Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khóc cho chính mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Bài học lớn đằng sau câu chuyện nhỏ

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bây giờ em khóc, chỉ là em khóc cho chính mình, khóc vì em đã chọn nhầm người, khóc vì em đã tin nhầm 1 niềm tin...Ra là chuyện phản bội nó giống nhau đến lạ kỳ... cách mà người ta phản bội cũng giống nhau đến lạ kỳ... Chẳng thể nào em nghĩ 1 người như anh_người đã từng bị người mình thương phản bội đến đau lòng, đến mất niềm tin, vài năm sau mới trấn tĩnh mà yêu lại_lại có thể là người phản bội, người đem lại niềm đau cho người khác giống hệt cái niềm đau mà khó khăn lắm mình mới vượt qua. Quan trọng là người mới bị anh làm tổn thương lại là người đã từng nhận tổn thương giống hệt anh vừa mang đến, người mà cũng khó khăn lắm mới lấy lại được niềm tin yêu, người mà tin vào anh khi anh nói rằng anh sẽ chẳng làm điều tương tự đâu vì anh là người đã từng trải qua nỗi đau đó nên anh hiểu. Và người con gái ấy tìm thấy điểm chung với anh cũng vì sự đồng cảm. Vậy đó. cuộc đời đâu ai biết được chữ ngờ đâu Người thương nhỉ Thật ra, linh cảm của con gái chính xác lắm, chỉ cần 1 cử chỉ nhẹ, 1 hành động nhỏ, 1 lời nói khác thường thôi cũng đủ để cô ấy biết được anh đang thế nào, thay đổi ra sao Em cũng vậy, tất tần tật những gì anh làm em đều biết, chỉ là em không nói ra, chỉ là em cứ để cho anh tự do với suy nghĩ của bản thân, tự do với tình cảm của mình, vì mình chưa là gì của nhau mà, em không muốn cứ trói buộc anh vào thứ tình cảm anh giành cho em không trọn vẹn, nếu anh thật sự yêu em, thương em, thì chắc hẳn trong vô vàn cám dỗ, trong vô vàn điều kiện tốt đẹp thì anh cũng chẳng bỏ em mà đi... Còn nếu anh không thương em thì cũng chẳng cần gì đến cám dỗ, cũng chẳng cần lấy 1 điều kiện tốt , anh cũng sẽ có vô vàn lý do để rời xa em. Em là cô gái chẳng bao giờ muốn nắm giữ, bóp chặt hết sức 1 thứ gì đó để mong rằng nó sẽ ở lại bên mình với bao cố gắng mình đã làm, mà em cần là cần sự tự nguyện, vì em biết nếu Người muốn ở lại thì chẳng ai đuổi được Người đi, mà Người đã muốn đi thì có nhốt giữ người lại thì người cũng sẽ phá tan rào cản mà chạy trốn... Tình yêu là vậy đó, quan trọng là nghĩ về nhau, nghĩ cho nhau, tôn trọng nhau thì mới sống được với nhau lâu dài...Tất nhiên em cũng giữ anh, nhưng giữ ở đây không có nghĩa là trói buộc, em giữ anh bằng cách vui đắp tình yêu của 2 đứa mình, em giữ bằng tình yêu của em, quan trọng là anh có nhận ra được những gì em đang làm và những gì anh đang có không thôi. Anh biết không? Ngày mà em nhận ra anh thay đổi, nghĩ rằng anh thay đổi là lúc anh đưa điện thoại cho em xem mấy tấm hình, em xem xong mấy tấm thì em lướt xem tiếp theo quán tính, em lướt tới hình 1 người con gái thì anh liền giật điện thoại lại, em hỏi anh sao vậy? anh bảo " có gì đâu mà xem" chỉ bấy nhiêu thôi thì em cũng hiểu, em cũng chẳng muốn làm căng thẳng lên, cũng ậm ừ thì chẳng có gi xem, rồi lại ngồi nói chuyện với anh tiếp, nhưng lòng em nghĩ rất nhiều về chuyện đó, chẳng cái ai mà " có gì đâu mà xem" mà lại giật điện thoại nhanh tới mức em phải giật mình_ điều mà trước nay anh chưa bao giờ làm. Rồi bình thường 2 đứa đi chơi với nhau, điện thoại anh có tin nhắn thì anh sẽ lôi ra coi, đọc, có khi còn cho em coi, nhắn lại trước mặt anh , vì ngày đó anh chẳng có gì " mờ ám " mà .Nhưng lạ thay, những ngày gần đấy,tin nhắn đến anh không lấy điện thoại ra đọc, em nói anh là " điện thoại anh có tin nhắn kìa" vì em thật thà nghĩ anh không biết điện thoại anh có tin nhắn, rồi anh lại nói " chắc là tổng đài hoặc thằng điên nào nhắn đó mà" @@ rồi em cũng ậm ờ vậy hả... Mãi sau em suy nghĩ, điện thoại anh để trong túi quần, có rung có chuông, chẳng thể nào em ngồi đằng này nghe mà anh lại k biết. Vậy đó, em cứ cảm nhận sự thay đổi từ từ của anh, và em chỉ biết vun đắp thêm tình yêu của em giành cho anh bằng những điều nhẹ nhàng nhất, em không tìm hiểu, không bắt bẻ, không chì chiết anh, không điều tra anh, vì em là như thế, em sẽ làm những gì mình nên làm và chỉ thu thỉ vào tai anh vài điều mà em nghĩ rằng nó giúp anh thức tỉnh, còn anh không thức tỉnh thì em cũng chỉ biết đứng nhìn anh đổi thay mà thôi. Chẳng biết em đã sai hay em đã đúng, chỉ biết em đã từng yêu anh, và bây giờ em ngồi khóc vì em chọn nhầm người để yêu và tin nhầm người để trở lại yêu thương. thế thôi ^^ . Mong anh sau này khi yêu thương ai thì đừng bộ phản, nếu hết yêu thương người hiện tại hoặc có tình cảm với người mới thì cứ nói với người hiện tại... để rồi... chấm dứt với người hiện tại, sau đó hãy tiến tới với người mới, điều này sẽ không làm đau người hiện tại nhiều như kiểu bộ phản bằng cách vừa yêu người hiện tại , lại yêu luôn người mới, sau đó mới rời xa người hiện tại để yêu người mới. Đau lắm anh biết không Cũng lâu rồi anh nhỉ. gần 1 năm rồi, và những gì anh thay đổi cũng là kết quả của sự bội phản yêu thương anh dành cho em đấy thôi
    * Gởi các chị gái... hãy tin vào linh cảm của người phụ nữ các chị nhé ^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    linh cảm của phụ nữ thường đúng, thường rất nhạy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đôi khi rất sợ sự nhạy bén trong linh cảm đó
    • 20 Bài viết