TIN TÀI TRỢ.

Ai đã từng cắt amidan

• 0 Lượt chia sẻ
  • 611 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sắp tới dự định mình sẽ cắt amidan. Tình trạng của mình là trong họng có các cục màu trắng mình nghĩ đấy là nguyên nhân gây ra hôi miệng, có bác nào bị như mình mà cắt amidan khỏi hôi miệng không ạ? Cho mình hỏi thêm là cắt amidan có đau không và chi phí bao nhiêu. Cắt bằng phương pháp gì và ở HN thì cắt ở viện nào. Thank. 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,647 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanthe85 Xem bài viết
    Sắp tới dự định mình sẽ cắt amidan. Tình trạng của mình là trong họng có các cục màu trắng mình nghĩ đấy là nguyên nhân gây ra hôi miệng, có bác nào bị như mình mà cắt amidan khỏi hôi miệng không ạ? Cho mình hỏi thêm là cắt amidan có đau không và chi phí bao nhiêu. Cắt bằng phương pháp gì và ở HN thì cắt ở viện nào. Thank. 
    Amidan là hạnh nhân khẩu cái- Nó kết hợp hạnh nhân Hầu, hạnh nhân vòi và hạnh nhân Lưỡi tạo thành trạm bảo vệ đầu tiên ở cửa ngõ miệng, mũi. cắt là rất oan uổng. Trừ khi BS chỉ định không giữ được Amidan. Trên lâm sàng thường gây viêm họng ở Thể viêm Amidan thì dùng bài thuốc với cây Bông vang làm chủ vị.