TIN TÀI TRỢ.

Những cuốn sách hay nên đọc trong đời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Bài học lớn đằng sau câu chuyện nhỏ

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sach%2Bhay%2B-%2BSharePlainly

Sau đây chúng tôi xin giới thiệu với bạn những cuốn sách hay nên đọc được đánh giá rất cao, mang lại cho bạn những kinh nghiệm sống quý giá, những phương pháp học tập cực kỳ hiệu quả, đánh thức con người phi thường trong bạn, khơi dậy nghị lực sống mạnh mẽ!

Đọc những gì chất lượng, bổ ích và giá trị thì còn quan trọng hơn cả việc ăn uống. Hãy đọc sách mỗi ngày ít nhất là 30 phút.

Những cuốn sách hay nên đọc giúp bạn thay đổi tư duy, có một câu nói nổi tiếng đó là “đời thay đổi khi ta thay đổi”, đọc sách là con đường ngắn nhất giúp bạn có thêm kiến thức và kinh nghiệm sống quý giá.

Dưới đây là những cuốn sách rất nổi tiếng, để đảm bảo cho các bạn tìm và tải được những cuốn sách mình cần nhanh nhất, tôi chỉ giới thiệu tên sách và các thông tin cần thiết như link tải, mẹo: ấn Ctr + F và gõ tên sách cần tìm, bạn nào chưa biết về nội dung của sách thì chịu khó vào google.com tìm hiểu thêm nhé.

Phần mềm đọc sách: Mobipocket Reader để đọc sách đuôi *.prc

1. Bộ sưu tập Dale Carnegie - Sách đọc & sách nói - Dale Carnegie

- Đắc nhân tâm – How to win friends and Influence People
    - Quẳng gánh lo đi mà vui sống
    Người sưu tầm: Plainly Tín

2. Tôi tài giỏi bạn cũng thế - Adam Khoo

3. Làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh - Adam Khoo

4. Dạy con làm giàu - Robert Kiyosaki và Sharon Lechter

5. 10 Nghịch Lý Cuộc Sống - The Paradoxical Commandments - Kent M.Keith Ph.D

6. Trí tuệ do thái - Eran Katz

7. Suy nghĩ và làm giàu - Napoleon Hill

8. Bộ sưu tập Phát huy tiềm năng cùng NLP - Anne Linden

9. Bí mật của một trí nhớ siêu phàm - Eran Katz

Nguồn: SharePlainly.blogspot.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    toàn sách dạy làm giàu với thay đổi vận mệnh, trí tuệ vậy ).
    tumblr_ni96dwOp7K1tfbj8go7_500
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Học làm người là học cả đời mà
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vậy bạn thấy cuốn nào hay nhất trong cái cuốn này.
    • 28 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cuốn Đắc Nhân Tâm trong bộ sưu tập của mình đó bạn. Vào web mình tải sẽ ko phải đợi quảng cáo oni.vn:
    http://www.shareplainly.com/2014/09/...y-nen-doc.html
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đọc cuốn sách đắc nhân tâm của nhà xuất bản thời đại rôi. cuốn sách mình mua dịch không được hay với sai lỗi chính tả nữa. Theo đánh giá cá nhân của mình, mình thấy cuốn đó không được lôi cuốn lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quyển nào là hay nhất😂
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

quyển nào cũng hay, nhưng mình ngộ ra 1 điều là đọc nhiều quá thể loại nghị lực sống vs tinh thần lạc quan ấy, thì ko hay lắm. Lúc nào buồn, stress, lấy ra đọc sẽ hiệu quả hơn hẳn
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giống như cuốn quang ganh lo đi mà vui sống a. chừng nào mình hơi buồn hay bị gì đó thì đọc hay hơn bội phần. còn mấy cuốn sách làm giàu thì đọc nhiều dễ bị stress lắm. trong cuốn sách đó có nhiều động lực và áp lực nên dễ gây stress. tốt nhất là đọc ít hiểu nhiều hơn là đọc nhiều hiểu ít. theo mình nghỉ chỉ nên chọn 1 cái cuốn sách thật sự mình tâm đắc mà đọc nó mỗi ngày. hiện tại mình đang đọc cuốn sách think and grow của napoleon hill đó. mình thấy cuốn này hay
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Từ tốt vĩ đại cũng hay bạn ơi!
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình là người không thích đọc sách. hồi xưa ghét sách lắm cơ. nhưng mình đang muốn thay đổi. đang tập thói quen tốt. người ta nói: người đọc sách chưa chắc thành công nhưng người thành công chắc chắn sẽ đọc sách. nên mấy bạn hãy cùng mình đọc sách mỗi ngày nhà. có cuốn sách nào hay thì giới thiệu cho cả nhà cùng đọc và cùng trao đổi thêm thông tinh.
    có ai đọc cuốn sách nghĩ giàu và làm giàu chưa? trong cuốn sách đó có đề cập đến bí quyết thành công của carnegie đó. bí quyết đó là gì
    • 28 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

@SapphireFeng Cuốn sách bạn cần tìm đây: Suy nghĩ và làm giàu - Napoleon Hill

@quangbrand Cuốn sách bạn cần tìm đây: Từ tốt đến vĩ đại - Jim Collins
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyênTác giả: Laura Ingalls Wilder
    Trọn bộ 09 cuốn.
    Tập 1: Giữa Đại NgànTập 2: Cậu bé nhà nôngTập 3: Trên thảo nguyênTập 4: Bên dòng rạch mậnTập 5: Ven bờ hồ bạcTập 6: Mùa đông bất tậnTập 7: Thị trấn nhỏTập 8: Năm tháng vàng sonTập 9: Thủa ban đầuMột bộ sách tuyệt vời không chỉ cho trẻ em mà cho cả người lớn chúng ta. Vì sao ư? Hãy đọc đi, bạn sẽ thấy. Tôi có thể nêu lên một số lý do mà tôi đã đọc không biết bao lần, đọc một mình hay đọc cho các con:
    1. Đó là tình yêu gia đình.
    Xin hãy tưởng tượng, khi đêm về, lúc bạn còn bé thơ, cha ôm bạn vào lòng, và rồi những giai điệu yêu thương hòa nhịp tiếng đàn vút lên, trong trẻo nhất, bên ánh lửa hồng. Cha đã vất vả cả ngày rồi, vậy mà cha vẫn không quên ru hồn con thơ với điệu nhạc và tiếng thơ. Bạn ngã vào vòng tay cha thật ấm êm như nụ cười của cha vậy đó, dẫn bạn đi vào những thiên đường trong những giấc mơ. Cha lao động mệt nhọc lắm, cha cũng rất nghiêm khắc nhưng cha đâu la mắng con bao giờ. Và mẹ, mẹ không lên rừng đốn củi, khai hoang, không cày ruộng, đắp ao, nhưng có khi nào cha vất vả trở về mà không ấm lòng với những lời an ủi động viên, và quan trọng là bếp lửa hồng, ấm lòng với những món ăn cha yêu thích, cha đâu đói lòng dẫu có những ngày đông tháng giá, nhà chỉ còn một ít khoai sắn mà thôi. Và nữa, mẹ luôn tin yêu cha, dẫu rằng, nhiều khi cha làm mẹ lo âu lắm! Là những quan tâm nhỏ nhặt nhất. Là những uốn nắn kịp thời với con thơ, là niềm tin đối với con, là những mầm khát vọng, giản dị thôi, cha mẹ đã gieo vào lòng con. Những bài học nhẹ nhàng thôi, mà sâu lắng vô cùng, rằng con hãy sống giản dị, trách nhiệm, yêu lao động, yêu thương muôn loài và không dừng lại!
    Laura đã lớn lên trong một gia đình vậy đó!

ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-3%282%29
    2. Đó là tình yêu con người
    ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-4%281%29
    3. Đó là tình yêu thiên nhiên
    ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-5
    4. Đó là một đất nước pháp quyền
    ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-6
    5. Đó là tình yêu lao động
    ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-7
    6. Và đó là tình yêu cuộc sống

ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-8
    ngoi-nha-nho-tren-thao-nguyen-9
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi anh liệt kê toàn sách hay thế
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình tổng hợp theo Goodreads và Amazon: 100 cuốn sách hay nên đọc trong đời

Các bạn có thể tham khảo để chính xác hơn!
    Yêu Nô Bi Tô nhất quả đất luôn!

Ba ngọn nến!

Mã giảm giá Adayroi ngành hàng Tã Sữa

Các mẹ ạ. Em là Freelancer kiếm tiền mua bỉm sữa cho cu cháu ở Avatar. Các mẹ ủng hộ thì mua hàng Bỉm hộ em nhé.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai có nhu cầu có thể tham khảo cuốn sách " Đắc nhân tâm và quẳng gánh lo đi và vui sống" có thể tham khảo tại trang web nhà sách nhé!
    http://nhasachminhthang.vn/danh-muc-...song-1637.html
    uTTRxD2b7BwinJf1RldCKGQ1CxmioPParK9_vD7GjKqAgAVuTvBK5UZXqt95NP9pYfB_3T8K5h66pElgDUNzMr9-Ka7smw
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các link bị lổi rồi không tại được sách/