TIN TÀI TRỢ.

Tôi ngại giao tiếp với mọi người vì chứng hôi miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bangoaixudua75 Xem bài viết
    Thử ngay công dụng thần thánh của baking soda đi nè. Lấy 1 ít bột baking soda hòa với nước và súc miệng hàng ngày thôi. Cách này nhiều người theo và hết trơn hôi miệng luôn rồi đó.
    E thì hay nghe người ta nói dùng baking soda vệ sinh miệng sẽ giúp mình trắng rắng, mà nghe chị nói nó khử luôn mùi hôi miệng thì quá tuyệt luôn rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 174 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nếu hôi miệng thông thường thì chỉ cần sử dụng nước súc miệng để súc miệng hàng ngày. Đồng thời kèm theo chai xịt thơm miệng là sẽ hết ngay. Nếu ko thì vấn đề ko nằm ở miệng đâu mà thường là do dạ dày và đường ruột chúng ta gây nên.
    • 139 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Vệ sinh răng miệng đúng cách, ít nhất 2 lần mỗi ngày. Có thể sử dụng nước súc miệng, chỉ nha khoa nữa nha. Mà quan trọng đừng bỏ quên phần lưỡi. Nếu thực hiện đúng thì mùi hôi sẽ hạn chế đáng kể cho xem.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chữa mấy lần rồi mà sao chưa hết. Mấy chị hiểu hơm, chứ em là hơm rồi đó. Hay là do chị gặp bác sĩ dởm nó mới thế. ))
    • Thành viên Webtretho
    • 186 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnguu251994 Xem bài viết
    Chữa mấy lần rồi mà sao chưa hết. Mấy chị hiểu hơm, chứ em là hơm rồi đó. Hay là do chị gặp bác sĩ dởm nó mới thế. ))
    Thì chắc do ăn ở vệ sinh quá nên cái mùi nó còn ám mãi đó. Vậy mà cũng hỏi hiểu hơm nữa là sao em.
    • 105 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có nhiều cách giúp hết hôi miệng lắm như nhai kẹo cao su nè, chai xịt miệng, súc miệng bằng nước muối, bằng nước súc miệng,... Nhưng muốn dứt điểm thì phải tìm ra nguyên nhân chính khiến mình hôi miệng nha bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thấy nhiều người mắc phải chứng hôi miệng này quá chứ. Mà làm sao trị hoài không hết được ta. Em thử đi làm kiểm tra tổng quát xem sao. Thường hôi miệng ngoài vi khuẩn trong khoảng miệng gây ra thì khi chúng ta gặp vấn đề về đường ruột cũng có thể gây hôi miệng đó.
    • 362 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nha đam chữa hôi miệng hay lắm đó nha các chị em. Chị bị hôi miệng thì thử dùng nha đam đi nha. Có thể dùng nha đam xay sinh tố với mật ong để uống, hay cùng với chanh hoặc đường đều ok cả. Còn không uống được thì hòa cùng nước súc miệng má súc nha chị. Tầm 2 tuần là chứng hôi miệng mình sẽ được cải thiện ngay hà.
    QpeTTju2bU44uNs2Q9aXXY2uOrkr1ABzObkioBiUXrwCy8uG_hmknhqsbyUzOes94CA6CXtqwfKos5qHEXGI7YyellQaGmU
    • 382 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Tôi nghĩ em nên tìm đến 1 nơi uy tín hơn để chữa thì sẽ tót hơn đấy. Chứ ai đời chữa hôi miệng nhiều lần vậy rồi mà vẫn còn. Cái gì thì gì cũng phải giảm bớt chứ. Kiểu này là lừa người rồi nè.
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peheuancathegioi Xem bài viết
    Nha đam chữa hôi miệng hay lắm đó nha các chị em. Chị bị hôi miệng thì thử dùng nha đam đi nha. Có thể dùng nha đam xay sinh tố với mật ong để uống, hay cùng với chanh hoặc đường đều ok cả. Còn không uống được thì hòa cùng nước súc miệng má súc nha chị. Tầm 2 tuần là chứng hôi miệng mình sẽ được cải thiện ngay hà.
    QpeTTju2bU44uNs2Q9aXXY2uOrkr1ABzObkioBiUXrwCy8uG_hmknhqsbyUzOes94CA6CXtqwfKos5qHEXGI7YyellQaGmU
    Nha đam kiểu tươi vậy nhầy nhầy, tanh tanh khó nuốt lắm chị à. Vậy chị xay sinh tố thấy nó đỡ chút nào không? Mà tôi sẽ thử xem sao, nhưng thấy súc miệng sẽ hợp lý hơn là uống ấy.
    • 104 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

K hiểu sao mà hiện nay nhiều người hay bị hôi miệng thế này quá há. Thường bị cái này mình phải vs răng miệng cho kỹ vào chứ, rồi súc miệng, xịt thơm điều các thứ chứ. Kiểu gì thì mùi cũng bớt thôi.
    • 88 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tôi nghe nói quế cũng chữa được chứng hôi miệng này đấy nhé.
    • 191 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Không phải thự nhiên mà mình bị hôi miệng đâu ạ. Có nhiều nguyên nhân gây ra lắm, mà trước đây bạn trị nhiều lần chưa hết có thể là do tìm ko đúng nguyên nhân gây ra hôi miệng đó,. Nếu tìm ra ngọn nguồn rồi tận diệt nó thì sẽ hết thôi à.
    • 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenguoitanha Xem bài viết
    Nước muối loãng cũng có tác dụng chữa hôi miệng hiệu quả lắm đó nha. Hay tiện hơn thì mua nước súc miệng ấy bạn.
    Nếu mà hết dễ dàng như vậy thì người ta ko có lên đây hỏi chi cho mệt đâu bạn ơi.
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thieunukieuky Xem bài viết
    Có nhiều cách giúp hết hôi miệng lắm như nhai kẹo cao su nè, chai xịt miệng, súc miệng bằng nước muối, bằng nước súc miệng,... Nhưng muốn dứt điểm thì phải tìm ra nguyên nhân chính khiến mình hôi miệng nha bạn.
    Đúng rồi,. Phải tìm ra nguyên nhân chính thì mới mong chữa được hết bệnh hôi miệng này.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhann1 Xem bài viết
    Nếu mà hết dễ dàng như vậy thì người ta ko có lên đây hỏi chi cho mệt đâu bạn ơi.
    Mình chỉ nói ý kiến của mình thôi bạn. Vì đây là cách đơn giản và dễ thực hiện nhất.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiện đây cho e hoi có c nào dán răng sứ ơ tphcm k.cho e y kiến và xin đia chi nhe😉
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 245 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Bạn bi giãn cộ vòng nen van da day đóng kg kin sinh ra hoi miệng ib minh tv mien phi 0868279680 minh chi cách cho ban
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 245 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Ib minh chi cach don gian thoi ban ah , 0868279680 , de giao tiep tu tin kg e dè
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E bị hôi miệng lâu năm r...nó như kiểu mãn tính ý =-= đánh răng chải lưỡi mà 30p sau lưỡi lại bị hôi...mom nào có kinh nghiệm chỉ vs😢😢😢 thực sự rất cj stress
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5