Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi Mào Gà( phần 5)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 229K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh k ro nguyen nhan minh mac phai benh smg.ck minh thi k bi.tu luc minh mang thai 3 thang la bat dau minh di dieu tri smg.minh cung cung ck di kham nhung ck k co bi.hien gio benh ngoai thi het chi moc gan cua am dao thui.minh k biet den khi sinh co het k de co the sinh baby bthuong k fai mổ.hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Co gang len moi nguoi oi. Minh cung dang dieu tri day. Minh cung mong het benh ne.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyech Xem bài viết
    Bạn bị lộ tuyến bnh mm? T đọc đc lộ tuyến trên 5mm mới phải chỉ định đốt. Còn ko thì chỉ đặt thuốc và dùng kháng sinh để giảm tình trạng viêm. Đốt để lại sẹo gây khó thụ thai, khó sinh đẻ. T chỉ bị 1.5mm nên chỉ đặt thuốc vs uống thuốc gọi là giữ k bị viêm thêm. K bít h nên tnào. Chắc phải ra cô yến coi. Bạn cho mình địa chỉ sđt vs h làm của cô ở láng đc k?
    mình bị lộ tuyến 2cm bạn ạ. bạn vào diễn đàn viêm lộ tuyến đọc nhé. ở đây có rất nhiều ng chữa lộ tuyến nhé. đa phần là chưa có con chữa rồi mới có con. ko chữa mới là khó có con đó, mình bị lộ tuyến lâu rồi mà tìm hiểu mãi mới chữa đấy.còn đốt có để lại sẹo ko thì tùy vào bác sĩ đốt thôi. bjo có pp đốt, leep và ap lạnh. nhẹ thì áp lạnh nặng quá toàn bộ thì leep. nhưng mà nếu chưa sinh con thì phải xin chỉ định của bác sĩ phụ sản mới đc leep. nếu bạn có gì muốn hỏi về lộ tuyến thì nt cho minh 0978359059 mình sẽ tư vấn cho. có nhiều người uống nữ vương new lắm nhưng nó đắt và phải uống kiên trì
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuy_dangyeu Xem bài viết
    Mình cũng có thai 22 tuần đây, bsi phán bị smg từ lúc 11-12 tuần, mãi mới ra cô yến chấm thuốc, 2 lần sau đo đat thuốc nấm 6 viên, 1 tháng sau tái khám, cô yến bảo còn 1 xíu li ti vài nốt như đầu tăm, chấm thêm ít thuốc và đặt noovag, đến hnay ra khám lại cô bảo hết sùi rồi, 1 tí xíu nhám bằng đâu tăm do lộ tuyến hay gì đo nghe ko rõ, ko phải smg, sinh thường thoải mái. À, trong tgian điều trị mình có tiêm 5 mũi nhà bsi Hùng.( cuối tháng 11 vẫn qhe với chồng mấy lần)...theo dõi thêm trên từng lần khám thai rồi qd sinh thg hay sinh mổ, sợ e bé to cũng chả sinh thg dc í...hí hí...đừng lo quá mn ạ...
    Bạn vừa tiêm vừa chấm thuốc cùng lúc à? bạn tiêm có thấy sùi teo lại ko? m tiêm hết 10 mũi rồi. Bs hẹn 2 tuần nữa quay lại nhưng m ko yên tâm lắm vì sùi vẫn mọc thậm chí chí còn to, vào cả bên trong nữa. M sợ nó lan vào ctc tiếp
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bệnh này phải xếp sau bệnh HIV về mức độ kinh khủng mới phải
    • 107 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình trước mắt ko còn nữa b ạ. B chấm thuốc cô yến à? Cố gắng lên nhé
    • 107 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình trước mắt ko còn nữa b ạ. B chấm thuốc cô yến à? Cố gắng lên nhé. Mình điều trị cùng lúc cho yên tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đốt xong 2tuan đi khám lại bs bảo ko mọc nữa nhưng mình vẫn thấy sần bs bảo đấy là sẹo do lần trc đốt.nhưng mình vẫn hoang mang vì nó sần giống smg lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có bạn nào ở hà nội biết chỗ nào chữa trị tận tình không chỉ mình với.mình đến bv bác sĩ chứa và khám ko kĩ nên của mình ko đỡ đc .hic.đốt xong lại mọc
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn đến gặp bs hoa bác ý làm ở bv hòe nhai bác khám chữa cẩn thận tận tình lắm bệnh này bạn phảikiên trì đừng sốt ruột thì mới khỏi được sô đt bs hoa 0986667922 bạn liên lạc với bs nhé
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bạn đừng quá hoang mang,lo lắng mà bệnh nặng thêm.Lúc trước mình cũng rất lo sợ,nhưng dạo này mình đã điều chỉnh tâm lý,một phần là do bệnh mình cũng thuyên giảm.Mình phát hiện smg cách đây cũng gần 3 tháng nhưng không hiểu lý do,đi chấm thuốc mà cứ tái đi tái lại hoài,châm đó,mọc đó,mình rất nản,bi quan,còn mất 1 triệu 700 tiền ngu (thuốc của mấy ông thầy Lang).Mà các bạn nữ nếu bị bệnh này luôn đi kèm theo bệnh viêm nhiễm và nước dịch âm đạo cứ ra,mình nhận thấy 1 điều nếu dịch đó không khô thì sẽ tạo môi trường ẩm ướt cho sùi mọc hoài không dứt.Lúc trước chấm thuốc về chỗ đó của mih hôi,nước dịch âm đạo ra liên tục.Và sau đó mình tìm hiểu bên công ty mẹ mình làm thì có mấy loại uống để tăng sứcđề kháng,đồng thời có loại giúp ngăn ngừa ung bướu,kháng viêm.Mình vừa uống kèm theo chấm thuốc cộng với việc rắc loại kháng viêm đó vào chỗ âm đạo và hậu môn.Mình dùng băng vệ sinh bên công ty của mẹ luôn,dù không có kinh mình vẫn dùng(BVS khác với BVS ngoài thị trường).Sau vài ngày chỗ đó khô và những chỗ chấm thuốc k mọc nữa,chỉ còn 1 vài nốt nhỏ còn lại.Các bạn bị ở hâu môn thì nên ắn rau nhiều vô như mình nguyên nửa tháng đau đớn khi đi vệ sinh nên mình hiểu.Còn về phần phụ luôn giữ khô thì sùi sẽ k có môi trường mọc,tằng sức đề kháng,sống vui vẻ,lạc quan thì bệnh mới nhanh khỏi.Hãy nhìn những người bị bệnh hiểm nghèo,tàn tật..họ vẫn vui sống đấy thôi.Không ai chết vì smg đâu mà lo.Còn những bạn bị ng yêu đá sau kho biết bệnh,ok,cứ cho mấy tụi đó biến luôn đi,mấy ng nv không đáng để bạn yêu,để bạn buồn,thử hỏi có tí bệnh nv mà không cùng nhau vượt qua thì yêu cái gì,có chăng chỉ ham muốn tình dục,giờ bị bệnh k mần ăn gì được nên bỏ mặt bạn thôi.Sau này cuộc đời còn nhiều chông gai thử thách thử hỏi bạn có nên ở bên 1 người chông/vợ như vậy không.Xin lỗi đối với mình ba mẹ là trên hết,đừng buồn vì mấy người nv mà nghĩ quẩn tội cho ba mẹ đã khổ cực nuôi nấng mình.Mình rất hiểu cảm giác của mấy bạn nhưng hãy cố gắng lên nhé,tự mình làm thầy thuốc cho mình đi ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình theo dõi topic đến hnay mới lập nick để tâm sự cùng mọi người. Gần 2 tháng nay mình stress trong bệnh tật. Đi khám hết phòng khám này đến phòng khám kia, khám từ bệnh viện phụ sản đến bệnh viện da liễu, rồi cả bệnh viện bạch mai, bệnh viện K..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bệnh ko tiến triển tý nào hả bạn smile899
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 2,105 Bài viết

• 1,073 Được cảm ơn

• Nguyenhiengia Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhanvien Xem bài viết
    Cả nhà ạ em phát hiện ra bệnh cách đây 1 tháng 6 ngày, em đã đốt 1 lần( giờ mới thấy là ko cần thiết) và tiêm thuốc ngay sau đốt 5 mũi, sau đó nghỉ 12 ngày và tiêm tiếp 5 mũi nữa sau đó 1 tuần em thấy vẫn không hết mà có dấu hiệu li ti mọc nhiều hơn nên em chuyển sang chấm thuốc cô yến, cô chấm thuốc cả màng trinh cho em ( vì em bị ăn lên màng trinh) cũng may mà em còn cái màng đó nó ngăn lại chứ không thì nó còn lan vào bên trong lâu rồi cả nhà ạ. Cô bảo với em thì chỉ cần chấm 3 lần là khỏi vì chấm lần đầu tiên liti rụng hết còn vài nốt to đang cụt dần cụt dần. Cũng có thể vì em tiêm thuốc nên chấm nó cũng nhanh hơn. Hằng ngày em rửa ngày 3 lần thay quần áo, rửa bằng nước trà xanh ( hôm nào bí quá thì dùng nabifar cũng sạch lắm). Ông xã tương lai em hình như bị rồi( chắc ông ấy bị thì em mí bị chứ do môi trường như cô yến nói thì em không tin lắm) em thấy xung quanh rãnh có những nốt trắng liti đang nhô ra khỏi da mà anh ấy cứ cãi em là không phải cơ thể anh anh biết. Nói chung là bệnh tình em rất khả quan cả nhà ạ, giờ chắc em chỉ còn sợ nó tái phát trong 3 tháng tới nữa thôi cả nhà ợ
    Tuy nhiên dạo này em lại bị khô họng và cảm giác có đờm ổ cổ nhưng khạc ra chả có gì, em vẫn ăn uống bình thường chẳng thấy khó nuốt hay sao hết cũng không ho, em cũng lo nó mọc trong họng nhưng em vẫn nghĩ là không phải, chắc là do em căng thẳng quá thôi cả nhà nhỉ???
    Đó là kinh nghiệm của em cả nahf tham khảo nhé và ai có ý kiến gì góp ý cho em bảo em với
    Bạn bị họng giống mình quá