TIN TÀI TRỢ.

"Những điều cần biết khi vợ ta chuẩn bị sinh con" - Cẩm nang dành cho các ông bố tương lai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.45K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Bài học lớn đằng sau câu chuyện nhỏ

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,573 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

_fill_280_p22065

Những điều cần biết khi vợ ta chuẩn bị sinh con

Lời tựa

Tôi đang nằm trên giường mê say với cuốn tiểu thuyết. Bên cạnh tôi, cô vợ với cái bụng tròn tám tháng cũng đang nghiền ngẫm một cuốn sách dạng cẩm nang dành cho những phụ nữ có thai. Vợ tôi bỗng quay sang hỏi tôi: “Sao anh không chịu nghiên cứu những cuốn sách này?” Tôi cứng họng không sao trả lời câu hỏi bất ngờ của vợ. Ờ thì tôi cũng có quan tâm đến việc chúng tôi sắp có con, gia đình tôi sắp sửa đón nhận một thành viên mới. Tôi cũng có liếc qua những bài viết lẻ tẻ đăng trên báo giải đáp những thắc mắc liên quan đến chuyện bầu bì, thai nghén. Tôi cũng vào nhà sách ngắm nghía những cuốn “cẩm nang” tương tự như cuốn vợ tôi đang cầm trên tay.

Nhưng tôi thấy dường như hầu hết những lời khuyên đều dành riêng cho các bà, từ việc chăm sóc cho em bé trong bụng đến việc giữ gìn vóc dáng sau khi sinh. Không có một dòng nào nhằm giúp các ông chồng chuẩn bị tốt cho việc làm bố của mình. Với một sự kiện trọng đại như thế, vậy mà hầu như các ông bố tương lai đã bị gạt qua một bên.

Thật ra không có lúc nào vợ chồng lại gắn bó hơn lúc này: cả hai đang háo hức chờ đợi đứa con ra đời. Thế thì, chúng ta – những ông bố tương lai – sẽ làm gì để chào đón “cục cưng” của chúng ta đây?
    Cuốn sách bạn cầm trên tay Những điều cần biết khi vợ ta chuẩn bị sinh con, sẽ giúp bạn với tất cả những điều thật tỉ mỉ, thật chi tiết để những “Ông bố”, “Bà mẹ” tương lai không phải lúng túng khi xử lý các tình huống tưởng như đơn giản nhưng cũng vô cùng tế nhị trong cuộc sống.

Nội Dung:
    1. Ba tháng đầu tiên
    2. Ba tháng kế tiếp
    3. Ba tháng tiếp theo
    4. Trong phòng sinh
    5. Khởi động cuộc sống mới.

---------------------
    Một tập sách mỏng, giá bằng 1 tô bún bò 18K thôi :Laughing:

Các bà mẹ tương lai nên mua tặng ox cuốn sách nhỏ này. Tác giả viết rất hài hước, đọc rất vui và thấy trúng phóc tâm lí của các ông chồng.

Nếu các bố/mẹ thích đọc online em sẵn sàng gõ lại cho các mẹ đọc hì hì....(ko biết có vi phạm bản quyền gì ko nữa :RaisedEye)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 445 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Có em ủng hộ ạ, chị post lên chị nhé, cho các đức ông chồng còn học tập...Cảm ơn chị nhiều.
    Gấu yêu bố nào, yêu bố đi --> Hậu quả: (động từ Yêu của Gấu đấy, sợ chưa?)
    • 267 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Littino Xem bài viết
    _fill_280_p22065

Lời tựa

Tôi đang nằm trên giường mê say với cuốn tiểu thuyết. Bên cạnh tôi, cô vợ với cái bụng tròn tám tháng cũng đang nghiền ngẫm một cuốn sách dạng cẩm nang dành cho những phụ nữ có thai. Vợ tôi bỗng quay sang hỏi tôi: “Sao anh không chịu nghiên cứu những cuốn sách này?” Tôi cứng họng không sao trả lời câu hỏi bất ngờ của vợ. Ờ thì tôi cũng có quan tâm đến việc chúng tôi sắp có con, gia đình tôi sắp sửa đón nhận một thành viên mới. Tôi cũng có liếc qua những bài viết lẻ tẻ đăng trên báo giải đáp những thắc mắc liên quan đến chuyện bầu bì, thai nghén. Tôi cũng vào nhà sách ngắm nghía những cuốn “cẩm nang” tương tự như cuốn vợ tôi đang cầm trên tay.

Nhưng tôi thấy dường như hầu hết những lời khuyên đều dành riêng cho các bà, từ việc chăm sóc cho em bé trong bụng đến việc giữ gìn vóc dáng sau khi sinh. Không có một dòng nào nhằm giúp các ông chồng chuẩn bị tốt cho việc làm bố của mình. Với một sự kiện trọng đại như thế, vậy mà hầu như các ông bố tương lai đã bị gạt qua một bên.

Thật ra không có lúc nào vợ chồng lại gắn bó hơn lúc này: cả hai đang háo hức chờ đợi đứa con ra đời. Thế thì, chúng ta – những ông bố tương lai – sẽ làm gì để chào đón “cục cưng” của chúng ta đây?
    Cuốn sách bạn cầm trên tay Những điều cần biết khi vợ ta chuẩn bị sinh con, sẽ giúp bạn với tất cả những điều thật tỉ mỉ, thật chi tiết để những “Ông bố”, “Bà mẹ” tương lai không phải lúng túng khi xử lý các tình huống tưởng như đơn giản nhưng cũng vô cùng tế nhị trong cuộc sống.

Nội Dung:
    1. Ba tháng đầu tiên
    2. Ba tháng kế tiếp
    3. Ba tháng tiếp theo
    4. Trong phòng sinh

---------------------

Các bà mẹ tương lai nên mua tặng ox cuốn sách nhỏ này. Tác giả viết rất hài hước, đọc rất vui và thấy trúng phóc tâm lí của các ông chồng.

Nếu các bố/mẹ thích đọc online em sẵn sàng gõ lại cho các mẹ đọc hì hì....(ko biết có vi phạm bản quyền gì ko nữa :RaisedEye)

Chị ui, quyển sách này ngoài hiệu sách có bán không nhỉ?
    Em phải mua tặng ox nhà e 1 quyển mới được
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

những cuốn sách của các mẹ nói hay quá, em phải bảo ô xã em tìm mua về đọc mới được. Bé nhà e sắp ra gặp bố mẹ rồi mà bố bé có vẻ còn đang trên mây trên gió lắm các bác ạ, hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Post lên nhen Bạn, mình sẽ đưa cho Anh xã đọc. Cho mình hỏi, trong sách có hướng dẫn Ông Bố cách pha sữa, thay tã & nấu ăn không Bạn ? thanks Bạn nhiều nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Littino Xem bài viết
    _fill_280_p22065

Lời tựa

Nội Dung:
    1. Ba tháng đầu tiên
    2. Ba tháng kế tiếp
    3. Ba tháng tiếp theo
    4. Trong phòng sinh

---------------------

Bài hay lắm đang cần tìm về cho ox đọc cũng đang mang thai đc 1 tuần rồi.
    thank vì bạn đã post bài..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ak chủ thớt post lên đi chứ. ox e cú đem về mới chịu đọc .. chứ bình thường ai nói mới biết chứ không tim hiểu gì cả.. ox e thì không có tính chi đáo lắm nhưng biết thương vk.. e ủng hộ 2 tay luôn..
    Sớm up lên nhen .