TIN TÀI TRỢ.

6 công thức làm trắng da hữu hiệu, mà lại an toàn

• 14.1K Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 388 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

"Có một làn da trắng hồng tự nhiên mà không cần tốn nhiều chi phí làm đẹp" là mong ước của phần lớn chị em phụ nữ. Dưới đây là 6 công thức làm trắng da với các nguyên liệu tự nhiên sẵn có ở mỗi nhà. Mọi người áp dụng xem sao ha

nhung-sai-lam-thuong-mac-phai-khi-lam-trang-da-tai-nha-1

1. Dưa chuột, khoai tây và cà chua

Dùng dưa chuột, khoai tây hoặc cà chua để làm nước ép. Dùng hỗn hợp nước ép này phủ lên mặt và rửa sạch lại với nước vào buổi sáng. Bạn có thể dùng riêng 3 loại nước ép này hoặc pha trộn chúng lại với nhau.

Cà chua có tinh chống oxy hóa tuyệt vời và có hiệu quả trong việc loại bỏ các vết sẫm màu trên da. Dưa chuột và khoai tây làm giảm sự xuất hiện các nhược điểm của da.

2. Vỏ cam

Phơi khô một nắm vỏ cam trong vài ngày. Sau khi vỏ đã khô cứng, xay chúng thành bột mịn. Trộn bột này với sữa tươi và đắp lên mặt cũng như phần cơ thể bạn muốn làm trắng.

Thực hiện công thức làm trắng này 2 lần trong 1 tháng. Sau 3 đến 4 tháng, bạn sẽ thấy kết quả rõ rệt.

3. Sữa chua, dầu chanh và mật ong

- Dùng sữa chua không có chất làm ngọt và thêm vào đó vài giọt dầu chanh. Khuấy đều chúng với nhau và cho hỗn hợp vào tủ lạnh.
    - Đun nóng một tách nhỏ mật ong trong trong 10 giây ở lò vi sóng. Lấy hỗn hợp trong tủ lạnh ra và cho thêm mật ong vào, khuấy chúng lại với nhau khi cả 2 hỗn hợp vẫn còn lạnh và nóng.

Bảo quản hỗn hợp trong tủ lạnh một giờ trước khi sử dụng. Bạn có thể lưu trữ nó trong tủ lạnh trong vòng 3 ngày. Dùng hỗn hợp này làm mặt nạ, massage gương mặt, đợi 30 phút rồi rửa sạch bằng nước ấm.

4. Chanh tươi và sữa tươi

Cho sữa vào trong bát nhỏ và hòa 2 muỗng nước cốt chanh vào sữa. Khuấy đều hỗn hợp này trong vòng 1 phút.

Bạn hãy rửa sạch mặt bằng nước ấm, không sử dụng xà phòng hay sửa rửa mặt gì nhé. Lau mặt bằng khăn khô. Sau đó dùng khăn sạch thấm hỗn hợp sữa tươi và cốt chanh lau đều trên mặt. Để hỗn hợp trên mặt từ 3 đến 4 phút và rửa lại bằng nước sạch. Thực hiện khoảng 3 lần/tuần và bạn sẽ thấy kết quả.

5. Bột bắp và dầu hạnh nhân

Trộn 2 muỗng canh bột bắp với 2 muỗng cà phê dầu hạnh nhân. Thêm vài giọt nước chanh và trộn chúng với nhau. Phủ hỗn hợp này lên mặt và chờ khoảng 15 - 20 phút. Rửa sạch mặt bằng nước ấm và sau đó là bằng nước lạnh.

6. Bột yến mach và dầu ôliu

Cho 2 muỗng canh bột yến mạch vào trong bát. Thêm vào đó một muỗng cà phê dầu ôliu. Thêm một muỗng canh sữa chua và một tí nước cốt chanh. Trộn các thành phần này lại với nhau cho đến khi hình thành một hỗn hợp giống như keo dán.

Phủ hỗn hợp này lên mặt và cho nó khô đi trong vòng 15 phút. Rửa sạch lại với nước lạnh và dùng thêm kem dưỡng ẩm sau đó để ngăn ngừa da bị khô nhé.

Vài lưu ý khi áp dụng các công thức làm trắng da:

- Bạn không thể trông thấy kết quả ngay sau lần đầu tiên sử dụng, vì vậy phải kiên trì nhé .
    - Dù là các công thức có thành phần tự nhiên nhưng vẫn có thể gây kích ứng da nếu da mặt bạn quá nhạy cảm. Khi da có phản ứng không tốt, thì ngừng lai.
    - Không nên làm trắng da trước hoặc ngay sau khi bạn sắp tham dự các sự kiện quan trọng, phòng khi da bị kích ứng.
    - Bạn nên áp dụng các công thức cho vùng da tay và cổ trước, nếu dùng tốt thì mới thử với mặt.
    - Tránh tiếp xúc với mắt.
    - Không dùng cùng lúc nhiều công thức làm trắng, các mẹ chỉ nên chọn loại phù hợp và dễ thực hiện với mình ^^.

Em đã đắp mặt nạ cà chua, dưa leo, khoai tây và thấy khá hữu hiệu nhé mọi người. Da sáng hơn hẳn và mềm mịn tự nhiên, dễ chịu. Chúc chị em chúng mình luôn có làn da trắng, đẹp và khỏe nhen .

Thông tin trên em tổng hợp trên mạng nha, hi ^^
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thì tắm và đắp mặt bằng hỗn hợp bột đậu đỏ+ sữa tươi+ mật ong thấy da mịn thích lắm, da thì có sáng lên nhưng không trắng bằng mấy em hotgirl tắm trắng đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebe-Rio Xem bài viết
    Mình thì tắm và đắp mặt bằng hỗn hợp bột đậu đỏ+ sữa tươi+ mật ong thấy da mịn thích lắm, da thì có sáng lên nhưng không trắng bằng mấy em hotgirl tắm trắng đâu
    Chị. Đậu đỏ mua về xay mịn ra thôi hay phải lm tnao?
    Mẹ thương ba, mẹ ráng chăm con tốt
    Con thương ba mẹ, con cố gắng chăm ngoan!!!
    C360_2014_05_21_11_37_45_316
    • 29 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Gửi tặng các chị các mẹ đang chú tâm tới trắng da. Một bí quyết hàng đầu, có giá trị tốt nhất cho da mà mình rất hiếm gặp chuyên gia nào nói hay họ cho đó là điều bình thường thì mình không biết.

Điều tốt nhất cho da chính là chất lượng nước mà bạn đang sử dụng hàng ngày, từ nước ăn, nước uống, nước giặt quần áo, khăn tay khăn mặt của bạn, tới nước để trồng rau cho vào nồi. Điều đó ảnh hưởng cực lớn tới da. Muốn da đẹp các bạn hãy quan tâm tới chất lượng nước sinh hoạt.

Lưu ý các bạn nhé, chi phí cho nước sạch ở những nước phát triển mà mình biết lên tới hàng chục $/m3 nước sinh hoạt. Còn nước mà các mẹ dùng hiện đang tạm tình 5 - 7 ngàn đồng nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ đắp mặt bằng nghệ tươi + lòng đỏ trứng gà tuần 1 đến 2 lần. Duy trì được 3 tháng nay rồi. Trắng thì không thấy rõ lắm. Nhưng da dẻ mịn màng và cũng sáng hơn nhé. Tớ đang bầu bì nhưng da không đến nỗi..
    Tớ dùng bột gạo + mật ong + chanh hòa thành hỗn hợp sệt để tẩy da chết và tắm. Xoa đều lên da chừng 10 - 15 phút rồi xả lại nước sạch. Tuần làm 1 đến 2 lần. Trộm vía bầu đứa thứ 2 nhưng không bị đen cổ, đen nách, đên bẹn, da dẻ cũng mượt hơn so với đứa đầu.
    • 233 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

thank chủ top nhé, da mình dạo này cứ đen sạm đi. chắc phải về áp dụng quá
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thì rửa mặt bằng nước vo gạo, ngày hai lần, tiện lắm, cứ mỗi lần nấu cơm là rửa mặt nên da cũng sáng sủa, hồng hào.hix
    • 120 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu da mặt chị nào dị ứng thì nên dùng những cách an toàn như cung cấp chất dinh dưỡng nhé mấy chị. Vì trong tự nhiên có 1 số thành phần không phù hợp với da. Có người chịu, có người không chịu. Hì
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bột đậu đỏ mua về rửa sạch phơi khô rang lên rồi đem ra tiệm xay thôi chị.
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thì uống Ladorax, vừa trắng da mà vừa chống nám sạm. em sử dụng được 1 năm thì thấy rất hiệu quả, mà đặc biệt là có cái chất gì có tác dụng giải độc gan nữa đấy. Các mẹ dùng thử xem
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Máy đánh bóng, lông cừu đánh bóng 3m
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E thi dung san pham cua ngoc lac. Hieu qua má san pham tu thiên nhien. Tốt lm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Những phương pháp này khá ấn tượng và hiệu quả các bác ạ ! Nhưng đòi hỏi mọi người cần chăm chỉ hơn rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Không dùng cùng lúc nhiều công thức làm trắng"
    c
    ái này nghĩa là chỉ dùng 1 loại mask thôi phải ko ạ.e thì cách 2 ngày đắp mặt loại khác nhau. như thứ 2 e đắp mặt nạ cám gạo + sữa tươi , thứ 4 e dùng đậu đỏ+sữa tươi, rồi hôm sau lại yến mạch, đậu xanh...như thế có ổn không chị? e hoang mang quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang thử với công thức này các mẹ thử xem nhé
    ---- Cách làm
    Rửa mặt sạch với nước ấm
    Lấy 1/2 lòng trắng trứng vắt 1/4 trái chanh ( nếu da dầu và hỗn hơp), da khô và mẫn cảm thì không dùng chanh nhé
    DÙNG MUỖNG ĐÁNH THEO CHIỀU KIM ĐỒNG HỒ TRONG 3 PHÚT cho tới khi nổi bọt
    thoa lòng trắng lên da mặt, xung quanh mắt và mí mắt, thoa lên môi luôn ( thoa lên mí mắt và quầng mắt giúp giảm thâm và giảm mỡ mắt, mí rãnh hơn) trong 20p rồi rửa bằng nước ấm
    sau đó lấy lòng đỏ thoa lên da rồi nằm thư giản trong 30p sau đó rửa mặt bằng nước lạnh rồi thoa 1 lớp mỏng dầu dừa hoặc dầu olive maxa xoay tròn hình xoắn ốc
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E dùng mặt nạ nghệ tươi ngâm mật ong, sử dụng rửa mặt hàng ngày. Da láng mịn và sáng lên trong thấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b dùng loại nào thế? giá cả ra sao? up ảnh mình xem với được không? Cảm ơn b nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thank chủ top nhiều