TIN TÀI TRỢ.

tại sao người gầy mà vẫn bị béo phì

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.85K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

thông thường thì khi nhắc đến bệnh béo phì thì ai cũng nghỉ đến những người mập mạp, thừa cân. nhưng được biết thì người gầy cũng bị béo phì nữa đó các mẹ. chính điều này làm em thắc mắc quá chừng luôn. thế có ai biết biểu hiện của người gầy khi mắc phải bệnh béo phì thì như thế nào không ạ, chứ bệnh này là em thấy ai cũng có khả năng mắc phải rồi đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 242 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Không biết gầy mà béo bụng có bị béo phì không há, chứ tôi thaya61 mình ăn uống cũng lành mạnh lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 157 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nguyên nhân gây ra báo phì ở người gầy có thể là do di truyền và một số ít là do quá trình ăn uống và sinh hoạt không điều độ dẫn tới sự rối loạn trong tiêu hóa. Vì vậy, lượng mỡ dư thừa này không biểu hiện ra bên ngoài mà là trong nội tạng và khiến họ dễ mắc các bệnh về tim mạch, tiểu đường, ung thư hay sa sút về trí tuệ.
    • 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Rất có thể do thói quen ăn uống và sinh hoạt không cân đối gây nên tình trạng trên. Do đó, hãy kiểm soát những điều này thì khả năng người gầy mắc phải béo phì sẽ thấp đi thôi.
    • 313 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Gầy là do thể trạng thôi. chứ bệnh thì vẫn bệnh nha. Bởi cái bệnh béo phì sẽ làm cho lượng mỡ trong cơ thể bị tích tụ ở nội tạng chúng ta ấy. Thấy vậy mà nguy hiểm ngầm lắm chứ chẳng đùa.
    • 338 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Xem chỉ số vòng 2, vòng eo là cách dễ dàng nhận biết đấy ạ. Với chị em phụ nữ chúng mình thì hơn 89cm, còn đàn ông là 100cm. Vượt con số này thì bạn sẽ đối diện với những ảnh hưởng xấu về nội tạng cho dù chỉ số cân nặng hoàn toàn bình thường đi chăng nữa.
    • 310 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Để nhằm hạn chế mắc phải béo phì thì người gầy hay người quá khổ chỉ cần thay đổi thói quen sinh hoạt lành mạnh là tình trạng sẽ được cải thiện. Một chế độ ăn giàu trái cây, rau xanh, các loại ngũ cốc nguyên hạt và thịt nạc sẽ giúp giảm lượng mỡ trong nội tạng là tất cả những gì bạn cần.
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhhoatancodon Xem bài viết
    Không biết gầy mà béo bụng có bị béo phì không há, chứ tôi thaya61 mình ăn uống cũng lành mạnh lắm.
    hên xui lắm chị ơi, bệnh béo phì nghe nói là xuất phát từ bên trong cơ thể mình mà. bởi vậy mà làm kiểm tra bv mới rõ đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeokawaii Xem bài viết
    Nguyên nhân gây ra báo phì ở người gầy có thể là do di truyền và một số ít là do quá trình ăn uống và sinh hoạt không điều độ dẫn tới sự rối loạn trong tiêu hóa. Vì vậy, lượng mỡ dư thừa này không biểu hiện ra bên ngoài mà là trong nội tạng và khiến họ dễ mắc các bệnh về tim mạch, tiểu đường, ung thư hay sa sút về trí tuệ.
    hèn gì mà người gầy cũng bị béo phì, bởi nhắc tới bệnh là lại sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Rất có thể do thói quen ăn uống và sinh hoạt không cân đối gây nên tình trạng trên. Do đó, hãy kiểm soát những điều này thì khả năng người gầy mắc phải béo phì sẽ thấp đi thôi.
    mình nghĩ cả những người bth hay người mập mạp cũng nên làm điều này ấy. chứ bệnh béo phì này nguy hiểm mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Gầy là do thể trạng thôi. chứ bệnh thì vẫn bệnh nha. Bởi cái bệnh béo phì sẽ làm cho lượng mỡ trong cơ thể bị tích tụ ở nội tạng chúng ta ấy. Thấy vậy mà nguy hiểm ngầm lắm chứ chẳng đùa.
    hèn gì mà nhiều người ốm như cò hương mà vẫn mắc căn bệnh nghe tên tréo ngoe thế này, đúng rõ khổ mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diudanggirl99 Xem bài viết
    Xem chỉ số vòng 2, vòng eo là cách dễ dàng nhận biết đấy ạ. Với chị em phụ nữ chúng mình thì hơn 89cm, còn đàn ông là 100cm. Vượt con số này thì bạn sẽ đối diện với những ảnh hưởng xấu về nội tạng cho dù chỉ số cân nặng hoàn toàn bình thường đi chăng nữa.
    oh, cái này là lần đầu tiên em nghe nói đến luôn đó. xem thông tin này mới nghĩ lại đâu phải cân nặng bình thường là cơ thể mình cân đối đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 329 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bangoaixudua75 Xem bài viết
    Để nhằm hạn chế mắc phải béo phì thì người gầy hay người quá khổ chỉ cần thay đổi thói quen sinh hoạt lành mạnh là tình trạng sẽ được cải thiện. Một chế độ ăn giàu trái cây, rau xanh, các loại ngũ cốc nguyên hạt và thịt nạc sẽ giúp giảm lượng mỡ trong nội tạng là tất cả những gì bạn cần.
    biết là vậy nhưng thực hiện lại khó lắm ạ.
    • 82 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Béo hay gầy gì thì cũng béo phì như nhau cả thôi. Nếu không ăn uống lành mạnh và rèn luyện cơ thể thì bệnh gì cũng có thể đến chứ nói gì đến béo phì.
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

người gầy mà cũng bị béo phì, h mới biết
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Đã gầy sao còn béo phì nữa, nhầm rồi bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều. Thông tin của bạn rất hữu ích với mình