TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi mào gà (Phần 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 286K Lượt đọc
  • 1.81K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asinnn Xem bài viết
    @Gioxe: bạn qua khu B nhé, mua cuốn sổ và nộp 15k để khám. Lấy số rồi lên phòng ghi trên thẻ ngồi chờ, vào khám thôi. Mà bình thường, khám bằng mắt là chính , nhanh lắm, bạn cần xét nghiệm gì thì cứ nói, bác sĩ sẽ đề xuất :3
    Cảm ơn bạn nhé.hum nay mình đến và đốt laze rồi...giờ đang uống thuốc và chờ 2 tuần khám lại.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gioxe Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé.hum nay mình đến và đốt laze rồi...giờ đang uống thuốc và chờ 2 tuần khám lại.
    Chúc bạn mau lành bệnh nhé.
    "Có sức khỏe là có tất cả"
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 190 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi frozen85 Xem bài viết
    Cái hôm mình đi đốt laze ở da liễu trung ương có một bạn có thai dc ít tuần cũng bị va bác sĩ có bảo là đốt laze ko anh huong thai nhi nhưng quan trọng trong lúc đốt phải thật bình tĩnh và chịu đau một chút lúc tiêm thuốc tê ( tiêm thuốc tê o bộ phận sinh dục toàn da non nên nó sẽ đau hơn một chút tiêm bình thường)...Chứ lúc đấy lại sợ rồi hét toáng lên gào thét thì co thắt tử cung làm xảy thai...Mình chia sẻ thông tin để bạn biết...Theo minh bạn cú lên da liễu trung ương mà khám đe nghe bác sĩ tư vấn cho còn biết...Con nếu bạn ko đot thi bạn nên cẩn thận với nốt sùi và ko dc chạm vào nó xong gãi ra chỗ khác....Chạm vào nó phải rua tay xà phòng ngay sau đó để tránh lan ra
    Mình bị ở trong cổ tử cung nên còn chẳng nhìn đc thấy nó như thế nào ấy! Nếu là ở bên ngoài thì đi đốt vô tư, nhưng vì trong cổ tử cung nên mình gọi điện hỏi bs Hằng ở viện da liễu cũng bảo phải chờ sinh xong mới chữa. Thật là nản! Đốt đc đi biết là nó sẽ còn tái phát nhưng cũng nhẹ người hơn, ít ra nó cũng đỡ phát triển và lan ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bun2013 Xem bài viết
    Mình bị ở trong cổ tử cung nên còn chẳng nhìn đc thấy nó như thế nào ấy! Nếu là ở bên ngoài thì đi đốt vô tư, nhưng vì trong cổ tử cung nên mình gọi điện hỏi bs Hằng ở viện da liễu cũng bảo phải chờ sinh xong mới chữa. Thật là nản! Đốt đc đi biết là nó sẽ còn tái phát nhưng cũng nhẹ người hơn, ít ra nó cũng đỡ phát triển và lan ra.
    Cố gắng lên bạn nhé...Chịu khó ăn uống nghỉ ngơi sức đe kháng tốt sẽ kìm hãm dc nó phát triển....Bạn cố gắng lên ko có ảnh hưởng em bé...Giờ sinh em bé là quan trọng nhất...Bạn phải đẻ mổ rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 190 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố gắng lên bạn nhé...Chịu khó ăn uống nghỉ ngơi sức đe kháng tốt sẽ kìm hãm dc nó phát triển....Bạn cố gắng lên ko có ảnh hưởng em bé...Giờ sinh em bé là quan trọng nhất...Bạn phải đẻ mổ rồi
    Cảm ơn bạn đã động viên nhé! Mình cũng chỉ mong sao an toàn nhất cho con. Thương con quá! Mình sẽ đi khám thêm 1 vài giáo sư xem họ nói gì. Mình còn nấm và khí hư nữa chứ, tự nhiên cả đống bệnh kéo đến lúc này, nghĩ đến là mệt mỏi!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên đến viện da liễu trung ương hoặc phụ sản chắc bạn sẽ thấy có kha khá chị em bầu bì bị bệnh này và qua đo mình sẽ cảm thấy ổn hơn về tâm lý....Bệnh này chữa thì ko có gi đau đon cả chỉ phải kiên trì thôi còn cái bênh nay chết về tâm lý là nhiều...Qua đây mới thấy nền giáo dục tình dục vietnam quá kém
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 190 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh mình sẽ sang da liễu khám xem sao. Mình cũng biết bệnh chỉ chữa mất thời gian thôi, vì chồng mình đã từng bị mà, nhưng nó tra tấn tinh thần người ta nhiều vì bị ở vùng kín nên nguy cơ ảnh hưởng đến nhiều thứ, lại chẳng thể dễ dàng chia sẻ với mọi người xung quanh nữa chứ!
    Đúng vậy nhìn từ bản thân mình ra, tuy đã rất cẩn thận nhưng vẫn có những điều ko ngờ tới được, chỉ vì ko hiểu biết đầy đủ! Đến khi hiểu ra thì đều phải trả cái giá quá đắt rồi! Đến đời con mình nhất định phải giáo dục cho chúng hiểu biết để tự bảo vệ bản thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang stress lo lắng bệnh tật mà đi khám cũng lại mang thêm bực vào người. Mình đi làm xét nghiệm CPR - HPV ở BV da liễu TW. Làm từ hôn thứ 2, giấy hẹn đến chiều nay đi lấy kết quả. Chờ mãi chạy từ phòng này sang phòng nọ, thì nghe họ nói với nhau là mẫu xn của mình bị lẫn, mấy mẫu xn ko đề tên ( trong đó có của mình ) nên họ ko biết của ai với ai... Họ gọi mình vào để lấy mẫu lại, nọi vs mình là nghi ngờ có bất thường nên lấy thêm mẫu xn... Bó tay luôn ... Mà mình thì lại đag đến tháng nữa mới khổ. Đen đủ đường... Giờ lại chờ chờ đợi đợi... Mỗi ngày qua là thêm 1 ngày lo lắng, ăn ngủ ko yên vì bệnh tật...
    Mình đọc thấy ít bạn chia sẻ về cách xn và chữa khi bị smg ở miệng, môi quá ... Mình k biết là khám và xn smg ở miệng thì đi đâu để khám nữa. Các bạn giúp mình với... Lưỡi mình tê rát gần 2 tháng nay ( sau khi OS thì mới bị ), mình đi khám bsi TMH nói mình viêm họng amidal mạn tính nữa, mà mình đọc trên google thấy nói smg ở miệng hay bị nhầm lẫn với viêm họng và viêm amidal nên mình rất lo .. Mình nhìn phía trong môi mình còn có mọc 2 nốt mụn nhỏ cỡ đầu tăm nhô lên.. Haizzzz.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

to smile899:Mình chả hiểu bạn đi khám kiểu gì chứ hôm mình lên da liễu trung ương khám thì ra bàn viet giấy đang ký khám dịch vụ (80k) xong cầm số rồi đen phòng đấy chờ va khám...khám xong bác sĩ bảo sùi mào gà rồi đi đốt nhé và viêt cho cái giấy xét nghiệm lên tầng 4 xét nghiệm xong chờ có kết quả thì lên tầng 2 khu đot laze rồi lai đang ký khám ở khu này và bác sĩ đánh giá tổn thương rồi cho mình đóng tiền đot laze xong sang phòng laze chờ vào đốt và lấy đon thuốc 2 tuần sau khám lai thế là xong....Bạn đi xét nghiệm còn bị lẫn kết qua mà cha hiểu sao bạn chờ lâu thế...moi ng bình thuong đi buoi sang thì đến 3h chiều la lấy dc ket quả nhung ko kịp đốt thì phải để sang sáng hôm sau đốt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pksg2014 Xem bài viết
    Chúc bạn mau lành bệnh nhé.
    Cảm ơn bạn nhé...!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có mua phiếu và đăng ký khám như bạn. Bác sĩ ko khám cho mình, khi mình nói nghi ngờ bị smg thì bsi cho mình đi làm xn CPR. Mình lên tầng 4 làm xn thì bsi trên đó lấy mẫu xn rồi đưa mình giấy hẹn đến 26/12 đến lấy kết quả ( mình khám ngày 22/12). Đến hqua đi lấy thì lại lằng nhằng như vậy...
    to smile899:Mình chả hiểu bạn đi khám kiểu gì chứ hôm mình lên da liễu trung ương khám thì ra bàn viet giấy đang ký khám dịch vụ (80k) xong cầm số rồi đen phòng đấy chờ va khám...khám xong bác sĩ bảo sùi mào gà rồi đi đốt nhé và viêt cho cái giấy xét nghiệm lên tầng 4 xét nghiệm xong chờ có kết quả thì lên tầng 2 khu đot laze rồi lai đang ký khám ở khu này và bác sĩ đánh giá tổn thương rồi cho mình đóng tiền đot laze xong sang phòng laze chờ vào đốt và lấy đon thuốc 2 tuần sau khám lai thế là xong....Bạn đi xét nghiệm còn bị lẫn kết qua mà cha hiểu sao bạn chờ lâu thế...moi ng bình thuong đi buoi sang thì đến 3h chiều la lấy dc ket quả nhung ko kịp đốt thì phải để sang sáng hôm sau đốt
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nếu nốt nhỏ như đầu tăm thì không phải là sùi mào gà đâu trước mình cũng bị như bạn rất lo lắng mình đã khám bs hoa bv hòe nhai bác ý có kinh nghiệm trong khám và điều trị bệnh sùi mào gà bạn đến khám thử xem thế nào
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chắc you chưa đi bệnh viện này bao giờ !

Lần sau nhớ đi khám thực tế rồi hãy nói nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Cô Hoa có khám smg ở miệng hả b?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuanhtu02 Xem bài viết
    nếu nốt nhỏ như đầu tăm thì không phải là sùi mào gà đâu trước mình cũng bị như bạn rất lo lắng mình đã khám bs hoa bv hòe nhai bác ý có kinh nghiệm trong khám và điều trị bệnh sùi mào gà bạn đến khám thử xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 190 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa sang da liễu khám về. Cảm nhận bv trung ương mà thật chẳng ra sao!
    Mình đến đăng ký khám giáo sư, mục đích là mong được hưởng trang thiết bị hiện đại (ít ra cũng phải chụp cho cái hình ảnh cổ tử cung chẳng hạn) và trình độ bác sĩ, mất 250k. Vào chờ hồi lâu thì đc vào khám. Lúc khám mình trình bày là đi khám phụ khoa thấy có sùi ở cổ tử cung, bs bảo nằm rồi tự vạch ra cho bs nhìn bên ngoài, rồi bs bảo 1 bs trẻ chắc thực tập lấy mỏ vịt khám bên trong cho mình (lúc đó có cả lố nhố một đoàn bs thực tập), vì mình đang bị nấm nên có khí hư, bs trẻ cho mỏ vịt vào khám kêu ko nhìn thấy j, rồi ô phó giáo sư ra xoay lắc cái mỏ vịt (rõ đau) rồi hỏi mình xanh rờn là chỗ kia khám có hình ảnh chụp cổ tử cung ko, mình bảo ko, rồi bs bảo mình xuống và chuyển mình sang phòng laser khám với lý do ko đủ dụng cụ! Ôi trời ơi phòng khám giáo sư thu đắt gấp hơn 3 lần pk thường mà lại ko có dụng cụ khám!
    Mình đc chuyển sang phòng laser và ở đây là 1 bs trẻ măng khám, cũng chỉ đăt mỏ vịt rồi soi thôi (mình bỏ tiền ra với mong muốn đc nhìn tận mắt cái ctc của mình nó như thế nào mà cuối cùng thất vọng tràn trề). Dù sao có 1 tia hi vọng lóe lên với mình là ô phó giáo sư nói khả năng ko có sùi, và ô bs trẻ ở phòng laser bảo khả năng ko phải sùi mà là viêm lộ tuyến nhưng hẹn mình 2 tuần sau tái khám. Cũng vì cái tia hi vọng này mà dù bị mất tiền khám giáo sư oan mình cũng ra về với tâm trạng đỡ u ám hơn. Cầu trời khấn phật đó ko phải là sùi để cho mẹ con mình đỡ khổ!
    Tuần sau mình lại sang khám giáo sư bên ĐH Y xem thế nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

giáo sư hay bác sĩ mình nghĩ cái bệnh về da liễu này khi nào nó phải biẻu hiện rõ về một bệnh nào đó ng ta mới dám chắc...Bệnh về da liễu cho nên bác sĩ nó sợ lây lắm toàn bắt đúng xa tầm 1m rồi nhìn bằng mắt thôi...Hầu như moi ng lên viện da liễu đều có cái nốt sùi rõ ràng và đen đay khám là đốt luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mng cho mình xin địa chỉ phòng khám bác sĩ Hoa ở BV Hoè Nhai được không? Cám ơn mng.
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cô hoa có khám smg ở miệng hoặc ở âm đạo cổ tử cung kể cả smg ở nam nữa đấy bạn đến phòng khám của cô ấy hoặc ở bv cũng được sđt của cô hoa 0986667922 bạn cứ đến khám xem thế nào
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

địa chỉ phòng khám của cô hoa 38 ngõ 82 nguyễn phúc lai phường ô chợ dừa bạn cứ đến gần trường đại học văn hóa hỏi phố nguyễn phúc lai nhé
    • 77 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình cũng khám giáo sư ở ĐH Y dược, mình trình bày là đi khám sùi mào gà, nhưng giáo sư cứ bắt dùng đúng từ chuyên môn là "mụn cóc sinh dục". Làm mình băn khoăn mãi hay là mình chỉ bị mụn cóc chứ ko phải sùi. Rồi đọc tài liệu trên mạng rối tung lên tóm lại là sùi hay mụn cũng đốt hết