TIN TÀI TRỢ.

ai biết giúp em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 698 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bị sao đó, trời lạnh em thường bị ho, ho nhìu lắm, và đau đầu nữa...khó chịu lắm.
    Hệ tiêu hoá em ko đc tốt...thường bị ra máu mỗi khi...và có cái gì lồi ra...Em thường bị choáng...
    Ai bít chỉ em với, em rất ngại đi bs.. đừng khuyên em đi bs :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Ho thì trời lạnh mình cũng ho wá trời!Xong rồi hết
    Đau đầu do nguyên nhân gì:suy nghĩ nhiều,cảm nắng,.....,thiếu máu não!Tìm dựoc nguyên nhân thì mới chữa dựoc!
    Còn hệ tiêu hoá Mình nghĩ là bạn bị trĩ!Mới mà ko chữa để lâu mệt lắm
    Sao bạn lại sợ BS!Có ai ăn thịt bạn đâu

Thôi tuỳ bạn wuyết định
    Mình nghĩ bạn ko khám thì ko hết đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,480 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batuocbongdem05 Xem bài viết
    Em bị sao đó, trời lạnh em thường bị ho, ho nhìu lắm, và đau đầu nữa...khó chịu lắm.
    Hệ tiêu hoá em ko đc tốt...thường bị ra máu mỗi khi...và có cái gì lồi ra...Em thường bị choáng...
    khi trời lạnh, khi em cảm thấy ngứa nhứa cổ là chuẩn bị chuyển ho, em có thể dùng 1 ly nước nóng, nhỏ 1-2 giọt dầu phật Linh vào, há miệng to, hong khí dầu vào, sẽ đỡ hơn và làm vài 3 lần sẽ khỏi ho. mà nếu ho quá thì hớp luôn 1 miếng là đỡ ngay.
    triệu chứng ho và đau đầu là em sắp cảm đấy, uống thuốc vô ngay từ đầu thì ngăn được cúm, nếu em phát hiện ngứa họng sớm và xông dầu thì sẽ không chuyển sang cảm đâu.
    không phải hệ tiêu hoá em không tốt mà do em ít uống nước, ăn rau, và không đi đại tiện thường xuyên nên bị bón lâu ngày sinh ra chỉ.
    nếu không đi BS thì em có thể qua tiệm thuốc đông y hỏi xem có thuốc trị bệnh trĩ hay không, đông y cũng cóchữa bệnh này đó.
    chị nghĩ chắc sức khoẻ em không tốt, chắc em ốm lắm phải không, em có thể uống 1 viên sắt mỗi ngày nha em. thân:LoveStruc:
    htgy

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    khi trời lạnh, khi em cảm thấy ngứa nhứa cổ là chuẩn bị chuyển ho, em có thể dùng 1 ly nước nóng, nhỏ 1-2 giọt dầu phật Linh vào, há miệng to, hong khí dầu vào, sẽ đỡ hơn và làm vài 3 lần sẽ khỏi ho. mà nếu ho quá thì hớp luôn 1 miếng là đỡ ngay.
    triệu chứng ho và đau đầu là em sắp cảm đấy, uống thuốc vô ngay từ đầu thì ngăn được cúm, nếu em phát hiện ngứa họng sớm và xông dầu thì sẽ không chuyển sang cảm đâu.
    không phải hệ tiêu hoá em không tốt mà do em ít uống nước, ăn rau, và không đi đại tiện thường xuyên nên bị bón lâu ngày sinh ra chỉ.
    nếu không đi BS thì em có thể qua tiệm thuốc đông y hỏi xem có thuốc trị bệnh trĩ hay không, đông y cũng cóchữa bệnh này đó.
    chị nghĩ chắc sức khoẻ em không tốt, chắc em ốm lắm phải không, em có thể uống 1 viên sắt mỗi ngày nha em. thân:LoveStruc:
    Viên sắt em uống ko đc.. uống là.. mắc ói.Em thử uống mấy lần rồi.
    Em bị đau buốt đầu thương xuyên mỗi khi trời lạnh hay căng thẳng nữa đó :Sad:
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mấy ngày nay thay đổi thời tiết đau đầu cụ thể là đau sau gáy dã man luôn. Mấy hôm rồi ko khỏi. Mình thì có bệnh viêm xoang mãn tính lên cứ thay đổi thời tiết là vậy.Bạn nào có cách nào hạn chế đâu đầu ko mách mình với.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 129 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Riêng cái bệnh Trĩ:
    ở đây có bài thuốc nam đơn giản mà hiệu quả hết bệnh. Tôi đã hướng dẫn kỹ cách làm, em tham khảo và chữa trị cho bản thân. Rất nhiều người làm theo tôi đều khỏi hẳn.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/a...rev=36&next=30
    Lành bệnh nhớ cảm ơn.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chưa làm thử nhưng dù sao cũng thanks bạn nhiều
    Cây đó là cây gì, mọc ở đâu, bạn có thể chỉ cho mình đc ko :Smiling:.
    • 122 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ bạn bị bênh nan y rồi! Nhớ thể dục để đề kháng nha
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:RaisedEye... bệnh nan y??
    • 129 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình chưa làm thử nhưng dù sao cũng thanks bạn nhiều
    Cây đó là cây gì, mọc ở đâu, bạn có thể chỉ cho mình đc ko :Smiling:.
    Cây này mọc hoang khắp nơi. Dân dã gọi là câu móc miểu.
    Bạn nhớ ngắt đọt non vào sáng sớm còn sương nhé.
    • 500 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Mình mấy ngày nay thay đổi thời tiết đau đầu cụ thể là đau sau gáy dã man luôn. Mấy hôm rồi ko khỏi. Mình thì có bệnh viêm xoang mãn tính lên cứ thay đổi thời tiết là vậy.Bạn nào có cách nào hạn chế đâu đầu ko mách mình với.
    Bạn thử ngâm chân nước nóng khoảng 10-15 ' vào buổi tối trước khi đi ngủ xem sao và nhớ là khi sáng dậy hãy giành thời gian khoảng 5-15' tập thể dục cho cổ xem có hiệu quả không? Rất có thể bạn bị thoái hóa đốt sống cổ đấy. Hãy thử phương pháp trên. Chúc bạn mau khỏe & vui tươi nhé.