Xin cách chữa bón và biếng ăn ở trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.82K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 111 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị ơi, cháu nhà tôi được 1 tuổi rưởi rồi và bắt đầu chán ăn cháo nên nhà tôi đang tập cho cháu ăn cơm. Nhưng ngặt nổi cháu lại không thích ăn rau xanh nên giờ bị bón luôn rồi. Bón đã đành giờ cháu còn kén và biếng ăn nữa mới khổ các chị ơi. Giờ nhà tôi đang đau đầu với cháu mà không biết phải làm sao luôn. Nên tôi đành lên diễn đàn xin chút bí quyết của các chị, các mẹ thông thái nhà mình. Làm ơn giúp cháu nhà tôi với, tôi mang ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 239 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mấy món canh rau củ mềm mềm rất dễ ăn tôi nghĩ con anh sẽ thích không chừng đấy. Chan canh vào cơm sẽ giúp cháu dễ ăn hơn. Anh thử xem sao nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,192 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bé ko ăn rau thì làm sinh tố trái cây. Xoài, dưa hấu, bơ, chuối xay sinh tố thêm sữa chua là bé mê tít.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Con không thích ăn rau thì dùng rau xay ra và nấu thành cơm là ổn lắm đó. Lúc trước tôi nuôi còn kén ăn cũng đùng cách này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tập cho bé ăn rau là chuyện khó có tiếng rồi anh à. Hầu hết các bé tôi biết đều như thế này cả đấy, chứ ko riêng gì con anh đâu. Có tập thì cũng từ từ và một ít thôi, thử xem cháu thích loại nào nhất, rồi đến loại dễ ăn và cứ thế là sẽ ăn rau được thôi.

Hiện giờ con anh không ăn rau rồi thì thay đổi hình thức như cho uống sinh tố hay nước ép trái cây rau củ, ngọt ngọt trẻ sẽ uống ngay cho mà xem. Hoặc cho trẻ ăn trái cây tươi luôn cũng được như đu đủ chín, chuối, bơ,... đều có lợi cho chứng táo bón đấy.
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ăn lá rau lang mát lắm, con hết táo ngay.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cho bé uống sinh tố hoặc nước ép hoa quả xem bạn
    • 111 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều lắm. Mấy ngày nay tôi cho cháu uống thêm sinh tố và nước trái cây nên cũng cải thiện được chứng táo bón rồi. Giờ đi nặng cháu không thấy đau hay phải tốn nhiều sức để rặn nữa.