốt, thỉnh thoảng nóng nhói lên thôi còn lại thì như kiểu máy sấy hơ vào thôi mọi người đừng sợ. Xong cô tiêm cái thuốc khác virus đó, vì lúc này thuốc tê vẫn còn nên không đau mn yên tâm cô bảo 500k/lọ/lần tiêm. Em bảo e là sinh viên k có nhiều tiền nên giảm xuống 1 tuần tiêm 1 lần. 2 tuần mới khám lại nhé

Tiêm xong cô kê thuốc kháng viêm, với thuốc bôi cho nhanh lành ra hiệu thuốc mua nhé. Tiêm cái lọ chống virus kia về nhà sẽ bị sốt và mỏi cơ, mọi người mua thêm cả thuốc hạ sốt giảm đau nhé. Em đang bị sốt đây nhưng vẫn nằm type cho cả nhà :'(Tùy theo từng người sốt nặng nhẹ khác nhau. Đi vệ sinh bình thường nhé nhưng e nghĩ mn ai nhin được thì nhịn để hôm sau r hãy đi về sinh.

Hết thuốc tê thì chỗ đốt sẽ hơi đau và rát như kiểu đi wc bị táo bón, xong rồi sẽ hết ngay thôi. cô khuyên nên tiêm dày chút để virus nó không có cơ hội phát triểm, em định 5 ngày tiêm 1 lần. Hình như cô bảo phải tiêm tổng cộng tầm 6-7 lần thì phải :'( em đang lo không biết sống sao đây. Tiền nhà trọ còn chưa đóng huhu. Em còn chưa đi làm nữa chứ.

Thôi em chia sẻ hết rồi, chúc mọi người mau khỏi bệnh ạ. Làm xong thấy nhẹ nhõm 1 phần nhưng lại lo 1 phần vì k có tiền, vay kiểu này k biết bh mới trả hết. Mặc dù em đang mệt nhưng thôi em phải đi làm ván game cho nó tinh thần, chứ nằm mãi càng mệt.
    Em là con trai hay con gái nhỉ vì em bảo soi vào bên trong có cục sùi to bằng ngón tay =D. Bệnh của em khả năng là để lâu nên virus nó lên nhiều mạnh và bệnh trở nặng nên cô Hoa mới cho em tiêm thuốc. Của mọi người thì nó bé nên chỉ đốt thôi, về thuốc thì anh thấy em tiêm 1-2-3 lần nữa thôi cũng được nếu không có điều kiện. Còn thì tiêm được càng tốt.
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh khong biet nua bạn oi.bạn di kham tai mui hong di.o nha thi lay đèn ra soi họng luoi xem nhu the nao.neu càng ngay nó càng lan rộng với to ra la dung roi.còn uống thuoc viem bsi ke đơn uống nó tan hết thi không phai thoi bạn.haizz
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình hồi đó chỉ có 2 nhú sần nổi rõ hơn còn 2 bên mép sần li ti, cô Hoa bảo sần do hpv và cho đốt diện rộng dể diệt tận gốc, cô đốt mát tay nên mình k bị chảy dịch nhiều, k bị loét trắng như mọi lần, chỉ hơi sưng nhẹ và rát khoảng 2-3 ngày đầu, 1 tuần là vết đốt se se, 10 ngày là ổn cả. 2 lần trước đốt ở viện khổ sở vì loét trắng rồi chạy dịch rồi sưng. Thông thường vết đốt nhanh lành hay không là do:
    - Tay người đốt có sạch chân k, đốt có khéo k
    - Tùy vị trí đốt, chỗ nhanh lành chỗ lâu lành
    - Do cơ địa từng người
    - Sùi nhiều hay ít
    - Thông thường nhanh là lành sau 7 ngày đến 10 ngày còn lâu là 3 tuần
    bạn cứ rửa hết thuốc bsi cho trong vòng 1 tuần rồi giữ vệ sinh sạch sẽ khô ráo là dc. k nên rửa n dung dịch quá lâu lành
    Nếu dc cho thuốc bôi thì bôi cho nhanh lành. đừng lo lắng quá nếu sau 3 tuần k lành hãy hỏi bsi

Trích dẫn Nguyên văn bởi buonlem203 Xem bài viết
    Mà hồi b đốt diện rộng ý có nhanh lành và bị ra nhiều dịch không. T đốt dọc 2 môi bé. Hix. 4 ngày zui thấy vẫn xưng và rát rát. Cũng ra nhiều dịch nũa. Thấy chỗ đốt có màu trắng trắng. Xót ruột lém. K biết có nhanh lành không.
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

bạn ơi hòm thư bạnlại đầy, k gửi dc tn

Trích dẫn Nguyên văn bởi darklord05 Xem bài viết
    Em là con trai hay con gái nhỉ vì em bảo soi vào bên trong có cục sùi to bằng ngón tay =D. Bệnh của em khả năng là để lâu nên virus nó lên nhiều mạnh và bệnh trở nặng nên cô Hoa mới cho em tiêm thuốc. Của mọi người thì nó bé nên chỉ đốt thôi, về thuốc thì anh thấy em tiêm 1-2-3 lần nữa thôi cũng được nếu không có điều kiện. Còn thì tiêm được càng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sacmautraitim Xem bài viết
    Bị ở họng thì như trong hình trên mạng vậy.còn lưỡi ban đầu trên lưỡi, dưới lưỡi tưa dài dài ra.tê cả lưỡi.vướng vướng.để khoảng 10 ngay sau thì trên mặt lưỡi bắt đầu nổi cục u lên đỏ đỏ,to,tròn.xung quanh vòm họng cũng đốm đốm nhỏ nhỏ.không đau đớn gi cả.chỉ vướng và tê lưỡi.nó mọc cùng lúc với ở dưới luôn.trước gio e chưa bao giờ bị viem abidan hay viem lươi gi hết.nếu bị tại sao lại trùng hợp như vậy.uống thuốc viêm abidan hốc mủ cả 20 ngay.không bớt đi tí nào ma nó càng to ra.bieu hien cua em la như vay.
    b ơi mình ko bị tê lưỡi, nuốt cũng ko bị vướng.nhưng dưới lưỡi thì có những tưa dài dài nv là bị sùi rồi đúng ko.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieuvy000 Xem bài viết
    Hi ca nha, minh la thanh vien moi minh cung dang bi smg ca thang nay roi. Ban dau minh nghe loi bs phu khoa di bv da lieu dot laze dot 1 lan thay cho dot k moc ma moc nhung cho khac k biet do no moc them hay do bs dot k kỹ nen con xot lai.minh dot lan 2 thi con 1 cuc to va 1 cuc nho minh uong khang sinh o bv ca tuan k thay moc them nua. minh co len wtt tham khao va nghe noi thuoc dong y chua dc benh dut diem nay nen minh co den tiem thuoc dong y va mua thuoc vua uong vua ngâm va bom vao am dao.thầy noi fai uong 40-60 ngay thuoc thi moi khoi benh fai kieng trì.minh lam dc 3 ngay minh thay rac roi va mac cong wa vi thuoc do phai nau.1 ngay nau 2 lan 2 lan ngâm va bom am dao minh thay met wa nhung minh van fai co gang chiu vat va chi mong het benh.hom nay minh vach ra xem thi nhiu mut sui no moc lan ra them minh hoảng qua.co goi dt hoi thầy thi thầy noi rang uong het 10 ngay roi len lay thuoc uong tiep va thay se ban chai thuoc ruou ve thoa vao cho sui rung nhung minh thay co ban noi thoa thuoc ruou vao lam loét va no cang lay lan ra nhieu them minh cung so.minh co nt zalo nua ma thay k tra loi minh thay hoang mang wa. Hom nay minh len wtt thay moi nguoi noi co sui cu di dot.len lai thi dot tiep dot khi nao no k moc nua thi la khoi benh nghe cung co li chu cai kieu uong va ngâm thuoc nhu vay ma no cu moc lan ra nhieu co ngay no moc sau vao tan tu cung chac tieu luon wa
    B ơi trong đây cũng có 1 bạn nam thì phải giống bạn đó. Từ khi bôi rượu vào là bị nh hơn đó. B nên dừng đi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cuocdoiquanhamchan
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiquy0984 Xem bài viết
    E bi lau chua mà sưi no to bằng ngón tay
    Em phát hiện ra tầm 1 tháng ạ
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi darklord05 Xem bài viết

E là zai. E bị ở hậu môn. E cũng nghĩ chỉ tiêm 4 lần thôi ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nnfact_13 oi. O bv da lieu cứ hỏi đến miệng họng là người ta bảo qua tai mui họng chứ đâu có cho xịt al ở miệng.neu xịt thi xịt luon chứ sao xịt miệng còn họng qua tai mui họng.họng thì cũng trong miệng thoi.khó hieu qua bạn
    Ừa! Nhưng vào mình bảo mình khám miệng! Rồi y tá hỏi s mà khán thì mình nói nổi cục gì ngay miệng đó! Thế là khám! Mình bị nổi u nhú ở phía hàm trên nên bs xịt AL! Tuần sau tái khám! Mà mình về tìm hiểu trên mạng là nó dễ lây lan vòm họng, lưỡi! Phát hoảng luôn! Bắt đầu để ý triệu chứng! Ngày nào cũng săm soi! Rồi thè lưỡi ra xem thì thấy trong lưỡi nổi mấy cục đỏ ở tút phía trong á! Bị vướng cổ họng thì mình lập tức đi khám liền! Dô bs nói có thấy j đâu! Đó là mấy caia gai lưỡi thôi! Còn vướng họng đau họng thì qua tai mũi họng khám! Qua đó thì bs phán câu xanh rờn! Viêm họng!
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ừ bạn.mình cũng bị như bạn vay.luoi cũng nổi cục đỏ phía trong.ma tu xua gio co bao gio bị viem luoi viem abidan gi ma gio bi.mọc cùng lúc với ở dưới.chẳng bao gio viem họng hay abidan gi mà cùng lúc trùng hợp vay.mà còn nổi u nhú cục cục.bạn tái khám ở da lieu thi hỏi dum mình có xịt al smg ở họng không với.qua tai mui họng cứ ì ì ra không có khám kĩ gi hết.mà mình uống ahcc cug lặn bớt.mà vẫn còn nhieu.nen mình nóng ruot qua.hiccc
    • 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lylyyeu1212 Xem bài viết
    Mình hồi đó chỉ có 2 nhú sần nổi rõ hơn còn 2 bên mép sần li ti, cô Hoa bảo sần do hpv và cho đốt diện rộng dể diệt tận gốc, cô đốt mát tay nên mình k bị chảy dịch nhiều, k bị loét trắng như mọi lần, chỉ hơi sưng nhẹ và rát khoảng 2-3 ngày đầu, 1 tuần là vết đốt se se, 10 ngày là ổn cả. 2 lần trước đốt ở viện khổ sở vì loét trắng rồi chạy dịch rồi sưng. Thông thường vết đốt nhanh lành hay không là do:
    - Tay người đốt có sạch chân k, đốt có khéo k
    - Tùy vị trí đốt, chỗ nhanh lành chỗ lâu lành
    - Do cơ địa từng người
    - Sùi nhiều hay ít
    - Thông thường nhanh là lành sau 7 ngày đến 10 ngày còn lâu là 3 tuần
    bạn cứ rửa hết thuốc bsi cho trong vòng 1 tuần rồi giữ vệ sinh sạch sẽ khô ráo là dc. k nên rửa n dung dịch quá lâu lành
    Nếu dc cho thuốc bôi thì bôi cho nhanh lành. đừng lo lắng quá nếu sau 3 tuần k lành hãy hỏi bsi
    2 lần trc minh đốt thấy cũng bt. Nhanh lành. N lần ni hay tại đốt nhiều nên lâu lành. Hix. Lo wua. Mà chỗ đốt cứ bị trắng trắng thì có sao k nkỉ. Hix.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ừ bạn.mình cũng bị như bạn vay.luoi cũng nổi cục đỏ phía trong.ma tu xua gio co bao gio bị viem luoi viem abidan gi ma gio bi.mọc cùng lúc với ở dưới.chẳng bao gio viem họng hay abidan gi mà cùng lúc trùng hợp vay.mà còn nổi u nhú cục cục.bạn tái khám ở da lieu thi hỏi dum mình có xịt al smg ở họng không với.qua tai mui họng cứ ì ì ra không có khám kĩ gi hết.mà mình uống ahcc cug lặn bớt.mà vẫn còn nhieu.nen mình nóng ruot qua.hiccc
    ben bv tai muh hong thay toan vay do. Hom bua mjh dj kham cug noj la vjem hong vjem luoj. Ma ban sacmautraitim co bj xung nuou rang voj loet moi gjog nhu bi nhjet mjeg hk?
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bua nao hen nhau dj kham o mjeg dj. Vao bv taj muj hog yeu cau xn tuyen nc bot voj noj soj hog xem the nao. Hum bua mjh doc tren djen dan nay co ban lam nhu zay ak.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bua nao hen nhau dj kham o mjeg dj. Vao bv taj muj hog yeu cau xn tuyen nc bot voj noj soj hog xem the nao. Hum bua mjh doc tren djen dan nay co ban lam nhu zay ak.
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh khong bi sưng lợi hay loét như nhiet mieng gi het ban.co luc minh ăn đồ cứng đụng trúng thi nốt trên luoi bị lỡ chay máu mới đau thoi.còn binh thuong thi cứ bị vướng víu họng lưỡi khó chịu lắm.htrc minh cũng đòi xet nghiem mà bs bảo có phải bướu hay u ác tính gi đâu mà xn.ben tai mui họng cứ kieu khong có trách nhiem.không muốn chữa hay sao đó bạn.giá như ben da lieu cũng xịt ở họng như ở dưới thì khoẻ quá.cứ vào xịt cho sạch rồi về thôi.hiccc
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh khong bi sưng lợi hay loét như nhiet mieng gi het ban.co luc minh ăn đồ cứng đụng trúng thi nốt trên luoi bị lỡ chay máu mới đau thoi.còn binh thuong thi cứ bị vướng víu họng lưỡi khó chịu lắm.htrc minh cũng đòi xet nghiem mà bs bảo có phải bướu hay u ác tính gi đâu mà xn.ben tai mui họng cứ kieu khong có trách nhiem.không muốn chữa hay sao đó bạn.giá như ben da lieu cũng xịt ở họng như ở dưới thì khoẻ quá.cứ vào xịt cho sạch rồi về thôi.hiccc
    Bạn thử khám dịch vụ xem thế nào! Ở họng chắc đốt chứ k xịt đâu!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết rồi để tới kì xịt tiếp mình hỏi thử xem!