TIN TÀI TRỢ.

6 thói quen trước khi ngủ cực kì tốt cho phụ nữ

• 60.3K Lượt chia sẻ
  • 839K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 296 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đây là 6 thói quen cực tốt trước khi ngủ nên áp dụng, mình tích lũy lại từ nhiều nguồn để chia sẻ với mọi người. Mình thấy tất cả đều rất dễ áp dụng. Hy vọng mọi người làm theo sẽ có hiệu quả

Rửa mặt và đánh răng

dgjhk

Đánh răng trước khi ngủ quan trọng hơn vào buổi sáng, không chỉ giúp bảo vệ răng mà còn giúp ngủ ngon. Và đặc biệt phải rửa mặt trước khi đi ngủ, nhất là sau khi xem TV vì những tia bức xạ rất có hại cho làn da, điều này giúp da sạch sẽ, giúp giấc ngủ được thư giãn.

Mát xa da đầu và tóc

matxadau6711_16ed7

Dùng ngón tay vuốt ngược tóc, làm nóng da đầu giúp máu lưu thông được tốt hơn, cải thiện trí nhớ và loại bỏ những mệt mỏi. Ngoài ra việc mát xa tóc có thể bảo vệ tóc, làm giảm rụng tóc.

Thiền và đi bộ khoảng 10 - 20 phút

thien

Đi bộ thư giãn khoảng 10 - 20 phút giúp bề mặt da được lưu thông, giúp giấc ngủ đến nhanh và sâu hơn.

Một ly sữa với mật ong

cach-lam-dep-da-voi-sua-chua-va-mat-ong
    Theo các chuyên gia y tế, một ly sữa với mật ong có thể hỗ trợ giấc ngủ. Mật ong giúp giữ cân bằng lượng đường trong máu, trong suốt giấc ngủ và sau khi thức dậy.

Để cửa sổ thông gió

Trong phòng ngủ nên giữ cho không khí trong lành, trước khi ngủ nên mở cửa một lúc và chú ý không được trùm chăn kín đầu

Ngâm chân nước nóng

ngam_chan

Y học phương Đông tin rằng, bàn chân có hơn 60 huyệt và dây thần kinh. Vào mùa đông, các mạch máu lưu thông chậm hơn, nên việc ngâm chân nước nóng sẽ giúp thúc đẩy tuần hoàn máu, sự trao đổi chất tốt hơn. Nhiệt độ thích hợp để ngâm chân là 40 - 50 độ C

Nguồn: Người đưa tin
    Ảnh: Sưu tầm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình rất muốn dành chút thời gian mỗi ngày để tập luyện yoga, vì yoga rất tốt cho sức khỏe lại dẻo dai nữa, nhũng mỗi lần đi làm về là lại phải thu dọn nhà cửa cũng hết thời gian rồi các mẹ ah, chỉ muốn nằm xuống rồi ngủ 1 giấc thôi, nên giờ cơ thể mình lúc nào cũng cảm thấy mệt mỏi như thiếu sức sống
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 556 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Bạn em từng đăng kí một lớp Yoga, mà trong đó nó là người nhỏ tuổi nhất. Lúc đầu tập đau nhức xương khớp kinh khủng, uốn éo cũng khó khăn, tập được một tuần thấy đau người quá nó phải tập ít lại. Em thì chỉ tập gym thôi ạ, yoga không có đam mê :3

Em hay uống sữa trước khi đi ngủ. Đọc vài bài báo thấy người ta nói uống sữa giúp mình ngủ dễ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẽ ngâm chân nước nóng hàng ngày và uống sữa mật ong trước khi ngủ
    • 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ngâm chân nước nóng vào mỗi buổi tối là sướng nhất. Mình thường ngâm chân nước nong và cho chút muối vào để chân đỡ mệt mỏi sau nguyên ngày gò bó torng đôi giày cao gót
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,843 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

Mình vẫn luôn đi bộ về rồi ngâm chân nc ấm với chút muối và mát xa mặt, đầu trc khi ngủ. Mình thấy rất thik bởi đc sống với cảm giác thảnh thơi, nhẹ nhàng và giấc ngủ sẽ sâu hơn
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hixhix, chẳng bao giờ làm đủ mấy cái này mất. Mẹ nào có con thì còn bận nữa.Tập Yoga thì e tập buổi sáng thôi, chứ tối ngại lắm. Chỉ có mùa đông chân lạnh mới ngâm chứ mùa hè thì chắc còn lâu mới làm đc.

Tham khảo trung tâm học tiếng anh giao tiếp và luyện thi chứng chỉ quốc tế tại website:http://oxford.edu.vn/
    hoặc fb:https://www.facebook.com/pages/OXFOR...SH-UK-VIETNAM/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 296 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Giờ mới có dịp lên đây review lại với mọi người.
    mình đã áp dụng việc mát xa và uống 1 ly sữa với mật ong ấm trước khi đi ngủ. Đến nay đều ngủ rất ngon và ngủ sâu. Tuy nhiên mình tìm hiểu thì đối với những người hệ tiêu hóa không tốt không nên kết hợp việc uống sữa và mật ong, người tiểu đường cũng vậy. Và khi uống sữa thì chỉ cho 1-2 muỗng mật ong vào khuấy đều với sữa, đừng cho quá nhiều. Mình bị bao tử nặng nên rất thích uống mật ong. Thời gian này thấy đỡ hẳn rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,144 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

mình chả dám uống vì sợ đi wc
    chỉ mất thời gian cho công đoạn chăm sóc răng miệng, mất chừng 30p ấy chứ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=ptmeongo;31702741]Giờ mới có dịp lên đây review lại với mọi người.
    mình đã áp dụng việc mát xa và uống 1 ly sữa với mật ong ấm trước khi đi ngủ. Đến nay đều ngủ rất ngon và ngủ sâu. Tuy nhiên mình tìm hiểu thì đối với những người hệ tiêu hóa không tốt không nên kết hợp việc uống sữa và mật ong, người tiểu đường cũng vậy. Và khi uống sữa thì chỉ cho 1-2 muỗng mật ong vào khuấy đều với sữa, đừng cho quá nhiều. Mình bị bao tử nặng nên rất thích uống mật ong. Thời gian này thấy đỡ hẳn rồi.[/QUOTE
    Cho mình hỏi tý, bạn uống sữa với mật ong là uống sữa tươi à? Tại mình cũng bị đau bao tử nên hỏi lại cho chắc! Hihi
    • 67 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Uong sua voi mat ong truoc khi di ngu la giai phap TANG CAN KHONG KIM HAM mac du ngu rat ngon. Minh da thu trong 1 thoi gian dai roi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui cha, được 2 trong số trên.
    Mình tính uống sữa với mật ong đây, mà sao nghe đồn tăng cân zị huhu
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

QUOTE=ptmeongo;31702741]Giờ mới có dịp lên đây review lại với mọi người.
    mình đã áp dụng việc mát xa và uống 1 ly sữa với mật ong ấm trước khi đi ngủ. Đến nay đều ngủ rất ngon và ngủ sâu. Tuy nhiên mình tìm hiểu thì đối với những người hệ tiêu hóa không tốt không nên kết hợp việc uống sữa và mật ong, người tiểu đường cũng vậy. Và khi uống sữa thì chỉ cho 1-2 muỗng mật ong vào khuấy đều với sữa, đừng cho quá nhiều. Mình bị bao tử nặng nên rất thích uống mật ong. Thời gian này thấy đỡ hẳn rồi.[/QUOTE
    Cho mình hỏi tý, bạn uống sữa với mật ong là uống sữa tươi à? Tại mình cũng bị đau bao tử nên hỏi lại cho chắc! Hihi
    Ừ mình cũng đang thắc mắc vụ sữa ko biết sữa tươi, sữa bột hay sữa ông thọ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 296 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Mình uống sữa tươi hâm nóng bằng lò viba rồi cho 1 chút mật ong vào quấy lên. Mỗi sáng mình cũng uống mật ong chung với bột nghệ đen. Thấy chưa tăng cân lắm, có thể tạng người mình không hấp thu được nhiều. nhưng ngủ ngon hơn và sâu hơn.
    Nhưng quan trọng là mua được đúng mật ong thật, vì bây giờ mật ong giả quá trời, toàn nước đường và tạp chất, uống chung với sữa dễ đi ấy lắm. trước khi dùng mật ong với sữa này mình có hỏi ý kiến dì mình là dược sỹ (vì nghe đồn là uống sữa với mật ong ko tốt), nhưng dì nói chỉ uống với sữa đậu nành mới không được thôi, sữa tươi vẫn uống được nhưng không phải ai cũng hợp.
    + thêm thông tin cho các bạn bị đau bao tử: Gần đây mình cũng có nhai lá cây LƯỢC VÀNG, cây này dễ trồng lắm, mình trồng trong sân nhà. Mỗi ngày mình nhai 1-3 lá (rửa sạch, cắt nhỏ nhai chung với 1 ít muối) rồi nuốt luôn. Lá này ngoài chữa đau bao tử còn chữa đau răng và nhiệt miệng. có khi mình bị nhiệt, nhai nửa lá, không nuốt mà súc miệng, rồi lấy bã đắp vào chỗ nhiệt, 1-2 ngày là hết.
    Hơi bị hiệu nghiệm, mẹ mình cũng dùng lá này, các cô trong lớp yoga của mẹ mình cũng dùng và chia cho nhau lá để dùng nữa. Nên bạn nào quan tâm thì tìm hiểu về loại lá này và dùng thử đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 296 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmeongo Xem bài viết
    + thêm thông tin cho các bạn bị đau bao tử: Gần đây mình cũng có nhai lá cây LƯỢC VÀNG, cây này dễ trồng lắm, mình trồng trong sân nhà. Mỗi ngày mình nhai 1-3 lá (rửa sạch, cắt nhỏ nhai chung với 1 ít muối) rồi nuốt luôn. Lá này ngoài chữa đau bao tử còn chữa đau răng và nhiệt miệng. có khi mình bị nhiệt, nhai nửa lá, không nuốt mà súc miệng, rồi lấy bã đắp vào chỗ nhiệt, 1-2 ngày là hết.
    Hơi bị hiệu nghiệm, mẹ mình cũng dùng lá này, các cô trong lớp yoga của mẹ mình cũng dùng và chia cho nhau lá để dùng nữa. Nên bạn nào quan tâm thì tìm hiểu về loại lá này và dùng thử đi.
    Bổ sung thêm là nuốt nước nhả bã nha các mẹ
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì hay mát xa đầu và chân tóc, thầy cái này chuẩn nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực tế là chị em phụ nữ ngâm chân nước nóng rất hay bị giãn tĩnh mạch (sau nổi những gân xanh to đùng ở chân, các chị em có thể google để biết), nên các chị em lưu ý nhé!
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn mn về bài viết hữu ích,nhưng để làm được thường xuyên những điều này phải cực kì kiên trì và có time
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ thớt. Mình rất hay bị nhức chân khi đi bộ nhiều. Mình thử ngâm chân với nước ấm thì thật rất hiệu quả ^^ Mình cũng sẽ thử các hướng dẫn kia.hjhj
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sữa tươi mà uống trc khi ngủ rất dễ đau bụng. Mà khi đói uống sữa tươi thì k hấp thu được. Mình nge bsi nói thế.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3