TIN TÀI TRỢ.

Bệnh sùi mào gà ( Phần 7 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 2.56K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nsns Xem bài viết
    bạn bị lâu chưa? mình cũng mới đốt về, ko biết có lành hẳn ko nữa?
    Sau khi đốt bạn mua nước muối sinh lý và vệ sinh sáng trước khi đi làm và tối khi về tắm rửa nhé. Sau đó tăng cường tăng sức đề kháng bằng viên nghệ hoặc dầu tỏi hoặc thuốc gì đó. Cố gắng cho người nó tăng đề kháng để chống lại virus nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi darklord05 Xem bài viết
    Sau khi đốt bạn mua nước muối sinh lý và vệ sinh sáng trước khi đi làm và tối khi về tắm rửa nhé. Sau đó tăng cường tăng sức đề kháng bằng viên nghệ hoặc dầu tỏi hoặc thuốc gì đó. Cố gắng cho người nó tăng đề kháng để chống lại virus nhé.
    cái này nó dễ lây qua miệng ko bạn nhỉ, ví dụ bị miệng sao mà đốt, lo quá à
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bị lâu rồi mà do chưa linh tinh quá trời. ai chỉ j cung làm làm riết hối hận quá. hix giờ rất buồn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi levannam1 Xem bài viết
    bị lâu rồi mà do chưa linh tinh quá trời. ai chỉ j cung làm làm riết hối hận quá. hix giờ rất buồn
    giờ khỏi chưa Nam, mà biết vì sao bị ko hihii, mình ko biết lý do sao lại dính cái bệnh kì quái này nữa buồn quá hức hức....
    • 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

cái này nó dễ lây qua miệng ko bạn nhỉ, ví dụ bị miệng sao mà đốt, lo quá à
    Cái này thì bạn phải đi khám miệng, nếu bị miệng thì sẽ bị cùng lúc với bạn bị sùi ở vùng kín và lên rất rõ thấy. Để tránh lây bạn rửa tay xà phòng trước và sau khi vệ sinh vùng kín và nếu chạm vào khi đi vệ sinh thì phải rửa tay xà phòng nhé. Tránh để tay nhiều lên miệng là ổn mà.
    • 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn, đúng là khả năng bạn bị tái lại sau khi khỏi 1 năm là do tiếp xúc với nguồn mới đó. Cố lên đừng để nó mãn tính nhé.
    • 176 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cả nhà vui lên đừng bi quan làm gì. cứ có thì lại đi đốt thôi. cứ nghĩ tích cực lên e đốt 2 lần r mai chắc lần 3. từ lần 1 còn chưa khỏi phù dv cơ. rồi sẽ khỏi hết cứ lạc quan kiếm tiền chữa bệnh ăn uống tẩm bổ là ok thôi
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi darklord05 Xem bài viết
    Tối nay mình và vợ vừa tái khám cô Dung, lúc đầu vào mình hỏi luôn cô là vắc xin có tiêm được cho nam hay không và cô bảo cái này cháu phải tìm hiểu kỹ nhiều nguồn vì vắc xin có thể tiêm được cho nam nhưng nước mình chưa có quy định tiêm và nếu tiêm thì phải làm cam kết và nói chung là phải tìm hiểu thật kỹ vì thông tin có nhiều nguồn và ý kiến cô cho là tiêm được thì lại có ý kiến bảo là không tác dụng và không nên tiêm và hiệu quả thì chưa rõ ràng còn đối với nữ thì nên tiêm và cũng phải tìm hiểu kỹ các nguồn thông tin nhưng hiện vợ mình chưa tiêm vì hết thuốc. Bạn nào tìm hiểu nhiều nguồn như bạn Lylyyeu thì tư vấn thêm giúp mình nhé. Sau khi tư vấn về vắc xin thì mình nhờ cô soi họng thi thấy viêm họng thôi. Tiếp sau khám dương vật thì cô vạch xem cả khe dương vật và gốc thì bảo chưa phải, chưa thấy gì và vết đốt tốt, mình có chỉ cô chỗ này chỗ kia nhưng cô bảo nhìn linh tinh. Thật sự thì gốc dương vật mình có mấy nốt tròn màu nâu nhưng bé và li ti lắm, trên thân thì cũng thấy các nốt nghi nghi nhưng cô xem thì bảo không phải. Không rõ là như thế nào mới là chuẩn nữa nên bạn nào biết cũng tư vấn giúp mình nhé. Cô bảo về theo dõi thêm 1 - 2 tuần nữa và kê thuốc Glutathione 1600mg hình như là tăng đề kháng và thuốc uống chống nấm mỗi loại uống trong 1 tháng hết 1,9tr và mình cũng đã lấy về uống. Còn vợ mình cô khám cũng ko thấy gì xét ngiệm dịch thì thấy bảo nấm cũng kê thuốc giống như mình + thuốc đặt về thôi. Mình có 1 ông anh = tuổi cũng muốn anh đi tiêm lắm mà vắc xin cho nam thì cô cứ bảo tìm hiểu thật kỹ và nếu tiêm thì ký cam kết để sở y tế nó khỏi phạt. Mình thì vẫn thấy lơ mơ lắm nên không biết có nên qua cô Hoa khám không.
    Cô vẫn chưa có vaccin ah bạn. Đợt trc mình cg chờ tiêm thì cô hết hẹn qua nghỉ lễ. Theo như cách giải thích của cô với mình thì: nhà nước mình k cho tiêm trên 26t vì nó k còn đủ kn bảo vệ trọn vẹn cho mình chống virus nhưng cô làm theo nước ngoài( nói mình đọc thêm tài liệu nn để biết) tức là nc ngoài họ vẫn tiêm đến 45t để phòng ung thư và khi tiêm sẽ kích thích cơ thể sản sinh kháng thể chống virus chống tái nhiễm. Theo quan niệm và lời khuyên của cô Dung là nên tiêm. Tớ hỏi 2 bsi ở dltw thì cg nói nếu chưa nhiễm tuyp nguy hiểm 16-18 thì cứ tiêm phòng. Một số bsi khác như cô Hoa lại bảo tiêm khi nhiễm k hqua nữa..Quyền quyết định là ở mình các bạn ah. Theo tớ nghĩ mình nhiễm rồi là ở thế yếu. Tiêm phòng là 1 trong những phương pháp phòng cho mình - dc bao nhiêu thì được thôi.
    Cái tớ cam kết ở chỗ cô dung tớ xem rồi đại khái là tôi đọc hiểu và dc bsi giải thích về bệnh cũng như phương thức chữa của bsi. Tôi đồng y tiến hành và chịu mọi trách nhiệm....giong như khi mình gây mê phẫu thuật thì ký cam kết đó.
    Sùi thì bsi nào cg thế bạn ah nó cứ lên rõ mới đốt dc chư dấu hiệu mập mờ bsi lại bảo về theo dõi thêm thôi. Nếu bạn cảm thay bất an thì qua cô Hoa khám xem sao. Hôm trc tớ cg nghi thì cô dung bảo gai sinh dục về theo dõi thêm lên rõ rồi đốt có sao đâu huhu như kiẻu sống chung với lũ lên là đốt. Chỉ muốn nó lên 1 loạt rồi đốt có dc k huhuhu khổ sở với bệnh này quá đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nchmaster Xem bài viết
    cả nhà vui lên đừng bi quan làm gì. cứ có thì lại đi đốt thôi. cứ nghĩ tích cực lên e đốt 2 lần r mai chắc lần 3. từ lần 1 còn chưa khỏi phù dv cơ. rồi sẽ khỏi hết cứ lạc quan kiếm tiền chữa bệnh ăn uống tẩm bổ là ok thôi
    Em tích cực hơn rất n rồi đó. Tinh thần vậy là tốt em ah. Cố lên nha
    Cả nhà mình cùng cố các bạn ah. K để virus chiến thắng mình,minh phải diệt nó
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

giờ khỏi chưa Nam, mà biết vì sao bị ko hihii, mình ko biết lý do sao lại dính cái bệnh kì quái này nữa buồn quá hức hức....
    Ai cg k hiểu vì sao mắc bệnh nguy hiểm này nhưng bây h bệnh này phổ biến lắm bạn ah. Cứ coi như hệ miễn dịch mình yếu và mình xui xẻo đi.gio cố gắng chữa thôi. Rất n ng chữa dc rồi mà
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các anh các chị ơi.sau khi vào đây chia sẻ em bớt đi phần nào cô đơn rồi.và buồn nữa từ khi tham khảo biết mình bị bệnh này.nhưng không giám nói với ai cả.em cũng chỉ mong các anh chị chữa ở đâu đúng thuốc mau khỏi bệnh để mách cho em và mọi người chữa khỏi cái bệnh kỳ quái này đi.em sợ của em sẽ không chữa khỏi vì bị bên trong miệng sáo hay có phải đi rạch ra để đôt không các anh chị vì em sợ bên trong không đưa dụng cụ vào để đốt được
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko biết có bạn nào đã đi phòng khám nguyenvancu ở hà nội chưa ạ. đọc trên web thì bảo là tiêm cái j đấy trong 24h sẽ rụng dù mọc ở bất cứ đâu. rồi sau đó sẽ tiêm 1 muỗi nữa. chi phí hình như là 20tr ko bit có ai đi chưa. nếu có thì lên đây chia sẻ. hoặc cảnh báo mọi người để tranh tiền mất tật mang
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

anh nam à em ở hà nội mà cũng tham khảo rồi hình như là cũng như các phòng khám khác thui ai vào rồi cũng nói là mọc vẫn hoàn mọc mà tiền thì quá trời luôn.nếu tiền quá trời mà khỏi thì không sao đằng này tiền mất mà bệnh lại không mất thế mới chết chứ
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

anh nam ơi tham khảo thêm những người khỏi dùng thuốc gì đi.ở trong miệng sáo.nếu đốt thì không kỹ được đúng không anh
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

mình thấy quảng cáo dữ dội lắm nhưng chẳng biết tnao. đa phần mng đều bảo vào viện khám chữa cho đảm bảo thôi
    ra ngoài tiền mất tật mang ấy

ko biết có bạn nào đã đi phòng khám nguyenvancu ở hà nội chưa ạ. đọc trên web thì bảo là tiêm cái j đấy trong 24h sẽ rụng dù mọc ở bất cứ đâu. rồi sau đó sẽ tiêm 1 muỗi nữa. chi phí hình như là 20tr ko bit có ai đi chưa. nếu có thì lên đây chia sẻ. hoặc cảnh báo mọi người để tranh tiền mất tật mang
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em ở ngoài này cũng chả biết tin bệnh viện nào cả.vào viện dltw.các bác sỹ cứ thế nào ấy thành ra em có bệnh nhưng em ngại vào lắm.em tham khảo trên mạng thuốc polopylin nge quảng cáo bôi dụng nhưng lại mọc.chán lắm.mai em đưa vợ em đi khám xem có bị lây không cơ.của em lên nó nhỏ lắm chỉ bằng hai đầu tăm thôi mà nếu để thì chỉ dài khoảng 4mm thôi nhưng phải vạch mạnh ra xem cơ
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hiện giờ đó vẫn là cơ quan đầu ngành chuyên chữa bệnh này, k lên đó cg chẳng biết đi đâu cho đảm bảo bạn ah
    bạn cứ theo 1 thời gian xem bệnh tình thế nào rồi tính tiếp
    vào viện công chắc chắn vất vả bất tiện nhưng chữa bệnh thì phải cố thôi
    từ khi bị bệnh này mình thấy mình chai lỳ hơn rất nhiều, kiểu cái phần chữa bệnh nó to át hết rồi

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanhoangxuan83 Xem bài viết
    em ở ngoài này cũng chả biết tin bệnh viện nào cả.vào viện dltw.các bác sỹ cứ thế nào ấy thành ra em có bệnh nhưng em ngại vào lắm.em tham khảo trên mạng thuốc polopylin nge quảng cáo bôi dụng nhưng lại mọc.chán lắm.mai em đưa vợ em đi khám xem có bị lây không cơ.của em lên nó nhỏ lắm chỉ bằng hai đầu tăm thôi mà nếu để thì chỉ dài khoảng 4mm thôi nhưng phải vạch mạnh ra xem cơ
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị lylyyeu1212 à.em có đi hai lần rồi đến lần đầu là lâu nhất còn phải đi xét nghiệm nữa.xong rồi đốt,đốt xong bác sỹ kê hai đơn thuốc hết khoảng 2 trăm nghìn đồng bảo là thuốc đề kháng.lần sau em đi đốt thì nhanh hơn.em nghĩ cứ như này mãi mãi thì mệt mỏi lắm.bác sỹ chả cho thuốc đặc trị gì cả.em thấy vẫn không ổn.chị cho ý kiến.mai em đưa vợ em đi khám xem có bị lây không và xét nghiệm nữa.em lo quá.chị hướng dẫn xem lên làm thế nào
    • 176 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e vừa đi tái khám Hn gặp bác sĩ nhẹ nhàng lắm. Bác sĩ chưa cho đốt cho về uống thuốc khỏi sứng sau 10ngày tái khám hết mới dc đốt
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Uh ở trong viện thì chỉ thế thôi bạn,
    họ đốt rồi cho thuoc chống viêm, nhiễm và thuốc bôi
    còn ở pk bên ngoài thì sẽ có thêm thuốc uống tăng miễn dịch, tiêm tăng miễn dịch...nhưng tinh thần là bệnh này k có thuốc đặc trị đâu
    bạn cứ theo ở viện vài lần đi đã nếu thấy k hqua hãy đổi nơi khám chữa, rất n bạn đều khuyên mình chữa ở dltw mà
    còn nói về phòng khám bên ngoài thì có cô Hoa hòe nhai, cô yến chấm, hoặc cô dung..bạn cứ đọc hết comment mng rồi chọn ra nơi chữa cho phù hợp
    Chủ yếu vẫn là mình ăn uống tăng sức đề kháng nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanhoangxuan83 Xem bài viết
    chị lylyyeu1212 à.em có đi hai lần rồi đến lần đầu là lâu nhất còn phải đi xét nghiệm nữa.xong rồi đốt,đốt xong bác sỹ kê hai đơn thuốc hết khoảng 2 trăm nghìn đồng bảo là thuốc đề kháng.lần sau em đi đốt thì nhanh hơn.em nghĩ cứ như này mãi mãi thì mệt mỏi lắm.bác sỹ chả cho thuốc đặc trị gì cả.em thấy vẫn không ổn.chị cho ý kiến.mai em đưa vợ em đi khám xem có bị lây không và xét nghiệm nữa.em lo quá.chị hướng dẫn xem lên làm thế nào