TIN TÀI TRỢ.

6 thói quen trước khi ngủ cực kì tốt cho phụ nữ

• 60.3K Lượt chia sẻ
  • 839K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 296 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortlion_thao Xem bài viết
    Sữa tươi mà uống trc khi ngủ rất dễ đau bụng. Mà khi đói uống sữa tươi thì k hấp thu được. Mình nge bsi nói thế.
    Khi đói ko được uống sữa nha mẹ nó, bs cũng bảo mình vậy vì sẽ làm đau bao tử

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 240 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình cũng mới tập Yoga đc 2 buổi, ko hề đau nhức khó chịu tẹo nào, ngược lại thấy rất thích í. Thầy giáo cũng luôn khuyến cáo, với các động tác kho ko nên cố, khi nào thấy căng, đau thì dừng lại,tập dần, ko thể tính theo giờ, theo ngày mà phải bằng tháng, bằng năm. Theo những ng tập nhiều thì phải sau 3th sẽ thấy ổn..
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Biet la cai nao cung tot ma ko the ap dung duoc. Co con roi sao ban ron qua di mat. Oi suc khoe ngay cang xuong cap roi.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc qua thì thấy tốn thời gian cũng ko nhiều nhưng sau khi có con thì khó thực hiện thật ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủa nghe nói sữa + mật ong zô bao tử sinh ra kết tủa gây nặng bụng gì gì đó mà
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi --Mia-- Xem bài viết
    ủa nghe nói sữa + mật ong zô bao tử sinh ra kết tủa gây nặng bụng gì gì đó mà
    Mình đọc báo ngta trả lời thế này này , trích dẫn share cùng các mẹ. Các mẹ mang thai lưu ý nhé.

Cho đến nay chưa có nghiên cứu nào khẳng định khi pha sữa với mật ong có tác dụng phụ như thế nào. Bản thân giá trị dinh dưỡng của sữa là rất tốt cung cấp nhiều năng lượng, vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể nhất là với thai phụ.

Với mật ong, có giá trị dinh dưỡng cao và còn có tác dụng chống lại cũng như chữa một số bệnh, giúp phục hồi sức khỏe nhanh. Mật ong có vị ngọt cung cấp nhiều năng lượng và duy trì lượng đường trong máu. Mật ong cũng giàu kẽm, magie và hàng chục loại vitamin thiết yếu khác, giúp thai nhi có hệ thần kinh khỏe mạnh.

Đối với người có hệ tiêu hóa tốt, hấp thu tốt thì có thể pha lẫn sữa và mật ong được. Tuy nhiên chú ý tỉ lệ pha sữa và mật ong cần cân đối. Chỉ cho 1,2 thìa nhỏ vào cốc sữa 200ml. Pha với nước chín ấm. Pha xong uống ngay không để quá 30 phút vì trong sữa và mật ong là môi trường vi khuẩn dễ xâm nhập.

Đối với người tiêu hóa kém nên uống tách riêng chia đều cho các bữa. Có thể tùy vào thời gian của bạn mà uống 1-3 cốc mật ong mỗi ngày, mỗi lần 1 thìa nhỏ.

Bạn đặc biệt chú ý không uống mật ong sống vì trong mật ong sống có thể có vi sinh vật hoặc khi cất giữ có thể mật ong đã bị nhiễm khuẩn. Vì vậy khi uống bạn nên hòa mật ong với nước đun sôi để uống vừa phát huy được tác dụng của mật ong vừa đảm bảo sức khỏe cho mẹ và bé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sợ ma lắm nên không dám mở cửa sổ buổi tối =))))))))))))))
    Mọi phụ nữ đều là thiên thần. Nếu có bất kì một người đàn ông làm họ khóc, họ vẫn sẽ bay, nhưng là trên một cây chổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một ly sữa với mật ong????? cái này uống vào chết người mà! đã có bài viết 2 thứ này kỵ nhau
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình hay ngâm chân với nước ấm cho chút muối và vài lát gừng, mùa đông thì mình cho thêm 1 chút nước dấm ngâm gừng vào. rất thư giãn và thoải mái, ngủ cũng ngon hơn. mình hay bị lạnh chân vào mùa đông nên có gừng thì không còn bị lạnh nữa.
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aplazavn Xem bài viết
    Một ly sữa với mật ong????? cái này uống vào chết người mà! đã có bài viết 2 thứ này kỵ nhau
    chỉ có uống cùng với sữa đầu nành thôi bạn ơi. còn sữa tươi, sữa bò là uống được mà
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_tuyentruong Xem bài viết
    Ngâm chân nước nóng vào mỗi buổi tối là sướng nhất. Mình thường ngâm chân nước nong và cho chút muối vào để chân đỡ mệt mỏi sau nguyên ngày gò bó torng đôi giày cao gót
    Nếu mẹ cho ít gừng thái lát vào ngâm cùng nữa sẽ còn tốt hơn đấy
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bosoi Xem bài viết
    Thực tế là chị em phụ nữ ngâm chân nước nóng rất hay bị giãn tĩnh mạch (sau nổi những gân xanh to đùng ở chân, các chị em có thể google để biết), nên các chị em lưu ý nhé!
    Hu hu, chắc do vậy nên em bị nổi ở chân rồi :'( Tự nhiên không hiểu "vì sao đưa anh tới", chắc do mùa đông e hay ngâm chân nước nóng pha gừng (lại còn ham, thích nước nóng hẳn cơ) hu hu
    Nếu hoa hồng không đỏ
    Nếu mây trời không xanh
    Chắc là anh sẽ biết
    Có người thầm yêu anh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidieu1208 Xem bài viết
    mình rất muốn dành chút thời gian mỗi ngày để tập luyện yoga, vì yoga rất tốt cho sức khỏe lại dẻo dai nữa, nhũng mỗi lần đi làm về là lại phải thu dọn nhà cửa cũng hết thời gian rồi các mẹ ah, chỉ muốn nằm xuống rồi ngủ 1 giấc thôi, nên giờ cơ thể mình lúc nào cũng cảm thấy mệt mỏi như thiếu sức sống
    Mình cũng giống mẹ này, xong việc chỉ muốn được lăn ra ngủ luôn thôi
    Sống như Mỹ tại Việt Nam - nhietthanh. com
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

nên uống sữa ấm chứ không cần thêm mật ong đâu ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi phụ nữ tụi mình lúc nào cũng nhiều việc mà, hãy cố gắng sắp xếp để dành 15ph - 30ph để tập yoga mỗi ngày, bạn sẽ cảm thấy cơ thể dẻo dai,đầy sức sống và trẻ hơn đấy ah. Mình dân văn phòng ngồi nhiều mỏi lưng, mỏi cổ đủ kiểu but tập yoga thấy thoải mái lắm, bạn thử xem.
    • 42 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sữa mật ong, là sữa gì cũng đc, hay là sao ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 165 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

ai bị đường tiêu hoá kém thì đừng uống sữa mật ong trước khi ngủ nhé, dễ gây đau bụng lắm

uống mật ong chanh vào buổi sáng cũng rất tốt, nhưng chỉ khổ em bị đau bao tử với uống được 3 hôm là mặt nổi đầy mụn nên ko dám nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi khuay sua voi mat ong nhu the nao moi chuan?uong vay co tang can k ban
    • 37 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    toàn những cách dễ làm, nhưng cái vụ thiền với yoga thì ko làm đc, ko thể tĩnh tâm đc ấy ạ
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bài viết chất lượng! Cảm ơn bạn đã chia sẻ! Thật sự mật ong có nhiều công dụng tốt cho sức khỏe. Ngoài tác dụng làm đẹp da thì mật ong còn hỗ trợ điều trị các bệnh dị ứng da, chữa ho, chữa lành vết thương, giảm cân, cải thiện hệ tiêu hóa... Mình nghĩ giải pháp dùng một ly mật ong trước khi ngủ là rất tốt cho sức khỏe. Hãy cùng chia sẻ lại thông tin này cho mọi người nhé các bạn!