TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi mào gà (Phần 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 286K Lượt đọc
  • 1.81K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi frozen85 Xem bài viết
    gioxe ơi:lần đầu tiên bác sỹ kê cho cái lọ tỷrosur về bôi còn lần này lại là betadin...Ko hiểu là có phải mua thêm cái tyrosur bôi ko nhỉ
    Chăc vi vet thuong của bạn chưa lành nên bs mơi cho bạn dùng betadin.bạn phải dùng cả thuốc bôi kia nưa chấm betadin xong rùi bôi tyrosur.thuốc bôi ý có td kháng sinh tại chỗ mà.của mình cũng bôi hêt 1 typ rôi minh vưa mơi mua thêm typ nưa vê bôi.vì vêt thương của mih cũng chưa lành hẳn thứ 6 này đi tái khám ko bit tn.hi vọng cũng ko mọc nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sao bs ở bv bình dân chả cho cái j bôi và ko dặn dò j nhỉ. chỉ bảo là mọc lên thì lại đốt
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhhoangduong Xem bài viết
    bạn Huy ơi,

là do mình buồn nên khi hết lượt của mình thì bác sĩ kêu mình ra mà mình tự tưởng là bs đuổi, rồi lủi thủi tủi thân ra về...

bs không dặn vì trong sổ khám bệnh cũng đã ghi rõ lịch hẹn tái khám rồi mà,

bs không nói nhiều tức bệnh của mình chưa quá nặng,

còn đau khi xịt là mình phải cố thôi, trị bệnh mà, trị bệnh mà "đã" như mát xa thì chắc ai cũng đến bv bạn nhỉ hihi,

mình còn trẻ, còn nhiều người bệnh nặng phải chiến từng giây với bệnh mà người ta còn cố gắng mà

vậy thì mình lo gì mấy con SMG này hả bạn

mình đã trị, đã kiên nhẫn, và giờ đã khỏi,

cố gắng lên, nhớ là sau khi khỏi rồi vào đi trò chuyenj cùng mọi người Huy nhé.

nhớ đi tái khám đúng hẹn nha.
    Chào bạn.
    Phải được như bạn nói thì mình cũng thấy mừng mình lũi thui ra về xuống tầng trệt dởm cuốn sỗ ra xem thì trống trơn ko có ghi thêm gi hết, chỉ co 1 dấu đóng mộc của bac sĩ kham hôm thứ 6 tuần trước thôi, ko cho thuốc hay là dặn dò j hết, mjnh chỉ kịp hỏi khi nào con rua dc thì bsi noi về nha la được rồi kêu người kế tiếp vào keu mjnh đi ra, luc đó vừa đau vừa lo không biết như thế nào. À bạn cho mình hỏi xịt AL xong rồi nó có rụng liên ko bạn của mjnh bị cũng nhiều ma thấy xịt từ sáng toi gio cung 8h mà ko còn tro tro ra đấy ko có rớt miếng nào cã
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn miniuxi ah, mình có niềm tin là bạn thật tâm muốn giúp đỡ mọi người. Nói thật là đã vào đây thì hầu như là tâm trạng sống không bằng chết, thế nên mình nghĩ chắc bạn thật lòng muốn chia sẻ. Mình nhớ ở topic trước có một số bạn cũng quan tâm, mình nhớ không nhầm thì hình như bạn levannam1 thì phải có nói là: "bạn minixuxi hãy cho bạn ấy địa chỉ chính xác nhà thầy bốc thuốc nam cho bạn, và bạn ấy sẽ đến đấy lấy thuốc trực tiếp. Rồi nếu uống thấy hiệu quả sẽ share cho mọi người cùng biết uống theo..." Thế nhưng mình theo dõi và đợi mãi mà vẫn không thấy miniuxi trả lời thông tin này. Nếu bạn giúp đỡ mong bạn chia sẻ thông tin này sớm và công khai trên topic cho mọi ngừoi quan tâm cùng theo dõi nha. Một lần nữa cám ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienduong_mongmanh Xem bài viết
    bạn miniuxi ah, mình có niềm tin là bạn thật tâm muốn giúp đỡ mọi người. Nói thật là đã vào đây thì hầu như là tâm trạng sống không bằng chết, thế nên mình nghĩ chắc bạn thật lòng muốn chia sẻ. Mình nhớ ở topic trước có một số bạn cũng quan tâm, mình nhớ không nhầm thì hình như bạn levannam1 thì phải có nói là: "bạn minixuxi hãy cho bạn ấy địa chỉ chính xác nhà thầy bốc thuốc nam cho bạn, và bạn ấy sẽ đến đấy lấy thuốc trực tiếp. Rồi nếu uống thấy hiệu quả sẽ share cho mọi người cùng biết uống theo..." Thế nhưng mình theo dõi và đợi mãi mà vẫn không thấy miniuxi trả lời thông tin này. Nếu bạn giúp đỡ mong bạn chia sẻ thông tin này sớm và công khai trên topic cho mọi ngừoi quan tâm cùng theo dõi nha. Một lần nữa cám ơn bạn.
    Ko phải ai vào đây cũng đều có cái tâm trạng "sống ko bằng chết" đâu bạn ạ.ai ai cũng vào đây kêu la ủ rũ thì vào đây làm j chứ.để cho mọi người thêm hoang mang hả.đây là nơi chia sẻ kinh nghiệm và cùng an ủi nhau cô gắng chiến đâu voi bênh tật.mình là mình gét 1 sô bạn đánh vào tâm lý người bệnh để rồi giới thieu pr bán thuoc linh tinh.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gioxe Xem bài viết
    Chăc vi vet thuong của bạn chưa lành nên bs mơi cho bạn dùng betadin.bạn phải dùng cả thuốc bôi kia nưa chấm betadin xong rùi bôi tyrosur.thuốc bôi ý có td kháng sinh tại chỗ mà.của mình cũng bôi hêt 1 typ rôi minh vưa mơi mua thêm typ nưa vê bôi.vì vêt thương của mih cũng chưa lành hẳn thứ 6 này đi tái khám ko bit tn.hi vọng cũng ko mọc nữa.
    Mình cũng nghĩ vậy nhưng mà sợ betadin và tyrosur oánh nhau...À hôm tới bạn đi khám nếu mà có loại rửa hoặc bôi mới thì bạn thử hỏi bác sỹ là có dùng tiếp những cái bôi cũ ko nhé
    • 77 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

"rổ sùi"

bạn nói kiểu này không biết mấy phòng khám tư nó có trả tiền PR cho bạn hay không, chứ đã làm những người đang mắc bệnh sốt vó lên rồi đó!

cá nhân mình từng mắc bệnh và giờ đã khỏi, mình khuyên mọi người hãy an tâm điều trị tại các bệnh viên lớn,

TPHCM thì có bv Da Liễu, đừng có "nghe nói" rồi đi chữa lung tung.

ở TPHCM mà không tin vào BVDL thì không hiểu bạn còn tin vào điều gì!
    Mình không rảnh mà đi PR cho "mấy" phòng khám tư? Bạn có thấy ai đi PR cho các phòng khám tư toàn quốc chưa? Nhìn nhận vấn đề phải đa chiều, bản thân mình đã khám nhiều bệnh viện rồi đi đến kết luận bác sỹ mỗi nơi mỗi khác. Nếu bạn có đức tin thì bạn cứ theo đuổi, nhưng sự thật phải phản ánh nhiều chiều chứ đừng tôn thờ quá.
    • 77 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

bạn ở TPHCM thì cứ đến thẳng BV Da Liễu,

đừng vì quá lo mà đi "tư" nghe bạn.

BV "tư" mình không đủ căn cứ để phán là không tốt, nhưng so về trang thiết bị thì BVDL là đầu ngành về mấy bệnh này còn gì?

vậy thì mình còn đi đâu nữa cho tốn tiền bạn nhỉ?

bệnh thì ai cũng có, không bênh này thì bệnh kia thôi,

vấn đề là "độ lì" của mình hơn người thì mình sẽ nhanh khỏi hơn thôi bạn nhé.
    Bạn này hình như có vẻ rất ám ảnh với bác sỹ "tư", dù chưa từng đi khám ở bệnh viện tư. Ban đầu mình rất có thiện cảm với chia sẻ vượt qua căn bệnh của bạn. Nhưng càng về sau thấy bạn quá tôn thờ bệnh viện và bác sỹ nơi bạn điều trị. Bản thân mình cũng là người đang điều trị bệnh, thậm chí lập ra topic này - chứng tỏ ước muốn được chia sẻ và sớm khỏi bệnh của mình rất mãnh liệt. Vì mình đã chạy từ bệnh viện nọ sang viện kia, gặp trên 5 bác sỹ khác nhau, cộng với lịch làm việc và điều kiện kinh tế khác bạn, nên mình mới đem đến chia sẻ khác góc độ của bạn.

Nghe bạn kể thì hình như bạn mới là bác sỹ, còn bác sỹ họ không chữa theo cách của bạn. Ngay cả việc bạn yêu cầu gặp đúng bác sỹ nào, vào thứ mấy, yêu cầu được sử dụng phòng phẫu thuật, sử dụng thuốc theo đơn của bạn... Chứng tỏ bạn là người có thời gian và điều kiện kinh tế, không phải ai cũng rảnh để đi khám vào chiều thứ 4 gặp cô bác sỹ gì đó theo chỉ dẫn; yêu cầu uống những loại thuốc tốt nhất... Bệnh này là "trường kỳ", có nặng, có nhẹ, phải nhìn vào thực tế chứ không mơ màng tin rằng mình rất khoẻ và sắp chiến thắng. Nếu thế thật thì xã hội triêt tiêu bệnh này lâu rồi, không ai gọi là bệnh "xã hội".

Mọi người lên đây để lắng nghe những chia sẻ đa chiều, góp ý khen chê để học hỏi rút kinh nghiệm. Đọc những dòng chia sẻ mới của bạn thì có vẻ như chỗ bạn điều trị là nhất rồi, không còn đâu bằng. Mình nói huỵch toẹt ra mình là người tham gia từ tầng 5, chủ động lập ra tầng 6 đến nay bệnh vẫn chưa khỏi, không có mơ mộng gì cả. Vì có người nặng, người nhẹ, người phát hiện sớm, người điều trị muộn; chưa kể người giàu, người nghèo, người bận lao động người lại nhàn rỗi... Tâm lý tự tin, phấn chấn là tốt những không nên mơ mộng quá, để rồi mỗi lần tái khám nếu lỡ kết quả không như ý muốn lại nẫu ruột.

Còn đã tham gia WTT thì ai cũng như ai, chỉ là một cái nick ảo. Bạn không thể nào khăng khăng quan điểm của mình là số 1 rồi chê tới tấp những kẻ mù quáng chữa bệnh khác với lịch trình của bạn. Ai chẳng biết bệnh viện Da liễu Tp.HCM là số 1; nếu bạn có tiền thì đi đâu bạn cũng là số 1 chứ chẳng cần bệnh viện da liễu. Nhưng bác sỹ có người này người nọ, không phải ai cũng như mẹ hiền. Có rất nhiều trường hợp bác sỹ khám qua loa, vì cũng phải thông cảm cho họ, không phải bác sỹ nào cũng tận tâm đến mức banh háng bệnh nhân soi từng milimet như bác sỹ mà bạn gặp.

Bản thân mình chưa từng khuyên bất cứ ai phải đi khám ở đâu, vì mỗi người có lịch trình, hoàn cảnh và đang theo đuổi những bác sỹ khác nhau. Mình chỉ lên để đọc những kinh nghiệm về ăn uống, tăng sức đề kháng, bảo vệ cơ thể trong quá trình điều trị cũng như rút kinh nghiệm từ những người đã đến khám nhiều nơi khác nhau.

Chốt lại những điều dông dài kể trên, mình mong bạn thôi ca ngợi chỗ bạn đã điều trị và khuyên nhủ mọi người học theo bạn để sớm khỏi bệnh, cũng đừng tỏ ý xem thường những người đang điều trị tại các bác sỹ tư. Mình vẫn còn nhớ tin nhắn mình inbox cho bạn hỏi cụ thể về cách thức bác sỹ thăm khám hậu môn cho bạn, nhưng nhận được câu trả lời không liên quan. Bác sỹ có người này người nọ, bệnh nhân cũng muôn vàn kiểu; chia sẻ được là điều tốt nhưng đừng trù dập hoặc tôn vinh những giá trị mình có được dựa vào kinh tế và trình độ, mình và nhiều người khác bạn!
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ahcc có vẻ như nó có tác dụng đối với mục cóc thông thuờng hơn thì fai.con mục cóc sinh dục( sùi mào gà) thuộc tuyp khác. mình uống ahcc cung ko thấy tác dụng hay tiến triển khả quan
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình uống ngày 6v đó tốn tiền quá mà nó ko có tiến triển.fai nhu thấy tiến triển xíu thôi thì cung rán
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Moi người ai co kinh nghiệm trong xit Al tu van giup mjnh voi. Hom qua minh có đi xit al trong hậu môn xịt xong rất là đau khoảng 40 phut sau thì mjnh rửa lại với nước sạch rồi đến sáng hôm sau thì nó còn ê nhưng ko đau lắm nữa, nhưng mình thấy mấy nốt sùi ( cũng nhiều nốt lắm) nó vẫn bình thường ko có gì khác cả vẫn trơ trơ ra đó . các bạn nào đã xit AL tu van giup mình với mjnh cảm ơn rất nhiều
    • 63 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnam2112 Xem bài viết
    Mình không rảnh mà đi PR cho "mấy" phòng khám tư? Bạn có thấy ai đi PR cho các phòng khám tư toàn quốc chưa? Nhìn nhận vấn đề phải đa chiều, bản thân mình đã khám nhiều bệnh viện rồi đi đến kết luận bác sỹ mỗi nơi mỗi khác. Nếu bạn có đức tin thì bạn cứ theo đuổi, nhưng sự thật phải phản ánh nhiều chiều chứ đừng tôn thờ quá.
    Chào bạn,

mình chưa hề công kích chê bai phòng khám tư,

bài viết của mình là câu chuyện mình đi khám, kể mọi người nghe,

còn bạn vào đây nói để mọi người an tâm thì nói,

còn làm cho mọi người thêm lo lắng thì đừng nói làm gì,

nếu bạn từng mắc bệnh này thì cũng hiểu, mọi điều khi mình nói ra nếu không khéo, thì cho dù vô tình, thì cũng làm cho người bệnh lo lắng,

cảm ơn bạn đã nói, để mình có dịp trả lời,

mình khuyên mọi người kiên trì chữa trị ở BVDL Tp.HCM, và đến đúng vị bs chiều thứ 4 ở phòng 108 vì bác ấy có cách nói để mọi người an tâm,

còn nếu vì lo lắng mà đi chạy lung tung, chỉ làm cho mình tốn thời gian và tiền bạc,

bạn Nam có gì để chứng tỏ bệnh viện tư bênh ngoài thì chi phí điều trị thấp hơn BVDL hay không ?
    • 63 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuy07vp2c Xem bài viết
    Moi người ai co kinh nghiệm trong xit Al tu van giup mjnh voi. Hom qua minh có đi xit al trong hậu môn xịt xong rất là đau khoảng 40 phut sau thì mjnh rửa lại với nước sạch rồi đến sáng hôm sau thì nó còn ê nhưng ko đau lắm nữa, nhưng mình thấy mấy nốt sùi ( cũng nhiều nốt lắm) nó vẫn bình thường ko có gì khác cả vẫn trơ trơ ra đó . các bạn nào đã xit AL tu van giup mình với mjnh cảm ơn rất nhiều

Chào bạn Huy,

mình cũng từng xịt AL 2 lần, và tình trạng cũng giống như bạn,

vừa mới xịt 1 lần thì mình muốn hết ngay khó lắm bạn ạ,

các phương pháp điều trị: xịt AL, đốt điện, đốt laser CO2 thì theo thứ tự đó giá sẽ tăng dần, nên tiền nào thì của đó mà,

kiên nhẫn nhé.
    • 63 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnam2112 Xem bài viết
    Bản thân mình chưa từng khuyên bất cứ ai phải đi khám ở đâu, vì mỗi người có lịch trình, hoàn cảnh và đang theo đuổi những bác sỹ khác nhau. Mình chỉ lên để đọc những kinh nghiệm về ăn uống, tăng sức đề kháng, bảo vệ cơ thể trong quá trình điều trị cũng như rút kinh nghiệm từ những người đã đến khám nhiều nơi khác nhau.
    Bạn Nam chắc không? mình sẽ chứng minh cho bạn thấy là bạn đang nói phét!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn Huy,

mình cũng từng xịt AL 2 lần, và tình trạng cũng giống như bạn,

vừa mới xịt 1 lần thì mình muốn hết ngay khó lắm bạn ạ,

các phương pháp điều trị: xịt AL, đốt điện, đốt laser CO2 thì theo thứ tự đó giá sẽ tăng dần, nên tiền nào thì của đó mà,

kiên nhẫn nhé.
    Chắc lần sau mjnh phải xin bac si đi đốt quá vì xịt này thấy nó ko khả quan cho mấy. Mình cũng nghĩ nên đi đốt vì càng ngày mjnh thấy nó càng nhiều lên nen chắc phải đốt để xem nó có còn lên lại nữa ko. Cảm ơn bạn tu van nha
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào m.n m theo dõi diễn đàn này lâu rồi nhưng hôm nay m mới tham gia để xin m.n tư vấn hộ m.
    Tình hình là m là nữ năm nay 23t phát hiện bị smg cách đây hơn 10 hôm. Lúc đầu m rất suy sụp lo lắng. Sau đó m có đi khám ở Cảm Hội xn lúc đầu hết 1tr5 xong bsi bảo m bị viêm AD tạp khuẩn, bị smg rất nhiều trong AD và gần CTC, bị viêm lộ tuyến khi nghe bsi bảo vậy m chán chả muốn sống luôn. Rồi bsi bảo m đốt điện hết 4tr + đốt lộ tuyến 3,5tr nữa còn chưa tính tiền thuốc. M là sv mới ra trường số tiền nv đối với m là không hề nhỏ. M định đi khám chỗ khác xem có khả quan hơn k? M.n cho m ý kiến nên đến bv Ánh Sáng hay cô Yến ở Hòe Nhai ạ. Cảm ơn m.n nhìu
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_lon Xem bài viết
    Chào m.n m theo dõi diễn đàn này lâu rồi nhưng hôm nay m mới tham gia để xin m.n tư vấn hộ m.
    Tình hình là m là nữ năm nay 23t phát hiện bị smg cách đây hơn 10 hôm. Lúc đầu m rất suy sụp lo lắng. Sau đó m có đi khám ở Cảm Hội xn lúc đầu hết 1tr5 xong bsi bảo m bị viêm AD tạp khuẩn, bị smg rất nhiều trong AD và gần CTC, bị viêm lộ tuyến khi nghe bsi bảo vậy m chán chả muốn sống luôn. Rồi bsi bảo m đốt điện hết 4tr + đốt lộ tuyến 3,5tr nữa còn chưa tính tiền thuốc. M là sv mới ra trường số tiền nv đối với m là không hề nhỏ. M định đi khám chỗ khác xem có khả quan hơn k? M.n cho m ý kiến nên đến bv Ánh Sáng hay cô Yến ở Hòe Nhai ạ. Cảm ơn m.n nhìu
    Chào bạn, ko bít giúp đc gì cho bạn ko, mẹ mình có mở phòng khám đa khoa đc tầm chục năm, nhưng chủ yếu chuyên về siêu âm, sản phụ khoa, mẹ mình cũng từng chữa sùi mào gà rồi, theo lời mẹ mình nói chi phí đốt chỗ mẹ mình rơi vào khoảng từ 1-3 tr tùy theo tình trạng và số lượng nốt. Chắc chỗ mẹ mình ko phải chỗ tốt nhất và mình cũng ko làm việc cho mẹ, nhưng mình thấy mẹ mình làm khá chu đáo tận tình và ko làm nhiều thủ tục xét nghiệm thừa để câu xèng bệnh nhân. Nếu bạn muốn đc tư vấn or tham khảo thêm gì thì mình cho bạn địa chỉ: PK 19A Hội An, phố viện 103, đt: 0433540006 hoặc 0983710216 (thạc sỹ Hồng- đây là cô bạn làm chung vs mẹ mình, còn mẹ mình tên Huế)
    Chúc bạn sớm tìm đc nơi ưng í và chữa khỏi bệnh nha . Hic, mình chúa ghét phải đi khám, dù là bất cứ bệnh gì
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn uống 6 viên nhưng uống được bao lâu rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_lon Xem bài viết
    Trời ơi sao mà chém tiền của ngta ghe vậy.mình cung moc rat nhiu va vao bv da lieu đốt laze và chữa cả viêm AD nưa hết có hơn 1tr.Theo mình bạn nên vào bệnh viện da liễu chữa sẽ tốt hơn bạn ạ.trang thiết bị cũng đầy đủ và chi phí cũng ko cao .
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@meo_lon:
    Bạn đốt ở đâu mà đắt vậy T_T... mình ở SG nên không tư vấn cho bạn được, bạn nên đến BV công hoặc BV tư có uy tín chút, lộ tuyến nếu bạn chưa chồng thì nên dựa vào tình trạng, nếu nhẹ (khoảng <0.5 cm) thì không cần đốt đâu, còn nếu rộng thì nên áp lạnh - là biện pháp mới mau lành, chống chít hẹp CTC dẫn đến vô sinh . Mình nhớ phí áp lạnh ở BV Từ Dũ hay Hùng Vương trong SG tầm 300 - 500k thôi, đốt điện còn rẻ hơn, chẳng hiểu sao có con số cả triệu ấy nữa >"<