TIN TÀI TRỢ.

Thấy con hiếu động tưởng rằng con nhanh nhẹn, thông minh ai ngờ con mắc bệnh tăng động

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hiện nay có nhiều cha mẹ thấy con mình rất nhanh nhẹn, thường xuyên chạy nhảy và lanh lợi hơn các cháu cùng trang lứa nên nghĩ rằng con mình hiếu động. Ấy vậy mà thực tế cho thấy thì có vô số trẻ có biểu hiện như vậy lại là bệnh tăng động đó các mẹ à.

Cũng tìm hiểu sơ về căn bệnh tăng động này thì mới giật mình là có nhiều trẻ mắc phải lắm các mẹ à. Lúc trước em cũng cứ sợ con im im, thụ động rồi bị bạn bè bắt nạt hay sẽ bị tự kỹ, trầm cảm gì thôi. Ai ngờ con nhanh nhẹn không ngừng cũng có thể đang mắc bệnh tăng động.

Nếu con mà mắc phải bệnh này sẽ ảnh hưởng khá lớn đến quá trình phát triển và cả tương lai của con sau này đó các mẹ ơi. Thường bệnh rối loạn tăng động giảm chú ý này xảy ra ở bé trai nhiều hơn so với bé gái. Mắc bệnh này con rất nghịch ngợm, không chịu ngồi yên 1 chỗ, không nghe lời người lớn nói, con không kiểm soát được thái độ và hành vi của mình,... Nếu tình hình này không sớm được phát hiện và chữa trị thì khi con lớn lên sẽ trở thành đứa trẻ ngỗ ngược và luôn tự xem những điều mình làm là đúng. Nếu xa lầy vào các tệ nạn xã hội thì chuyện sẽ càng buồn hơn nữa.

Vì vậy mà cha mẹ chúng ta nên quan tâm đến con nhiều hơn và khi con có bất kỳ biểu hiện thất thường nào đó thì ngay lập tức nhờ đến sự hỗ trợ của các bác sĩ và khám xem con có bị bệnh gì không nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có khi nào cháu e ở nhà cũng vậy ko ta. Thằng nhỏ suốt ngày giỡn ko ngừng nghĩ lại nhây và cà rỡn vô cùng. Em chỉ không nghe thấy tiếng nó khi đi ngủ mà thôi. Chắc phải nói ba má nó đi khám ngay mới đc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sao 2 cái này giống nhau thế, vậy rồi làm sao mình biết mà phân biệt được cái nào là hiếu động, cái nào là tăng động đây hả các mẹ.
    • 452 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Vậy bệnh này có trị được không vậy chị ơi. Chứ Mợ thấy trẻ em hiện nay có nhiều cháu có biểu hiện như thế này lắm. Nói đến mà rầu thằng nhỏ ở nhà quá.
    • 424 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nói thiệt là hầu hết đứa trẻ nào cũng có tính tò mò và muốn tìm hiểu đủ thứ, bởi thế mà nhìn chúng cứ nhảy nhót rồi đừa giỡn cả ngày. Nhiều khi nhìn mà lo quá, nhưng tôi nói thiệt thà bọn nhỏ như vậy còn hơn lúc nào cũng im ru,ít nói, cứ lầm lầm lì lì.
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mixbong2805 Xem bài viết
    Có khi nào cháu e ở nhà cũng vậy ko ta. Thằng nhỏ suốt ngày giỡn ko ngừng nghĩ lại nhây và cà rỡn vô cùng. Em chỉ không nghe thấy tiếng nó khi đi ngủ mà thôi. Chắc phải nói ba má nó đi khám ngay mới đc.
    Bảo cha mẹ cháu bạn đưa đi khám đi thì hơn, không bị bệnh thì may mắn xem như khám tổng quát cho con luôn. Còn chẳng may bị tăng động thì có thể kịp thời chữa. Không thiệt thòi chỗ nào đâu.
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taurus1804 Xem bài viết
    Sao 2 cái này giống nhau thế, vậy rồi làm sao mình biết mà phân biệt được cái nào là hiếu động, cái nào là tăng động đây hả các mẹ.
    Chị cũng không rõ nữa, cái này thuộc về chuyên môn của các bác sĩ rồi em à.
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Vậy bệnh này có trị được không vậy chị ơi. Chứ Mợ thấy trẻ em hiện nay có nhiều cháu có biểu hiện như thế này lắm. Nói đến mà rầu thằng nhỏ ở nhà quá.
    Theo chị tìm hiểu là được đó em. Nhưng phải theo sát và trị sớm, chứ chị thấy nhiều trường hợp trị muộn lớn lên vẫn khó kiểm soát hành vi lắm.
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beiutwin2 Xem bài viết
    Nói thiệt là hầu hết đứa trẻ nào cũng có tính tò mò và muốn tìm hiểu đủ thứ, bởi thế mà nhìn chúng cứ nhảy nhót rồi đừa giỡn cả ngày. Nhiều khi nhìn mà lo quá, nhưng tôi nói thiệt thà bọn nhỏ như vậy còn hơn lúc nào cũng im ru,ít nói, cứ lầm lầm lì lì.
    Cái nào cũng là bệnh hết nên sao chị nói như vậy được. Tôi nghe mà chả lọt lỗ tai chút nào.