TIN TÀI TRỢ.

Thường xuyên bị chảy máu chân răng có nguy hiểm gì hay không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.87K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các chị!!!
    Dạo gần đây e thường bị chảy máu chân răng lắm, nhất là khi đánh răng ấy. Dù e ăn uống và sinh hoạt vô cùng bình thường nên không biết mình có mắc phải bệnh tình gì hay không. Có chị nào gặp phải tình trạng như em không, cho em xin chút lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 232 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Khi thiếu vitamin C rất dễ bị chảy máu chân răng em à. Hoặc do em viêm nướu cũng nên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thiếu hụt vitamin C rồi em ơi. Bổ sung lại thì 1 thời gian sau sẽ thết thôi.
    • 168 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

chảy máu cam này ko đùa đc đâu nha. nếu là bth chủ yếu là do thiếu vitamin mà nên, nhất là vitamin C. còn bất thường thì có thể là do viêm lợi, viêm nha chu, tiểu đường, thậm chí nguy hiểm hơn là ung thư.
    • 171 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Coi chừng bị viêm nhiễm vùng miệng rồi đó chị à. Bệnh viêm lợi là cái chắc luôn. Tốt nhất nên đi khám đi nha.
    • 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bình thường chảy máu răng này là do nướu yếu hay thiếu vitamin C, canxi. Nhưng cũng có thể cảnh báo bệnh nguy hiểm như tiểu đường hay ung thư đó các mẹ.
    • 146 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Để ý thì thấy dạo này em ít khi ăn mấy món chua chua thật. Chắc phải ăn bổ sung rồi. Mà thôi em đi khám luôn cho tiện, bất công có bệnh gì nữa thì mệt lắm.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đa phần là do bệnh răng miệng gây nên mẹ nó nhé
    Chảy máu chân răng – nguyên nhân do đâu?
    Mẹ nó có thể làm như sau để hạn chế chảy máu chân răng này
    10 cách giúp bạn ngăn chảy máu chân răng hiệu quả
    Trong một số ít trường hợp thì nó có thể là dấu hiệu của một số bệnh nguy hiểm trong đó có ung thư máu. Nhưng ung thư máu thì thường kèm theo bị tụ máu trên da. Nếu mẹ ko bị tụ máu thì không cần lo lắng quá đâu nhưng phải trị bệnh răng miệng cho triệt để, nhất là các mẹ đang mang bầu nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi không phải cứ chua là vitamin C đâu, vitamin C còn có nhiều trong một số rau xanh nữa như là cải xanh, súp lơ... chị xem dạo này có ít ăn rau không hay là do có vấn đề về răng lợi?