TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi mào gà (Phần 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 286K Lượt đọc
  • 1.81K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Đúng là cái phòng khám k dc vsinh mng ah. Cứ bảo bệnh nhân nằm lên mà k có thay tấm phủ vsinh hay ga..the này ng này khám xong dễ lây sang ng khác lắm...
    Lấy kqua xn thì khá nhanh và đúng hẹn. Chỉ có 1 tiếng thôi. Co thể do ngày cuối tuần vì thứ 2 tớ vào thì đông khủng khiếp. 1 tiếng ngồi chờ kqua xn hiv, giang mai,viem gan... mà tớ run rẩy đứng k vững. K thể ngồi yên dc. Đến khi nhận kqua âm tính tớ vẫn rủn cả chân. Sau đó vì tớ k còn nốt sùi nào để cắt sinh tiết nên họ vẫn đưa tớ vào phòng phẫu thuật để cắt 1 miếng da. Phải mặc áo bệnh nhân và đầy đủ thuc tục như cắt, khâu chỉ tự tiêu,thuộc xịt thuốc rửa...tat ca là 1 triệu. Anh bsi lấy mẫu rat dễ chịu còn an ủi tớ, 85% là k phải rồi mà kể cả 25% em bị thì cg sẽ có cách xử lý mà...to thuc su cam on anh ay đã an ủi. Két quả sẽ có vào thứ 2 tuần sau. Tớ lại thấp thỏm k ngủ dc các bạn ah. Tớ bị chuẩn đoán nhầm hay tớ bị bệnh j khác? Hay kinh khủng hơn là k tìm ra j cả và mụn nó vẫn cứ nổi??? Có 1 điều tớ rút ra sau 2 ngày bạc mặt ở dltw là mình sẽ đốt laser ở đây nhưng còn phần phụ voi các vấn đề viêm nhiễm phụ khoa thì vẫn cần vào phòng khám phụ khoa và ktra lại sau khi dtri o day xong vì dltw chỉ thiên về các điều trị smg chứ họ k chuyên môn về phần phụ. Khám qua loa lắm. Chỉ chăm tìm smg và đốt thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Tớ là nữ và rất lo cho vde sinh san mng có kn cho tớ hỏi khám phụ khoa ở Hòe nhai có ổn k?để sau khi co kqua ở đây xong tớ đi khám thêm phần phụ.
    Cái vết cắt lấy mẫu xn của tớ bây h đg đau qua hic. Thấy bsi bảo còn đg loét mà tớ sợ quá. Chỉ muốn nhanh có kqua de chữa trị
    Tớ liêt kê chi mng chi phí khám để tham khảo nhé:
    - khám lên thẳng tầng 2 nếu nghi là smg vì có khám tầng 1 cg lại chuyển lên thôi. Phí 80k
    - xn viem gan, hiv, giang mai...test nhanh 1 tieng lấy 80k/ 1 mục
    - sinh tiết sùi để xn ( trong truong hop chua chuẩn đoán là sùi) va phân tích chi tiết ( pp nhuộm mầu j j đó) 700k kết quả 1 cái sau 5 ngày và 1 cái 1 tuần
    -tiền thuốc vệ sinh, xịt bôi...300k
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KunKun288 Xem bài viết
    You cứ lên thẳng tầng 2 khoa laze ấy. Mua phiếu khám thôi. Ko mất nhiều tg đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KunKun288
    Bạn ơi. Mình cứ lên thẳng tầng 2 có cần phải mua sổ hay thẻ gì ko bạn?. Cụ thể là đi từ cổng vào thì nó đi đến đâu. Phòng nào bạn chỉ rõ giúp mình và mọi người với được không. Cảm ơn bạn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lylyyeu1212 Xem bài viết
    Tớ là nữ và rất lo cho vde sinh san mng có kn cho tớ hỏi khám phụ khoa ở Hòe nhai có ổn k?để sau khi co kqua ở đây xong tớ đi khám thêm phần phụ.
    Cái vết cắt lấy mẫu xn của tớ bây h đg đau qua hic. Thấy bsi bảo còn đg loét mà tớ sợ quá. Chỉ muốn nhanh có kqua de chữa trị
    Tớ liêt kê chi mng chi phí khám để tham khảo nhé:
    - khám lên thẳng tầng 2 nếu nghi là smg vì có khám tầng 1 cg lại chuyển lên thôi. Phí 80k
    - xn viem gan, hiv, giang mai...test nhanh 1 tieng lấy 80k/ 1 mục
    - sinh tiết sùi để xn ( trong truong hop chua chuẩn đoán là sùi) va phân tích chi tiết ( pp nhuộm mầu j j đó) 700k kết quả 1 cái sau 5 ngày và 1 cái 1 tuần
    -tiền thuốc vệ sinh, xịt bôi...300k
    Hoang mang quá nhưng cg cảm ơn b nhiều. Giờ t cg lo đây. T5 t mới đi đc. Ko biết mất mấy ngày nữa
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hihuhohe: cố gắng lên. Cuối tuần chắc đỡ đông hơn đấy. Có j cập nhận tt bạn nhé. Ah chắc ăn thì nhịn ăn biết đâu xn j đó. Và cuối tuần 8h mới làm nên k cần đến qa sớm. Tớ hôm trc 7h30 đến chờ đen 9h hic ngày mới chuyển qa khám cuối tuần nên bsi chưa quen
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hihuhohe: cố gắng lên. Cuối tuần chắc đỡ đông hơn đấy. Có j cập nhận tt bạn nhé. Ah chắc ăn thì nhịn ăn biết đâu xn j đó. Và cuối tuần 8h mới làm nên k cần đến qa sớm. Tớ hôm trc 7h30 đến chờ đen 9h hic ngày mới chuyển qa khám cuối tuần nên bsi chưa quen
    T chắc đi trong tuần thôi vì cuối tuần còn nhiều việc khác nữa. Đông cũng cố chờ vậy. T sẽ cập nhật thường xuyên. Dnay soi gương còn hoang mang sợ bị ở miệng. Mà nếu bị ở miệng thì ko hiểu tại sao nữa ý. Đi khám mà lại kết luận vô sinh nữa chắc tớ nhảy xuống sông luôn, khỏi về. Hu hu hu
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Bạn lên thẳng tầng 2 khoa laser vào quầy mua phiếu khám rồi vào phòng laser khám. Đi từ cổng chính vào thì khoa laser bên tay trái. Lên cầu thang rẽ phải, đi lên 1 cầu thang ngắn giữa 2 hàng ghế là chỗ bán phiếu khám bên tay phải.
    Còn các chỗ xn thì ở tầng 4 tòa nhà C bên cạnh nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Boytn92 Xem bài viết
    Bạn ơi. Mình cứ lên thẳng tầng 2 có cần phải mua sổ hay thẻ gì ko bạn?. Cụ thể là đi từ cổng vào thì nó đi đến đâu. Phòng nào bạn chỉ rõ giúp mình và mọi người với được không. Cảm ơn bạn nhiều
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Huhu sao giống tớ thế chả làm j cg lo ở miệng rồi nghĩ lung tung. Hôm đó hỏi bsi là cho khám miệng họ nhìn tớ 1 cách ghê sợ tớ k bao h quên dc ánh mắt ấy - cứ như kiểu mình thật kinh khủng ấy
    Bsi có nói cái này k ảnh hg đến vô sinh no chỉ đáng sợ vì hay tái phát và dễ lây lan. Mình cứ cố gang chữa khỏi sẽ k sao.
    Biết là khó nhưng cố gắng đừng căng thẳng và đi khám chữa triệt đe ban ah
    To ngi chua smg xong minh van can đến chuyên khoa sản đe ktra cho chac.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hihuhohe Xem bài viết
    T chắc đi trong tuần thôi vì cuối tuần còn nhiều việc khác nữa. Đông cũng cố chờ vậy. T sẽ cập nhật thường xuyên. Dnay soi gương còn hoang mang sợ bị ở miệng. Mà nếu bị ở miệng thì ko hiểu tại sao nữa ý. Đi khám mà lại kết luận vô sinh nữa chắc tớ nhảy xuống sông luôn, khỏi về. Hu hu hu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Huhu sao giống tớ thế chả làm j cg lo ở miệng rồi nghĩ lung tung. Hôm đó hỏi bsi là cho khám miệng họ nhìn tớ 1 cách ghê sợ tớ k bao h quên dc ánh mắt ấy - cứ như kiểu mình thật kinh khủng ấy
    Bsi có nói cái này k ảnh hg đến vô sinh no chỉ đáng sợ vì hay tái phát và dễ lây lan. Mình cứ cố gang chữa khỏi sẽ k sao.
    Biết là khó nhưng cố gắng đừng căng thẳng và đi khám chữa triệt đe ban ah
    To ngi chua smg xong minh van can đến chuyên khoa sản đe ktra cho chac.
    Huhu, tớ lo lắm ý. Nhưng nếu bị ở miệng thì chẳng nhẽ là tự lan vì quả thật tớ chả làm gì. Bác sĩ mà kỳ thị thế thì can đảm ở đâu mà chữa bệnh nhỉ! ((((
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lylyyeu1212: họ kết luận ở miệng b tnao?
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Da liễu tw k khám bạn ah. Họ bảo qua mũi họng nội soi. Tớ nội soi thì k có u nhú hay vde j chỉ là viêm họng. Nhưng vẫn thấy lo lắm. Chẳng nhe bảo em lo bị smg trong họng thì k hiểu bsi nhìn mình tnao :"(
    Thấy mng bảo bsi k vde j nhưng bsi tớ gặp lại kỳ thị thế đấy. Chắc tớ xui.
    Lại lên mạng đọc tt và k ngủ dc huhu
    Lylyyeu1212: họ kết luận ở miệng b tnao?
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Từ giờ nên vsinh cẩn thận bạn ah vì lây qua dịch và tiếp xúc mà. Tớ giặt quần ao riêng. Rửa tay trc và sau khi vsinh cho đảm bảo.
    Biết đâu nó lây lan lung tung hic
    Huhu, tớ lo lắm ý. Nhưng nếu bị ở miệng thì chẳng nhẽ là tự lan vì quả thật tớ chả làm gì. Bác sĩ mà kỳ thị thế thì can đảm ở đâu mà chữa bệnh nhỉ! ((((
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có bạn nào ở tphcm cho minh biết quy trình khám ở dl với. Mà sùi mọc ở hậu môn có giống chỗ khác k mn? Tự nhiên hậu môn mình mọc cái mụn giống mụn thịt ak. Bt k đau, sờ vào mới đau. Mà bữa nay mình vạch ra xem mới phát hiện ra. Lúc đầu mún xỉu lún. Nhưng xem kĩ lại thấy nó to như mụn cóc, mềm, soi gương mới thấy chứ rửa mà sờ vào chả cảm nhận đc( tại nó mềm và trơn tru như da ntn chứ k sần lên giống sùi) mình lo quá. Như thế có phải sùi mào gà hậu môn k cả nhà. Ai tư vấn cho mình với
    • 77 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttkh13579 Xem bài viết
    Có bạn nào ở tphcm cho minh biết quy trình khám ở dl với. Mà sùi mọc ở hậu môn có giống chỗ khác k mn? Tự nhiên hậu môn mình mọc cái mụn giống mụn thịt ak. Bt k đau, sờ vào mới đau. Mà bữa nay mình vạch ra xem mới phát hiện ra. Lúc đầu mún xỉu lún. Nhưng xem kĩ lại thấy nó to như mụn cóc, mềm, soi gương mới thấy chứ rửa mà sờ vào chả cảm nhận đc( tại nó mềm và trơn tru như da ntn chứ k sần lên giống sùi) mình lo quá. Như thế có phải sùi mào gà hậu môn k cả nhà. Ai tư vấn cho mình với
    90% là sùi mào gà đó bạn. 10% còn lại có thể là trĩ. Bạn nên đi khám nhé, nếu bạn là gay và có QHTD qua hậu môn thì nên khám cả bên trong.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Từ giờ nên vsinh cẩn thận bạn ah vì lây qua dịch và tiếp xúc mà. Tớ giặt quần ao riêng. Rửa tay trc và sau khi vsinh cho đảm bảo.
    Biết đâu nó lây lan lung tung hic
    Uh. T cứ tưởng họ khám thì họ làm hết chứ. Hic. Bệnh tật tnay buồn nhỉ! T cứ lo lắng suốt ý.
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Tớ cg nghĩ thế nhưng bsi bảo phải nội soi mũi họng , da liễu k khám dc phần đó
    bạn cứ khám sùi trc đi rồi vào mũi họng soi, tớ nghĩ nên nói rõ em nghi smg để họ soi cho chứ tớ khám chỉ khám theo kiểu mũi họng xem có u nhọt j k thôi
    đêm qua tớ chẳng ngủ dc cứ toát mồ hôi mỗi khi nghĩ đến thứ 6 này lấy kết quả xn, đã thế chỗ lấy mẫu xn khâu rồi mà vẫn đau, đi xe ngồi k thẳng dc huhu sao mình khổ thế chứ

Uh. T cứ tưởng họ khám thì họ làm hết chứ. Hic. Bệnh tật tnay buồn nhỉ! T cứ lo lắng suốt ý.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hi, bạn đừng quá lo. t bị cách đây 3 tháng và hiện tại đang rất yêu đời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tớ cg nghĩ thế nhưng bsi bảo phải nội soi mũi họng , da liễu k khám dc phần đó
    bạn cứ khám sùi trc đi rồi vào mũi họng soi, tớ nghĩ nên nói rõ em nghi smg để họ soi cho chứ tớ khám chỉ khám theo kiểu mũi họng xem có u nhọt j k thôi
    đêm qua tớ chẳng ngủ dc cứ toát mồ hôi mỗi khi nghĩ đến thứ 6 này lấy kết quả xn, đã thế chỗ lấy mẫu xn khâu rồi mà vẫn đau, đi xe ngồi k thẳng dc huhu sao mình khổ thế chứ
    Bọn mình khổ nhỉ! Đang đâu bị cái bệnh này. Lúc nào cg lo lắng. T5 này tớ sang khám, chưa biết về rồi lại khóc mếu tnao. Nhiều lúc nghĩ mình ăn ở có đến nỗi nào đâu mà sao bệnh tật cứ đeo bám. Mà cái bệnh khó nói khó chữa nữa chứ. Tớ chẳng lạc quan đc ý. Lúc nào cg lo lo, ko yên đc. Mà cứ nghĩ đến nó suốt thôi.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các bạn ơi
    mạnh mẽ lên
    tớ đốt ko dưới 15 lần rồi, bệnh vẫn ko thuyên giảm
    nó tra tấn tinh thần kinh khủng
    nhưng mình phải tự cứu mình, cứ mạnh mẽ lên nhất là mai chết ngay cũng ok
    LÀ PHÚC KO PHẢI HỌA, LÀ HỌA THÌ KO THỂ TRÁNH
    cố lên mọi người
    http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/da...3WWhG8EqT.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,244 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

đông lực nào vậy bạn ơi, tớ lo lắm ý
    mà bệnh này có chữa khỏi dc k nhỉ?? bsi chẳng nói gì chỉ bảo bệnh nguy hiểm và dễ tái phát thôi
    có ai chữa khỏi chưa nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudoilen Xem bài viết
    hi, bạn đừng quá lo. t bị cách đây 3 tháng và hiện tại đang rất yêu đời.