TIN TÀI TRỢ.

Tôi ngại giao tiếp với mọi người vì chứng hôi miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 188 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tôi thấy chủ yếu do vấn đề vệ sinh răng miệng cả thôi, cái này đc xem là bệnh gốc đấy nhé. Trị hết cái này sẽ khó bị hôi miệng lại lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị hay dùng hỗn hợp nước chanh + mật ong rồi cho tý nước vào súc miệng. Lúc trước bị hôi miệng chị dùng cách này 1 thời gian là hết ngay. Mà đến giờ dù đã hết hôi miệng rồi nhưng chị vẫn còn dùng đó nha. Bởi nó vừa giúp trị tránh hôi miệng mà còn khiến miệng có mùi dễ chịu nữa đó. Em thử xem sao nha em ơi.
    • 207 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanKimLientt Xem bài viết
    E lấy lá ngò gai sắc với nước thật đặc, thêm vào đó vài hạt muối để súc miệng và khò họng nhiều lần trong ngày. Làm như vậy trong vài tuần đến 1 tháng là chứng hôi miệng của e sẽ giảm hẵn, nhiều khi còn hết luôn đó nha.
    Cách này công hiệu lắm hả chị. Lần đầu e nghe nói đến trị hôi miệng bằng cách này luôn đó.
    • 88 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thử ăn 1 quả táo xem sao. Có nhiều người nói ăn táo hết hôi miệng lắm đấy.
    • 119 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nên sắm ngay cho mình kẹo cao su mỗi khi ra đường, riêng bản thân mình trên công ty luôn có 1 hộp. ở nhà cũng có 1 gói để tiện bỏ túi sẵn. Biết mình bị bệnh là phải phòng
    • 382 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em tham khảo công thức hỗn hợp mật ong và nước cốt chanh xem sao nha. Dùng hỗn hợp này súc miệng trị hôi miệng vô cùng hiệu quả luôn đó nhé. Biết bao nhiều người hỏi chị về các trị hôi miệng, chị chỉ họ dùng cách này và giờ họ đã hết rồi đó.
    • 88 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái này chắc do vi khuẩn trong khoang miệng em nhiều mà vệ sinh ko kỹ mới vậy nó, chứ nhiều người vệ sinh kỹ thì chỉ cần súc miệng bằng nước cũng ko có chút mùi hôi nào đâu em. em nên đi khám lại thì tốt hơn đó.
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ta nói trị cả trăm cách và dù có hết đi nữa mà răng miệng ko ok thì nó vẫn bị hôi lại à. Nhất là mấy cái thể loại hút thuốc nè hé, ăn mấy loại đồ ăn chiên rán, nhiều gia vị đồ,... Rồi bảo sao hết hôi miệng. Ta nói muôn kiếp chưa hết con ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tôi thấy người ta dùng mật ong trị hôi miệng hay lắm ấy ạ. Bạn lên mạng tìm thử xem sao.
    • 214 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu là răng miệng bình thường thì tôi nghĩ chỉ cần nước súc miệng là ok rồi. Còn bạn trị hôi miệng nhiều lần mà vẫn bị thì khả năng cao bạn bị viêm rồi đó.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatbuicodon Xem bài viết
    Thử ăn 1 quả táo xem sao. Có nhiều người nói ăn táo hết hôi miệng lắm đấy.
    Đâu có đơn giản vậy, nếu thế thì bà này bã hết hôi miệng từ lâu rồi cũng nên.
    • 313 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nói thiệt chứ hôi miệng ko chỉ liên quan đến miệng mình thôi đâu, mà nhiều khi nó xuất phát từ dạ dày và các loại thực phẩm chúng ta ăn ấy cũng nên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hôi miệng mà chữa nhiều lần ko hết vậy rồi thì bạn nên xem lại mình đi là vừa. Có thể vấn đề ko nằm ở miệng là ở chỗ khác cũng nên.
    • 94 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Dùng hỗn hợp baking soda và chanh bạn nhé. 2 hỗn hợp này dùng súc miệng không chỉ giúp khử mùi hôi ở miệng mà còn làm trắng răng nữa đó.
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Nói thiệt chứ hôi miệng ko chỉ liên quan đến miệng mình thôi đâu, mà nhiều khi nó xuất phát từ dạ dày và các loại thực phẩm chúng ta ăn ấy cũng nên.
    vậy hả bạn? Thỉnh thoảng mình cũng bị. Phải làm sao mới hết
    • 188 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dùng dầu cây trà súc miệng ok lắm đó, tôi đã tạm biết mùi hôi miệng khó chịu bằng nó đó nha.
    do-Vo2h-nrJzGkBMSocAITpYCUcbUF73mSEdcqjldE6aDRwsS-9ZsF0m_WibHkBXE9fqirfLsDwUnHGte0ZYcZq2rB8M4bg
    • 418 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em thử công thức nước súc miệng này xem sao nha. Mợ thì dùng để cho hơi thở thơm tho thôi nhưng nó cũng giúp ngừa chứng hôi miệng nữa đó. Công thức này dễ thực hiện lắm chỉ cần trộn đều 30g nước tinh khiết, 1/4 muỗng cà phê sô đa, 1 giọt tinh dầu bạc hà nguyên chất và 1 giọt tinh dầu trà. Dùng hỗn hợp này súc miệng 1 lần mỗi ngày là được.
    S3-KQMHeMzLZbnknwKQMdLpQh8_5RVqqkY1iOvEA0vliI6spxScMCLZBZMZVxUG_EyNQ2ltKbfz8fpheFw1lHNVu6NVh0Q
    • Thành viên Webtretho
    • 186 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Vệ sinh răng miệng cho sạch vào thì hôi kiểu vẹo gì mà còn nữa hả m. Hồi trước, cái qq gì t cũng ăn nên thành ra răng hư rồi miệng nó cũng hôi như này. Nhưng từ ngày t bị người ta chê mồm thối t tự nhủ với lòng sẽ ko như vậy nữa. Thế là t đi làm răng lại, hạn chế ăn thức ăn có mùi và luôn mang chai xịt miệng. Thế mà miệng mồm t bây giờ lúc nào cũng thơm thoa nha. M có trị thì cũng phải trị tận gốc như thế nó mới ok đc.
    • 242 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bangoaixudua75 Xem bài viết
    Thử ngay công dụng thần thánh của baking soda đi nè. Lấy 1 ít bột baking soda hòa với nước và súc miệng hàng ngày thôi. Cách này nhiều người theo và hết trơn hôi miệng luôn rồi đó.
    Đúng ý em quá ngoại à. Mà em thấy baking soda nhiều công dụng kinh khủng chứ không riêng gì việc khử mùi hôi miệng đâu. Bởi thế à mình nên thử sẵn 1 ít trong nhà.
    • 157 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Súc miệng bằng nước muối pha loãng hoặc nước chanh pha loãng hàng ngày. Như vậy sẽ giúp đánh lùi vi khuẩn tạo mồi hồi và giúp miệng không còn hôi đấy nhé.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5