TIN TÀI TRỢ.

Bệnh Sùi Mào Gà (Phần 4)

• 3 Lượt chia sẻ
  • 159K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Do link topic Phần 3 đã đủ để khóa topic, mình xin lập topic này để anh, chị, em và các bạn thảo luận, chia sẻ tiếp về căn bệnh này...!
    Link topic cũ : Sùi Mào Gà Phần 3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@Nhok_july: Không có gì bạn à, mình tâm sự được gì mình sẽ tâm sự mà ^^,
    @chuyenkhonoi:uh cũng đúng, nhưng đau vừa thôi, không sao đâu bạn...cười lên, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi mà, bạn cứ nghĩ vậy thì k đau đâu :">
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhphucquetoi Xem bài viết
    @Nhok_july: Không có gì bạn à, mình tâm sự được gì mình sẽ tâm sự mà ^^,
    @chuyenkhonoi:uh cũng đúng, nhưng đau vừa thôi, không sao đâu bạn...cười lên, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi mà, bạn cứ nghĩ vậy thì k đau đâu :">
    hj.minh chi so luc dot dien dau thoi.chu dot xog ve toi nha thi dau may mih cug chiu dc.vi mih chi co 1 mih k ai cho di nen mih so luc dot ma dau mih keu bi chui thi tui than lam.hjc.o bv phu san hp lai chi co dot dien.nhug cac ban noi luc dot tiem thuoc k dau la mih do so.hj.hy vong k phai cac ban noi vay de dong vien mih.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenkhonoi1234 Xem bài viết
    hj.minh chi so luc dot dien dau thoi.chu dot xog ve toi nha thi dau may mih cug chiu dc.vi mih chi co 1 mih k ai cho di nen mih so luc dot ma dau mih keu bi chui thi tui than lam.hjc.o bv phu san hp lai chi co dot dien.nhug cac ban noi luc dot tiem thuoc k dau la mih do so.hj.hy vong k phai cac ban noi vay de dong vien mih.
    Mình không biết bạn ở đâu nhưng mình chữa ở BV Da Liễu thì xịt AL ( Nito lỏng ) khoảng 10 lần thì mình hết luôn, chờ tái khám lần cuối thôi mà mình bị nhiều nên mới xịt 10 lần .Nếu bạn ở TP thì đến BV Da Liễu chữa cho chắc ăn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh thay nen bao Bv dalieu cho thuan tien. Minh cung da dieu tri tai. Da lieu o nguyen thong, q3. Cung nhieu nguoi benh smg lam ah, minh vo kham hoai cung binh thuong, gio chang co gi xau ho ca, benh phai di thoi cac ban ah. Da so trong day bs cho xit al doi voi girl, con boy minh cung khong ro lam. Minh thay it nhieu bs cung cho xit het. Sau khi xit 5 lan, bs noi minh tam thoi het ui, tai kham theo dinh ky thoi. Luc dau minh cung so ung thu, nen di tmh kham bua xua, suy nghi sut xuong toi 2-3 kg luon. Gio bs cung chua phat hien gi. Tui minh nen an uong du chat, nho tap the Duc nhe. Dac bit la safe trong chuyen ay.... de loai bo con virus xau XI nay.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 161 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất lo ung thư nên chắc tuần sau mình sẽ xin đi làm sinh thiết, mang căn bệnh này thật là khổ, ko khác gì mang án tử, chỉ việc suốt ngày lo không đã thấy mệt rồi, lúc đầu lo giang mai lậu hiv giờ lại lo sang ung thư, thật lòng mình cảm thấy mệt mỏi quá. Và sau khi tìm hiểu mình thấy thật ra bệnh này vẫn còn là nhẹ, ừ thì nó mọc lại nhiều lần nhưng nó ko ảnh hưởng đến sức khoẻ, mọc thì đốt thôi, ko đốt để đấy cũng chả chết, hiv hay ung thư còn khổ hơn nhiều, nên thôi bạn chuyenkhonoi đi đốt đi, hãy nghĩ nó bình thường như đi đốt nốt ruồi thôi, và hãy nghĩ mình còn may chưa mắc các bệnh khác nặng nề hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Với tính thần lạc quan! Một ngày nào đó căn bệnh này cũng sẽ có thuốc điều trị thôi ạ Mình cũng mới lên 1 đám nhỏ, 1 tuần đi xịt AL 1 lần, thấy mấy cái đầu nó cũng trắng ra rồi rụng dần. Bệnh này chỉ chữa được triệu chứng thôi, xét nghiệm máu, test PAP cũng chẳng biết đc. Cứ lên thì bổ sung vit, khoáng chất tăng sức đề kháng rồi đi đốt xong là khỏe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phunglan8084 Xem bài viết
    Mình không biết bạn ở đâu nhưng mình chữa ở BV Da Liễu thì xịt AL ( Nito lỏng ) khoảng 10 lần thì mình hết luôn, chờ tái khám lần cuối thôi mà mình bị nhiều nên mới xịt 10 lần .Nếu bạn ở TP thì đến BV Da Liễu chữa cho chắc ăn
    cam ơn bạn.mình ở hải phòng bạn ah.chị gái mình bảo đi đốt mihf vẫn đang đợi kinh để đi đốt,nhưng chắc do lo lắng nhiều hay sao mà giờ mình vẫn chưa có.hjc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 161 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng chậm kinh 1 tuần nay, nếu mai ko có nữa sẽ phải uống thuốc kích cho có kinh nguyệt, haizzzz, lo lắng đâm ra cơ thể cũng rối loạn lung tung theo
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vothobeo Xem bài viết
    Mình cũng chậm kinh 1 tuần nay, nếu mai ko có nữa sẽ phải uống thuốc kích cho có kinh nguyệt, haizzzz, lo lắng đâm ra cơ thể cũng rối loạn lung tung theo
    uh.lo lang sinh ra roi loan lung tung.minh danh 1 doan dai the ma k biet gui chua.mih ke lai vay.lúc đầu mình k sợ bệnh sùi mào gà thế đâu.nguyên do là lần đầu tiên mình đikhám ở bv đa khoa quốc tế hải phòng.một bsi trẻ lắm khám cho mình kết luận mình bị sùi mào gà.mình cũng chỉ lơ mơ biết thôi.mình bảo cho mình xét nghiệm hiv.ginag mai nhugn k cho mình làm,cũng k kiểm tra của mình có phải sùi k.mà chỉ cho mình làm soi tươi tế bào va tầm soát ung thư.mình thấy ghi kết quả là bạch cầu ở khí hư hay sao ấy.rồi mình bảo đốt chị ấy k cho đốt kêu là chưa mọc hết chân, đợi nó mọc hết trong ngoài rồi đốt.sau 1 tháng nữa đốt,mình hỏi là sao e tưởng phải đốt cho đỡ mọc chị ấy bảo k phải vi chưa hết chân giờ mà đốt sau này lại đốt tiếp ah.rồi cho mình thuốc 1 thang sau tới đốt.mình hỏi đốt đau k?chị ấy bảo đốt đau lắm.hjc.minh hỏi em tưởng có thuốc tê.chị ấy bảo k tiêm ma tiêm thì sẽ bị sưng.e muốn thì chị tiêm thuốc tê cho em nhưng tiêm rồi vẫn đau lắm,đau tê cả người ấy vì điện chích vào người,thế là nghe dc tới đó mình sơ run người bạn ah.cứ hoang mang tưởng tượng lúc đốt sẽ thế nào.hjc,
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Neu ban o tphcm di vo da lieu xit al nhe ban. Nhieu nguoi het roi do... minh cung dang trong thoi ky tai kham ne. Co gang len...
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phunglan8084 Xem bài viết
    Bạn trị lâu chưa bạn? Mình ở tỉnh, đi khám phụ khoa thì bs nói bị sùi và viêm, uống + chấm thuốc 4,5 lần rồi cứ tưởng hết giờ lại mọc nữa. Đang định hết thuốc thì đi bệnh viện da liễu khám! Bạn khám thường hay khám bảo hiểm vậy? Mình năm nào cũng mua bảo hiểm thân thể, rồi bảo hiểm y tế tùm lum mà không có dùng vì nghe nói khám bảo hiểm các bác sĩ khám qua loa lắm nên cũng sợ!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uh.lo lang sinh ra roi loan lung tung.minh danh 1 doan dai the ma k biet gui chua.mih ke lai vay.lúc đầu mình k sợ bệnh sùi mào gà thế đâu.nguyên do là lần đầu tiên mình đikhám ở bv đa khoa quốc tế hải phòng.một bsi trẻ lắm khám cho mình kết luận mình bị sùi mào gà.mình cũng chỉ lơ mơ biết thôi.mình bảo cho mình xét nghiệm hiv.ginag mai nhugn k cho mình làm,cũng k kiểm tra của mình có phải sùi k.mà chỉ cho mình làm soi tươi tế bào va tầm soát ung thư.mình thấy ghi kết quả là bạch cầu ở khí hư hay sao ấy.rồi mình bảo đốt chị ấy k cho đốt kêu là chưa mọc hết chân, đợi nó mọc hết trong ngoài rồi đốt.sau 1 tháng nữa đốt,mình hỏi là sao e tưởng phải đốt cho đỡ mọc chị ấy bảo k phải vi chưa hết chân giờ mà đốt sau này lại đốt tiếp ah.rồi cho mình thuốc 1 thang sau tới đốt.mình hỏi đốt đau k?chị ấy bảo đốt đau lắm.hjc.minh hỏi em tưởng có thuốc tê.chị ấy bảo k tiêm ma tiêm thì sẽ bị sưng.e muốn thì chị tiêm thuốc tê cho em nhưng tiêm rồi vẫn đau lắm,đau tê cả người ấy vì điện chích vào người,thế là nghe dc tới đó mình sơ run người bạn ah.cứ hoang mang tưởng tượng lúc đốt sẽ thế nào.hjc,
    Soi tuơi tế bào đó chỉ lấy dịch ở cổ tử cung để test xem có tiền tế bào gây ung thư CTC ko thôi bạn à. Cũng là xét nghiệm nhưng ko phải chủng HPV gây u nhú, nếu bị SMG mà ko ung thư CTC thì mình đi soi cái đó cũng âm tính à. Sáng nay mình mới đi xịt AL (áp lạnh), bữa nay sao nó đau muốn chết luôn, bữa chết nó chỉ như kim châm tí xíu, giờ nó bị phỏng rồi. Lên nguyên 1 bọng nuớc mà ko thấy đau nữa. Lên hỏi bs thì bs kêu bình thuờng, 2-3 ngày là hết thôi. Đành vậy thôi, nay đi thấy nó nằng nặng Ko biết có ai bị như mình ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vothobeo Xem bài viết
    Mình cũng đang rất lo ung thư nên chắc tuần sau mình sẽ xin đi làm sinh thiết, mang căn bệnh này thật là khổ, ko khác gì mang án tử, chỉ việc suốt ngày lo không đã thấy mệt rồi, lúc đầu lo giang mai lậu hiv giờ lại lo sang ung thư, thật lòng mình cảm thấy mệt mỏi quá. Và sau khi tìm hiểu mình thấy thật ra bệnh này vẫn còn là nhẹ, ừ thì nó mọc lại nhiều lần nhưng nó ko ảnh hưởng đến sức khoẻ, mọc thì đốt thôi, ko đốt để đấy cũng chả chết, hiv hay ung thư còn khổ hơn nhiều, nên thôi bạn chuyenkhonoi đi đốt đi, hãy nghĩ nó bình thường như đi đốt nốt ruồi thôi, và hãy nghĩ mình còn may chưa mắc các bệnh khác nặng nề hơn
    Bạn đã hỏi bác bạn cho mình chưa. M đag phân vân quá, bây h ko biết nên đi chấm hay là đi đốt ở đâu nữa đây. Xong nó lại mọc lên nữa thì cũng chán. B có số đt bs hùng ko để mình gọi hỏi trước xem sao, ko biẻt ôg ý có đốt xog tiêm luôn cho k
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh kham thuong, tien kham la 20k, con xit 80k/lan. Minh thay co nhieu nguoi cung xai bao hiem ah. O Bv da lieu tphcm, theo minh thay bs kham cung ok, cho du bao hiem hay khong. Nhieu luc di gap bs cung nice lam, cac ban yen tam ma. Di hen. Co gang di theo loi bs can dan, se het mau ah. Smg la benh thuong gap, da so chi e vo day chua benh nay thoi. Co gang di nhe ban. Co gi lien he minh o yahoo Sue_duong2002, co gi chia se thong tin ve can benh dang ghet nay nhe
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhok_july Xem bài viết
    Bạn trị lâu chưa bạn? Mình ở tỉnh, đi khám phụ khoa thì bs nói bị sùi và viêm, uống + chấm thuốc 4,5 lần rồi cứ tưởng hết giờ lại mọc nữa. Đang định hết thuốc thì đi bệnh viện da liễu khám! Bạn khám thường hay khám bảo hiểm vậy? Mình năm nào cũng mua bảo hiểm thân thể, rồi bảo hiểm y tế tùm lum mà không có dùng vì nghe nói khám bảo hiểm các bác sĩ khám qua loa lắm nên cũng sợ!
    Mình xin thông tin cho bạn biết, các bệnh xã hội....trong đó có SMG khi chữa trị sẽ không được bảo hiểm theo quy định bảo hiểm của nhà nước nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn khám ở đâu mà bs luyên thuyên như con nít vậy bạn. m chữa nhiều nơi rồi chả thấy đâu bảo phải chờ mọc hết chân cả, bạn k đốt nhanh nó lan vào cổ tử cung còn mệt nữa. cả đốt điện cả đốt laze đều cần tiêm thuốc tê. lúc tiêm thuốc đau thôi còn lúc đốt chả thấy gì luôn.
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nina91 Xem bài viết
    bạn khám ở đâu mà bs luyên thuyên như con nít vậy bạn. m chữa nhiều nơi rồi chả thấy đâu bảo phải chờ mọc hết chân cả, bạn k đốt nhanh nó lan vào cổ tử cung còn mệt nữa. cả đốt điện cả đốt laze đều cần tiêm thuốc tê. lúc tiêm thuốc đau thôi còn lúc đốt chả thấy gì luôn.
    o bv da khoa quoc te hai phog ban ah.mih noi that 100% bi ten Hai dag co chua,hjc.luc noi doi moc het chan mih da thac mac roi thi bao k het chan dot roi lai moc tiep.lai con bao dot rat dau minh so nen chan chu gan 1 thang chua di dot .len tren nay mih doc mot so ban cug bao dau.nhug du dau hay k mih cug se di dot.dc cac ban tren nay dvien ma.nhug kho cai la qtam rui nhug lai doi mai chua co kih.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhphucquetoi Xem bài viết
    Mình xin thông tin cho bạn biết, các bệnh xã hội....trong đó có SMG khi chữa trị sẽ không được bảo hiểm theo quy định bảo hiểm của nhà nước nhé!
    Hic, sao phân biệt đối xử thế! Mà thôi, thế thì không xài cũng được! Cảm ơn thông tin của bạn vinhphucquetoi nha!
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nina91 Xem bài viết
    ban oi cho mih hoi them ti nhe.ban dot dien ha?dot xog co tu di xe may ve dc k?sau do sung may ngay ha ban?
    luc sung minh van lam viec dc bt ha ban.vi cv cua mih k nghi dc