Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bệnh sùi mào gà (Phần 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi nhé đã ai đi khám ở da liễu mà ngươi ta chỉ test thôi không xét nghiệm không?
    Mình đi khám BS cho test bằng cái gì ấy xót lắm, lấy cái bông rùi cho cái dung dịch gì ấy rùi đắp lên cái mụn ấy nếu trắng là bị. Mình chờ khoảng mấy phút rùi BS lấy bông đó ra nói của em ko bị SMG mà chỉ là cái mô gì gì ấy, liệu như vậy có chính xác không nhỉ? mình hỏi bs mún biết chính xác hơn nên xin xét nghiệm thì đc trả lời là ko phải thì ko cần mới cả BV da Liếu ko xét nghiệm hay sao ấy nhỉ? m bảo cho em đi xn để biết có bj HPV ko thì ngta nói ở đây ko xn chỉ test thui. nếu xn thì bảo ngta như thế nào? . mình mún bít chính xác hơn để chữa cho đúng. Cảm ơn các bạn.

Link topic cũ: https://www.webtretho.com/forum/f113/.../#post26948393
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm tớ lên da liễu khám vào phòng khám bác sĩ vạch ra xem xem bảo bị sùi bắt lên lấy máu xet nghiệm đợi đến chiều có kết quả dui đốt luôn tớ đốt ở da liếu 2 lần ở phòng khám Ánh Sáng 3 lần vẫn chưa khỏi chán quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lala1990 Xem bài viết
    Hôm tớ lên da liễu khám vào phòng khám bác sĩ vạch ra xem xem bảo bị sùi bắt lên lấy máu xet nghiệm đợi đến chiều có kết quả dui đốt luôn tớ đốt ở da liếu 2 lần ở phòng khám Ánh Sáng 3 lần vẫn chưa khỏi chán quá
    cho m hỏi chút là bệnh này có thể xét nghiệm máu là ra à?
    • 80 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lala1990 Xem bài viết
    bạn ơi biểu hiện của bệnh này là gì vậy, hôm trước mình đi khám phụ khoa bs bảo mình đến bv da liễu trung ương khám xem có phải bị u nhú không mình run quá , đến đấy bsy xem xong bảo không phải, rồi cắt 1 ít thịt ở vùng kín chỗ có cái nốt ấy làm xét nghiệm 1 tuần sau đến lấy kết quả thì âm tính. nhưng mình đến chỗ BS loan bác ý bảo rõ ràng là bị u nhú rồi bảo mình đến bv da liễu chỗ nguyễn khuyến xem, mình lo quá vì mình cũng mọc những cái nốt ở môi trong trong vùng kín ấy không ngứa j hết thế mà đi khám ở da liễu trung ương họ lại bảo không phải, và cũng không xét nghiệm máu đâu, chỉ cắt 1 ít thịt làm xét nghiệm thôi. bạn có triệu chứng gì vậy tả cho mình biết với hu hu. mình không hiểu sao lại bị như vậy, hay là ngày trước đi khám phụ khoa bị lây không biết nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xét nghiệm máu để test giang mai HIV xet nghiệm dịch để kiểm tra nấm. Tớ không để ý lắm Chồng bảo tớ mới lên viện C kiểm tra thì bác sĩ bảo xuống da liễu. aizzzzzzz từ khi být đến bây giờ là 3 tháng dồi nản lắm
    • 80 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangminhtrang Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi nhé đã ai đi khám ở da liễu mà ngươi ta chỉ test thôi không xét nghiệm không?
    Mình đi khám BS cho test bằng cái gì ấy xót lắm, lấy cái bông rùi cho cái dung dịch gì ấy rùi đắp lên cái mụn ấy nếu trắng là bị. Mình chờ khoảng mấy phút rùi BS lấy bông đó ra nói của em ko bị SMG mà chỉ là cái mô gì gì ấy, liệu như vậy có chính xác không nhỉ? mình hỏi bs mún biết chính xác hơn nên xin xét nghiệm thì đc trả lời là ko phải thì ko cần mới cả BV da Liếu ko xét nghiệm hay sao ấy nhỉ? m bảo cho em đi xn để biết có bj HPV ko thì ngta nói ở đây ko xn chỉ test thui. nếu xn thì bảo ngta như thế nào? . mình mún bít chính xác hơn để chữa cho đúng. Cảm ơn các bạn.
    có mình đây,mình đến da liễu quốc gia chỗ đường phương mai ấy, người ta vạch ra xem rồi bảo không phải nhưng cũng không giải thích nốt ấy là nốt gì, rồi mình bảo thôi cứ yên tâm BS làm xét nghiệm cho em thế là họ viết phiếu mình ra nộp tiền rồi vào cái phòng phẫu thuật để cắt 1 tí thịt ở mấy cái nốt sùi ra ấy, là bác sỹ khác nhé, rồi họ viết giấy 1 tuần sau đến lấy. mình cũng không biết họ test kiểu j , nhưng 1 tuần đến lấy kết quả thì lấy ở 1 nơi khác nên chẳng hỏi được ai, trên phiếu chỉ ghi là âm tính với HPV thôi. bạn ơi bạn bị nốt đấy có nhiều không hình dạng như nào vậy, mình định đến bệnh viện da liễu chỗ nguyễn khuyến xem thế nào nhưng mà đi làm lần 1 bị cắt 1 tẹo hơi đau đau xót xót nên bây giờ thấy sợ quá. hu hu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bị smg, đến chỗ cô Yến Hòe Nhai làm xét nghiệm các kiểu rồi khám, cô ấy bảo là bị smg nhiều, bị cả ở CTC và bị viêm lộ tuyến CTC
    cô ấy bảo đưa 1 triệu
    e chấm thuốc chữa sùi trước, chấm đc 2 ngày thì bj hành kinh, ngay lần đầu tiên chấm sùi đã rụng sạch, còn ít chân thôi
    5 ngày sau hết kinh e đến chấm tiếp thì cô ấy bảo đẹp rồi, còn ít ở mép thôi
    chấm lần t2 xong mịn mang thật , sau đó e đặt thuốc chữa viêm CTC
    đến giờ đc 10 ngày để ý lại thì sùi lại mọc lại rồi, mọc ác liệt chứ, buồn quá ko biết lsao bây giờ, mấy nữa lại đến chỗ cô ý xem sao
    ko biết có cách nào tự bôi thuốc đc ko các chị, chứ chấm chỗ cô ấy mất công quá, tốn kém nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không být phải miêu tả thế nào bác sĩ có kinh ngiệm nhìn là být đợt trước đi khám có chị đi khám cùng bảo xet nghiệm âm tính mà vẫn bị sùi đấy. Tớ thấy mấy mẹ ở các topic trươc bôi podophillin đấy tớ cũng đang định mua về bôi mới kết hợp uống thuốc đông y nhưng phân vân chưa làm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho hỏi chút.e là boy bị smg đã did đốt 2 lần mà vẫn lên 2 nốt với 1 ít liti . Qua đi mua podophilin về chấm. Lúc chấm ko xót. E để 3 tiếng rồi rửa. Hôm nay thấy nó trắng ra. Da xung quanh hơi đỏ lên với rát . Không biết có làm sao ko. Lo quá ah. Với mấy hôm nữa thì chấm lại tiếp ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trước khi bôi thì bôi thuốc mỡ xung quanh. Bạn bôi thuốc mỡ vào phải cẩn thận da xung quanh sẽ bị loet nếu ko cẩn thận đấy cách ngày bôi 1 lần . Mình thấy các chị ở topic trc nói vậy
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có bôi thuốc mỡ xung quanh rồi. Mà hôm nay thấy rát quá. Ko biết mấy hôm thì nó rụng đây. Loét thì bôi bentadine vào đc chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bị loét bạn bôi cái betadine sát trùng vết thương lọ màu vàng ý. Bạn là con trai thì sẽ nhanh khỏi thôi. tích cực ăn uống tập thể dục ở nhà thì mặc thông thoáng vào.tránh cọ sát
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocdiep_xinhdep Xem bài viết
    có mình đây,mình đến da liễu quốc gia chỗ đường phương mai ấy, người ta vạch ra xem rồi bảo không phải nhưng cũng không giải thích nốt ấy là nốt gì, rồi mình bảo thôi cứ yên tâm BS làm xét nghiệm cho em thế là họ viết phiếu mình ra nộp tiền rồi vào cái phòng phẫu thuật để cắt 1 tí thịt ở mấy cái nốt sùi ra ấy, là bác sỹ khác nhé, rồi họ viết giấy 1 tuần sau đến lấy. mình cũng không biết họ test kiểu j , nhưng 1 tuần đến lấy kết quả thì lấy ở 1 nơi khác nên chẳng hỏi được ai, trên phiếu chỉ ghi là âm tính với HPV thôi. bạn ơi bạn bị nốt đấy có nhiều không hình dạng như nào vậy, mình định đến bệnh viện da liễu chỗ nguyễn khuyến xem thế nào nhưng mà đi làm lần 1 bị cắt 1 tẹo hơi đau đau xót xót nên bây giờ thấy sợ quá. hu hu
    mình tính bị cái nốt đó là năm thứ 2 rùi khám ở phụ khoa thì BS bảo rằng ko phải, moi ng khuyên vào Da liêu nhưng lại test như vậy, bảo ko phải mình ko hiểu phải làm, hay xn như thế nào để bít cính xác hơn . m bi moc ở cửa mình nó như thịt ấy mọc vòng tròn quanh cửa mình hơi dài dài nhưng hình dáng no lai không giống như cái súp lơ như mọi ng nói nhưng khi sờ vào thì nó sần sần . hay là xn PAP hoặc sinh thiết nhỉ mình ko hiể lắm ?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huhu53 Xem bài viết
    cấc mẹ có thể phân biệt rõ hơn về u nhú tiền đình với smg để tránh khỏi nhầm lẫn . mà tót nhấy là nên đi xét nghiệm cho chak
    http://hinyoukika.cocolog-nifty.com/...post-f1ee.html chịu kho sdich tiếng nhật nhưng rất đầy đủ à
    cho mình hỏi xét nghiệm như thế nào ? và xét nhiệm gì đêt bít đc. cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi channan_metmoi Xem bài viết
    Theo mình biết thì tiêm các mẹ trên này tiêm mắc thật, nhưng đốt thì cũng không đắt lắm đâu, nếu bị ít thì chắc không mất nhiều. Vì mình đốt 2 lần mất 1tr, lần đầu nhiều quá mất 700k, lần sau chỉ 300k thôi. Nhưng mình nghĩ chấm thuốc tốt hơn bạn à, mình đốt xong về 1 tuần sau lại mọc lại rồi, còn chấm thuốc không tốn kém bằng mà có thể khoog mọc lại nữa
    Thế này nhá! ko cần phải tiêm hay đốt j cả cho phí tiền ra! mình bôi podophyllin có hơn 2 ngày là hết! mua lọ đó ở hiệu thuốc đối diện cổng Văn Miếu, có 300k thôi, bôi 4-5 lần là cái SMG nó tự chết đi! giờ mình vẫn chưa thấy mọc lại! ok
    • 447 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Phụ nữ mình khổ thật, bao nhiu là bệnh, e xin 1 chân để theo dõi nhé!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitrgy Xem bài viết
    Thế này nhá! ko cần phải tiêm hay đốt j cả cho phí tiền ra! mình bôi podophyllin có hơn 2 ngày là hết! mua lọ đó ở hiệu thuốc đối diện cổng Văn Miếu, có 300k thôi, bôi 4-5 lần là cái SMG nó tự chết đi! giờ mình vẫn chưa thấy mọc lại! ok
    Mình bôi 1 lần mà nó trắng ra; chưa thấy rụng. Giờ hơi đau với rất sợ bị loét quá. Đang bôi bentadine chưa dám chấm tiếp. Lo quá mất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangminhtrang Xem bài viết
    cho mình hỏi xét nghiệm như thế nào ? và xét nhiệm gì đêt bít đc. cảm ơn bạn
    mình đi xét nghiệm ở trung tâm cs sk sinh c\sản tp đà nẵng thì thấy học lấy ở trong cỏ tử cung í ko bít xn pap hay gì gì đó mà mình có nộp tiền trước skhi khám là \xn hpv đinh type họ kêu sau 15 ngày đi lấy kết quae. đang chờ mà run quá xét nghiẹm âm tính thì chak là ko sao bạn ạ. vì có khả năng mấy mẹ nhầm với ú nhú tiền đình
    • 80 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nuocmat8x Xem bài viết
    Mình bôi 1 lần mà nó trắng ra; chưa thấy rụng. Giờ hơi đau với rất sợ bị loét quá. Đang bôi bentadine chưa dám chấm tiếp. Lo quá mất
    bạn ơi nếu không phải bị SMG mà bôi có được không nhỉ vì mình cũng có những nốt ở cửa mình nhưng mà đi xét nghiệm thì âm tính với SMG.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cập nhật thông tin mới nhất đây. t7 ngày 6/8/2012, mình đến viện da liễu TW ở Phương mai ấy, hôm đấy là t7, mình khám dịch vụ hết (nộp 70k tiền khám) vào khám BS Hoa ( trưởng khoa), bà ấy nhìn nhìn rồi bảo hình as có 1 vết sùi, Rồi bà ấy bảo cho mình đi xét nghiệm HIv, giag mai + sùi mào gà. Mình ra nộp tiền, ngã ngửa 300k ( đắt thế), nhưng vẫn nộp. lên tầng 4 xét nghiệm, con bé xn nói như chó cắn ấy, Ý của nó là Hiv+ giang mai thì xn = máu, smg = đi cắt bệnh phẩm mới xn đc. Rồi mình chạy xuống t1, chỗ thu tiền bảo là đốt laser t7 k làm, t2 mới làm.thôi, ngồi đợi 11h lấy thì hiv, giang mai âm tính. T2 nghỉ làm đi khám, lên tầng 2 fong laze, mụ thu tiền ở cửa bảo mình k in hóa đơn 300k, mụ phải in hộ, nộp 30k tiền in.Bựa, rồi mụ ấy đưa số ngồi đợi. Tưởng ok xong, ai ngờ vào phòng 202, mấy bs ở đấy bảo đây là phòng khám thôi, ra kia viết đơn tự nguyện mổ+ đóng tiền. Trời 200k nữa (Lúc trước rõ là trong hd 300k kia đã ghi là xn 3 thứ kia rồi) mình thắc mắc thì: k làm thì thôi, có bảng giá rồi, k biết đọc ah.Rồi ngồi đợi vào phòng phẫu thuật, thay quần áo bệnh viện, Vào trong, nằm xuống, dạng chân ra, 1 anh bs + 1 c bs ở đấy lấy mẫu da ở vùng kín của mình ( hơi tê+ xót thôi) bảo là đây k phải smg, u nhú sinh sản j thôi,10 ngày sau mới có kết quả, k biết ntn đây. Lạy trời lạy phật