Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi Mào Gà( phần 5)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 230K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có bạn nào bị sùi mào gà và đã chữa trị khỏi chưa,đã lập gia đình có con chưa nhỉ,sao ko thấy ai hết vậy?Da phần các bạn lên đây một đến hai lần rồi ko thấy hồi âm kết quả điều trị gì hết a.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hoi sang moi vao DL xit AL ma thay nan luon,co 1 ban bi het roi dc 2 den 3 thang lai tai lai phai di xit,cu bi di bi lai vay nan vo cung nan.Hix,tren dien dan nay co ban nao bi roi het dc 2 den 3 thang lai bi lai ko vay?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Uh đây là thuốc đặc trị sùi của Thái e ạ, cứ mua về bôi thôi, hoặc e có thể đi đốt nhưng c thấy nhiều người đốt vẫn bị lại mà, của c bôi nó chưa khỏi hẳn nhưng cũng đã thấy mịn hơn và k thấy bị lan ra những chỗ khác. Nói chung cứ thử và kết hợp các biện pháp e ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhxe Xem bài viết
    sau khi xong e cũng có đốt mất 1t3 chưa kể thuốc
    Lần đầu tiên, mình cũng đốt nè, 500k/ lần, vì là u nhú trong lỗ sáo những lần tái phát sau thì toàn xịt AL thôi. Đi bc DL TPHCM thì thấy cũng đông, cả chị em phụ nữ nữa ... cũng đỡ tủi phần nào. Mà mình cũng hay bị cảm nên sức đề kháng cũng hơi yếu => nên tầm suất tái phát của nó cũng tăng. Từ 11/2013 tới nay luôn ...
    Giờ tập sống chung với lũ vậy, cố gắng tăng sức đề kháng, vệ sinh sạch sẽ, kiêng quan hệ cũng như thủ dâm ... có sùi thì nên đi DL TPHCM ngay, nhớ xịt bổ sung cho nó tận gốc (dù khá thốn)... Bị tái phát trong lỗ sáo nên cũng mệt.
    Mình cũng hay online, theo dõi topic này thường xuyên, cũng tổng hợp được 1 số kinh nghiệm. Cảm ơn mọi người.
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có bạn nào sử dụng thuốc lmiquimod 5% chưa nhỉ. thấy bạn gì đó giới thiệu mà ko bit có hiệu quả ko.tim hiểu trên web nước ngoài thì thấy chữa dc mục cóc sinh dục.tai đi tái lại nản với nó qua
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hỏi. Có ai bôi thuốc Podophyllin 30% của bệnh viện da liễu chưa vậy? Thuốc bên trong màu xanh đen ấy ạ, trước đây e chấm Acid Trichloracetic 50% mà hôm nọ hết nên qua bênh viện da liễu HCM mua ở cổng bênh viện mà người ta có 2 loại 1 của Thái 1 của bệnh viện da liễu nên e mua của bệnh viện da liễu cho an toàn, mang về bôi ko thấy đau mà lúc rửa đi cứ thấy ngứa rồi bị sưng lên mấy chỗ sùi bị loét ra. Trước e bôi Acid Trichloracetic 50% thì sót với đau nhưng khoảng 5-10p là đỡ mà ko bị loét như này. Ai bôi Podophyllin 30% của bệnh viện da liễu rồi cho e lời khuyên với, e là nam ạ. Cảm ơn mọi người.
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn ơi.o Miền nam muốn mua thuốc đó fai làm thế nào.hix trên mạng toàn thừa nước đục bán giá cao ngất ngưỡng
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi levannam1 Xem bài viết
    bạn ơi.o Miền nam muốn mua thuốc đó fai làm thế nào.hix trên mạng toàn thừa nước đục bán giá cao ngất ngưỡng
    Bạn ra công bênh viện da liễu HCM nói bán cho thuốc chấm sùi họ bán cho, có nhiều loại lắm. Trước mình đốt ở bệnh viện da liễu 2 lần rồi lại bị mọc lên tiếp nên mua thuốc về tự chấm. Có mấy loại thuốc chấm cơ bạn tới bệnh viên Bình Dân khoa nam học đăng ký khám dịch vụ bác sĩ tư vấn cho. Trước mình chấm thuốc khác mà hôm nọ đi mua quên mất tên thuốc nên họ bán cho thuốc mới.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic chào mọi ng.. e cũng vừa biết tin e bị smg sau khi đi khám phụ khoa ở bác sĩ Yến Hòe nhai, e rất shock hiện giờ e mới chấm thuốc đuợc 2 hôm, tuy xót nhưng e vẫn chịu dc.. Cho e hỏi là khi bị nhiễm rồi có thể tiêm phòng chống ung thu cổ tử cung dc k?? vì e biết HPV gây ra smg la 6 và 11, nhưng gây ung thư là 16, 18?? Thế nên bị nhiễm rồi có thể tiêm để phòng chống những chủng HPV 16,18 được k? e cảm ơn!
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi marconguyen Xem bài viết
    Bạn ra công bênh viện da liễu HCM nói bán cho thuốc chấm sùi họ bán cho, có nhiều loại lắm. Trước mình đốt ở bệnh viện da liễu 2 lần rồi lại bị mọc lên tiếp nên mua thuốc về tự chấm. Có mấy loại thuốc chấm cơ bạn tới bệnh viên Bình Dân khoa nam học đăng ký khám dịch vụ bác sĩ tư vấn cho. Trước mình chấm thuốc khác mà hôm nọ đi mua quên mất tên thuốc nên họ bán cho thuốc mới.
    năm ngoái mình có đốt điện o bv binh dân.bac si ko co cho thuốc bôi.minh hoi tai khám cũng ko.bs bảo là tự khám thấy nổi lại thì đi đốt tiếp. sợ nhất là đốt điện.minh về tự bôi thuốc podo thấy sùi nó mòn ko nhìn thấy dc.nhung thoi gian sau lại nổi lên.hix chán quá chán
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi levannam1 Xem bài viết
    năm ngoái mình có đốt điện o bv binh dân.bac si ko co cho thuốc bôi.minh hoi tai khám cũng ko.bs bảo là tự khám thấy nổi lại thì đi đốt tiếp. sợ nhất là đốt điện.minh về tự bôi thuốc podo thấy sùi nó mòn ko nhìn thấy dc.nhung thoi gian sau lại nổi lên.hix chán quá chán
    thứ 1 mình không biết bạn khám bình dân ở đâu nhưng bác sĩ ko cho tái khám như vậy là ko chấp nhận được thứ 2 là sau khi đốt điện chỉ cần thuốc rửa chứ không cần thuốc bôi mình ở hà nội sau khi đốt lazer xong thì người ta cho thuốc tyrosua bôi một loại kháng sinh tại chỗ thứ 3 đến thời điểm bày bạn bị lại có thể do bạn lại quan hệ với người không an toàn mà thôi mình đã nc với người bị smg họ hết mấy năm nay không hề bị lại bạn nhé hoặc là bác sĩ chưa đốt hết cho bạn
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi poppy000 Xem bài viết
    thứ 1 mình không biết bạn khám bình dân ở đâu nhưng bác sĩ ko cho tái khám như vậy là ko chấp nhận được thứ 2 là sau khi đốt điện chỉ cần thuốc rửa chứ không cần thuốc bôi mình ở hà nội sau khi đốt lazer xong thì người ta cho thuốc tyrosua bôi một loại kháng sinh tại chỗ thứ 3 đến thời điểm bày bạn bị lại có thể do bạn lại quan hệ với người không an toàn mà thôi mình đã nc với người bị smg họ hết mấy năm nay không hề bị lại bạn nhé
    chắc có thể mình bị tái nhiễm. mình khám ở bv binh dân khoa nam học.minh co hỏi bs co tái ko bs bảo ko. bị lại thì cầm sổ lên đốt tiếp.nhu vay minh fai kiên quan hệ. nếu quan hệ su dung bcs co an toan ko ban.minh lo lắng quá. bị 2 năm rôig chưa hết
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi poppy000 Xem bài viết
    thứ 1 mình không biết bạn khám bình dân ở đâu nhưng bác sĩ ko cho tái khám như vậy là ko chấp nhận được thứ 2 là sau khi đốt điện chỉ cần thuốc rửa chứ không cần thuốc bôi mình ở hà nội sau khi đốt lazer xong thì người ta cho thuốc tyrosua bôi một loại kháng sinh tại chỗ thứ 3 đến thời điểm bày bạn bị lại có thể do bạn lại quan hệ với người không an toàn mà thôi mình đã nc với người bị smg họ hết mấy năm nay không hề bị lại bạn nhé hoặc là bác sĩ chưa đốt hết cho bạn
    minh khám bv binh dân ở tphcm
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào các bạn! lâu rồi mới quay lại diễn đàn.mình bị từ tháng 4/2014 đến tháng 7/2014 thì bsi kêu hết,từ đó mình chỉ đi tái khám,đến bây giờ thì chưa thấy gì,mình đợi tới tháng 12 tái khám là sau 3 tháng là tái khám lại,nên các bạn cứ yên tâm nhé,mấy ngày đầu mình cũng lo sợ,nhưng sau đó thì kệ,có một khoảng thời gian đầu mình toàn uống nước chanh,vắt hẳn một quả chanh vô cốc và cho nước vô vừa phải rồi uống,cứ ăn xong thì uống,chứ uống không cồn ruột lắm,đến sau đi làm chả có thời gian uống nữa,với lại sau 6 -8 tháng không tái phát lại là coi như khỏi nhé,mình đã hỏi bsi rồi,nên đừng nghĩ là mình sống chung với lũ cả đời ,hồi bữa mình cũng nói chuyện với 1 chị trên diễn đàn này,chị ấy cũng bị,và sau 2 năm chả tái phát gì,rồi chị ấy lấy chồng sinh con,các bạn đừng suy nghĩ tiêu cực quá,cứ chữa trị cho tốt vào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai1912 Xem bài viết
    chào các bạn! lâu rồi mới quay lại diễn đàn.mình bị từ tháng 4/2014 đến tháng 7/2014 thì bsi kêu hết,từ đó mình chỉ đi tái khám,đến bây giờ thì chưa thấy gì,mình đợi tới tháng 12 tái khám là sau 3 tháng là tái khám lại,nên các bạn cứ yên tâm nhé,mấy ngày đầu mình cũng lo sợ,nhưng sau đó thì kệ,có một khoảng thời gian đầu mình toàn uống nước chanh,vắt hẳn một quả chanh vô cốc và cho nước vô vừa phải rồi uống,cứ ăn xong thì uống,chứ uống không cồn ruột lắm,đến sau đi làm chả có thời gian uống nữa,với lại sau 6 -8 tháng không tái phát lại là coi như khỏi nhé,mình đã hỏi bsi rồi,nên đừng nghĩ là mình sống chung với lũ cả đời ,hồi bữa mình cũng nói chuyện với 1 chị trên diễn đàn này,chị ấy cũng bị,và sau 2 năm chả tái phát gì,rồi chị ấy lấy chồng sinh con,các bạn đừng suy nghĩ tiêu cực quá,cứ chữa trị cho tốt vào
    chị dùng phương pháp gì vậy. tự mua thuốc về chấm hay đốt lazze.
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy nên đi bv bac sĩ kêu j làm đó là đúng nhất.chuyeenz này ko hết nữa thì minh vô lại bv để nhờ bs tư vấn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Podo là 1 loại ax mạnh, bạn bôi như vậy là quá nhiều nên vết sùi bị lở ra, bạn ngừng bôi vài hôm nó sẽ khỏi, bạn nhớ dùng đầu bông tăm, chấm vào vết sùi thôi, đừng bôi đi bôi lại, bôi quá nhiều
    • 281 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tulan27 Xem bài viết
    Podo là 1 loại ax mạnh, bạn bôi như vậy là quá nhiều nên vết sùi bị lở ra, bạn ngừng bôi vài hôm nó sẽ khỏi, bạn nhớ dùng đầu bông tăm, chấm vào vết sùi thôi, đừng bôi đi bôi lại, bôi quá nhiều
    lmiquimod 5% dùng dc ko bạn.hix bị 2 năm ko bit có ung thư ko buồn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Loại này mình chưa dùng nên ko biết tnao bạn ạ, mình chỉ dùng 2 loại là Podophyllin của Thái và ax trichloaxetic 30%, thấy cũng hiệu quả, mình bôi không được thường xuyên nhưng thất vết sùi cũng đã mịn hơn nhiều rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn cứ cố gắng đi nhé,mình nghỉ bệnh này củng lành tình,chỉ có điều fai kiên trì điều trị,mình cũng mới bị được hơn 2 tháng nay,mình đang kiên trì,cố gắng cho khỏi bệnh.