TIN TÀI TRỢ.

Bệnh mất ngủ dẫn đến suy nhược ở người cao tuổi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 941 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình năm nay 60 tuổi, bị bệnh mất ngủ khoảng 2 tháng nay dẫn đến suy nhược, có bạn nào biết nên chữa ở đâu, như thế nào không? Hồi cuối năm 2002 - đầu 2003 mẹ mình đã bị một lần, lần này bị nặng hơn và suy nhược nhiều hơn lần trước.

Mẹ mình đã đi khám bác sỹ rồi uống thuốc cải thiện tuần hoàn não, rồi uống cả thuốc bắc nhưng vẫn không ăn thua, không biết nên làm thế nào nhỉ?

Ai có thông tin về bệnh này, bác sỹ hoặc thuốc nào tốt cho mình biết với nhé.

Mình cám ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 176 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn mua cho mẹ bạn loại thuốc uống Tuần hoàn não Thái Dương thử xem sao. Bác gái mình cũng bị mất ngủ trầm trọng, đêm nào cũng bị thức dậy nửa đêm và thường thức luôn đến sáng, rất khó ngủ lại. Mới đây, sau khi bác uống một đợt thuốc này thì ổn hẳn, bác đã ngủ được trọn giấc rồi.

Loại thuốc này mình thấy ghi chỉ định là: mất ngủ kinh niên, ngủ ít (thức dậy lúc nửa đêm), ngủ không ngon giấc do thiểu năng tuần hoàn não. Đau đầu chóng mặt kinh niên do thiểu năng tuần hoàn nào, hội chứng tiền đình. Giảm chức năng não bộ: giảm trí nhớ, suy nhược thần kinh, nhũn não, di chứng não. Người làm việc trí óc căng thẳng bị đau đầu, hoa mắt, chóng mặt, mệt mỏi. Chứng run giật của bệnh nhân Parkinson.

Mình cũng mới uống được 1 lọ và thấy bệnh đau nửa đầu của mình có giảm nhiều nhưng thấy hướng dẫn phải điều trị liên tục một thời gian nên còn phải chờ 2- 3 tháng nữa mới khẳng định được. Giá một lọ 250ml mình mua là 25k.