Yến sào đối với phái đẹp - Bí quyết để trẻ khỏe đẹp mỗi ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 532 Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với phái đẹp vốn luôn quan tâm đến việc giữ gìn làn da và vóc dáng, do vậy thường bổ sung những thực phẩm cần thiết để làn da luôn được tươi trẻ, mịn màng. Qua nghiên cứu của các
    nhà khoa học và các chuyên gia dinh dưỡng thế giới đã cho thấy tổ yến thực sự là một loại thực
    phẩm có rất nhiều giá trị dinh dưỡng đối với cơ thể con người và một trong những dinh dưỡng
    ấy có tác dụng không nhỏ trong việc chăm sóc sức khỏe và làm đẹp của người phụ nữ.

jrCOqX-v9gg_jTscHCJm1o9S45FxY3H9oG8bmOZEjU3BWb_aOx4AwXIOZbRvRAfVKCpzANCoVtkvXxGTJmZUGDzp8kRYzIw

1. Thần dược chống lão hóa

Yến sào từ lâu được biết đến là thực phẩm ngoài tác dụng bồi bổ, phục hồi cơ thể, bên cạnh đó
    còn hỗ trợ làm đẹp da và vóc dáng cho phái đẹp nhờ có chứa hợp chất threonine là chất hình thành elastine và collagene cho da, giúp làm giảm mụn, xóa tàn nhang, hết nám, hồng da, làm chậm quá trình lão hóa da, giúp lưu giữ vẻ đẹp thanh xuân cho chị em phụ nữ. Trong Tổ yến chỉ chứa đường tự nhiên galactose, không chứa chất béo, thích hợp dùng mỗi ngày mà không sợ tăng cân hay ảnh hưởng đến vóc dáng.

2. Gìn giữ vẻ mịn màng, tươi trẻ của làn da

Tổ yến còn chứa hàm lượng vi chất cao bao gồm các axit amin không thay thế được. Trong đó
    có một hàm lượng rất lớn proline mà sẽ bổ sung lý tưởng cho việc phục hồi các cơ, các mô và
    da. Phụ nữ nếu ăn tổ yến thường xuyên sẽ ít bị nổi mụn, tàn nhang, vết nám, hơn nữa còn có
    được làn da mịn màng, đặc biệt làm chậm quá trình lão hóa làn da của bạn.

W0kBJWgTqZBu05TIX--u4pwScjJJKxJqD-GeWq81ImBRrDvY36Y1VnnC4297Nrktp1S85mhrI7wnmIper4OYB_egqpggGxg

3. Bí quyết trắng da tự nhiên của phụ nữ Phương Tây
    Khi nhắc đến phụ nữ quý tộc Phương Tây, người ta thường liên tưởng đến một làn da trắng
    ngần không tỳ vết. Bí quyết của họ nằm ở việc tắm dưỡng bằng tổ yến và phương pháp này
    được phụ nữ trên toàn thế giới ưa chuộng.

DQFjacTAgnvvqRcwYDalWVR6ubXuntnxFGUfQsDGiQNOgCj1EM9Z4b-q4PIRxax4ePccO8GUNq5lY_06bGtvA0_2K57z

* Để dưỡng chất được hấp thụ tốt nhất vào cơ thể, thời điểm ăn tổ yến là vào lúc buổi tối trước
    khi đi ngủ. Vì buổi tối, khi ngủ được khoảng 1 giờ thì nồng độ chất nội tiết tố tăng trưởng rất cao,
    khi đó nếu có nhiều nguyên liệu do thức ăn cung cấp sẽ làm cho cơ thể tận dụng tốt nhất để phát triển. Nên ăn hàng ngày hoặc cách ngày đều đặn một lượng yến nhỏ thay vì thỉnh thoảng mới ăn
    một lượng yến lớn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Biết là yến sào tốt thật đó và nhất là cho sắc đẹp. Nhưng mắc quá ko có tiền mua dùng các mẹ ơi. Mà có tiền thì cũng chưa chắc đã dám mua nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bỏ tiền mà mua yến sào về dùng đúng là xót của thật các mẹ à. Bởi giá nó có rẻ bao giờ đâu, hàng tốt thì giá cũng tầm 5tr/ 100gam rồi.
    • 750 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hồi đó tôi làm việc cho chị sếp kia hay dùng yến sào thế này để làm đẹp lắm. Làm 1 thời gian thấy thân thân nên tôi hỏi thử giá của yến sào chị mua, chị trả lời xong mà tôi hết hồn luôn. Hình như cũng tầm 8 triệu 1 lạng ấy. Chị nói cháo ăn tổ yến hay tổ yến hầm hạt sen hàng ngày nên da vẻ chị đẹp và sức khỏe tốt hơn trước nhiều. Nhưng tôi thì chỉ biết câm nín vì giá của món ăn hàng ngày của chị còn cao hơn lương của nhiều người lúc bấy giờ. Mà nói gì lúc bấy giờ, thử so sánh hiện tại những sinh viên mới ra trường xem, đa phần mới vào làm lương toàn thấp hơn 8 triệu. Bởi vậy mới thấy câu tiền nào của nấy nó đúng gì đâu.
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cho e hỏi là nước yến trong mấy lon nước ấy thì uống có bổ ko ạ? Thấy nó cũng để làm từ tổ yến đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Cho e hỏi là nước yến trong mấy lon nước ấy thì uống có bổ ko ạ? Thấy nó cũng để làm từ tổ yến đó.
    Nếu mà nó tốt như vậy chắc hội chị em bạn dì ai cũng kéo nhau ầm ầm mua nước yến về uống rồi em. Nói thiệt mấy cái lon nước yến đó không làm từ đường hóa học thì cũng may phước người uống rồi chứ ở đó mà uống bổ hay có yến đồ trong đó. Toàn là nước với ba cái mủ trôm gì không.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tui thấy một bạn nhà có yến, ăn nhiều mà da đẹp nhờ mỹ phẩm, ko biết khoẻ ko mà thườg vào bv, mấy chuyện này bạn post trên FB chứ tui ko có tự suy luận. Nhờ bán yến bạn ấy rất giàu. Yến đắt thật. 100g giá 2,2 triệu, mà giá này tui mua của ng quen nên có giá mềm. Ăn đến đâu xót ruột đến đó. Chắc xót ruột nên ko thấy tác dụg gì của yến.
    • 750 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Tui thấy một bạn nhà có yến, ăn nhiều mà da đẹp nhờ mỹ phẩm, ko biết khoẻ ko mà thườg vào bv, mấy chuyện này bạn post trên FB chứ tui ko có tự suy luận. Nhờ bán yến bạn ấy rất giàu. Yến đắt thật. 100g giá 2,2 triệu, mà giá này tui mua của ng quen nên có giá mềm. Ăn đến đâu xót ruột đến đó. Chắc xót ruột nên ko thấy tác dụg gì của yến.
    Đúng là ăn đến đâu xót ruột đến đó thật. Haha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnguyen2005
    Đúng là ăn đến đâu xót ruột đến đó thật. Haha
    Giờ nghĩ có khi vì xót ruột, bạn í để bán chứ ko có ăn. Còn tui ăn ít quá nên cũg ko có tác dụg hehe
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã comment. Về nước yến trong những lon nước thì thành phần yến sào chỉ chiếm tỷ lệ nhỏ tầm 0,8 - 1% là tổ yến thôi bạn và củng tùy vào những loại nữa nhưng trung bình thì nhiu đó thôi. Còn nếu bạn thật sự đủ điều kiện mình nên khuyên dùng những tổ yến nguyên chất từ những nơi uy tín chất lượng uy tín để đạt hiệu quả tốt nhất.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, với việc ăn hàng ngày nhưng với một lượng ít yến sào và nên kết hợp với những vị thuốc hoặc thực phẩm sẽ giúp bạn duy trì sức khỏe củng như trẻ hóa làn da của bạn thay vì bạn ăn với một lần lượng lớn yến sào.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã thật sự quan tâm.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài viết. Thật sự mà nói tiền nào đi với của nấy mà bạn. Nhưng nếu bạn có điều kiện nên ăn thường xuyên với lượng nhỏ yến kết hợp với các thực phẩm và bài thuốc hoặc tham khảo các món ăn từ tổ yến sẽ giúp bạn duy trì sự trẻ khỏe đẹp.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài viết. Với một tổ yến chất lượng thì giá thành phải cao hơn so với những tổ yến kém chất lượng. Nhưng quan trọng bạn phải tìm hiểu kĩ về chỗ bán và sự uy tín nữa, chớ chưa chắc tiền nhiều đã là của tốt đâu bạn. Nếu bạn quan tâm mình giới thiệu cho để bạn tìm hiểu. Yến sào Tầm Cao Việt. Ths
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với những lợi ích có trong thành phần của tổ yến thì giá trị yến cao là điều hiển nhiên. Nếu thật sự đủ điều kiện bạn nên ăn sử dụng một lượng yến nhỏ kết hợp với những bài thuốc hoặc một số loại thực phẩm thay vì ăn với một lượng yến lớn giúp bạn duy trì sự trẻ trung khỏe khoắn hằng ngày. Bạn có thể tham khảo thêm một số Tổ yến nguyên chất chất lượng không phải lo lắng về chất lượng hay giá cả. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài viết.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi di3nhala Xem bài viết
    Nếu mà nó tốt như vậy chắc hội chị em bạn dì ai cũng kéo nhau ầm ầm mua nước yến về uống rồi em. Nói thiệt mấy cái lon nước yến đó không làm từ đường hóa học thì cũng may phước người uống rồi chứ ở đó mà uống bổ hay có yến đồ trong đó. Toàn là nước với ba cái mủ trôm gì không.
    Cảm ơn bạn đã comment. Về nước yến trong những lon nước thì thành phần yến sào chỉ chiếm tỷ lệ nhỏ tầm 0,8 - 1% là tổ yến thôi bạn và củng tùy vào những loại nữa nhưng trung bình thì nhiu đó thôi. Còn nếu bạn thật sự đủ điều kiện mình nên khuyên dùng những tổ yến nguyên chất từ những nơi uy tín chất lượng uy tín để đạt hiệu quả tốt nhất.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongaytuoi18 Xem bài viết
    Biết là yến sào tốt thật đó và nhất là cho sắc đẹp. Nhưng mắc quá ko có tiền mua dùng các mẹ ơi. Mà có tiền thì cũng chưa chắc đã dám mua nữa.