TIN TÀI TRỢ.

Bệnh gout

• 1 Lượt chia sẻ
  • 67.7K Lượt đọc
  • 278 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Tốt nhất mẹ nó lên Viện dinh dưỡng để đựoc tư vấn đúng đắn, trên Viện cũng bán sách hướng dẫn thì phải

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ba của mình cũng bị bịnh này, mỗi lần các khớp chân sưng lên rất đau đớn, mình thấy thật đau lòng. Ba mình hiện tại uống thuốc Cốt Thống Hoàn , 20 ngàn/hủ, không thấy sưng trở lại nữa. Tại các tiệm thuốc bắc đều có, các mẹ dùng xem sao, phước chủ may thầy mà.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Bố e bị bệnh Gout cũng được 2 năm rồi. Uống thuốc tây nó chỉ đỡ, rồi lại bị. Hic hic, khổ lắm.
    Hôm rồi thấy ông kêu có ông Thanh ở Từ Liêm chữa khỏi bệnh này, e k biết thế nào. Không biết các bác có ai biết thông tin gì về bác sỹ này không cho e biết với. Cám ơn các bác nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 878 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimhaycuoi Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Bố e bị bệnh Gout cũng được 2 năm rồi. Uống thuốc tây nó chỉ đỡ, rồi lại bị. Hic hic, khổ lắm.
    Hôm rồi thấy ông kêu có ông Thanh ở Từ Liêm chữa khỏi bệnh này, e k biết thế nào. Không biết các bác có ai biết thông tin gì về bác sỹ này không cho e biết với. Cám ơn các bác nhiều.
    Bạn ơi, bố mình cũng bị Gout. Theo mình biết thì bệnh này ko chữa khỏi được, chỉ có ăn uống kiêng khem, tập luyện thì nó đỡ, ko phát lên thôi.
    IeVmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 397 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Bạn ơi, bố mình cũng bị Gout. Theo mình biết thì bệnh này ko chữa khỏi được, chỉ có ăn uống kiêng khem, tập luyện thì nó đỡ, ko phát lên thôi.
    Ba chồng mình bị gout cách đây 20 năm. Lần đầu tiên nhìn thấy chân ông, thấy rất sợ, các khớp nổi cục lớn hơn ngón chân cái. Mình nghe nói là lúc trước ông ngủ không được nữa vì quá nhức. Bây giờ thì hoàn toàn khỏi rồi Cái cục u đó từ từ xẹp và biến mất :Smiling:
    Thuốc thì rất rẻ: chuối hột rang lên xay ra uống hàng ngày Ông ăn uống cũng chẳng cần kiêng gì hết Hàng ngày ông tập thể dục đều đặn 4 tiếng, không hề uống thuốc tây đâu nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 878 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bikinibi Xem bài viết
    Ba chồng mình bị gout cách đây 20 năm. Lần đầu tiên nhìn thấy chân ông, thấy rất sợ, các khớp nổi cục lớn hơn ngón chân cái. Mình nghe nói là lúc trước ông ngủ không được nữa vì quá nhức. Bây giờ thì hoàn toàn khỏi rồi Cái cục u đó từ từ xẹp và biến mất :Smiling:
    Thuốc thì rất rẻ: chuối hột rang lên xay ra uống hàng ngày Ông ăn uống cũng chẳng cần kiêng gì hết Hàng ngày ông tập thể dục đều đặn 4 tiếng, không hề uống thuốc tây đâu nhé.
    Ôi, vậy à. Bố mình bị gout 5-6 năm nay rồi, cộng thêm một loạt các bệnh khác như cao huyết áp,tim, thận... Bây giờ ngày nào cũng uống thuốc tây. Ăn uống hôm nào "thả cửa" một chút là biết ngay :Sad: Cụ cũng tập luyện hàng ngày, nhưng cũng ko được tích cực lắm.
    Thuốc mẹ Bikinibi nói là hột chuối hay chuối hột? Thuốc này có dùng được cho những ngừoi bị huyết áp, tim mạch... ko?
    IeVmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Úi ùi.... thật vậy hả mẹ Hoathuytinh79? mình phải nói Ba mình dừng lại ngay thôi, mục xương nghe sợ lắm, cám ơn mẹ nó nhé.
    • 230 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Bệnh gout có rất nhiều nguyên nhân, chứ không riêng gì chế độ ăn.Vì vậy điều đầu tiên mà cần làm đi khám và làm các xét nghiệm, xem nguyên nhân tăng acid uric là gì?xét nghiệm về gan, thận, tuyến giáp, máu,huyết áp, tiểu đường...rất nhiều để tìm xem nguyên nhân do các bệnh liên quan hay tự phát. Gout bao giờ cũng có đợt cấp và sau đó chuyển sang mãn, vì vậy đôi lúc có những khoảng thời gian rất dài không thấy đau lại, nhưng sau đó nếu đau thì sẽ nặng hơn.Thuốc điều trị gout cho người cao tuổi thì có loại dùng riêng cho gout đó, và dùng theo đợt cấp sẽ khác đợt mãn. Nếu Ba bạn đang dùng thuốc thì bạn có thể nhắn cho mình xem hộ bạn nên dùng như thế nào nhé.Dù gì để giảm đau thì vần phải giảm lượng acid uric trong máu, không có cách nào khác. Còn chế độ ăn thì không phải ăn chay tuyệt đối đâu, như thế sẽ không có sức khoẻ,mà kiêng bia, rượu, chất kích thích, thịt màu đỏ, nấm, măng, các loại đồ mặn,nên sử dụng sữa, thịt màu trắng, các loại rau quả ..đặc biệt uống nhiều nước nhé,khi đau không nên sử dụng aspirin và cũng không tiêm, bôi corticoid dài ngày, không dùng thuốc điều trị cao huyết áp nhóm lợi tiểu thiazid.Lúc đau cấp tính Ba bạn có thể chườm đá nhỏ, rang muối đắp hoặc dùng than hoạt tính giã mịn chườm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 397 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Ôi, vậy à. Bố mình bị gout 5-6 năm nay rồi, cộng thêm một loạt các bệnh khác như cao huyết áp,tim, thận... Bây giờ ngày nào cũng uống thuốc tây. Ăn uống hôm nào "thả cửa" một chút là biết ngay :Sad: Cụ cũng tập luyện hàng ngày, nhưng cũng ko được tích cực lắm.
    Thuốc mẹ Bikinibi nói là hột chuối hay chuối hột? Thuốc này có dùng được cho những ngừoi bị huyết áp, tim mạch... ko?
    Đó là hột chuối của chuối hột, loại này bây giờ bán nhiều lắm. Bố chồng mình xẻ lấy hột chuối tươi, phơi khô, rồi đem xay - như xay cafe ấy - uống hàng ngày thay uống nước thường. Chứ lúc trước bố chồng mìn nói là thuốc tây đã bó tay rồi
    Mình thấy bố chồng mình ăn uống chẳng kiêng cữ gì hết. Một bữa có thể ăn 20 trứng vịt lộn, 2kg tôm, 1kg cua :Sad:
    Bố chồng mình lúc trước không bao giờ mang được giầy, đi ăn đám cưới chỉ mang đôi dép lào thế mà bây giờ đã mang được giầy rồi, vì cái cục gout đã xẹp mất tiêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 438 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hột chuối bán ở đâu mẹ bikinibi nhỉ? ở HN ấy mà. EM chưa nghe thấy loại này bao giờ???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 397 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ở hà nội thì mình không biết, ở sài gòn thì khu chợ Bà chiểu bán rất nhiều
    • 149 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đúng rồi tôi thấy bị gut dùng củ ráy và chuối hột thái lát sao vàng hạ thổ rồi sắc nước uống> lưu ý củ ráy phải luộc qua để nguội rồi mới thái lát. chúc bạn sẽ mau khỏi bệnh
    event
    NHỊN MỘT CHÚT GIÓ NGỪNG SÓNG LẮNG
    LÙI MỘT BƯỚC ĐẤT RỘNG TRỜI CAO
    :Laughing:
    .
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 278 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi triệu chứng của bệnh goute là gì?? MC mình thỉng thoảng bị sưng ở khớp gối mà chẳng biết bị bệnh gì, không biết có phải bệnh goute không nữa.
    TPHCM
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 878 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bikinibi Xem bài viết
    Đó là hột chuối của chuối hột, loại này bây giờ bán nhiều lắm. Bố chồng mình xẻ lấy hột chuối tươi, phơi khô, rồi đem xay - như xay cafe ấy - uống hàng ngày thay uống nước thường. Chứ lúc trước bố chồng mìn nói là thuốc tây đã bó tay rồi
    Mình thấy bố chồng mình ăn uống chẳng kiêng cữ gì hết. Một bữa có thể ăn 20 trứng vịt lộn, 2kg tôm, 1kg cua :Sad:
    Bố chồng mình lúc trước không bao giờ mang được giầy, đi ăn đám cưới chỉ mang đôi dép lào thế mà bây giờ đã mang được giầy rồi, vì cái cục gout đã xẹp mất tiêu
    Thanks mẹ nó. Để mình thử tìm chuối hột xem. Bố mình cũng ko đi được giầy tây nữa rồi. Bị cả thận nên chân bị phù. Ăn uống cũng chẳng kiêng cữ được nhiều (Ăn kiêng nhiều quá nên giờ cụ nản rồi :Sad: )
    IeVmp7
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ mới sưu tầm được một bài thuốc chữa bệnh gút , một số trường hợp có thể khỏi hẳn mà ko cần dùng đến tân dược nữa, nhất là với những người mới bị . Nếu bạn nào quan tâm xin mail to : nhathuoconline@yahoo.com .
    • 398 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhathuoconline Xem bài viết
    Tớ mới sưu tầm được một bài thuốc chữa bệnh gút , một số trường hợp có thể khỏi hẳn mà ko cần dùng đến tân dược nữa, nhất là với những người mới bị . Nếu bạn nào quan tâm xin mail to : nhathuoconline@yahoo.com .

Ui may quá. Bố em bị gút nặng, bác cho em xin một bài nhé.
    Em sẽ gửi email cho bác. Cảm ơn bác nhiều
    Gjdw
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 387 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình có ông chú bị bệnh gout , ông dùng 3 thứ:
    1- Lá cây Sakê.
    2- Cây cỏ xước.
    3- Dưa leo (dưa chuột) thái lát.
    Cho 3 thứ này vào nấu lấy nước uống , sang ngày thứ 2 đã thấy không đau và đi lại được.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhathuoconline Xem bài viết
    Đã mail cho bạn, mong được hồi âm về bài thuốc chữa bệnh gút
    • 130 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciub Xem bài viết
    Mình có ông chú bị bệnh gout , ông dùng 3 thứ:
    1- Lá cây Sakê.
    2- Cây cỏ xước.
    3- Dưa leo (dưa chuột) thái lát.
    Cho 3 thứ này vào nấu lấy nước uống , sang ngày thứ 2 đã thấy không đau và đi lại được.
    Lá cây Sake và Cây cỏ xước tìm ở đâu hả bạn (HÀ Nội)
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BoTy Xem bài viết
    Ngày xưa mình cũng đã cắt một bài báo nói về một người bị bênh này nhiều năm rất khổ sở mà đã khỏi bệnh nhờ ăn thường xuyên quả chuối chát. Mình đã photo bài báo ấy phòng khi có ai cần đến. Bạn cho mình địa chỉ đi. Nếu tìm thấy mình sẽ gửi qua cho bạn.
    Chi a ! Chi co gui cho em ban pho to bai bao ay voi nhe. Bo em cung bi benh nay, nang lam, da chua tri nhieu noi nhung khong khoi. Co gi chi gui cho em theo dia chi nay nha : saothaiduong08@yahoo.com. Cam on chi