Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phải lấy người như anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 262 Trả lời

Bài học lớn đằng sau câu chuyện nhỏ

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jin
    Em nghĩ là đặt tiêu đề "Phải ấy người như anh" đúng hơn. hê hê.

Link truyện đây ạ. Cốt truyện thì ko có gì mới. Nhưng văn phong thì khá ổn. Hợp với mấy cô gái ưa mơ mộng hão huyền, giống trào lưu truyện của nhà xuất bản Đồng nai hay có ở hàng thuê truyện cách đây chục năm.

Link truyện đã xoá để kâu tiền bán sách hộ em Trang. Em í nhà văn giàu vượt sướng.
    Nghe các bố, mẹ kháo nhau mà háo hức quá
    Jin ơi, cho mình xin một bản với được không?
    email của mình: hoangtravn@yahoo.com
    Cảm ơn trước nha!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • 1,106 Bài viết

• 3,695 Được cảm ơn

1 giọng văn 8X rất hay, nhẹ nhàng, vui nhộn...Đã đọc online hết rồi nhưng quyết định ra ngay hiệu sách ủng hộ em 1 quyển.
    • 1,405 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehieungoan
    Thấy em Trang one, chị mải miết chen vào bày tỏ lòng ngưỡng mộ tí.
    Chị thích cái truyện lá cải rẻ tiền này của em lém, đọc một mạch từ chiều đến tối mịt xong luôn, đọc xong chẹp chẹp tiếc quá vì hết mất roài :3: . Chị cũng mua hẩn hoi, trên Nguyễn Xí đấy nhá, ko phải đọc free đâu nhá, chả nhớ bao nhiêu xiền. Dưng mờ sau đó sang ttvnol thấy có chú post cho đọc miễn phí chị tiếc lòi mắt, híc. À mà lâu rồi chị ko sang đấy xem chúng nó chê bai truyện của em, dạo này mấy thằng, mấy con dở hơi, ngộ chữ đấy còn gây hấn ko em?!
    Em gái viết truyện lá cải nữa đê để chị còn mua nhá, thích đọc nữa mà mãi chả thấy có thêm cuốn nào, hì hì. Viết đi để còn phục vụ gái văn phòng trình độ lùn như chị , chị chỉ thưởng thức được đến thế thui, sâu sắc với kinh điển thêm tẹo nữa là chị chít liền, đọc xong thể nào cũng phải lắc 2 viên hỗn hợp thần kinh cho đỡ đau đầu. :4:
    :4: :4: :4:

Trình tớ cũng ngắn thế thôi mẹ Hương ạ, chúng mình giống nhau nhờ?
    Ờ dạo này có phim gì mới không?
    những mặt người xa lạ
    • Đông Vy Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehieungoan
    Viết đi để còn phục vụ gái văn phòng trình độ lùn như chị , chị chỉ thưởng thức được đến thế thui, sâu sắc với kinh điển thêm tẹo nữa là chị chít liền, đọc xong thể nào cũng phải lắc 2 viên hỗn hợp thần kinh cho đỡ đau đầu. :4:
    Phục vụ dân...thất nghiệp ở nhà chồng nuôi như em nữa! Híc híc, hình như sinh con rồi bao nhiêu chất xám cũng cho con hết hay sao ấy! Giờ mà bắt em đọc lại mấy truyện kinh điển "trí tuệ" chắc em tẩu hoả nhập ma đập đầu vô tường chết liền, đọc mấy truyện kiểu PLNNA may ra còn hiểu! Híc
    • 160 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diên Khánh

Em đang định vào bảo mình hảo ngọt thì thấy bác rồi. Trình thấp mà giống bác DK là em yên tâm rồi :4:. Mà em thấy nhiều người hâm mộ MS Dady quá nhẩy, có đáng lo ngại ko bác
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

NNTM cứ thể hiện tài năng đi nhé, ngưỡng mộ thêm nữa! Dưng mà cái đẳng thức thì sai rồi nhé, phải lấy vợ như tôi thì đầy những hình mẫu ở WTT này, yêu ơi là yêu

Tớ thì phản diện quá :4:, nhưng dù thế mà làm mẹ NNTM tức cảnh sinh tác phẩm thì cũng xin nguyện hi sinh .Bản thân chưa là vợ tốt bao giờ hic. Da không đẹp . Thế nhé, mẹ GT có gặp đừng thất vọng tràn trề!

Đả đảo Đông Vy, Diên Khánh và mẹ Hiếu ngoan! Nói thế thành ra viết chuyện chỉ để mấy bà nội trợ, thất nghiệp hoặc trình độ nùn... thưởng thức thôi hả hehehe.

Chít . Mãi mới được 1 ngày chui vào đây đã nói năng lung tung rồi lại củ lạc :4:, em ngược đây!
    Saving my energy.
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Jin ơi cho xin một bản đi thuyanh@cocointer.com.vn
    Thấy mọi người bàn tán tò mò quá. Mình cũng chỉ thích thể loại nhẹ nhàng đọc xong không phải nghĩ nhiều.
    Ngưỡng mộ em Trang one quá đi. Chị thích cái bìa chuyện lắm
    • 1,405 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Đả đảo Đông Vy, Diên Khánh và mẹ Hiếu ngoan! Nói thế thành ra viết chuyện chỉ để mấy bà nội trợ, thất nghiệp hoặc trình độ nùn... thưởng thức thôi hả hehehe.
    Chít . Mãi mới được 1 ngày chui vào đây đã nói năng lung tung rồi lại củ lạc :4:, em ngược đây!
    Bạn Lily kia, chạy đi đâu? Về truồng (chuồng?) đi! Bao nhiêu người đang nhắc kìa!

Truyện có mấy người trình độ lùn đọc là tác giả nhằm đúng đối tượng rồi mà!
    những mặt người xa lạ
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diên Khánh

Hê hê, em thấy bác vừa có một rổ đĩa rùi cơ mờ, còn hỏi phim phò gì nữa hử?!! Khiếp mà bác nhớ rai nhở, còn nhớ cả cái tên kẻ chợ của iem nữa cơ. Em mừng ko tả được.
    Sau cái vụ nhờ con Gấu sang xin đĩa của chị là em cứ ngại ngại sao ý, cảm tưởng chị Hà DK ghét iem vì iem tham wá (óe mà ko hiểu sao iem cứ bị ám ảnh là mình tham mới chít chứ :4: )
    Vụ phim thì iem cũng chăm cập nhật lém, mỗi tội toàn phim giải trí là nhiều chứ mấy vụ của các bác mọt hay tìm thì iem hổng có. Lúc nào bỗng nhiên bác thích mấy thể loại đó thì ới iem, iem mang đi cho bác luôn ạ
    • one
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 309 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Chả giấu gì các bác, em từ xưa đến nay chỉ hợp chơi với các chị gái hơn tuổi (bọn bằng tuổi nó không bao dung tha thứ các tội lỗi điên rồ của em). Chơi với các chị lâu, em nhận ra một số điểm sau:

1. Các chị thích đọc sách.
    2. Các chị bận bù đầu.
    3. Các chị lắm bức xúc.
    4. Các chị vẫn mơ mộng.
    5. Các chị lười.

Rồi máu con buôn nổi lên, em bèn nảy ra ý định làm ra một sản phẩm thoả mãn 5 cái nhu cầu đó. Nó phải là một cuốn sách (cho điểm số 1), phải không dày quá, không nặng nề quá và có tiết tấu hấp dẫn (cho điểm 2 và 5), cuối cùng là phải có những cảnh đời xinh đẹp tươi sáng - đặc biệt phải có nhân vật nam ngon lành hơn chồng/bồ các chị ngoài đời (cho điểm 3 và 4). Em tổng hợp mớ bòng bong đó lại thì ra cuốn PLNNA.

Chứ còn chuyện viết văn thì có đáng gì đâu! Ngày nào em chả viết ba lăng nhăng.
    Phải lấy người như anh và đồng bọn
    https://tranthutrang.net
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 555 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SWEET GIRL
    Ơ, tớ đọc truyện này cách đây cũng khá lâu, văn phong cũng tàm tạm, cái phần kết lúc ở Đà Nẵng thì hơi hướng Quỳnh Dao thiệt. Nói chung Tác phẩm này cũng tựa tựa kiểu như VẤN TÓC , thế hệ các bạn 8X.....
    Từa tựa kiểu Vấn tóc ở những điểm nào ạ? Tác phẩm từa tựa, hay vì các tác giả gần bằng tuổi nhau ạ?

Cái em thích trong tác phẩm và ở bạn tác giả là khả năng xử lí kết cấu truyện logic, nó thể hiện năng lực tư duy tổng hợp tốt, không bị lan man. Mọi thứ, mọi nhân vật móc nối vào nhau nhịp nhàng không phô.

Với lại cũng giống big_dady, em càng già, càng thích cái gì nhẹ nhàng, không dằn vặt, không chính trị chính em càng tốt, không tờ riết lí, tuyên ngôn này nọ... heee, nên em thích bạn tác giả, à nhầm thích truyện PLNNA
    Pandore's box
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi one
    Chả giấu gì các bác, em từ xưa đến nay chỉ hợp chơi với các chị gái hơn tuổi (bọn bằng tuổi nó không bao dung tha thứ các tội lỗi điên rồ của em). Chơi với các chị lâu, em nhận ra một số điểm sau:

2. Các chị bận bù đầu.
    3. Các chị lắm bức xúc.
    4. Các chị vẫn mơ mộng.
    5. Các chị lười.

Rồi máu con buôn nổi lên, em bèn nảy ra ý định làm ra một sản phẩm thoả mãn 5 cái nhu cầu đó. Nó phải là một cuốn sách (cho điểm số 1), phải không dày quá, không nặng nề quá và có tiết tấu hấp dẫn (cho điểm 2 và 5), cuối cùng là phải có những cảnh đời xinh đẹp tươi sáng - đặc biệt phải có nhân vật nam ngon lành hơn chồng/bồ các chị ngoài đời (cho điểm 3 và 4). Em tổng hợp mớ bòng bong đó lại thì ra cuốn PLNNA.

Em Trang này nói chí lý. Phải mơ mộng một chút cho đời bớt nặng nề
    Bác Jin đâu rồi em đang chờ mail của bác
    • 663 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi one

2. Các chị bận bù đầu.
    3. Các chị lắm bức xúc.
    4. Các chị vẫn mơ mộng.
    5. Các chị lười.

he he.. bao giờ em có cuốn mới bảo Diên Khánh mua tặng chị nhé!

• 2,412 Bài viết

• 7,655 Được cảm ơn

Bố bé Thanh ơi, cho em xin một bản với nhé.
    thuhien@vnu.edu.vn
    Sao em search mãi mà chưa thấy trên mạng nhỉ. Cái trang có thì nó lỗi mất rồi.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 359 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinker
    Từa tựa kiểu Vấn tóc ở những điểm nào ạ? Tác phẩm từa tựa, hay vì các tác giả gần bằng tuổi nhau ạ?
    . TÁC PHẨM THÌ KHÔNG THỂ TỪA TỰA NHAU ĐƯỢC TINKER ƠI ! Cũng như Cánh đồng Bất tận không thể giông giống như Dòng sông tật nguyền được
    Mà ý SW nói ở đây là Tác giả thế hệ 8X viết văn thoáng đoãng hơn , chính vì lẽ đó mà SW mới mua LCPLNNA về đọc đó
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 432 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em cũng đọc truyện này rồi. Nói chung thấy truyện khá hay, mỗi tội em không thích cái đoạn kết...char hiểu sao, em cứ thấy nó hơi sượng sượng thế nào ấy.

Nhưng em khác các mẹ nhé, em vẫn thấy cái ông ngáy khò khò bên cạnh em tốt hơn cái anh Thanh nhiều....taij em không thích cái đoạn anh chàng Thanh cặp với cái con bé con bà chủ Hạnh Nhu (em quên tên nó rồi) ở phần đầu....
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ thích truyện này! vì sao à? vì tớ cũng già rồi đầu óc đơn giản như các mẹ đã nói đọc truyện để giải trí. Nhưng mà truyện đọc xong cũng không không quên ngay được, nhiều tình tiết trong đó cũng làm mình day dứt, làm mình khóc và cười mõi khi nghĩ lại.

Ông Chồng mình cũng đọc quyển này suốt đêm, sáng hôm sau mình phỏng vấn thì hắn cứ cười cười và nói là Thanh qúa lý tưởng nên nhạt.
    xd4e
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,657 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Em đọc chuyện này cách đây cũng lâu rồi, sau khi xem được phóng sự về Trang trong chương trình thời sự VTV1 buổi sáng, híc lúc đó đang giận nhau với người iu nên hôm đó đi mua ngay PLNNA về đọc xem thế nào. Đọc một mạch đến 2h sáng thì xong nhưng sau đó ko tài nào ngủ được, vì đọc hết xong thì nhớ "người ta" kinh khủng.

Nhớ là Trang viết truyện này khi mới 21t mà văn phong đã rất thoáng rồi, nhưng mà em không thích kết thúc chuyện lắm, đúng là hơi gượng.

Mục đích của Trang khi viết truyện này là để thoả mãn nhu cầu giải trí thôi mà, như vậy thì nó đã quá đạt rồi :3:
    • one
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 309 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Ây dà, thông tin của các bác về em cứ sai lạc thế nào ý nhỉ. Hôm nọ có bác bên blog Yahoo 360 còn bảo em sinh năm 1985 (ẹo ơi). Em sinh năm 1982, viết truyện này năm ngoái - 2005, tức là hăm ba tuổi, chứ hăm mốt thì em mới viết xong cái Nhật ký tình yêu chửi bậy như ranh thôi
    Phải lấy người như anh và đồng bọn
    https://tranthutrang.net
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 295 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị thích Cocktail tình yêu cơ. One xem thế nào in ấn cuốn đấy đi. Nhá.

Đọc nhiều sách làm gì, chỉ tổ đầu to hơn mông thôi?