TIN TÀI TRỢ.

Tôi ngại giao tiếp với mọi người vì chứng hôi miệng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có ai bị như e k thì tư vấn giúp e xíu với. Chuyện là e bị hôi miệng mà chữa mấy lần rồi vẫn chưa hết. Nói thiệt là e rất mặc cảm về chuyện này. Mặc cảm tới nổi e chẳng dám giao tiếp hay mở miệng nói 1 lời với ai luôn, nhất là ở nơi đông người. E bị này cũng đâu muốn và buồn lắm chứ, chữa mấy lần rồi mà k hết thì biết sao giờ. Liệu các chị có ai biết cách gì hay tống tiễn mùi hôi miệng tai hại này thì chỉ giúp e với ạ. Huhu T_T
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 168 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E lấy lá ngò gai sắc với nước thật đặc, thêm vào đó vài hạt muối để súc miệng và khò họng nhiều lần trong ngày. Làm như vậy trong vài tuần đến 1 tháng là chứng hôi miệng của e sẽ giảm hẵn, nhiều khi còn hết luôn đó nha.
    • 261 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Bạn thử dùng các loại nước xúc miệng xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nước muối loãng cũng có tác dụng chữa hôi miệng hiệu quả lắm đó nha. Hay tiện hơn thì mua nước súc miệng ấy bạn.
    • 156 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chữa hôi miệng là một chuyện. Nhưng quan trọng hơn hết vẫn là thói quen vệ sinh răng miệng của mình thôi em à.
    • 162 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chanh sau khi sử dụng, thay vì bỏ đi, thì bạn có thể rửa sạch lại phần vỏ rồi nhai thật kĩ và nuốt. cứ làm như vậy ngày vài lần sẽ giúp cho hơi thở của bạn luôn thơm mát. mẹo này chữa bệnh hôi miệng khá đơn giản và có cách làm dễ dàng quá đúng không.
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tôi nghe người ta nói ăn sữa chua hàng ngày cũng giúp chống lại chứng hôi miệng đó nhé. Còn theo tôi thì bạn nên thử dùng gừng xem sao. Với gừng thì bạn có thể cắt lát mỏng và nhai trực tiếp, còn không thì bạn có thể pha trà để uống đều ok hết nhé.
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanKimLientt Xem bài viết
    E lấy lá ngò gai sắc với nước thật đặc, thêm vào đó vài hạt muối để súc miệng và khò họng nhiều lần trong ngày. Làm như vậy trong vài tuần đến 1 tháng là chứng hôi miệng của e sẽ giảm hẵn, nhiều khi còn hết luôn đó nha.
    Cảm ơn chị, e sẽ thử cách này xem sao.
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyendaudau Xem bài viết
    Bạn thử dùng các loại nước xúc miệng xem
    E dùng rồi nhưng thấy ko hiệu quả chị à.
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenguoitanha Xem bài viết
    Nước muối loãng cũng có tác dụng chữa hôi miệng hiệu quả lắm đó nha. Hay tiện hơn thì mua nước súc miệng ấy bạn.
    Nước muối e cũng từng thử qua rồi, thử dùng nó súc miệng khoảng 2 tuần gì đó mà thấy cũng ko hiệu quả là bao nên e thôi ko dùng nữa luôn.
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adianson Xem bài viết
    Chữa hôi miệng là một chuyện. Nhưng quan trọng hơn hết vẫn là thói quen vệ sinh răng miệng của mình thôi em à.
    E vẫn vệ sinh răng miệng hàng ngày như ba người mà, e dùng cả nước súc miệng mà chỉ nha khoa nữa đấy. Nhưng mùi hôi thì vẫn hiện hữu. T_T
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotungan Xem bài viết
    chanh sau khi sử dụng, thay vì bỏ đi, thì bạn có thể rửa sạch lại phần vỏ rồi nhai thật kĩ và nuốt. cứ làm như vậy ngày vài lần sẽ giúp cho hơi thở của bạn luôn thơm mát. mẹo này chữa bệnh hôi miệng khá đơn giản và có cách làm dễ dàng quá đúng không.
    Dạ e cảm ơn nhiều nhé. Để e áp dụng thử xem sao. Hy vọng sẽ có hiệu quả, chứ bị này e ngại quá.
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hitxadon Xem bài viết
    Tôi nghe người ta nói ăn sữa chua hàng ngày cũng giúp chống lại chứng hôi miệng đó nhé. Còn theo tôi thì bạn nên thử dùng gừng xem sao. Với gừng thì bạn có thể cắt lát mỏng và nhai trực tiếp, còn không thì bạn có thể pha trà để uống đều ok hết nhé.
    Vậy để e bổ sung sữa chua vào thực đơn hàng ngày mới đc, dù sao thì món này e cũng khoái ăn lắm. Mà chắc e sẽ thử trà gừng, chứ nhai trực tiếp thì thôi cho e xin bỏ qua vậy. Mà e cảm ơn a ạ.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

( Mình cũng bị gần 5 năm. đã đi kiểm tra tai mũi họng, răng, dạ dày. mọi thứ đều ko có vấn đề. mình đi nhiều bệnh viện khác nhau. chắ cũng hơn 10 cái rồi. nhưng đều ko tìm ra nguyên nhân. mùi thì ngày càng nặng. mình mới đi đông y thang tuấn mua 1 liệu trình 2tr8 uống 1 tháng coi sao. lần đầu mình được khám kỹ và tư vấn nhiẹt tình như vậy. mình có hiệu quả sẽ báo bạn ngay. ming đang kì vọng lắm. huhu mắc chứng bệnh chi mà khổ vậy ko biết. nhiều lúc mình cứ nghỉ cả thế gioiw mới có mình mình bị hay sao. ngta ăn nói cười thoải mái, mình thì đánh răng kyc càng, ăn chay mà vẫn bị
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hồi trước khi bị hôi miệng tôi thường nhai kẹo cao su lắm. Thấy nó cũng đơ đỡ nhưng ko hết hoàn toàn nhưng được cái tiện. Giờ thì tôi dùng chai xịt thơm miệng thấy hiệu quả hơn.
    • 329 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thử ngay công dụng thần thánh của baking soda đi nè. Lấy 1 ít bột baking soda hòa với nước và súc miệng hàng ngày thôi. Cách này nhiều người theo và hết trơn hôi miệng luôn rồi đó.
    • 291 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

E thì ko có bị hôi miệng kiểu lâu năm hay lúc nào cũng hôi. Mà chỉ thỉnh thoảng thôi, nhưng cũng khó chịu vô cùng, nhất là khi mình ở ngoài đường. Mà e có cách này hay lắm nè, vừa làm miệng ko những hết hôi mà còn có mùi thơm nữa. Đó là nhai lá ổi non hay nhai trà xanh khô hay tươi gì cũng được hết nha.
    • 351 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Có mom nào biết lá húng chanh không. Loại lá này thấy vậy mà tốt lắm nha, nào chữa được ho, cảm, nghẹt mũi,... mà còn có hôi miệng nữa đấ. Các mom có thể phơi khô lá húng chanh sau đó sắc thật đặc, ngâm khoảng 5-7 phút. Sử dụng hỗn hợp hằng ngày để lấy lại hơi thở thơm mát nhá.
    • 416 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Dùng trà gừng trị hôi miệng hay lắm đấy nhé.
    • 204 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

có ai thử dùng chanh chưa, chứ e thấy chanh quá hiệu quả luôn. chỉ cần dùng nước chanh pha loãng súc miệng hàng ngày là mùi hôi miệng dần hết ngay, hơn nữa vắt chanh xong mà lấy vỏ vệ sinh răng còn khiến răng trở nên trắng trẻo và sáng hơn nữa đó nha. Đúng là 1 công đôi việc phải không nào.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5