TIN TÀI TRỢ.

2 bước cực đơn giản để chữa cận thị

• 55.2K Lượt chia sẻ
  • 605K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toi bi. can ma ko deo kinh de tap xem thu co het k

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình củng bị cận hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng 2.75 diop. Mình hận cái kính lắm cơ. Ngày bé mê cái kính kinh khủng, vậy mà lần đầu đi đo mắt kính bác sĩ bảo mình bị cận 0.5 diop, Mẹ mình khóc sưng mắt cả đêm. Hai bên dòng họ Nội-Ngoại của mình không ai mắc bệnh cận thị này thế mà ngờ đâu...mình dám lôi truyện đọc dưới bóng đèn cà-na cốt là để được mang kính giống bác học. Trời, giờ mới thấy hối hận ghê gớm. Từ mai mình tập liệu pháp này xem sao. Bạn tập trước thấy hiệu quá nói mình biết mình mừng với nhá!
    • 160 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất hay ạ
    Nhưng 5diop chắc thôi nhỉ, haiz, mình mà biết sớm thì...
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

oánh dấu, e vừa mới bị cận r ạ. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Oanh dau ^.^! Cam on chu top!!!
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hiệu nghiệm thật không nhỉ ?

Mình 1,5 độ , bắt đầu tập làm thử xem sao , cơ mà vào công ty cứ làm thế này không khéo lại bị đồng nghiệp bảo bị khìn mất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ak, cái này mà đúng chắc bạn nào nghĩ ra đạt giải Nobel y học lun quá! Đơn giản như vậy thì người ta đâu cần tới mang kính điều chỉnh hay phẫu thuật nữa. Hơn nữa ko phải càng lớn mình càng dễ bị viễn đâu bạn ơi. Tôi là BS Mắt mà lần đầu tiên trong đời mới nghe cái phương pháp chữa cận thị tuyệt vời như vậy, thiệt là bái phục. Cũng may tính ra thì cái này ko có hại gì nên lỡ có ai tin sái cổ áp dụng cũng chẳng sao, nhưng giả sử đây không phải chữa cận thị mà là chữa 1 bệnh gì đó bằng 1 thứ thuốc nào đó truyền qua truyền lại giống thế này mà không có cơ sở nào thì có nguy hiểm không? Cuối cùng trách nhiệm thuộc về ai?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Gớm, bác sĩ mắt mà chả biết cận thị là "tật" à. =]]
    Tật có thể chữa được bạn nhá, hồi nhỏ bạn cũng có tật tè bậy, ị đùn đấy thôi. Nhưng tôi thấy tật phát biểu thiếu suy nghĩ của bạn còn phải chỉnh dài dài đấy
    Với các bạn cận nặng hơn, có thể cắt kiếng nhỏ hơn độ cận của bạn 1 ~ 1.5 diop rồi tập dần dần. Và tuyệt đối đừng tin lời bác sĩ thêm độ loạn vào kiếng, nếu bỏ đc thì bỏ luôn độ loạn đi chả ảnh hưởng gì đâu. Y đức dạo này bán đầy đường ra đấy mà lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chết đuối vớ được cọc, đang phân vân có nên đi cắt kính không, thanks bạn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Oánh dấu theo dõi.
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Hồi đại học mình có thằng bạn truyền cho phương pháp là: sáng dậy sớm, tập trung nhìn vào 1 cái cây xa xa, tầm mấy phút, nó bảo nó luyện thế mắt cận hơn 1 diop giờ hết rồi. Mình hồi đấy ko dậy sớm được nên chưa thử.
    Còn với các bạn cận 2 diop trở lên phương pháp tốt nhất là đi mổ mắt Lúc trước khi đi mổ mình cũng nghe đủ lời khuyên từ cô dì chú bác anh chị em kiểu mổ xong mắt bị đỏ, dễ cận lại, ko được như bình thường, bác sĩ mắt người ta toàn đeo kính.... đủ các kiểu con đà điểu, nhưng vì quá chán 2 cái đít chai nên vẫn mổ. Chỗ mình mổ thì từ nhân viên đến bác sĩ chả có ai đeo kính cả, mổ xong nhìn được cái mình sướng ko chịu đc bs bảo nằm nhắm mắt 1 ngày gì đấy mà thích quá cứ mở mắt ra đọc trộm mấy chữ trên tường suốt. Giờ mình mổ được 8 tháng rồi, dùng máy tính điện thoại suốt ngày mắt vẫn 10/10, chỉ cần để ý đừng để mắt mỏi quá, mình tranh thủ mổ mắt vào ngày nghỉ, thứ 7 mổ thì thứ 2 đã phải đi làm rồi, lúc í mắt còn yếu lắm nên mình xin đổi ra chỗ có cửa sổ, cứ làm việc được tầm 30 phút - 1 tiếng lại ngồi nhìn ra xa xa cửa sổ cho mắt thư giãn tí. Đúc rút từ kn bản thân mình khuyên chân thành ai muốn mổ thì cứ mổ đi, lúc còn trẻ cần mắt tinh làm việc bay nhảy chứ trẻ chịu khổ già rồi mắt tinh làm cái gì đâu. Mình mổ xong thích quá nên khuyên như thế chứ ko phải bs mắt hay nhân viên bệnh viên mắt đâu nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Danh dau de tap. Hi vong thanh cong
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kinh nghiệm của mình là bổ xung nhiều thức ăn màu Cam có Betacaroten thì mắt mới khỏe, tức là phải vừa luyện tập vừa kết hợp dinh dưỡng nữa nha
    • 565 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mọi người tham khảo thêm này:
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...method-612146/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em 2.75 còn có cơ hội k nhỉ. Muốn được nhìn ảnh thật cơ. hu2 :ray::
    LauThép_
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

nếu bác nào có đi học bắn cung thì đây là bài tập để tinh mắt hơn.

ra đường mà gặp anh chị nào giơ giơ tay nhìn thì đích thị là tuyển thủ bắn cung.

nhưng tác dụng "chữa cận" thì mình chưa từng nghe qua bao giờ. cận là 1 tật của mắt , làm sao mà "chữa" nếu ko can thiệp phẫu thuật?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình mới 1,5 diop, thử áp dụng trong vòng 1 tháng rồi pm kết quả
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có biết tại sao người ta gọi là tật cận thị và khi nào thì gọi là bệnh cận thị ko?
    Bạn chỉ phát biểu theo ý mình, còn tôi học hành đàng hoàng, ko phải muốn nói thế nào thì nói thế đâu nhé, nói gì cũng phải có bằng chứng cả, y học bây giờ là y học chứng cứ bạn à. Bạn thử vào khoa khúc xạ BV Mắt TP HCM rồi nói như thế xem, thêm cái "Với các bạn cận nặng hơn, có thể cắt kiếng nhỏ hơn độ cận của bạn 1 ~ 1.5 diop rồi tập dần dần. Và tuyệt đối đừng tin lời bác sĩ thêm độ loạn vào kiếng, nếu bỏ đc thì bỏ luôn độ loạn đi chả ảnh hưởng gì đâu" xem BS trong đấy sẽ nói gì. Sao bạn biết chả ảnh hưởng gì? Bạn đọc được điều đó trong sách nào hay tài liệu nào, có thể chỉ cho mình tham khảo không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhcamchau Xem bài viết
    bạn có biết tại sao người ta gọi là tật cận thị và khi nào thì gọi là bệnh cận thị ko?
    Bạn chỉ phát biểu theo ý mình, còn tôi học hành đàng hoàng, ko phải muốn nói thế nào thì nói thế đâu nhé, nói gì cũng phải có bằng chứng cả, y học bây giờ là y học chứng cứ bạn à. Bạn thử vào khoa khúc xạ BV Mắt TP HCM rồi nói như thế xem, thêm cái "Với các bạn cận nặng hơn, có thể cắt kiếng nhỏ hơn độ cận của bạn 1 ~ 1.5 diop rồi tập dần dần. Và tuyệt đối đừng tin lời bác sĩ thêm độ loạn vào kiếng, nếu bỏ đc thì bỏ luôn độ loạn đi chả ảnh hưởng gì đâu" xem BS trong đấy sẽ nói gì. Sao bạn biết chả ảnh hưởng gì? Bạn đọc được điều đó trong sách nào hay tài liệu nào, có thể chỉ cho mình tham khảo không?
    ko tin lời bác sĩ thì thua =))
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5