TIN TÀI TRỢ.

Tôi ngại giao tiếp với mọi người vì chứng hôi miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

T thấy tinh dầu trà tốt lắm đấy. Bị hôi miệng thì dùng loại tình dầu này súc miệng thử 1 thời gian xem sao nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có mom nào tận dụng vỏ bưởi chưa nè, thấy vậy mà hữu ích lắm trong việc chữa hôi miệng đó nha. Mình lấy phần vỏ xanh nhai có tinh dầu bốc lên là mùi hôi miệng sẽ bị át đi ngay.
    YMsmeEy6FmAK694gU-rE5Xu3xh10va2RGeRs1e5vuxqIMJYef_KfMafDHJFmv-UdaNLHDmlQH-QGQsJfUy5VIfUG79xYajw
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giminithoidai Xem bài viết
    Có mom nào tận dụng vỏ bưởi chưa nè, thấy vậy mà hữu ích lắm trong việc chữa hôi miệng đó nha. Mình lấy phần vỏ xanh nhai có tinh dầu bốc lên là mùi hôi miệng sẽ bị át đi ngay.
    YMsmeEy6FmAK694gU-rE5Xu3xh10va2RGeRs1e5vuxqIMJYef_KfMafDHJFmv-UdaNLHDmlQH-QGQsJfUy5VIfUG79xYajw
    Đắng lắm ko chị? với nhai bao nhiêu lần sẽ hết chứ ko thì phải nhai mỗi ngày thì sao nhai nổi
    • 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toi_biet_tin_ai1812 Xem bài viết
    Đắng lắm ko chị? với nhai bao nhiêu lần sẽ hết chứ ko thì phải nhai mỗi ngày thì sao nhai nổi
    Không đắng lắm đâu chị à. Mình nhai tầm 5ph là nhả ra được rồi hoặc chị thấy tinh dầu từ vỏ bưởi tiết ra 1 lúc là có thể nhả. Mà nếu sợ nhai vỏ bưởi tươi đắng thì chị có thể nấu nước vỏ bưởi rồi cho thêm tý muối súc miệng vài lần mỗi ngày cũng hiệu quả lắm đó. Dùng cách này thì em súc miệng 2 lần trước và sau khi ngủ dậy ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái này đúng là gây phiền hà, làm mất hết tự tin khi giao tiếp, xấu hổ nữa. Mà nhiều người có khi còn không biết mình bị hôi miệng nữa cơ.
    Mẹ có thể tự chữa bằng cách dùng:
    - Chanh
    - Gừng
    - Bạc hà
    - Trà xanh
    - Sữa chua
    - Dầu tràm
    ....
    Cụ thể cách làm ở đây mẹ nhé
    13 cách giúp bạn trị hôi miệng hiệu quả
    Hoặc mẹ xem mình có phạm phải các lỗi sau khiến mình bị hôi miệng mà có cách điều trị nhé:
    10 nguyên nhân gây hôi miệng hàng đầu và cách khắc phục
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có má nào thử nhai đinh hương chưa. Bữa khi khám răng nghe bác sĩ bảo nhai đinh hương giúp sạch miệng, không còn mùi mà còn thơm nữa đó. Má nào thử rồi cho xin review đi, biết để tui còn tìm chỗ mua đinh hương bỏ túi.
    • 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diudanggirl99 Xem bài viết
    Có mom nào biết lá húng chanh không. Loại lá này thấy vậy mà tốt lắm nha, nào chữa được ho, cảm, nghẹt mũi,... mà còn có hôi miệng nữa đấ. Các mom có thể phơi khô lá húng chanh sau đó sắc thật đặc, ngâm khoảng 5-7 phút. Sử dụng hỗn hợp hằng ngày để lấy lại hơi thở thơm mát nhá.
    Ohhh. Lá húng chanh chữa hôi miệng được hả chị. Nhà em cũng có trồng mấy bụi mà giờ mới biết nó có thể trị hôi miệng luôn đó.
    • 418 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giminithoidai Xem bài viết
    Không đắng lắm đâu chị à. Mình nhai tầm 5ph là nhả ra được rồi hoặc chị thấy tinh dầu từ vỏ bưởi tiết ra 1 lúc là có thể nhả. Mà nếu sợ nhai vỏ bưởi tươi đắng thì chị có thể nấu nước vỏ bưởi rồi cho thêm tý muối súc miệng vài lần mỗi ngày cũng hiệu quả lắm đó. Dùng cách này thì em súc miệng 2 lần trước và sau khi ngủ dậy ấy.
    Nếu hôi miệng ở mức nhẹ, mình ăn mứt bưởi cũng hay lắm đấy. Mợ thường nhâm nhi món này cùng với trà nóng sau khi dùng bữa xong lắm, nhất là khi ăn món cá hay mấy món nặng mùi như mắm ấy. Vừa sạch miệng mà còn khử luôn mùi hôi, mùi tanh đó nghen.
    • 777 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanKimLientt Xem bài viết
    E lấy lá ngò gai sắc với nước thật đặc, thêm vào đó vài hạt muối để súc miệng và khò họng nhiều lần trong ngày. Làm như vậy trong vài tuần đến 1 tháng là chứng hôi miệng của e sẽ giảm hẵn, nhiều khi còn hết luôn đó nha.
    Cách này hiệu quả lắm hả chị??? Mình nấu với liều lượng sao vậy ạ???
    • 137 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenguoitanha Xem bài viết
    Ta nói trị cả trăm cách và dù có hết đi nữa mà răng miệng ko ok thì nó vẫn bị hôi lại à. Nhất là mấy cái thể loại hút thuốc nè hé, ăn mấy loại đồ ăn chiên rán, nhiều gia vị đồ,... Rồi bảo sao hết hôi miệng. Ta nói muôn kiếp chưa hết con ạ.
    Ko biết người khác sao chứ tôi thấy chị nói chuẩn quá. Chuẩn ko trượt phát nào luôn ấy.
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi di3nhala Xem bài viết
    Tôi thấy người ta dùng mật ong trị hôi miệng hay lắm ấy ạ. Bạn lên mạng tìm thử xem sao.
    Mật ong thì trị hôi miệng thế nào vậy ạ??? Không lẽ mình ngậm hay pha nước súc miệng hả ta???
    • 129 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nghe nói dùng đinh hương ok lắm đấy nha. Nghe đâu nó có chất khám viêm, lại có mùi thơm. Nhiều người dùng đinh hương này để miệng thơm, khử mùi hôi mà còn có dụng khử trùng, diệt khuẩn nữa đó. Hình như ngậm trong miệng 5-10ph gì là được ah.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nghe bảo ăn sữa chưa hằng ngày có thể cải thiện đó c . mà hôi miệng cũng có nhiều nguyên nhân lắm , có khi lại do vấn đề dạ dày nữa c đã ktra sức khoẻ chưa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rinlnguyen588
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenguoitanha Xem bài viết
    Ta nói trị cả trăm cách và dù có hết đi nữa mà răng miệng ko ok thì nó vẫn bị hôi lại à. Nhất là mấy cái thể loại hút thuốc nè hé, ăn mấy loại đồ ăn chiên rán, nhiều gia vị đồ,... Rồi bảo sao hết hôi miệng. Ta nói muôn kiếp chưa hết con ạ.
    Sao giống quan điểm của tui quá. Nói gì thì nói chứ răng miệng mà ổn thì k có vụ hôi miệng dai dẳng vậy đâu.
    • 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều khi là do hệ tiêu hóa đấy chị ạ. Hệ tiêu hóa, dạ day có vấn đề nên phát ra hơi thở như vậy, chị thử đi ktra xem sao. Chứ hôi miệng bthg thì xịt mấy cái thơm miệng là thấy đỡ rồi ấy
    • 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Nếu hôi miệng ở mức nhẹ, mình ăn mứt bưởi cũng hay lắm đấy. Mợ thường nhâm nhi món này cùng với trà nóng sau khi dùng bữa xong lắm, nhất là khi ăn món cá hay mấy món nặng mùi như mắm ấy. Vừa sạch miệng mà còn khử luôn mùi hôi, mùi tanh đó nghen.
    Đúng rồi đó chị. Em thấy vỏ bưởi công hiệu lắm. Thấy nó dù ở dạng nào cũng cực kỳ tốt trong việc chữa hôi miệng cả.
    • 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kngoc5561 Xem bài viết
    nhiều khi là do hệ tiêu hóa đấy chị ạ. Hệ tiêu hóa, dạ day có vấn đề nên phát ra hơi thở như vậy, chị thử đi ktra xem sao. Chứ hôi miệng bthg thì xịt mấy cái thơm miệng là thấy đỡ rồi ấy
    Em cũng nghĩ tương tự thế đấy ạ. Chứ trỉ kiểu gì mà năm này qua tháng nọ ko hết cái mùi hôi miệng thế ko biết.
    • 621 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói gì thì nói chứ hôi miệng mà lấy ít gừng đập dập rồi pha với nước ấm thêm 1 ít muối. Rồi lấy nước đó súc miệng thì mùi mắm cũng sẽ mất tiêu. Còn vẫn hôi chứng tỏ ko phải do miệng hôi mà do cái khác gây ra rồi.
    • 146 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cungnhutrung Xem bài viết
    E vẫn vệ sinh răng miệng hàng ngày như ba người mà, e dùng cả nước súc miệng mà chỉ nha khoa nữa đấy. Nhưng mùi hôi thì vẫn hiện hữu. T_T
    Vậy em có gặp vấn đề gì về dạ dày hay tiêu hóa gì không. Như ợ chua, ợ nóng đồ nó cũng gây hôi miệng đó em.
    • 777 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotungan Xem bài viết
    chanh sau khi sử dụng, thay vì bỏ đi, thì bạn có thể rửa sạch lại phần vỏ rồi nhai thật kĩ và nuốt. cứ làm như vậy ngày vài lần sẽ giúp cho hơi thở của bạn luôn thơm mát. mẹo này chữa bệnh hôi miệng khá đơn giản và có cách làm dễ dàng quá đúng không.
    Nói thì dễ lắm chứ đắng nghét khó nhai lắm chứ nói gì đến chuyện nuốt. Mà chưa kể còn sót lại 1 xíu vị chua thôi là muốn té đái luôn rồi.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5