TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi Mào Gà( phần 5)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 227K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

topic trước dài quá nên bị khóa rồi, mình lập topic mới để mọi người cùng chia sẻ về căn bệnh này ạ, Mình đăng lo lắng về căn bệnh này đây, mong mọi người chia sẻ nhiều kinh nghiệm để mình bớt lo lắng và có kinh nghiệm chữa trị hiệu quả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bạn nào giúp mình mua axit trichloacetic được không, mình đang mang thai mà đi đốt 3 tháng nay 4 lần rồi mà cứ mọc đi mọc lại thôi, chán đi đốt rồi mình muốn tự mua thuốc về chấm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Axit trichloaxetic là dùng cho sùi dạng li ti đúng k ạ. E chấm podo sùi rụng hết nốt r. Chả hiểu sao 2 bên môi bé lại bị xù xì nhám nhám. Có phải bị sùi k hay do gì ai
    • 144 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havanchi Xem bài viết
    Có bạn nào giúp mình mua axit trichloacetic được không, mình đang mang thai mà đi đốt 3 tháng nay 4 lần rồi mà cứ mọc đi mọc lại thôi, chán đi đốt rồi mình muốn tự mua thuốc về chấm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HuyenNhu42

Bạn đi đốt ở đâu vậy?
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà.... sau khi chấm podo 3 lần thì em đã hết sùi rồi mọi người ơi. mừng quá. Hy vọng nó không phát lại nữa (Phát lại là mày chết chắc với tao sùi ạ hí hí ) các anh chị cũng đừng lo lắng quá nha. Mình mà stress thì cái lũ ấy cầng nặng lên thôi. em lúc đầu cũng hoang mang nặng lắm mà bây h vui tươi lại rồi. Bạn nào ở HCM muốn mua podo chấm thì qua trc cửa bệnh viện da liễu mua nha. 160k 1 hủ cũng nhiều lắm ấy, có bác sĩ hướng dẫn tận tình luôn. đừng nghe mấy lời rao bán trên mạng không chừng mua nhầm thuốc giả mà còn đắt tiền. Chúc các bạn mau hết nhu mình nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay em mới đi chấm lạnh để bỏ 1 hạt mụn sùi mào gà. Đau qua các mẹ ạ. Em đọc bài chủ đề này treen diễn đàn trước đây, ko thấy chị em nói gì tớ chuyện đau, nên cứ đinh ninh là ko đau gì, hơn nữa trươc đây em cũng tưngf chữa viêm lộ tuyến bằng pp này, nên ko sợ lắm. Ai dè, quả rát, quá đau, em phải khóc nức cả nở sau đó.

Em khám tại 1 pk tư, ở q5, sg. Một tuần nay tự nhien ở mép môi dưới mọc 1 hạt mụn thịt, rất nhỏ, bằng cỡ 1/3 hạt é, tương la viêm nhiễm nấm candida (e hay bi nhiễm nấm, hiện tại đang điều trị sán chó có trpng máu nữa, người bị sán chó rất dễ bị nhiễm bệnh viêm âm đạo do nấm này), ai dè hôm qua đi khám bsi bảo là bị sùi mào gà (codyloma) nhẹ, chỉ định đốt lạnh, tìm hiểu thêm thì em thấy đa phần tài liệu nói đaay là loại bệnh của "trai gái làng chơi", nhưng thực sự, em và chồng chắc chắn ko phải dạng này, và có rất nhiều chị em cũng mắc bệnh này và cũng y như em, vợ chồng đều rất ngoan. Tài liệu bảo 1 số ít trương hợp là do các vật dụng như khăn tắm có virus nên lây nhiễm, hơcj nồng độ pH thay đổi cũng dễ mc bệnh. Tuy nhiên, đa phần tài liệu nhấn mạnh vào nguôn bệnh là do sự xâm nhập "sâu" kiểu quan hệ tình dục, mà e loai bỏ trường hợp 2 vợ chồng lăng nhăng, khăn tắm thì cũng tiếp xúc bên ngoài, % lây bệnh đương này lại rất ít, e cứ đang nghi ngơ chỗ em khám phụ khoa 2 năm nay, ko lẽ đồ của họ khử trùng ko sạch? Em chẳng muốn nghĩ vậy, vì giờ e cũng chăngr khám chỗ nào khac ngoai họ cả. Chị bsi ở đó nói: xui lắm mới bị bệnh này. Cảm giác họ nghĩ nhà em có người lăng nhăng bậy bạ hay sao ấy.

Quay lại chuyện đốt lạnh (chấm lạnh). Hôm qua em đến nhưng bsi chấm là 1 cô hơi lớn tuổi, e ko tin tưởng mấy vì bình thường thấy cô ấy chỉ làm việc đơn giản như gọi tên bệnh nhân thôi, có lần mình có chút vấn đề, để cô ấy xử lý thì cô ấy hơi hoảng, mấy lý do đó thôi thúc em về, hôm sau quay lại. Xui xẻo thay, hôm nay vẫn là cô ấy đốt lạnh, đã bõ công tới em làm luôn. Em chưa biết mình có qđịnh sai lầm gì ko nhưng mà sau khi chấm thì rất đau. Trong lúc "vạch vạch" ra ktra cô ấy còn lo nói chuyện vậy là cứ vạch đi vạch lại. Lúc soi tươi mình chỉ có 1 cái mụn nhở ở mép dưới môi nhỏ, người soi va bsi đều chỉ nhắc đến 1 cái mụn đó, nhưng lúc vạch ra thì cô này thấy có 1 cai phia trong môi nhỏ nũa, cách rìa ngoai 1cm. Vậy là chấm lạnh 2 mụn. Mình hơi hoảng vì ko biết cô này có xác định đc mụn và thứ khác ko. Tại sao người soi ko thấy ko nhắc cái mụn bên trong đó? Thì đốt. Lúc đầu cô ấy nói sẽ đau rát, nhưng cái mụn đầu tiên thì ko đau mấy, chỉ hơi rát tí xíu. Đến cái bên trong thì, hix hix, cổ đưa cái cây đó vào giữ nguyên khoảng 30s, em bđầu thâys khó chịu, rồi rát, rồi đau, gần 5s cuối em hỏi cô ấy xong chưa, may quá cũng xong. Nhưng cũng đủ đau để em khoc huhu và nằm in trên bàn khoảng 1ph. Trên đường về em khoc nức nở vì còn đau. Em ko định hù doạ các chị, cơn đau có thể chịu đc nhưng thực sự là nó khá đau rát với em. Hoặc có thể do người làm chưa đúng kĩ thuật chăng. Em dù khóc nhưng vẫn ráng lết cầm hồ sơ vào hỏi lại bsix trương, để hỏi lại xem có đót lộn cái mụn ko mà đau vậy (em vẫn ko tin cô kia).

Bây giờ, chỗ i của em sưng vù.

Đieu em thắc mắc la các dụng cụ ở đó ko tiệt trùng đàng hoàng thì có thể lây căn bệnh quái ác này cho em ko? Điều e hi vọng là nó sẽ vĩnh viễn ko tái phát nữa. Đieeuf em cần làm bây giờ là nói chồng vào bv da liễu xét nghiệm máu xem đã nhiễm virus này chưa.

Các chị cũng hết sức cẩn thận nhé. Loại bệnh này rất nguy hiểm, trích lời cô y sĩ: xui lắm mới bị bệnh này.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ban oi, tớ có gửi tin nhắn cho bạn đấy, bạn đọc và gọi tớ nhé, thứ 7 này tớ lên da liễu, có gì tớ sẽ mua thuoc gium ban bạn đọc tin nhắn nhé
    • 144 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LaylaLayla Xem bài viết
    Hôm nay em mới đi chấm lạnh để bỏ 1 hạt mụn sùi mào gà. Đau qua các mẹ ạ. Em đọc bài chủ đề này treen diễn đàn trước đây, ko thấy chị em nói gì tớ chuyện đau, nên cứ đinh ninh là ko đau gì, hơn nữa trươc đây em cũng tưngf chữa viêm lộ tuyến bằng pp này, nên ko sợ lắm. Ai dè, quả rát, quá đau, em phải khóc nức cả nở sau đó.

Em khám tại 1 pk tư, ở q5, sg. Một tuần nay tự nhien ở mép môi dưới mọc 1 hạt mụn thịt, rất nhỏ, bằng cỡ 1/3 hạt é, tương la viêm nhiễm nấm candida (e hay bi nhiễm nấm, hiện tại đang điều trị sán chó có trpng máu nữa, người bị sán chó rất dễ bị nhiễm bệnh viêm âm đạo do nấm này), ai dè hôm qua đi khám bsi bảo là bị sùi mào gà (codyloma) nhẹ, chỉ định đốt lạnh, tìm hiểu thêm thì em thấy đa phần tài liệu nói đaay là loại bệnh của "trai gái làng chơi", nhưng thực sự, em và chồng chắc chắn ko phải dạng này, và có rất nhiều chị em cũng mắc bệnh này và cũng y như em, vợ chồng đều rất ngoan. Tài liệu bảo 1 số ít trương hợp là do các vật dụng như khăn tắm có virus nên lây nhiễm, hơcj nồng độ pH thay đổi cũng dễ mc bệnh. Tuy nhiên, đa phần tài liệu nhấn mạnh vào nguôn bệnh là do sự xâm nhập "sâu" kiểu quan hệ tình dục, mà e loai bỏ trường hợp 2 vợ chồng lăng nhăng, khăn tắm thì cũng tiếp xúc bên ngoài, % lây bệnh đương này lại rất ít, e cứ đang nghi ngơ chỗ em khám phụ khoa 2 năm nay, ko lẽ đồ của họ khử trùng ko sạch? Em chẳng muốn nghĩ vậy, vì giờ e cũng chăngr khám chỗ nào khac ngoai họ cả. Chị bsi ở đó nói: xui lắm mới bị bệnh này. Cảm giác họ nghĩ nhà em có người lăng nhăng bậy bạ hay sao ấy.

Quay lại chuyện đốt lạnh (chấm lạnh). Hôm qua em đến nhưng bsi chấm là 1 cô hơi lớn tuổi, e ko tin tưởng mấy vì bình thường thấy cô ấy chỉ làm việc đơn giản như gọi tên bệnh nhân thôi, có lần mình có chút vấn đề, để cô ấy xử lý thì cô ấy hơi hoảng, mấy lý do đó thôi thúc em về, hôm sau quay lại. Xui xẻo thay, hôm nay vẫn là cô ấy đốt lạnh, đã bõ công tới em làm luôn. Em chưa biết mình có qđịnh sai lầm gì ko nhưng mà sau khi chấm thì rất đau. Trong lúc "vạch vạch" ra ktra cô ấy còn lo nói chuyện vậy là cứ vạch đi vạch lại. Lúc soi tươi mình chỉ có 1 cái mụn nhở ở mép dưới môi nhỏ, người soi va bsi đều chỉ nhắc đến 1 cái mụn đó, nhưng lúc vạch ra thì cô này thấy có 1 cai phia trong môi nhỏ nũa, cách rìa ngoai 1cm. Vậy là chấm lạnh 2 mụn. Mình hơi hoảng vì ko biết cô này có xác định đc mụn và thứ khác ko. Tại sao người soi ko thấy ko nhắc cái mụn bên trong đó? Thì đốt. Lúc đầu cô ấy nói sẽ đau rát, nhưng cái mụn đầu tiên thì ko đau mấy, chỉ hơi rát tí xíu. Đến cái bên trong thì, hix hix, cổ đưa cái cây đó vào giữ nguyên khoảng 30s, em bđầu thâys khó chịu, rồi rát, rồi đau, gần 5s cuối em hỏi cô ấy xong chưa, may quá cũng xong. Nhưng cũng đủ đau để em khoc huhu và nằm in trên bàn khoảng 1ph. Trên đường về em khoc nức nở vì còn đau. Em ko định hù doạ các chị, cơn đau có thể chịu đc nhưng thực sự là nó khá đau rát với em. Hoặc có thể do người làm chưa đúng kĩ thuật chăng. Em dù khóc nhưng vẫn ráng lết cầm hồ sơ vào hỏi lại bsix trương, để hỏi lại xem có đót lộn cái mụn ko mà đau vậy (em vẫn ko tin cô kia).

Bây giờ, chỗ i của em sưng vù.

Đieu em thắc mắc la các dụng cụ ở đó ko tiệt trùng đàng hoàng thì có thể lây căn bệnh quái ác này cho em ko? Điều e hi vọng là nó sẽ vĩnh viễn ko tái phát nữa. Đieeuf em cần làm bây giờ là nói chồng vào bv da liễu xét nghiệm máu xem đã nhiễm virus này chưa.

Các chị cũng hết sức cẩn thận nhé. Loại bệnh này rất nguy hiểm, trích lời cô y sĩ: xui lắm mới bị bệnh này.

Bệnh này cũng bt thôi e, ko phải cứ trai gái là nhiễm đâu nhé, e dùng khăn nhỡ chẳng may ở đâu sẽ nhiễm thôi, nó kiểu như bị viêm da tiếp xúc chẳng may chạm vào là lây lan ra, ko có gì phải lo lắng, e cứ ăn uống đầy đủ và ăn những thứ có lợi cho sức khoẻ và sức đề kháng, cười thật nhiều, coi như là mụn trứng cá, giữ gìn sạch sẽ bớt suy nghĩ đến nó là nó ko mọc lên, giữ gìn như vậy cho đến 1,5-2 năm mà ko lên là nó tự đào thải là e thoát khỏi nó hoàn toàn (trừ khi e nhiễm lại từ 1 nguồn nào đó khác)
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss.you Xem bài viết
    topic trước dài quá nên bị khóa rồi, mình lập topic mới để mọi người cùng chia sẻ về căn bệnh này ạ, Mình đăng lo lắng về căn bệnh này đây, mong mọi người chia sẻ nhiều kinh nghiệm để mình bớt lo lắng và có kinh nghiệm chữa trị hiệu quả
    Hồi đầu to cũng hoang mang lắm, đi chấm thuốc thì bs chấm qua loa, rành rành là còn sờ sờ ra day mà bs bảo hết rồi, nên tớ đến bv da liễu, da liễu thì xịt AL, mà xịt AL lâu lắm mới hết, thế là tớ lại đi đot đien, công nhận là dot điện hết ngay mấy cái nốt đó liền, trộm via hơn tháng nay rồi vẫn khong thấy mọc lại, nhưng vẫn còn li ti, chỉ có sờ mới thấy chứ nhìn khong thấy được, cham thuoc cung khong hét duoc, nên giờ to tính đi xít AL cho hết mấy nốt li ti đi , ma khong biet xit co hét duoc khong, chứ khong đốt được nữa vì mắt thường không thấy được, nhưng tớ hy vọng là sẽ hết tịt nó đi.
    Nên tớ nghĩ tuỳ tình trạng bệnh của mình mà áp dụng cách khác nhau,nhu nốt bự quá nên đốt cho hết đi, bao giờ nó chớm mọc lên thì chấm thuốc hoặc xịt AL. Bạn đừng quá lo lắng nhé.
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình đang bị smg ở hậu môn, đang đi khám ở BVDL HCM, bác sĩ cũng chỉ định xịt AL được 2 lần rồi, theo dõi các bài viết cũ thì mình thấy mọi người bảo xịt AL lâu khỏi, không biết sao nữa. mà smg của mình nó khá to, và hình như bị sâu bên trong hậu môn nữa. mọi người cho mình hỏi, các mụt nổi bên trong làm sao chữa được? bây giờ mình cũng hơi hoang mang, hy vọng được giải đáp sớm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao ở Hn không có xịt AL nhỉ, ở da liễu cũng chỉ toàn thấy bác sĩ cho đốt điện hoặc đốt laze thôi, thật sự rất lo lắng về bệnh tật nó làm mình mất ăn mất ngủ, khổ quá đi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuyenNhu42 Xem bài viết

Bệnh này cũng bt thôi e, ko phải cứ trai gái là nhiễm đâu nhé, e dùng khăn nhỡ chẳng may ở đâu sẽ nhiễm thôi, nó kiểu như bị viêm da tiếp xúc chẳng may chạm vào là lây lan ra, ko có gì phải lo lắng, e cứ ăn uống đầy đủ và ăn những thứ có lợi cho sức khoẻ và sức đề kháng, cười thật nhiều, coi như là mụn trứng cá, giữ gìn sạch sẽ bớt suy nghĩ đến nó là nó ko mọc lên, giữ gìn như vậy cho đến 1,5-2 năm mà ko lên là nó tự đào thải là e thoát khỏi nó hoàn toàn (trừ khi e nhiễm lại từ 1 nguồn nào đó khác)
    Cảm ơn c! Nghe c nói vậy e thấy lạc quan hơn. E sẽ cố găng sống khoẻ để đẩy lùi con virus này. Nhưng cho em hỏi, hôm nay em hết đau rồi, nhưng sưng có vẻ chỉ giảm đi 1 it. E Dang uống thuốc kháng viêm. Em sờ vào chỗ đó vẫn thấy mụn, vẫn hơi ngứa chỗ hạt mụn, ko biết do đót ko kĩ hay là bình thường, khoảng 7-10 ngày sau nó mới khô va rụng ạ?
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss.you Xem bài viết
    sao ở Hn không có xịt AL nhỉ, ở da liễu cũng chỉ toàn thấy bác sĩ cho đốt điện hoặc đốt laze thôi, thật sự rất lo lắng về bệnh tật nó làm mình mất ăn mất ngủ, khổ quá đi
    miss.you ơi, ở hà nội các phòng khám quảng cáo điều trị đều kết cục là đốt thôi, không xịt gì cả, thường xịt này là ở trong sài gòn hay xịt cho phụ nữ bị sâu trong tử cung, ngoài ra xịt này chỉ áp dụng cho các loại mụn sùi bé ti ti, còn to rồi thì xịt sẽ không hết được. nếu bạn không tin thì bạn thử đến các phòng khám ví dụ: thiên tâm, cảm hội, 59 sơn tây, pk phú cường, họ đều là đốt cho bạn, sau đó tiêm thuốc, cứ bảo là khỏi hẳn nhưng làm sao mà khỏi hẳn được, mình đã từng làm trong ngành này khoảng 5 năm rồi, mình thấy cứ đốt đi đốt lại thì khổ lắm, giờ có nhiều dạng thuốc bôi sau đó kèm theo thuốc uống kháng viêm, nâng cao sức đề kháng là làm cho vi rút không phát triển được, vi đã là vi rút thì làm sao mà diệt được hả bạn, ví dụ như viêm gan B, nó cũng là vi rút mà, trên thế giới có ai trị được vi rút đâu, chỉ là làm cho nó k phát triển thôi, nếu bạn cần tìm hiểu thêm về phương pháp bôi, hay phương pháp điều trị khác thì gọi cho mình, mình sẽ chỉ cho nhé. 0979881080
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuannhungcuti2011 Xem bài viết
    Lamtran123 ơi, sùi mào gà ở hậu môn mà xịt AL thì k khỏi được đâu, thường xịt AL cho các bạn gái bị trong cổ tử cung không đốt được vì sợ dính tử cung sau này không có em bé được, sùi mào gà ở hậu môn của bạn có sâu tít vào bên trong không? hay chỉ là ở bên trong sâu tí của múi hậu môn, nếu ở bên ngoài và ở bên trong sâu khoảng 1cm, hoặc một chút thì gọi cho mình, mình sẽ giới thiệu cho bạn loại thuốc chuyên dùng cho sùi mào gà trong hậu môn nhé, hiệu quả cực luôn, bạn cứ yên tâm. 0979881080. mình làm nghề này khoảng 5 năm rồi, có gì mình sẽ chỉ cho bạn cách điều trị nhé
    mình không biết có bị nổi sâu tít bên trong khoang hậu môn không, nhưng chắc chắn là nó có nổi trên đường dẫn, vì mình đưa ngón tay vào thì thấy có cộm lên những đốt nhiều lắm. còn bên ngoài hậu môn thì cục sùi nó khá to cỡ ngón tay út. mình chỉ mới xịt AL 2 lần & uống thuốc của bác sĩ cho (chỉ có 1 loại, ngày uống 2 lần sáng chiều, mỗi lần 1 viên). thứ 2 này đi khám tiếp mình sẽ hỏi kỹ bác sĩ thêm. nếu bị sâu bên trong luôn thì phải chữa làm sao hả bạn?
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sao chị k vào da liễu xịt đi ạ.hôm bữa e đi cũng gặp nhiều bà bầu đi xịt lắm ạ
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LamTran123 Xem bài viết
    mình đang bị smg ở hậu môn, đang đi khám ở BVDL HCM, bác sĩ cũng chỉ định xịt AL được 2 lần rồi, theo dõi các bài viết cũ thì mình thấy mọi người bảo xịt AL lâu khỏi, không biết sao nữa. mà smg của mình nó khá to, và hình như bị sâu bên trong hậu môn nữa. mọi người cho mình hỏi, các mụt nổi bên trong làm sao chữa được? bây giờ mình cũng hơi hoang mang, hy vọng được giải đáp sớm
    bạn cứ kiên trì bạn nhé! tớ cũng đi xịt AL ở BVDL HCM nè.tớ cũng bị ở hậu môn,và ở 2 bên nữa, tớ xịt 3 lần thì hết.trôm vía là chưa thấy hiện tượng gì thêm nữa.sang tuần tớ đi tái khám lại nè,cứ kiên trì xịt bạn nhé.chúc bạn và cả nhà mau chóng khỏi bệnh.đẩy lùi đc con virut đáng ghét này
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ở quảng ninh, ngta hok thấy xịt al đâu, chị nổi mấy vết con con thôi, nhờ beiuxinhdep mua giup cho axit trichlo rùi...
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ở quảng ninh, ngta hok thấy xịt al đâu, chị nổi mấy vết con con thôi, nhờ beiuxinhdep mua giup cho axit trichlo rùi...
    e cũng bị mấy nốt nhỏ,và ở bên ngoài môi lớn.bsi cho xịt hết chị ạ.giờ e đang đợi tái khám thôi ạ.chúc chị mau khỏi bênh nhé.
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LamTran123 Xem bài viết
    chào bạn, mình cũng bị ở hậu môn như bạn nè. Mình không xịt AL mà mua Podophyllin trước BVDL HCM đó (160k/lọ) về bạn lấy thuốc mỡ tra mắt hay vaselin bôi xung quanh các vùng da ko bị, rồi dùng tăm bông dấm podo vào sùi. Sau 4 tiếng bạn rửa lại với nước sạch, tuần bạn chấm khoảng 4 lần và điều đặc biệt là bạn đừng quá lo lắng, ăn uống điều đọ, tăng cường vitamin C, ăn sữa chua vào là mau khỏi lắm. mình chấm mới 3 lần đã mất sùi rồi nè, bạn mà stress thì nó càng phát triển thêm thôi. Bạn cứ giữ cho sức đề kháng cơ thể thật tốt thì nó hết rồi sẽ ko tái phát nữa, sau 2 năm cơ thể bạn sẽ tự thanh lọc virus này bạn ko mang nó theo suốt đời đâu đừng lo nhé. chúc bạn mau khỏi bệnh. À mà quên nữa, khi rửa thuốc hay có bất kỳ hành vi nào đụng đến sùi thì bạn nhớ rửa tay với xà phòng diệt khuẩn ngay nhé để tránh lũ yêu quái đó lây lan qua vùng khác. Thân
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình xin gợi ý với các bạn Podophyllin hiện có bán phía trước BVDL HCM với giá 160k/lọ nhé, các bạn đừng hoang mang mà nghe những lời quảng cáo coi chừng mua mắc mà còn ko đúng thuốc thật. Mình cũng đã đt hỏi 1 anh bán thuốc ảnh kêu giá 600k. Tới khi ra nhà thuốc mua thì mới biết cha nội đó chém cắt cổ luôn. các bạn nên cẩn thận nhé. xịt AL tại BVDL cũng rẻ thôi 80k/ lần cũng mau hết lắm nên các bạn cứ yên tâm, đừng nghe lời dụ dỗ