Bệnh rò hậu môn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.73K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 475 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình được bác sĩ chẩn đoán bệnh áp xe cạnh hậu môn. Áp xe đã vỡ mủ, tạo thành lổ rò như cây kim, cứ vài hôm lành rồi lại vỡ. Mình tìm hiểu trên mạng chắc có lẽ mình bị rò hậu môn. Nghe nói bệnh này nếu mổ không cẩn thận và gặp bác sĩ giỏi thì rất hay tái phát. Mình ở Nha trang, nhưng mình không yên tâm mổ ở bệnh viện tỉnh, mình muốn đi SG mổ. Mẹ nào, đã từng gặp bác sĩ giỏi ở SG về bệnh này, xin chỉ dẫn mình với. Chân thành cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 475 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesonchi Xem bài viết
    Trường hợp như bạn mô tả thì bạn bị rò nông ( rò ngoài cơ thắt ) mình nghĩ là mổ ở đâu cũng được ( khoa ngoại hoặc phân khoa hậu môn trực tràng tuyến tỉnh hoặc trung ương ). Theo mức độ nông sâu thì rò hậu môn ( RHM ) có 3 thể : rò nông , rò tại cơ thắt và rò liên cơ thắt. Theo tính chất phức tạp thì RHM chia 2 thể : rò đơn giản là có 1 đường rò , 1 lỗ rò và rò phức tạp ( rò móng ngựa ). . Mỗi thể sẽ có cách phẫu thuật khác nhau, có thể chỉ mở toàn bộ đường rò ( nông , đơn giản ) có thể phải đặt seton ( rò liên cơ thắt , móng ngựa ). Áp xe - rò hậu môn là tình trạng viêm nhiễm tại ống hậu môn và xuất phát từ các hốc tại đường lược , áp xe cạnh HM sau vỡ mủ ra ngoài gọi là rò HM. Khi có biểu hiện sưng đau cạnh HM dạng mụn nhọt , vỡ mủ , rò dịch hôi bẩn thì mọi người phải đi khám ngay, không được tự ý dùng kháng sinh vì khi dùng kháng sinh thì lỗ ngoài hết viêm và liền kín lại sẽ tạo ổ mủ không thoát ra ngoài được mà lan tràn bên trong sẽ biến từ rò đơn giản sang rò phức tạp. Theo bsck2 Nguyễn Văn Thưởng bv Tràng An , đt 0168.3949.569
    Vâng, cảm ơn bạn đã chỉ dẫn. Bác sĩ cũng bảo mình bị rò nông, đơn giản. Một lần nữa cảm ơn bạn nhiều nhé.
    • 475 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chài, lại có mủ rồi lại vỡ ra. Thật là mệt mỏi với căn bệnh này. Gây bất tiện trong cuộc sống, làm việc. Mình đang sắp xếp thời gian vào bệnh viện Đại học y dược TPHCM khám và điều trị. Đọc thông tin trên mạng, mình thấy có TS-BS Dương Phước Hưng rất giỏi về chuyên môn này. Mẹ nào đã từng điều trị hay giải phẩu BS Hưng, xin cho mình chút ý kiến với.
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ben ben ben đã mổ rò ở đh y dược chưa? Kết quả thế nào rồi? Mình cũng mới phát hiện ra rò được 2 tháng nay cũng chuẩn bị mổ bác Hưng ở Y Dược.
    • 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mẹ nó đến BV Bình Dân nhé

mình vừa mổ áp xe xong hôm qua, bây giờ nhẹ người, thứ 3 đi khám để xem có rò HM không

bs Trí: 09166 755 49- Khoa Cấp cứu, BV Bình Dân- Điện biên phủ, Q3
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khi xuất hiện sưng đau cạnh hậu môn. Cảm giác như mụn nhọt, thậm chí mụn nhọt đó vỡ mủ, rò dịch mủ liên tục... Bạn cần đến cơ sở y tế để khám, có thể bạn đã bị áp xe - rò hậu môn. Không nên tự ý dùng thuốc. Vì nếu dùng kháng sinh, điểm áp xe đỡ viêm không vỡ mủ ra được và tích tụ lại vài ngày sau đó sẽ phá ra các vị trí lỏng lẻo hơn, khi đó bạn sẽ tự làm cho bệnh phức tạp hơn---> đó là áp xe - rò hậu môn phức tạp ( thể móng ngựa) và điều trị cũng sẽ phức tạp hơn rất nhiều.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình gián cao ở 431 giải phóng khỏi rồi mất 400k , 2 tháng mới khỏi, có mẹ nào gián cao mà bị tái phát không chỉ giúp mình với. Bs ở đó bảo phải uông thuốc tiêu độc tiêu mô xơ nhưng mình chọn phương án nhẹ nhàng, vì bơm o xy già vào cũng rất dễ chiu, chỉ bơm có 1- 3 lần. có ban nào dán cao như mình mà bị tái phát ko? chỉ giùm mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đừng mổ bạn ạ!
    mình khuyên thật lòng mình. từ nhỏ đến giờ mình ghét cay ghét đắng mấy thứ thuốc lá cây quê củi nói chung là thuốc bắc đông y.
    nhưng từ khi con mình bị hăm đít do đi ngoài nhiều, bạn ý gan, mật chức năng kém từ lúc 20 ngày tuổi rồi chuyển sang bị bệnh rò hậu môn. mình uống thuốc gan mật bé cũng khỏi rò hậu môn nhưng chỉ vài tháng sau mụn mủ lại mọc sang vị trí khác ngay gần chỗ cũ. cũng cạnh hậu môn. mình uống thuốc tiêu độc của ông bác sỹ hoàng ở hà nội thuốc có chút xíu thuốc bột cỡ bằng 4 bao diêm 2 lần mình uống là con mình bú là khỏi bệnh. giờ bé đã đi lớp Mình vẫn chưa thấy vấn đề gì. Mà chỉ là mình uống thôi nhé. bé không uống 1 chút xíu nào chỉ ti sữa mình thôi.
    Bạn thử xem chỗ đó thế nào, sđt có thể giao thuốc đến nhà đấy bạn ah. 0909728699 bác sỹ hoàng tư vấn nhiệt tình nhưng nói rất nhanh bạn có thể bật ghi âm lên sau đó nghe lại cho kỹ nhé.
    • 475 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vulanhoa Xem bài viết
    đừng mổ bạn ạ!
    mình khuyên thật lòng mình. từ nhỏ đến giờ mình ghét cay ghét đắng mấy thứ thuốc lá cây quê củi nói chung là thuốc bắc đông y.
    nhưng từ khi con mình bị hăm đít do đi ngoài nhiều, bạn ý gan, mật chức năng kém từ lúc 20 ngày tuổi rồi chuyển sang bị bệnh rò hậu môn. mình uống thuốc gan mật bé cũng khỏi rò hậu môn nhưng chỉ vài tháng sau mụn mủ lại mọc sang vị trí khác ngay gần chỗ cũ. cũng cạnh hậu môn. mình uống thuốc tiêu độc của ông bác sỹ hoàng ở hà nội thuốc có chút xíu thuốc bột cỡ bằng 4 bao diêm 2 lần mình uống là con mình bú là khỏi bệnh. giờ bé đã đi lớp Mình vẫn chưa thấy vấn đề gì. Mà chỉ là mình uống thôi nhé. bé không uống 1 chút xíu nào chỉ ti sữa mình thôi.
    Bạn thử xem chỗ đó thế nào, sđt có thể giao thuốc đến nhà đấy bạn ah. 0909728699 bác sỹ hoàng tư vấn nhiệt tình nhưng nói rất nhanh bạn có thể bật ghi âm lên sau đó nghe lại cho kỹ nhé.
    Lạy má, quảng cáo vớ vẩn.
    • 475 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieuthu89 Xem bài viết
    mình gián cao ở 431 giải phóng khỏi rồi mất 400k , 2 tháng mới khỏi, có mẹ nào gián cao mà bị tái phát không chỉ giúp mình với. Bs ở đó bảo phải uông thuốc tiêu độc tiêu mô xơ nhưng mình chọn phương án nhẹ nhàng, vì bơm o xy già vào cũng rất dễ chiu, chỉ bơm có 1- 3 lần. có ban nào dán cao như mình mà bị tái phát ko? chỉ giùm mình với.
    Rất hiếm người tự lành bệnh. Tớ phẩu thuật xong rồi, ok rồi.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chieuthu89 Xem bài viết
    Cụ thể là bạn dán cao hay bơm oxy già? Tình hình của bạn bây giờ thế nào rồi?
    www.benhtrirohaumon.com
    Bệnh viện đa khoa Tràng An Hà Nội
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

À. Bác Hoàng ở công ty Phúc Nguyên Đường.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://caodanvetthuong.vn/dieu-tri-ro-hau-mon.html
    hàng xóm nhà m có bé bị áp xe ở hậu môn, chữa bằng cao dán đông y của bác Tuy ở Hà Nội khỏi hoàn toàn rồi ko bị tái phát. điều trị bằng phương pháp này ko cần dùng kháng sinh hay gì cả. b thử tham khảo xem sao nhé